Cảnh báo nhà thầu lừa đảo nick LehmanBrothers trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
nếu không có người thì nói luôn cho khách hàng để không mất công mất việc chứ ạ! với cái căn bản là thái độ nói năng và làm việc ý, nếu biết điều thì ko sao, đây như là bố khách hàng. Đến bây giờ em nghĩ sao em nhịn được nó nhiều thế
Đừng tin mấy bố ọp phơ chém gió thành thần. Lq đến cv, tài chính thì thôi xl cụ. Riệu bia à? Đc ta chém gió xong campuchia. Giải tán. Khoẻ.

one

Xe điện
Mấy năm trước em sửa cái cửa hàng, có đăng bài mời thầu trên này. Một giai gọi điện thoại vào số của em bảo đến đo và trao đổi để lên phương án thiết kế. Em ok. Lúc giai đến, em thấy cách trao đổi của giai khiến em không thoải mái: không lắng nghe nhu cầu của khách, thái độ sấn sổ áp đặt, giọng điệu "ta đây cao quý hơn tất thảy". Xong xuôi vụ đo đạc và "tư vấn" (hay nói đúng hơn là chê khách), giai ra về, ngay tối đó giai gửi cho em quả hợp đồng lời lẽ nghiêm trọng, toàn điều khoản có lợi cho bên giai. Em nghĩ mới giai đoạn đấu thầu mà mình đã thấy thiếu tự tin và hơi ức chế với giai thế này thì khi vào việc còn khó chịu đến đâu, em dù gì cũng có kinh nghiệm làm việc với nhà thầu từ trước đó vài năm, không ai tiếp cận khách hàng và vấn đề khách hàng đặt ra với tâm thế bố đời như giai cả. Thế là em next luôn. Trong hợp đồng, giai xưng là nhóm LehmanBrothers.

Từ đó đến nay đã hơn 3 năm, mỗi lần thấy nick LehmanBrothers viết bài, em lại thấy gờn gợn nhưng cũng không dám ý kiến gì, vì em chưa thực sự làm việc cùng đội này và chỉ gặp trực tiếp một người là giai kia (em không nhớ tên, chỉ nhớ sắc da xám, mặt xương, mắt lộ thần, môi hơi tều, theo trình độ xem tướng mèo cào của em thì như thế không được tốt lắm). Chuyện của em chỉ có vậy, góp cho các cụ các mợ thêm thông tin.

IZZ

Xe tăng
Mấy năm trước em sửa cái cửa hàng, có đăng bài mời thầu trên này. Một giai gọi điện thoại vào số của em bảo đến đo và trao đổi để lên phương án thiết kế. Em ok. Lúc giai đến, em thấy cách trao đổi của giai khiến em không thoải mái: không lắng nghe nhu cầu của khách, thái độ sấn sổ áp đặt, giọng điệu "ta đây cao quý hơn tất thảy". Xong xuôi vụ đo đạc và "tư vấn" (hay nói đúng hơn là chê khách), giai ra về, ngay tối đó giai gửi cho em quả hợp đồng lời lẽ nghiêm trọng, toàn điều khoản có lợi cho bên giai. Em nghĩ mới giai đoạn đấu thầu mà mình đã thấy thiếu tự tin và hơi ức chế với giai thế này thì khi vào việc còn khó chịu đến đâu, em dù gì cũng có kinh nghiệm làm việc với nhà thầu từ trước đó vài năm, không ai tiếp cận khách hàng và vấn đề khách hàng đặt ra với tâm thế bố đời như giai cả. Thế là em next luôn. Trong hợp đồng, giai xưng là nhóm LehmanBrothers.

Từ đó đến nay đã hơn 3 năm, mỗi lần thấy nick LehmanBrothers viết bài, em lại thấy gờn gợn nhưng cũng không dám ý kiến gì, vì em chưa thực sự làm việc cùng đội này và chỉ gặp trực tiếp một người là giai kia (em không nhớ tên, chỉ nhớ sắc da xám, mặt xương, mắt lộ thần, môi hơi tều, theo trình độ xem tướng mèo cào của em thì như thế không được tốt lắm). Chuyện của em chỉ có vậy, góp cho các cụ các mợ thêm thông tin.
Nhà văn Oẳn kể chuyện chả hấp dẫn gì thế.

