[Thảo luận] Cảnh báo trông xe ở Vincom

dlamtv

Xe buýt
Quãng trưa hôm qua em có việc ở nhà ông anh phố ĐTN, vừa đỗ xe qua ngã tư chỗ NH 1 đoạn thì có chú em mặc áo trắng nhá, mũ Kepi đoàng hoàng lại gần và vỗ vỗ lên cốp xe.
Chú trông xe: Anh gì ơi chỗ này cấm đỗ xe nhé, anh phải vào bãi hoặc mua vé gửi xe.
Em bẩu: Gửi xe cái giề mày gọi phường ra mà bắt xe đỗ nhá ( vì em thấy chúng thu tiền và cũng có một vài cái xe đỗ roài).

Chắc thấy em hiền quá nên .....mấy chú chọi con này tịt :)):)):))
Vào nhà ông Anh nói chuyện thì ông ấy bẩu là bọn nó vưỡn thế, mua cái chỗ của phường thế nà...chiến thôi, nạt nộ được ai thì kiếm chác :21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:
Báo cáo các cụ một tin vui là súng hoa cải ko nằm trong mục vũ khí quân dụng nhé. Bị bắt chỉ bị phạt hành chính thôi (tất nhiên là chưa để nó khạc lửa chứ nếu các cụ bắn rồi thì em cũng :77:). Hải phòng bọn em chuộng món này lắm. Các cụ nên sắm một khẩu để trong cốp có gì mang ra dọa chúng nó sợ vãi tè (đừng lắp đạn là được ko nó cướp cò bỏ mẹ :)). Em nhờ ông chú ở Móng Cái mua rồi, hàng đẹp có 2 chai. Các cụ cứ sợ chứ phải em em đánh bỏ mẹ mấy cái thằng trông xe đi chứ. Có khi chính chúng nó cậy chứ làm sao nghiện nó dám rình rập chỗ đó. Nhưng cũng rút kinh nghiệm là lần sau các cụ gửi xe nhớ giao hẹn trước là xe đầy đủ đồ đấy nhé, mất là jolênôn tiền ra đền ko nói nhiều

MaiMai

Xe buýt
Quãng trưa hôm qua em có việc ở nhà ông anh phố ĐTN, vừa đỗ xe qua ngã tư chỗ NH 1 đoạn thì có chú em mặc áo trắng nhá, mũ Kepi đoàng hoàng lại gần và vỗ vỗ lên cốp xe.
Chú trông xe: Anh gì ơi chỗ này cấm đỗ xe nhé, anh phải vào bãi hoặc mua vé gửi xe.
Em bẩu: Gửi xe cái giề mày gọi phường ra mà bắt xe đỗ nhá ( vì em thấy chúng thu tiền và cũng có một vài cái xe đỗ roài).
Chắc thấy em hiền quá nên .....mấy chú chọi con này tịt :)):)):))
Vào nhà ông Anh nói chuyện thì ông ấy bẩu là bọn nó vưỡn thế, mua cái chỗ của phường thế nà...chiến thôi, nạt nộ được ai thì kiếm chác :21::21::21:
Bác mà hiền á. Cách các nạt nộ mấy thằng kia chả hiền tẹo nào.

nhimphich

Xe điện
Thôi rút kinh nghiệm lần sau tránh chỗ ấy ra cho đỡ phiền.:21:

Meo Van

Xe hơi
Ặc ặc em cũng thỉnh thoảng gửi ở đấy, giờ cạch luôn...

VW Golf GTI

Xe buýt
Em nghĩ logo với chữ chả ảnh hưởng gì đến xe em, trừ phi bị tháo bánh em mới phải đi mua lại

MayMan

Xe tăng
lâu lắm e chả lên vincom rồi lần gửi xe gần nhất là đi xem phim tìm mãi chả có chỗ đỗ đành mất 30k. :'(

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Giờ ngồi viết cái này vẫn chưa hết bực các bác ạ.

