[Thảo luận] Cảnh báo trông xe ở Vincom

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì theo em thì :
1 - đập luôn cho hả giận
2-Dỹ hòa vy quý. Cụ mà đã về đến Vp rồi thì thôi, lần sau rút kinh nghiệm. Đấy chỉ mới mất lo go thôi nhá. ông cậu em còn bị đặt đinh (ở chỗ khác ạ) cơ. May mà cụ ý giầu kinh nghiệm phát hiện ra sớm:102::102::102:

Giờ ngồi viết cái này vẫn chưa hết bực các bác ạ.

Chiều qua sau khi tan làm, 2 vợ chồng em có rẽ vào Vincom mua ít đồ. Bình thường hay gửi xe trong hầm hoặc bãi sau cái nhà đang xây thì không có chuyện gì cả. Hôm qua lại tiện gửi luôn xe ở ngoài vỉa hè. (Đi vào hầm thì hết chỗ, ra đường rẽ vào hầm bên kia thì đang chặn để làm cầu, tiến luôn lên đoạn vườn hoa phía trước để ở vỉa hè)
Hôm qua lượn được khoảng 30ph thì về luôn, ra đến xe thì chả thấy logo với bảng chữ cái của em đâu cả.
Gọi thằng cu trông xe lại bảo:
- Mày trông xe kiểu gì đấy?
- Gì anh? Sao ạ?
- Nhìn đi. Logo xe tao đâu hết rồi?
- Không biết, xe anh mất từ trước rồi
- TSB mày, mất lúc nào. Xe tao mất từ trước mà mày nhận xe để trông lại không nói gì à?
- Không biết, lúc nãy anh lùi xe em đã thấy mất rồi. Abc...xyz.......
- Thế bây giờ mày tính thế nào?
- Không biết. Xe anh mất từ trước rồi. Anh trả em 10k tiền trông xe đi.

Ối giời ơi... Gửi xe mất đồ lại còn phải trả tiền trông xe cho mấy thằng ăn cắp. Nhìn quanh 1 vòng đánh giá tình hình. 2 thằng trước mặt đang cãi chày cãi cối thì túm cổ đập chết ngay, chấp thêm cả 1 thằng dặt dẹo đứng xa xa kia nữa. Nhìn lại vợ mình thì giày cao gót váy juyp có mà chạy vào mắt.
Tính nhẩm nhanh trong đầu, mình với vợ được gia đình, Đảng và Nhà nước (Việt Nam + Nước ngoài) đầu tư bao nhiêu cho việc học hành và đang hăng say cống hiến. 3 thằng kia thì được đầu tư bao nhiêu cho công cuộc nghiện. Không đánh nhau tay bo được, mạng mình quý hơn mạng nó.

Trả cho nó 10k rồi lên xe về.

Hiện giờ, sếp đi vắng, ngồi ủ mưu. Các bác đóng góp cho ý kiến hộ em cái.
1. Kêu ca trên otofun rồi bỏ qua coi như đánh rơi 150usd (Trên đường về đã đt cho Ford Háng Lạ hỏi giá rồi)
2. Tiện thể vòng qua đấy túm cổ đánh cho chúng nó 1 trận cho bõ tức.
3. Vứt 1 con xe ra đấy làm chim mồi. Ngồi quán nước chờ chúng nó vặt thì phi ra đánh. Đánh ăn cắp cũng đỡ bị phiền hà hơn đánh người vô cớ. (Đúng ra là có cớ nhưng ai tin?)
4. Làm cái đơn trình báo công an phường (Vincom thuộc phường nào hả các bác?) cho chúng no khỏi trông xe ở đấy luôn.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Quanh khu đấy em toàn: 1) Gửi xe vào bãi xe ở nhà đang xây; 2) Gửi ở bãi Lê Đại Hành của GTCC trông, lấy vé IN đàng hoàng cho nó lành.
Chia buồn cụ chủ thớt. V/v 150$ em nghĩ cụ nên lấy 2B lượn ra Nguyễn Ngọc Du bên hông Chợ Giời, có lẽ xe tiết kiệm được 1 bình xăng đấy.