Nói chung không chê người có cá tính, có tài thì có ít tật cũng được, nhưng một vài cái tối thiểu như: Đảm bảo tiến độ, tôn trọng lời hứa, tôn trọng khách hàng mà không làm được thì tài mấy cũng đáng cho vào bồn cầu giật phát để nước cuốn đi không là ôm hận.

Xe vài bánh

Xe điện
Hóng bị đơn phản biện :)
Em khoe cái ảnh phòng ngủ của con gái
Cái tủ có khác thiết kế 1 chút, ảnh họ gửi em em lại không lưu :)
Bên thi công hộ làm chuẩn từng cm một :)
Góc sáng trong hình cũng đúng góc sáng thực tế, nhà em hướng đông nam.
Em nhận hoàn thiện là đúng tới hơn 90% so với bản vẽ.
Cái giường ngủ là cải tạo từ cái giường cũ em mua trên mạng, chi phí cải tạo là 1.5 triệu, bao gồm bào, sơn lại màu trắng, và lắp ráp (cho nên hơi khác so với trong hình).
Em đóng thêm có mỗi cái tủ, cái bàn, kèm thêm là làm sàn gỗ, giấy dán tường.
Công nhận là cái tay thiết kế rất tỉ mỉ, từng góc cạnh của ngôi nhà, chõ nào cần khoét là khoét trước rồi

View attachment 2072751
Khâu ra đề bài cho kts vẽ cũng quan trọng phết cụ nhẩy!
Trước khi vẽ, chỉ cần chốt 1 câu thôi, vẽ sao vẽ, 3D sao thì 3D, thực tế không đạt 90% như 3D thì của ông tất đó! =))

Huthasa

Xe container
Đọc nãy giờ thấy ông Đắc hay đội hỗ trợ gì đó có vẻ học ngu môn văn hay sao ấy nhỉ ? hay cố tình giả ngu gây ức chế cho khách hàng ??
Em đậy cụ!con em sốt!e hẹn cụ!nhưng e sai là e ko đúng hẹn!còn cụ nói ai ranh con?cụ xem các cụ trên này ai sửa máy của em ko hài lòng chưa?cụ nghĩ cụ bố đời à?

Thế cụ có nhận cuộc gọi từ cụ kia hay chủ động gọi hẹn lại không? Cụ đi làm, người ta cũng đi làm. Nghỉ một buổi làm mà lỡ hẹn là cũng phiền lắm đấy.

LaiXeLanDau

Xe máy

Chính là Mr. Đắc ah

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Khâu ra đề bài cho kts vẽ cũng quan trọng phết cụ nhẩy!
Trước khi vẽ, chỉ cần chốt 1 câu thôi, vẽ sao vẽ, 3D sao thì 3D, thực tế không đạt 90% như 3D thì của ông tất đó! =))
Yêu cầu của em đơn giản lắm.
Nhà tôi đấy, tôi đưa chìa khóa cho ông, ông tư vấn vẽ ra cho tôi
- Đơn giản, tiết kiệm chi phí, tôi chỉ có 120 triệu cho đồ gỗ, sàn gỗ, giấy dán tường thôi.

Citronella

Xe buýt
Đề nghị cụ Linh Bê Tha ko khoe nhá, em rất GATO vì em thích sáng sủa và gọn như nhà cụ. Còn em xin chia sẻ với vợ chồng cụ mợ chủ thớt :( năm hết tết đến nơi rồi. Tính em lại y nhà cụ, em chả cọc củng gì, tin nhau là em cứ chuyển 100% luôn

Huthasa

Xe container

Gặp khách hàng mà tinh tướng bố đời, không nghe lời khách là đuổi thẳng cổ cụ nhở.