Chiều qua sau khi tan làm, 2 vợ chồng em có rẽ vào Vincom mua ít đồ. Bình thường hay gửi xe trong hầm hoặc bãi sau cái nhà đang xây thì không có chuyện gì cả. Hôm qua lại tiện gửi luôn xe ở ngoài vỉa hè. (Đi vào hầm thì hết chỗ, ra đường rẽ vào hầm bên kia thì đang chặn để làm cầu, tiến luôn lên đoạn vườn hoa phía trước để ở vỉa hè)
Hôm qua lượn được khoảng 30ph thì về luôn, ra đến xe thì chả thấy logo với bảng chữ cái của em đâu cả.
Gọi thằng cu trông xe lại bảo:
- Mày trông xe kiểu gì đấy?
- Gì anh? Sao ạ?
- Nhìn đi. Logo xe tao đâu hết rồi?
- Không biết, xe anh mất từ trước rồi
- TSB mày, mất lúc nào. Xe tao mất từ trước mà mày nhận xe để trông lại không nói gì à?
- Không biết, lúc nãy anh lùi xe em đã thấy mất rồi. Abc...xyz.......
- Thế bây giờ mày tính thế nào?
- Không biết. Xe anh mất từ trước rồi. Anh trả em 10k tiền trông xe đi.

Ối giời ơi... Gửi xe mất đồ lại còn phải trả tiền trông xe cho mấy thằng ăn cắp. Nhìn quanh 1 vòng đánh giá tình hình. 2 thằng trước mặt đang cãi chày cãi cối thì túm cổ đập chết ngay, chấp thêm cả 1 thằng dặt dẹo đứng xa xa kia nữa. Nhìn lại vợ mình thì giày cao gót váy juyp có mà chạy vào mắt.
Tính nhẩm nhanh trong đầu, mình với vợ được gia đình, Đảng và Nhà nước (Việt Nam + Nước ngoài) đầu tư bao nhiêu cho việc học hành và đang hăng say cống hiến. 3 thằng kia thì được đầu tư bao nhiêu cho công cuộc nghiện. Không đánh nhau tay bo được, mạng mình quý hơn mạng nó.

Trả cho nó 10k rồi lên xe về.

Hiện giờ, sếp đi vắng, ngồi ủ mưu. Các bác đóng góp cho ý kiến hộ em cái.
1. Kêu ca trên otofun rồi bỏ qua coi như đánh rơi 150usd (Trên đường về đã đt cho Ford Háng Lạ hỏi giá rồi)
2. Tiện thể vòng qua đấy túm cổ đánh cho chúng nó 1 trận cho bõ tức.
3. Vứt 1 con xe ra đấy làm chim mồi. Ngồi quán nước chờ chúng nó vặt thì phi ra đánh. Đánh ăn cắp cũng đỡ bị phiền hà hơn đánh người vô cớ. (Đúng ra là có cớ nhưng ai tin?)
4. Làm cái đơn trình báo công an phường (Vincom thuộc phường nào hả các bác?) cho chúng no khỏi trông xe ở đấy luôn.
Nó có được quyền trông xe thu tiền không hả bác? Thế này thì thà không gửi thì còn đỡ tức bác nhỉ, biết thằng lấy mà phải chịu mà lại phải đút lót cho nó thêm 10 000 nữa.
Em ủng hộ giải pháp thứ tư của bác. Ít nhất thì nó cũng rén, người gửi sau đỡ bị thiệt hại.
Chia buồn cùng bác.

Chỉnh sửa cuối:

anvu

Xe đạp
Giờ ngồi viết cái này vẫn chưa hết bực các bác ạ.

Chiều qua sau khi tan làm, 2 vợ chồng em có rẽ vào Vincom mua ít đồ. Bình thường hay gửi xe trong hầm hoặc bãi sau cái nhà đang xây thì không có chuyện gì cả. Hôm qua lại tiện gửi luôn xe ở ngoài vỉa hè. (Đi vào hầm thì hết chỗ, ra đường rẽ vào hầm bên kia thì đang chặn để làm cầu, tiến luôn lên đoạn vườn hoa phía trước để ở vỉa hè)
Hôm qua lượn được khoảng 30ph thì về luôn, ra đến xe thì chả thấy logo với bảng chữ cái của em đâu cả.
Gọi thằng cu trông xe lại bảo:
- Mày trông xe kiểu gì đấy?
- Gì anh? Sao ạ?
- Nhìn đi. Logo xe tao đâu hết rồi?
- Không biết, xe anh mất từ trước rồi
- TSB mày, mất lúc nào. Xe tao mất từ trước mà mày nhận xe để trông lại không nói gì à?
- Không biết, lúc nãy anh lùi xe em đã thấy mất rồi. Abc...xyz.......
- Thế bây giờ mày tính thế nào?
- Không biết. Xe anh mất từ trước rồi. Anh trả em 10k tiền trông xe đi.