xegicunglai

Xe buýt
Cụ chả cần phải bẩm báo xxx hay làm gì cả, coi như rơi tiền
150$/1 cái hay 2 cái hở cụ.

theph

Xe điện
Em đi Vincom hay gửi xe ở chỗ đối diện quán Phở bên Lê Đại Hành. Có hôm em ra lấy xe ngó mãi chả thấy chú trông xe đâu nên em từ từ tiến ra và quỵt được 10K tiền gửi xe. Các cụ đừng chửi nhé, hoàn cảnh xô đẩy thôi mà.
Chia buồn cùng cụ chủ thớt, nếu là em thì em cũng bỏ qua thôi cụ ạ. Đánh nhau với bọn đó mình mất nhiều hơn được, đằng nào thì cũng bị móc mắt rồi.

Bigbird

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã an ủi động viên.

Mọi khi em toàn gửi mấy chỗ các cụ bảo mà. Kể cả ngồi ăn ở xung quanh đấy cũng phải ra Vincom gửi mà. Hôm qua tại vì đi lên mua tí đồ lại gần lối vào nên em gửi luôn.
(Thực ra 2tuần trước lên xem film em cũng gửi ở đấy nhưng không sao nên lần này chủ quan).

- Báo công an phường thì kiểu gì chúng nó cũng hành bọn trông xe. Công an chỉ dung túng cho chúng nó lấn chiếm hè đường vì có tí % chứ không để cho chúng nó ăn cắp đâu các cụ ạ.
- 150usd là toàn bộ 2 logo trước và sau cộng với bộ chữ. Thực ra đồ Ford có đắt lắm đâu nhỉ :6: Có thằng bạn vừa cho địa chỉ ở Đồng Nhân. Cả bộ là 700k nhưng em không tán thành lắm cái vụ mua đồ ăn cắp. Chắc ra Ford thôi :'(

MaiMai

Xe buýt
Của đi thay người cụ ạ, nóng quá cũng chẳng đi đến đâu cả.(b) Nếu muốn oánh nó cụ phải kêu gọi AE như cái vụ AE OF nhà mình rủ nhau đi đánh chó ấy thì mới được, không chúng nó oánh ỏ ẹ:21::21::21:
Cụ ơi có vụ anh em OF đi chiến đấu á? Kể em nghe với...

Manhhai2607

Xe hơi
Đằng nào cũng mất rồi, coi như gặp đen thôi cụ ợ, đánh đấm chi cho mệt người. Hay cụ cứ như nhà em nè, bắn đinh hết, vứt thoải mái chẳng baoh sợ bóc:69::69: Chứ bọn nghiện bâyh là chúng nó có tha cái j đâu, đến cái áo mưa của người đi xe đạp bọn nó còn lấy nữa là....

kungfue.r.p

Xe tải
Đằng nào cũng mất rồi, coi như gặp đen thôi cụ ợ, đánh đấm chi cho mệt người. Hay cụ cứ như nhà em nè, bắn đinh hết, vứt thoải mái chẳng baoh sợ bóc Chứ bọn nghiện bâyh là chúng nó có tha cái j đâu, đến cái áo mưa của người đi xe đạp bọn nó còn lấy nữa là
=> phải rồi, nên bắn đinh tán hết, còn nữa nha, 4 cái lô gô gắn ở tâm của vành đúc là chúng nó cũng cậy, nhưng chỗ này ko bắn được đinh tán thế mới ác :102:

xegicunglai

Xe buýt
Đằng nào cũng mất rồi, coi như gặp đen thôi cụ ợ, đánh đấm chi cho mệt người. Hay cụ cứ như nhà em nè, bắn đinh hết, vứt thoải mái chẳng baoh sợ bóc:69::69: Chứ bọn nghiện bâyh là chúng nó có tha cái j đâu, đến cái áo mưa của người đi xe đạp bọn nó còn lấy nữa là....
2 cái logo & bộ chữ 150$ thì cũng rẻ
Ford mà bắn đinh logo trước thì ko mở nắp capo à :102:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Ôi cụ, cụ được Đảng và Nhà nước (Việt Nam + Nước ngoài) đào tạo gì đấy? Em nghĩ là võ rùi. Chắc cụ phải to khỏe lắm nhỉ, em thấy cụ có thể đánh được 1 đám. Ước gì ... :69:

codam

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã an ủi động viên.

Mọi khi em toàn gửi mấy chỗ các cụ bảo mà. Kể cả ngồi ăn ở xung quanh đấy cũng phải ra Vincom gửi mà. Hôm qua tại vì đi lên mua tí đồ lại gần lối vào nên em gửi luôn.
(Thực ra 2tuần trước lên xem film em cũng gửi ở đấy nhưng không sao nên lần này chủ quan).

- Báo công an phường thì kiểu gì chúng nó cũng hành bọn trông xe. Công an chỉ dung túng cho chúng nó lấn chiếm hè đường vì có tí % chứ không để cho chúng nó ăn cắp đâu các cụ ạ.
- 150usd là toàn bộ 2 logo trước và sau cộng với bộ chữ. Thực ra đồ Ford có đắt lắm đâu nhỉ :6: Có thằng bạn vừa cho địa chỉ ở Đồng Nhân. Cả bộ là 700k nhưng em không tán thành lắm cái vụ mua đồ ăn cắp. Chắc ra Ford thôi :'(
hahaha mình là mình biết bạn Big Bird là ai rồi nhé =))

Iron man

Xe tăng
Đúng là đen đủi , gửi xe cũng không yên tâm ,vẫn mất. mà cãi nhau cũng không giải quyết gì . tốt nhất khi gửi, mặc cả với nơi gửi là xe không thiếu cái gì:102::102::102::102:
Mặc cả xong roài mờ vẫn mất thì seo Cụ ..... :^)
E VD nhá :
Chủ Xe: Logo xe tau đâu hết roài ... :102:
Trông xe: E không biết .... *-)
Chủ Xe: Lúc gửi tau đã giao hẹn trước là không thiếu cái rì rồi đấy .... :mad:
Trông xe: Thế lúc gửi Anh có hợp đồng hay biên bản bàn giao rì không ạ ..... :77:

Trường hợp nài thì Cụ nghĩ sao ợ .... :ohmy:

Nói chung 1001 cách để chúng nóa lách Cụ ợ ..... :^)
Bịt mìn lém .....

Chi Chi

Xe điện
Chia bùn với cụ (b)
Hic, có khi nào chính bọn nó lấy k nhỉ? *-)
tha hồ bóc! :^)
mà sao 4b mà lấy có 10k nhỉ :^)

ciecie

Xe đạp
ơ bác được đảng và nhà nước đào tạo cơ mà,sống phải theo hiến pháp và pháp luật, ủng hộ bác báo công an:6:

AQ.

Xe tăng
36 chước cụ đã chọn chước chuồn rồi còn bực mình làm gì
Rút kinh nghiệm và đưa lên đây cảnh báo anh em là đủ rồi. Hoan hô cụ

chabelita

Xe buýt
"mình với vợ được gia đình, Đảng và Nhà nước (Việt Nam + Nước ngoài) đầu tư bao nhiêu cho việc học hành và đang hăng say cống hiến. 3 thằng kia thì được đầu tư bao nhiêu cho công cuộc nghiện. Không đánh nhau tay bo được, mạng mình quý hơn mạng nó".
Em nghĩ câu trên Bác đã tự trả lời cho mình rồi, bây giờ bác lại ủ mưu để đấu lại với bọn đấy thì phí công đào tạo của Đảng và Nhà nước (Việt Nam + Nước ngoài) quá ! Là Em thì coi như lên đây giải tỏa là xong rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

noinhomuadong77

Xe hơi
Cho chúng nó vào OF và nhìn avatar của cụ là chúng nó xỉu luôn ,khỏi cần đánh cho mệt

MaiMai

Xe buýt
=> phải rồi, nên bắn đinh tán hết, còn nữa nha, 4 cái lô gô gắn ở tâm của vành đúc là chúng nó cũng cậy, nhưng chỗ này ko bắn được đinh tán thế mới ác :102:
Hôm trước em cũng định đi bắn đinh vào logo, nhưng thằng em em nó bảo đừng bắn. Vì nhiều xe bắn vào, trộm nó không cậy được nên nó đập tan nát hết cả đầu xe.