phuongcad

Xe tải
Em thấy bác "lê mần" và "đội hỗ trợ" này khoe làm với "Tây" có vẻ nhiều mà từ cái trình bày văn bản đến ngôn ngữ email + ngôn ngữ trả lời diễn đàn có vẻ lởm. Câu cú lủng củng, ko thoát ý. Đọc xong chả hiểu ý như nào? Hay là "tây" mà các bác ấy hay làm cùng nó thông minh quá nên ngôn ngữ của các bác đấy đưa về tối giản, đọc 1 phải suy và hiểu 4-5?? :D.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đề nghị cụ Linh Bê Tha ko khoe nhá, em rất GATO vì em thích sáng sủa và gọn như nhà cụ. Còn em xin chia sẻ với vợ chồng cụ mợ chủ thớt :( năm hết tết đến nơi rồi. Tính em lại y nhà cụ, em chả cọc củng gì, tin nhau là em cứ chuyển 100% luôn
Em ít tiền nên làm gọn thôi ạ :(( em khoe gì đâu :((
Tiếc là không có tiền đầu tư mấy cái bản lề hafale :((

Xe vài bánh

Xe điện
Em thấy bác "lê mần" và "đội hỗ trợ" này khoe làm với "Tây" có vẻ nhiều mà từ cái trình bày văn bản đến ngôn ngữ email + ngôn ngữ trả lời diễn đàn có vẻ lởm. Câu cú lủng củng, ko thoát ý. Đọc xong chả hiểu ý như nào? Hay là "tây" mà các bác ấy hay làm cùng nó thông minh quá nên ngôn ngữ của các bác đấy đưa về tối giản, đọc 1 phải suy và hiểu 4-5?? :D.
Tây cũng 5-7 loại tây! Tây ngon nó đã chả phải tha phương cầu thực! :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đấy là còn chưa thèm khoe, nhá! =))
Mấy cái bản lề thì muỗi, khi nào mình thích mình thay thôi! :D
Cơ mà làm gỗ ép không hay lắm, các cụ làm nội thất xác định làm lâu dài em nghĩ vẫn phải gỗ thịt, giá đắt hơn mà tốt hơn thật :(( mấy cái gỗ kiểu công nghiệp được cái đẹp, dễ phối màu thôi :D

Traubotube

Xe điện
Cơ mà làm gỗ ép không hay lắm, các cụ làm nội thất xác định làm lâu dài em nghĩ vẫn phải gỗ thịt, giá đắt hơn mà tốt hơn thật :(( mấy cái gỗ kiểu công nghiệp được cái đẹp, dễ phối màu thôi :D
Tuỳ loại chứ. Gỗ thịt đắt hơn nhưng nếu k đắt hơn thật nhiều thì cg nhàng nhàng lão ạ.
Gỗ Cn mà chuẩn đắt cg k kém gỗ thịt đâu (tất nhiên k so với gỗ quý)

Xe vài bánh

Xe điện
Làm gỗ thịt mà ra được độ mịn, độ chuẩn, độ bền (không cong, vênh, nứt, hở theo thời gian) như gỗ công nghiệp thì không đắt, mà ... rất đắt! =)) Bên cạnh đó thợ thuyền, xưởng máy rồi cả khâu thiết kế cũng phải chuẩn nữa.
Nhưng chất thịt nó vẫn khác, là gỗ chứ không phải là nhựa! :D

long.spc

Xe container
Thế quái nào có thể hoàn thiện được quả tủ như hình mặc dù trước đây em dân cơ khí

Grand 2016

Xe tăng
Chủ thớt có tiền. Rõ rành và rành mạch.
Nhà thầu mập mờ đánh võng, thái độ ko chuẩn mực với khách, đặc biệt là khách tiền ngay, thế là ngu. Tạm thời kết luận thế.
Chuẩn. Làm nghề bây giờ khó, cạnh tranh nhau là bằng chất lượng. Đội này không ăn thua rồi, thế mà lên OF tư vấn đã đời.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Công nhận là gỗ thịt thì khó đóng, không phải thợ nào cũng làm được :))

Làm gỗ thịt mà ra được độ mịn, độ chuẩn, độ bền (không cong, vênh, nứt, hở theo thời gian) như gỗ công nghiệp thì không đắt, mà ... rất đắt! =)) Bên cạnh đó thợ thuyền, xưởng máy rồi cả khâu thiết kế cũng phải chuẩn nữa.
Nhưng chất thịt nó vẫn khác, là gỗ chứ không phải là nhựa! :D

Megaton

Xe buýt
Em đã hẹn với Mod Patrol ngày mai trình bày cụ thể. Cũng ko có gì ầm ĩ ngoài nhu cầu của bên mua thay đổi từ vác đồ về lấy lại tiền hay thu lại tiền trả lại thiết kế.