Ối giời ơi... Gửi xe mất đồ lại còn phải trả tiền trông xe cho mấy thằng ăn cắp. Nhìn quanh 1 vòng đánh giá tình hình. 2 thằng trước mặt đang cãi chày cãi cối thì túm cổ đập chết ngay, chấp thêm cả 1 thằng dặt dẹo đứng xa xa kia nữa. Nhìn lại vợ mình thì giày cao gót váy juyp có mà chạy vào mắt.
Tính nhẩm nhanh trong đầu, mình với vợ được gia đình, Đảng và Nhà nước (Việt Nam + Nước ngoài) đầu tư bao nhiêu cho việc học hành và đang hăng say cống hiến. 3 thằng kia thì được đầu tư bao nhiêu cho công cuộc nghiện. Không đánh nhau tay bo được, mạng mình quý hơn mạng nó.

Trả cho nó 10k rồi lên xe về.

Hiện giờ, sếp đi vắng, ngồi ủ mưu. Các bác đóng góp cho ý kiến hộ em cái.
1. Kêu ca trên otofun rồi bỏ qua coi như đánh rơi 150usd (Trên đường về đã đt cho Ford Háng Lạ hỏi giá rồi)
2. Tiện thể vòng qua đấy túm cổ đánh cho chúng nó 1 trận cho bõ tức.
3. Vứt 1 con xe ra đấy làm chim mồi. Ngồi quán nước chờ chúng nó vặt thì phi ra đánh. Đánh ăn cắp cũng đỡ bị phiền hà hơn đánh người vô cớ. (Đúng ra là có cớ nhưng ai tin?)
4. Làm cái đơn trình báo công an phường (Vincom thuộc phường nào hả các bác?) cho chúng no khỏi trông xe ở đấy luôn.
Ui giời ôi, bác kể nghe hay quá...nhưng chúc mừng bác vì không gây sự gì với cái bọn đó...Này nhé, dọc con phố gửi xe đó toàn bọn đầu gấu bác ạ. Bác không tin cứ đi lúc 12h hoặc 2 - 3 giờ sáng trên Thái Phiên hoặc cái cổng xe ra của Vincom mà xem...Đao kiếm vô tình, hôm nọ em còn nhìn thấy 2 thằng tay lủng lẳng giữa lúc 1h (sori các bác, đợt đó đi làm kiểm toán nên về muộn)

- Nếu đi 2B: Nói chung là gửi xe đạp, xe máy thì ổn, không may thì mất thôi (có mất thì cũng chẹp miệng, chởi vu vơ, bóng gió vài câu to to vào), phí hơi cao 5K/1 xe nhưng được cái nhiệt tình dắt xe cho khách, lau yên đàng hoàng
- Nếu đi 4B: Như bác đây, em cũng định nói lâu rồi. Khi gửi xe ở bãi, khi bọn nó ra ghi thì dạo 1 vòng quanh xe, xem phụ kiện đủ không đã? Nói to lên cho những người xung quanh hoặc ít ra có người bảo là Xe tôi đầy đủ phụ kiện, trông cận thận nhé...

Còn gì không nhỉ?

Em bị mất 2 cái mũ BH ở xe rồi, hôm đó nhẹ nhàng chửi toáng lên, không tập trung vào ai...Rồi đi mất.

bugatti_hn

Xe tải
Của đi thay người cụ ah. Bây giờ đi 4 bánh cứ sung lên thì mệt nhiều nhiều, tốt nhất cứ coi nó bình thường để nhẹ người.

dangkimthu

Xe tăng
Hì hì, cũng là vincom nhưng mà xe đạp thôi, chẳng mất mát gì nhưng vẫn thấy khó chịu.Số là hôm đếy cháu đi xem phim cả hội bạn. Mang xe vào hầm thì kêu hết chỗ, lại lao ra(2-9 mà:D), ra ngoài thì có 1 bà bịt mặt vẫy vào gửi xe, thấy cũng hơi muộn rồi, vs lại gửi trong chỗ như là sân của của uỷ ban hay gì đó nên bọn cháu vứt xe vào ngay, chả hỏi giá gì hết cả.Đến lúc ra cũng hơi tối rồi nên bọn cháu vào KFC ăn luôn.Xong xuôi ra tầm 7h30, ra chỗ gửi xe chả thấy xe đâu cả, lại đc 1 ông già ra chửi bảo@#$%^&* chúng mày làm gì ở đêy!@#$%^&*chỗ chơi của chúng mày àk!@#$%^&.Bọn cháu sợ quá chạy luôn ra ngoài, thì thấy xe bọn cháu để, nói đúng hơn là vứt cạnh 1 cây xăng dã chiến kèm sửa xe đạp, đổ nghiêng đổ ngửa, chả ai trông giữ gì cả:mad:ĐAng ra dựng xe lên thì có 1 thằng chạy ra chửi!@#$%^&*chúng mày định ăn cắp àk!@#$%^:mad:. Bọn cháu mới đưa vé bảo lấy xe, thằng kia giật vé, bảo đưa tiền.Cháu mới hỏi bao nhiêu thì nó bảo 20k 1 xe.Cháu mới bảo sao đắt thế thì nó bảo vì quá giờ nên phải thu thêm.Cháu bảo xe đạp chỉ có 1 k 1 xe thôi mà(có hẳn bảng trông xe nhé) trông tối cũng phải thế chứ.Nó chử, bảo!@#$%^& chúng mày có muốn lấy xe ko thì trả tiền đi!@#$%^. Thằng bạn cháu tức quá nói lại 1 câu(chỉ hơi to tiếng thôi, ko hề nói bậy nhé): anh thu quá tiền thế bọn tôi báo ca phường đếy. thằng kia lại bảo!@#$%^& chúng mày báo thử xem, rồi rút đt ra gọi.Bọn cháu mới nghĩ là cũng muộn rồi, vs lại đi cùng cả mấy đứa con gái, dây dưa vs bọn này khéo lại thiệt thân, thế là đành góp 120k ra trả tiền xe:mad:ĐÁng ra cháu ko muốn nhắc nữa đâu nhưng mà có cái thớt này nên cháu cứ nêu cho các bác cảnh giác, chắc cũng tại bọn cháu trông hiền (ko phải nerd đâu, hiền hiền thôi) cả đi cùng nhiều con gái nên nó bắt chẹt. Rút kinh nghiệm rùi, sau tốt nhất gửi trong hầm hoặc là bên dưới chân tháp, ko gửi đâu khác nữa, hết chỗ thì đi nơi khác chơi:6:

Của đi thay người cụ ah. Bây giờ đi 4 bánh cứ sung lên thì mệt nhiều nhiều, tốt nhất cứ coi nó bình thường để nhẹ người.
Nếu các cụ trên OF mà gặp hoàn cảnh này đều nghĩ như cụ thì em cũng đến :77::77::77: các cụ. Em thấy cái gì đúng thì mình phải làm cho ra nhẽ ko chúng nó bảo mình...ngu. Đơn giản thế thôi ạ

sonnguyen

Xe buýt
Báo cáo các cụ một tin vui là súng hoa cải ko nằm trong mục vũ khí quân dụng nhé. Bị bắt chỉ bị phạt hành chính thôi (tất nhiên là chưa để nó khạc lửa chứ nếu các cụ bắn rồi thì em cũng :77:). Hải phòng bọn em chuộng món này lắm. Các cụ nên sắm một khẩu để trong cốp có gì mang ra dọa chúng nó sợ vãi tè (đừng lắp đạn là được ko nó cướp cò bỏ mẹ :)). Em nhờ ông chú ở Móng Cái mua rồi, hàng đẹp có 2 chai. Các cụ cứ sợ chứ phải em em đánh bỏ mẹ mấy cái thằng trông xe đi chứ. Có khi chính chúng nó cậy chứ làm sao nghiện nó dám rình rập chỗ đó. Nhưng cũng rút kinh nghiệm là lần sau các cụ gửi xe nhớ giao hẹn trước là xe đầy đủ đồ đấy nhé, mất là jolênôn tiền ra đền ko nói nhiều
Cụ giỏi thía, đặt làm hộ em ít hộp đạn giấy nhớ....đạn kèm súng hôm lụt em mang đi bắn gà hết rồi, thánh họ, hôm đấy nhà hết gạo, dek di chợ được....:21:

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
đọc hết comment đúng là nhiều tin tức nóng hổi, nhiều kinh nghiệm rút ra cho bản thân về việc gửi xe ở Vincom.Vn mình đúng là luộm thuộm quá, ko có năng lực quản lý hoặc bị đồng tiền chi phối nên mới có tình trạng này. bây giờ chỉ thở dài thôi.:mad:

Google

Xe tăng
Chắc bọn này để cửa cho bọn chuyên ăn đồ và đã có khách đặt hàng ... bác đen roài!

Bác bỏ 10 lần như thế cho xxx thì có thể rình hót cả cụm, ối đứa đi Văn Hòa. Thật, thề!

Giống vụ trông xe ăn Giảm xóc ở chợ Hôm, ối đứa lên đường!

Còn một vụ ở Phố Hàng Dầu, nghẹo vặt đồ 2B của vợ một Đ/c xxx to bự ở Tp. Hôm sau HS cả phường LTT nghe chửi và được lệnh đi hót sạch sẽ không chừa một mống !!!

Chỉnh sửa cuối:

Random

Xe hơi
Chia buồn với bác chủ thớt. Tiện đây em cũng chia xẻ đôi chút ức chế về vụ gửi xe 4b ở Vincom.
Cách đây vài tháng có đợt em đi xem phim gửi xe trong hầm. Có thằng ôn con bảo vệ nó nhận xe xong chẳng nói gì,thậm chí còn chẳng đưa vé cho em chỉ đồi 10K(em có hỏi nó có vé hay không? và nó chẳng nói gì). Em đưa 10K và lên xem phim.
2 tiếng sau xuống lấy xe thấy nhét ở cạnh xe 1 cái vé rồi thấy em 1 thằng bảo vệ khác chạy ra đòi thu thêm 10K nữa vì em gửi quá giờ. Trên cái vé có ghi 10K/1h....em thật ra không ngại trả đúng tiền nhưng điên là cái thằng bảo vệ trước nó không nói với mình rõ ràng lệ phí (lần đầu em gửi 4b dưới hầm). Lại còn không đưa vé đợi em đi rồi mới nhét vé lại. Em điên quá chửi ầm hết cả lên gọi cả đội bảo vệ nó ra chửi xong nó xin lỗi viết thêm vé...em cũng chẳng tiếc gì trả bọn nó 10K nhưng cảm thấy thoải mái hơn vì bọn nó có vẻ biết lỗi và mình không cảm thấy bị lừa lọc.
Bây giờ hầm xe Vincom đổi phương thức trông xe bằng thẻ từ nên bọn bảo vệ không còn màu mè gì nữa thế nên bây giờ vào đấy bọn nó toàn nói là hết chỗ để mình phải gửi bên ngoài (hình như bọn nó cũng được tí màu mè vì gửi ngoài đắt hơn dưới hầm).
Em nghĩ Vincom là 1 tòa nhà dịch vụ lớn và quy mô, thế mà không giải quyết được cái vụ gửi xe đơn giản thì thật kém cỏi cho dù biệt tập đoàn này là hội rửa tiên :))

Billduy

Xe tăng
nói không với những điểm trông xe tư nhân các cụ ợ!
Thường vào buổi tối tại một số tụ điểm sinh hoạt công cộng toàn bọn này chạy lăng xăng bắt gửi ô tô, xe máy không có vé hoặc nếu có thì tờ giấy viết ngoẹc ngoạc ---- không tin được.. tại sao các Cty được khoán quản lại để nó cướp khách nhể???? hay là lại là anh em họ hàng nhà mấy chú ấy??? Chán