Email em có cả chụp lại trình bày thì mọi người hiểu rõ, một hai cụ chém em ko thanh minh vì các cụ chém có chứng cứ đâu, một cụ "người of" nhận xét một vụ việc ko có gía trị phản ánh gì cả, và cụ nick lâu ko cần mạnh miệng chửi tục , nóng đầu cãi nhau người ta còn chỉ gọi là nó. Giờ thành thằng với nó ngay thì mọi người cứ để em trình bày ngày mai 12.12.18 cho khách quan :

Tạm thời vậy, các cụ mợ cứ vẽ đi rồi xem phung phí sức làm của kts hay thợ không:
Cùng là ae trong nghề e góp ý với cụ mấy lời thế này
Cụ gặp trao đổi với min mod theo e chủ yếu chỉ giải quyết đc vấn đề cụ có tiếp tục kinh doanh chuyên nghiệp đc hay ko thôi, vì min mod chủ yếu chỉ muốn diễn đàn đc trong sạch. Còn ko giải quyết đc vấn đề ở đây giữa cụ và chủ thớt đâu vì ko đối chất với cả chủ thớt, mà min mod cũng ko có trách nhiệm hoà giải cho các cụ, vì ko thể thiên vị bên nào, các cụ ấy phải giữ vị thế khách quan.
Theo e cụ chủ thớt đã đưa ra các vấn đề giữa hai bên dưới góc nhìn cụ ấy. Cụ có thể phản biện lại từng vấn đề theo lập luận và góc nhìn bên cụ, cụ thể và rõ ràng, vì diễn đàn vốn tự do ngôn luận, cụ có quyền nói cơ mà. Mình đúng thì mình ko phải lăn tăn, mình sai thì mình nhận lỗi và sửa, đánh kẻ chạy đi ko ai đánh kẻ chạy lại
Cuối cùng là e đọc mấy cmt thấy ko có tính cầu thị và thái độ, khiến thiện cảm mn giành cho cụ bấy lâu dễ mất sạch, cụ nên đính chính lại điều này. Ko ai ko bao giờ mắc sai lầm cả, chỉ là cách nhìn nhận và giải quyết sai lầm của mình thế nào thôi
Uy tín xây dựng đc ko phải là dễ, ae ta làm nghề này vốn dĩ hiểu điều đó rõ nhất. Có thể otf chỉ là một kênh khách hàng bên cụ, nhưng e nói thật tiếng dữ đồn xa, hà nội nó cũng bé lắm, kể cả cái Việt Nam này (E ví dụ vừa rồi e rảnh rỗi tí e search sđt cụ ra fanpage, vào thấy có đánh giá của một mợ Julie Doan rất bức xúc với bên cụ, vô thấy mợ ấy có bạn chung với e là thằng bạn cùng bàn thời cấp 3 của e). Lấy ví dụ nếu ng ta chưa quen biết cụ thì họ phải tìm hiểu qua các kênh thông tin, thời đại 4.0 thế giới nó nhỏ lắm, họ hỏi han trên fanpage, group cư dân... là ra hết. Mà cụ hiểu là ng ta muốn tìm thông tin trái chiều, hỏi xem có phốt ko là chính chứ họ ít khi quan tâm đến việc khen bên cụ làm tốt hay ko lắm. Vậy là cụ mất đi một kênh khách hàng lớn rồi.
Mua danh ba vạn bán danh ba đồng nó là thế, mất nhiều hơn cụ nghĩ đấy
Đôi lời chia sẻ của e, cụ thấy hợp nhĩ thì cân nhắc, còn cảm thấy e dạy đời hay đạo đức giả etc... thì cụ cứ kệ đi, coi như e rảnh háng chém gió vớ vẩn linh tinh là đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng