Cảnh báo nhà thầu lừa đảo nick LehmanBrothers trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

LehmanBrothers

Xe điện
Em đã hẹn với Mod Patrol ngày mai trình bày cụ thể. Cũng ko có gì ầm ĩ ngoài nhu cầu của bên mua thay đổi từ vác đồ về lấy lại tiền hay thu lại tiền trả lại thiết kế.

Email em có cả chụp lại trình bày thì mọi người hiểu rõ, một hai cụ chém em ko thanh minh vì các cụ chém có chứng cứ đâu, một cụ "người of" nhận xét một vụ việc ko có gía trị phản ánh gì cả, và cụ nick lâu ko cần mạnh miệng chửi tục , nóng đầu cãi nhau người ta còn chỉ gọi là nó. Giờ thành thằng với nó ngay thì mọi người cứ để em trình bày ngày mai 12.12.18 cho khách quan :

Tạm thời vậy, các cụ mợ cứ vẽ đi rồi xem phung phí sức làm của kts hay thợ không:

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em đã hẹn với Mod Patrol ngày mai trình bày cụ thể. Cũng ko có gì ầm ĩ ngoài nhu cầu của bên mua thay đổi từ vác đồ về lấy lại tiền hay thu lại tiền trả lại thiết kế.

Email em có cả chụp lại trình bày thì mọi người hiểu rõ, một hai cụ chém em ko thanh minh vì các cụ chém có chứng cứ đâu, một cụ "người of" nhận xét một vụ việc ko có gía trị phản ánh gì cả, và cụ nick lâu ko cần mạnh miệng chửi tục , nóng đầu cãi nhau người ta còn chỉ gọi là nó. Giờ thành thằng với nó ngay thì mọi người cứ để em trình bày ngày mai 12.12.18 cho khách quan :

Tạm thời vậy, các cụ mợ cứ vẽ đi rồi xem phung phí sức làm của kts hay thợ không:
Cụ Đắc ơi cứ bình tĩnh xử lý. Và quan trọng cụ phải nói rõ để mọi người hiểu lí lẽ của cụ. Vì cụ hay nói cao siêu nên nhiều khi e cũng ko hiểu. Và e thấy các cụ comment cũng nhiều cụ kêu ko hiểu được ý của cụ!

tonnyano

Xe tải
Cán bộ chuyên thuổng ảnh mẫu trên houzz với tư vấn trịnh thượng bố đời giờ đã lộ mặt :D

Leonff

Xe buýt
Cho thương binh vào ăn nhậu tại công ty tầm 2 tuần là méo mặt

IZZ

Xe tăng
Em cũng nhiều lần dùng dịch vụ KDCN trên OF, có cái được có cái chưa nhưng chưa thấy ai khệnh khạng bố đời như trường hợp này.

Chưa nói đến đúng - sai vì cần phải nghe 2 tai nhưng thái độ thách thức, tinh tướng và mang hơi hướng đa cấp thế này thì chắc chắn hết cửa làm ăn trên OF rồi :)

Justforfuntoo

Xe container
Em đọc trên này thấy cũng ưng thiết kế và cách chọn phụ kiện, màu sắc có vẻ chuyên nghiệp, cách cmt thì cũng có vẻ rất tự tin, tự phụ, em nghĩ âu thì người tài cũng sẽ có chút tật và tự mãn, miễn là sp đẹp thì mình chịu nhún một chút cũng được
Đang định nhờ cụ ý thiết kế cho em cái biệt thự nghỉ dưỡng. Giờ đọc được topic này cũng thấy run run

tuananh03k2

Xe hơi
Chả hiểu, delay và sai hợp đồng thì cứ theo hợp đồng làm đi đã, có gì tính sau. Thời gian ai cũng quan trọng, thế nên mới cần chốt và lên kế hoạch, làm không đúng thời gian, sai hẹn thì là sai hợp đồng rồi, chưa thoả thuận được thì phải tôn trọng hợp đồng chứ lên giọng thách thức rồi nói toàn lý (vớ vẩn, chung chung).

Em trước cũng là KTS, cũng có bạn bè làm, họ cũng quan trọng là tiến độ đã đề ra. Có điều, bên mình vẫn coi nhẹ hợp đồng, có gì nói miệng rồi này nọ là xong, nhiều khi thời gian với tiền bạc ghi trên tờ giấy ấy đúng kiểu hình thức, cho có, cho giống quốc tế, còn lại chả đoái hoài. Em gặp trực tiếp vài 3 trường hợp bên thi công cù nhầy, giá báo trước và sau ko đồng nhất, thời gian thì cực lôm côm bát nháo nên hiểu cho cụ chủ. Cực chẳng đã mới phải kêu lên, chứ chả ai muốn um lên làm gì, mất thời gian, nhức đầu. Các cụ to mồm vì ở VN chủ yếu là luật rừng, luật ko chắc, thành ra được thể, chứ ra khỏi VN rồi bị nó kiện, ko cãi được rồi còn tự trả tiền bên họ thuê luật sư thì im ngay thôi.

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Chào ACE,

Mình muốn cảnh bảo với những ai mà đang làm hoặc có ý định làm với nick Lehmanbrothers trên OF thì nên cân nhắc, đừng để rơi vào tình huống vừa mất tiền, vừa tốn thời gian và bị lừa giống như mình.

Ban đầu mình lên OF, đọc mấy post liên quan thiết kế và hoàn thiện nội thất, thấy ông Đắc là người có nick Lehmanbrothers chuyên tổng thầu, thiết kế nội thất tư vấn nhiệt tình và có vẻ hiểu biết. Mình chủ động liên lạc để làm thiết kế và thi công cho gia đình tại Sun Grand Thụy Khuê 2 căn cho mình ở đó.

Căn đầu tiên: Hạng mục rất nhỏ, vì gia đình mình nhận hoàn thiện, nên cần bên Lehman Brothers đóng lại tủ giầy và tủ giặt theo mẫu. Vì chung cư mình mua bàn giao chậm, nên cả gia đình mình sẽ phải chuyển vào nhà mới muộn nhất ngày 24/11 vì nhà cũ đã cho thuê, bên thuê họ bắt buộc phải vào. Ngày 6/11 mình báo cho bên Lehman Brothers bảo đến đo để đóng cho mình tủ giặt và tủ giầy và chính bên họ xác nhận là ngày 17/11 sẽ xong mọi hạng mục. Họ yêu cầu chuyển tiền 100% hợp đồng ( sau khi đã thỏa thuận xong về giá cả), ngày 12/11 gia đình đã chuyển đủ 100% số tiền mặc dù bên Lehman Brothers chưa làm gì, vì mình cũng bận không có thời gian và tin tưởng bên họ. Thông thường bên nhà thầu, họ sẽ phải đến làm đăng ký thẻ nhà thầu và thẻ ra vào, đằng này bên Lehman Brothers họ chị gửi chứng minh thư, bắt chồng mình làm hết cho họ. Mà cũng phải đợi 2- 3 hôm sau họ mới danh sách thợ và chứng minh thư để làm thẻ. Vậy là đến ngày 14/11 các thủ tục giấy tờ mới xong để tiến hành làm. Mình có hẹn anh Đắc là lên đo đạc và đưa thẻ nhà thầu, thì lần thứ 1 hẹn với mình (mình đã cẩn thận hẹn trước 2 ngày), thế đến hôm hẹn, đồng chí Đắc nhắn tin hủy hẹn vì có việc phải đi ra ngoại thành. Mà đấy là mình còn gọi trước đấy, chứ mình không gọi chắc cũng chả biết bị bỏ bom.

Nhà mình rời lịch hẹn sang ngày hôm sau lúc 10 giờ sáng, chồng mình đi làm mà xin nghỉ cả buổi sáng để chờ đợi đồng chí Đắc thế mà ông Đắc 12 giờ trưa mới đến, trong quá trình chồng mình đợi gọi điện thoại, anh Đắc này cũng ko thèm nhấc máy hay nhắn tin là em đến muộn. Mà hơn 12 giờ đến ko đến thẳng căn hộ, lại còn bảo em đang café ở công viên Bách Thảo và không một lời xin lỗi, ôi đúng là bó tay ;) Vì chiều chồng mình có cuộc họp ở cơ quan nên phải về cơ quan không hướng dẫn được Đắc lên tận nhà mở khóa cửa, nhưng đã hướng dẫn qua. Đồng chí Đắc ko mở được khóa cửa gọi cho chồng em, chồng em gọi điện cho lễ tân nhờ hướng dẫn mở và yêu cầu ông Đắc xuống làm việc với lễ tân để họ giúp đỡ. Vậy mà ông Đắc từ chối không làm, kêu là chỉ làm việc với chủ nhà, trong khi đó có phải lúc nào chủ nhà cũng có mặt ở hiện trường được đâu. Xuống nói với lễ tân 1 câu, thì tiết kiệm được thời gian bao nhiêu không phải loay hoay mở mất thời gian. Em không hiểu nổi là kiểu gì luôn. Sau hôm đó, ông Đắc email nhắn tin đổ lỗi cho vợ chồng em là bàn giao không chuẩn, làm mất cả buổi chiều mở khóa và kêu là ko kịp tiến độ giao đồ vào ngày 17/11. Vợ chồng em cũng okie chủ động cho lùi ngày xuống ngày 23/11. Vậy mà đến tận đầu tháng 12, bên ông Đắc mới giao tủ giặt và tủ giầy cho nhà em. Sản phẩm bàn giao như một đống gỗ vứt đi, xấu một cách tồi tệ mà mình nói thật vứt đi cũng không ai thèm lấy. Mặc dù ông Đắc đến tận nơi đo đạc vậy mà sai kích thước, đến còn đục khoét khoét. Em gửi kèm ảnh sản phẩm của bên họ đây để mọi người xem có chấp nhận nghiệm thu cái sản phẩm này không? Em yêu cầu làm lại thì bên Đắc kêu bên em không làm nữa và bỏ nguyên cả đống rác thải trong nhà em.

Gia đình em yêu cầu vậy trả lại tiền tủ giầy, tủ giặt, còn lại công phá dỡ và phụ kiện khác những gì đã lắp thì trừ đi, vậy mà bên ông Đắc cũng không đồng ý trả lại tiền, kêu là em trả lại phụ kiện nguyên mác, cạo lớp sơn trắng đi, em bảo đồng ý nếu trả lại tiền em sẽ trả phụ kiện mới nguyên còn trong hộp, sơn trắng thích thì đến mà cạo. Lúc này đuối lý lại kêu phụ kiện mới nhưng không có mồ hôi của thợ bên em etc em cũng đến bó tay, chí phèo hết sức. Sao không nghĩ đến thời gian gia đình em bỏ ra, ức chế thần kinh, rồi tiền thuê nhà em phải bỏ thêm vì sự chậm trễ của họ. Trong khi đó quá trình phá vỡ thì làm hỏng cả một vài thứ khác nhà em, nhà em tự thuê thợ làm lại. Phụ kiện tủ toàn đồ tốt hafele, em cẩn thận dặn đi dặn lại còn cả email giữ lại cho em vì chủ nhà yêu cầu giữ lại cho họ, thế mà bên Đắc phá và vứt hết. Thật sự đến lúc này nhà em không chịu được nữa, nói thì hay lắm mà làm thì chẳng ra cái gì. Nên nhà em cũng hợp tác được nữa cho cả căn hộ thứ 2, chứ mới có hạng mục bé tý này mà còn làm chẳng ra gì, thì làm sao mà tin tưởng làm thêm cái gì nữa.

Căn thứ 2: Hợp đồng thiết kế của 1 căn ký trước ngày 17/10/2018 và ghi rõ đến ngày 27/11/2018 là bên Lehman Brothers phải hoàn thiện xong bản thiết kế bao gồm 3D, Cad chi tiết dự kiến thi công. Mình đã rất hợp tác trong quá trình bên họ đưa ra bản vẽ nào là bên mình góp ý ngay trong 1-2 ngày, Tuy nhiên bên họ chỉ đến khi mình giục nhiều quá mới xác nhận là đã nhận được, còn đâu cứ tiếp tục trì hoãn. Mình giục thì nói những lời rất khó nghe, giọng thách thức kiểu như” sao chị khôn Ngoan không chọn bên khác đi?, “bên em mới nhận thêm 1-2 căn nữa nên bận, “bên chị số lượng ít etc… Và đến cuối tuần vừa rồi, khi mà thời hạn hợp đồng đã quá đến 2 tuần mà thấy tình hình ko thấy khả quan và với những gì bên Lehmanbrother làm và sản phẩm mình nhận được, gia đình mình ko thể chờ được hơn nữa (đến thời điểm đó mình cũng chỉ nhận được bản chưa đầy đủ 3D thiết kế của căn hộ của mình, chưa chỉnh sửa như mình đã góp ý và cũng chưa có phòng vệ sinh). Mình quyết định hủy hợp đồng đơn phương. Đến lúc đó bên họ mới làm khó bên mình, cứ kêu là chờ thêm vài hôm nữa gửi, nhưng khi mà đã mất lòng tin và cách nói chuyện của Mr. Đắc ko coi trọng khách hàng, gia đình mình cũng không có ý định làm việc thêm với họ nữa. Mặc dù mình biết gần Tết vấn đề thợ thuyền sẽ gặp khó. Chứ làm thêm vừa mất tiền vừa ức chế thần kinh. Đến lúc này bên họ mới cuống lên, không cho mình hủy hợp đồng và yêu cầu mình phải nhận sản phẩm của họ mặc dù chưa hoàn thiện.

Mình chụp màn hình lên đây xem cách nói chuyện của họ với khách hàng thế này, xem các ACE có chấp nhận được không? Làm việc có hợp đồng ký đàng hoàng, hợp đồng ghi rõ nếu bên vẽ thiết kế chậm tiến độ 5 ngày, khách hàng có thể hủy hợp đồng đơn phương và bên vẽ sẽ phạt 15% hợp đồng. Nên mình hoàn toàn và hợp lệ khi hủy hợp đồng và yêu cầu trả lại 100% tiền thiết kế (mình chả cần lấy cái 15% phạt theo hợp đồng kia) thì bên Mr. Đắc gây khó dễ nhất quyết không trả lại tiền và kêu làm sao mình “tẩy não” đi phần thiết kế thì trả lại tiền. Mình nói là mình ko lấy cái gì thiết kế của bên đó hết vì có đưa bản thiết kế 3D ko chưa chỉnh sửa như ý mình nói thì mình cũng chả làm được gì. Và căn bản là mình không còn tin tưởng nữa và không tin vào chất lượng thi công và lời nói của bên Mr. Đắc nữa, nên mình ko muốn làm việc với bên Lehman Brothers nữa. Và nếu mình không làm căng lên, thì liệu bên Lehman brother có đẩy nhanh tiến độ làm 3D và bắt buộc mình phải nhận cái sản phẩm mà mình không còn muốn lấy nữa. Nhìn vào cái chất lượng thi công và cách của căn hộ đầu tiên, thì chẳng ai ngu gì mà lại tiếp tục làm việc với ông Đắc Lehman Brothers nữa.

Thực sự là mình đã rất kiên nhẫn để làm việc với đồng chí Đắc nên không thể làm việc thêm được nữa. Mình nghĩ lại là mình quá ngu khi tin tưởng một người trên mạng không quen biết, Mất tiền mà bực mình. Mặc dù hợp đồng không quá lớn may mà chỉ mới chuyển có vài chục triệu, nhưng là khách hàng thì có quyền được nhận sản phẩm như mong muốn, và bên nhà thầu và khách hàng khi có ký hợp đồng thì phải tôn trọng hợp đồng chứ. Vậy mà khi nhà thầu làm sai, không tuân theo hợp đồng thì lại muốn bùng, lại còn lấy cớ là bên em giảm giá cho bên chị này nọ etc mình thấy nực cười, làm ăn đã đồng ý thỏa thuận về giá cả ngay từ đầu, nếu thấy ít ko làm được thì từ chối luôn đi đỡ mất thời gian của cả 2, đây nhận lời làm rồi mà làm kiểu vô trách nhiệm. Khách hàng hủy hợp đồng do bên nhà thầu vi phạm hợp đồng, thì lại còn dọa lại khách hàng, thật là hết chịu nổi!

Mình viết câu chuyện của mình trên đây để các ACE có thêm kinh nghiệm làm việc với các nhà thầu, đừng chỉ nghe lời họ nói mồm, nên chặt chẽ trong hợp đồng và thi công, có hợp đồng còn chưa chắc đã ra gì.

Còn đối với những con người như ông Đắc thì mình sẽ kiện đến cùng, kể cả mất tiền hơn cả số tiền mình bỏ ra cho cái hợp đồng này, để biết là lừa người không dễ như thế. Mình có đầy đủ giấy tờ bằng chứng và mình muốn những người làm dịch vụ không có lương tâm như ông Đắc ko thể tồn tại ở forum này và tiếp tục đi lừa người khác nữa.

ông này chuyên đi phá thớt thôi cụ ạ

LaiXeLanDau

Xe máy
Cả cái đội Lehman Brother, đặc biệt là đồng chí Đắc này có vấn đề về diễn đạt, nói không ai hiểu gì. Toàn đi bao biện, cứ lôi cái thiết kế ra làm gì trong khi khách hàng đã không thèm nhận nữa.

Bây giờ mời ông Đắc vào xác nhận những điểm sau cho các OFers ở đây được biết có đúng ko hay thôi, nói nhiều loằng ngoằng ko giải quyết được vấn đề gì:

1) Ông đã nhận thanh toán 100% cho cả 2 hợp đồng chưa?

2) Ông có thực hiện đúng giao hẹn hợp đồng bàn giao sản phẩm đạt tiêu chuẩn và đúng hẹn chưa? Hay ông lươn khươn đến tận 3 tuần xong giao cái sản phẩm ko chấp nhận được và tự ý bỏ của chạy lấy người?

3) Nếu ông là khách hàng mà ông nhận cái sản phẩm bàn giao như trong ảnh, ông có chấp nhận được không? Mà ông cứ khệnh khạng lên đây kể công. Ông vẽ đẹp mà thi công như thế thì chả ai làm việc tiếp với ông được. Mời ông xem lại cái bản vẽ tủ giầy và tủ giặt ông gửi cho gia đình tôi, và cái sản phẩm nhà tôi nhận được. Như nào mọi người tự đánh giá.

Còn cái thái độ ông làm việc và nói chuyện với khách hàng thế nào thì tôi cũng chẳng phải chụp lên đây làm gì vì các OFers cũng chả có thời gian đọc, qua mấy cái comment ông để lên đây thì mọi người tự hiểu rồi.

Tôi nhắc lại một vài mốc sự kiện và thời gian cho ông mở lại email, tin nhắn và hợp đồng ông đọc lại nhé:

Căn tầng 8:

Ngày 13/11: Bên chị đã chuyển 100% tiền và xác nhận lại kích thước chính xác của máy giặt, máy sấy. Bên Lehman xác nhận trả hàng vào ngày 17/11. Xong đó đổ lỗi do mất cả buổi chiều không mở được khóa vân tay nên không đo được chính xác. Gia đình chị đồng ý lùi lịch bàn giao xuống 20/11 vì ngày 23/11 là hạn muộn nhất nhà chị phải chuyển nhà.

Từ thời điểm đó mặc dù anh chị đã nhắc nhiều lần nhưng em vẫn cù lầy đổi lỗi các lý do này kia để không bàn giao hoặc mang đồ lắt nhắt lên vứt như cả đống rác ở nhà chị. Đúng đến thứ 3 tuần vừa rồi tức ngày 4/12, em lên bàn giao cho cái tủ giặt và cái tủ lạnh như trong ảnh. Anh chị không nghiệm thu vì sản phẩm bàn giao quá tồi, yêu cầu làm lại thì em tự ý bảo em không làm được nữa. Do sản phẩm bàn giao cộng thái độ và tiến độ làm việc của em, gia đình quyết định không tiếp tục làm với em cả 2 căn nữa. Yêu cầu em trả lại tiền căn tầng 8, sau khi trừ công em phá dỡ hoàn thiện ( mặc dù phá dỡ làm hỏng hết tường và mất hết phụ kiện) phụ kiện bếp em đã lắp và đã được nghiệm thu.

Căn tầng 6:

- 17/10/2018: 2 bên Hợp đồng thiết kế ký. Thời hạn bàn giao sản phẩm bao gồm 3D toàn bộ căn hộ vào ngày 27/11.2018, điều khoản ghi rõ nếu chậm tiến độ quá 5 ngày hoặc không sửa chữa theo yêu cầu khách hàng quá 5 ngày, bên kia có thể đơn phương hủy hợp đồng và đền bù cho khách hàng 30%. Hợp đồng chị đã chụp ở trang đầu.

- 18/10/2018, gia đình đã thanh toán 100% phí thiết kế phòng khách và khu bếp

- 29/10/2018: bên Lehman gửi bản 3D phòng khách và phòng bếp lần 1

- 1/11/2018: Gia đình chị email góp ý sửa bản 3D phòng khách và phòng bếp, nhưng không ai nói năng chỉnh sửa gì. Trong cùng ngày anh chị chuyển tiếp 100% số tiền thiết kế phòng ngủ và vệ sinh

- 13/11/2018; Anh chị nhắc lại góp ý về phần bếp và phòng khách vì lần trước chưa chỉnh sửa, cộng với góp ý của phòng ngủ master. Chưa có bất cứ thiết kế gì liên quan đến thiết kế phòng vệ sinh và phòng ngủ nhỏ.

- 1/12/2018: Bên Lehman gửi thiết kế 3D của phòng khách, khu bếp, 2 phòng ngủ chưa có phòng vệ sinh. Các chi tiết khách hàng yêu cầu chỉnh sửa từ ngày 13/11, cũng chưa được sửa.

- 2/12/2018: Khách hàng email một lần nữa nhắc nhở về tiến độ và sửa chữa.

- 3/12/2018: Ông Đắc email lại lấy đủ các lý do để biện minh cho sự chậm trễ với cái giọng bố đời thế này “Bên em cũng đang nhận thêm 1-2 căn khác về thiết kế đã, tự em phải lo tiến độ sai lệch với anh chị nhưng tết thì bên nào cũng vậy. Nếu từ đầu em thả ngày là hẳn 50 ngày chắc chị ko kêu được”.

- Thêm nữa bên Lehman tự đưa ra cái luật là bên em không giảm trừ tiền thiết kế 30% khi thi công nữa, bên em quên chưa update lên website, hợp đồng. Oh my god, thế các ông ký hợp đồng để cho vui à, giữa đường thì tự nhiên nhảy ra luật để bắt khách hàng phải chạy theo các ông à? Sao ko rõ ràng ngay từ đầu?

- 4/12/2018: Sau khi email qua lại, thấy không thể chịu đựng nổi thái độ làm việc, chậm tiến độ cộng với sản phẩm bàn giao tầng 8, anh chị đã quyết định chấm dứt luôn cả hợp đồng tầng 6 và đề nghị em hoàn trả tiền thiết kế giống như trong hợp đồng. Bên Lehman Brother cứ lấy đủ mọi lý do bắt gia đình mình nhận sản phẩm thiết kế chưa hoàn thiện của bên họ. Mình nói là đã ko nhận là ko nhận vì mất lòng tin. Thế mà ông Đắc cứ nhẩy cồ cồ lên kêu , gia đình tôi lấy mồ hôi nước mắt của ông ý và thợ ông ý. Ông sao ko coi lại cách làm việc của ông, tốn thời gian tiền của gia đình tôi.

Tóm lại là làm việc có giấy trắng mực đen đàng hoàng, chả ai thừa cơm mà đi dựng chuyện nói dối mấy cái chuyện này, nó thất đức lắm

. Còn với tính cách thài lài như của ông ý, nếu mà ông oan chắc ông đã tung tất cả các bằng chứng và dựng ngược lên từ hôm qua rồi, chờ gì đến 2 ngày, hay định kể công sức. Công sức của ông đến đâu nhưng ông làm sai hợp đồng, sản phẩm bàn giao tồi và thái độ làm việc như bố khách hàng của ông thì cũng không ai chấp nhận được.

Chỉnh sửa cuối:

LaiXeLanDau

Xe máy
đây là hình thiết kế ông ý gửi và ở trên dưới là hình ảnh bàn giao, tủ lạnh và tủ giặt khoét cái mảng bảng điện giống y như nhau. Thiết kế thì thế mà thi công lại ra một kiểu khác. Thế mà cứ già mồm

VCHDHN

Xe container
Để xem hôm nay có trả lời như đã hẹn với MM không.

LaiXeLanDau

Xe máy
Em đọc trên này thấy cũng ưng thiết kế và cách chọn phụ kiện, màu sắc có vẻ chuyên nghiệp, cách cmt thì cũng có vẻ rất tự tin, tự phụ, em nghĩ âu thì người tài cũng sẽ có chút tật và tự mãn, miễn là sp đẹp thì mình chịu nhún một chút cũng được
Đang định nhờ cụ ý thiết kế cho em cái biệt thự nghỉ dưỡng. Giờ đọc được topic này cũng thấy run run
cụ ơi, cụ đừng dại mà mua bực mình vào người. Cụ học bài học của em này

LaiXeLanDau

Xe máy
Cụ nên cho luôn số điện thoại của đám lừa đảo này lên cho mọi người biết.
contact này cụ, nhưng mà thời buổi này nó thay đổi số điện thoại nicjk thường xuyên cụ ạ
  • T. 0904594561
  • E. Lehmandesign084@gmail.com
  • A. Design Center & Office : No 15 Hàm Nghi street, Mỹ Đình ward, Nam Từ Liêm district, Hà Nội, Việt Nam.

LaiXeLanDau

Xe máy
Mợ và chồng chủ nhà chắc thấy tư vấn nhiệt tình nên tin tưởng, đọc cái hợp đồng của một công ty lớn, chí ít ra mấy cái đoạn em đánh dấu phải đúng chính tả. Mấy cái việc cỏn con này còn làm không ra hồn thì lấy gì làm việc to.
Cầm bản hợp đồng này thì gặp em em huỷ luôn, gọi bên khác làm.

vâng, em cũng mù quáng thật. Thấy nó tư vấn trên forum có vẻ chuyên nghiệp, với cả gần Tết em cũng không muốn mất thời gian đi shopping nhiều nới, cũng tin tưởng nên mới nghe lời nó là " chị chuyển trước 100% cho em, chứ gần Tết thợ thuyền khó khăn, ko trả tiền trước, em không đảm bảo được đâu". Thế mà nhận được sự đảm bảo của nó thế này đây :(

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Hóng bị đơn phản biện :)
Em khoe cái ảnh phòng ngủ của con gái
Cái tủ có khác thiết kế 1 chút, ảnh họ gửi em em lại không lưu :)
Bên thi công hộ làm chuẩn từng cm một :)
Góc sáng trong hình cũng đúng góc sáng thực tế, nhà em hướng đông nam.
Em nhận hoàn thiện là đúng tới hơn 90% so với bản vẽ.
Cái giường ngủ là cải tạo từ cái giường cũ em mua trên mạng, chi phí cải tạo là 1.5 triệu, bao gồm bào, sơn lại màu trắng, và lắp ráp (cho nên hơi khác so với trong hình).
Em đóng thêm có mỗi cái tủ, cái bàn, kèm thêm là làm sàn gỗ, giấy dán tường.
Công nhận là cái tay thiết kế rất tỉ mỉ, từng góc cạnh của ngôi nhà, chõ nào cần khoét là khoét trước rồi

buituan

Xe tải
đây là hình thiết kế ông ý gửi và ở trên dưới là hình ảnh bàn giao, tủ lạnh và tủ giặt khoét cái mảng bảng điện giống y như nhau. Thiết kế thì thế mà thi công lại ra một kiểu khác. Thế mà cứ già mồm

View attachment 2072669

View attachment 2072669 View attachment 2072671

View attachment 2072669

View attachment 2072671

Em nghĩ cụ nên sửa cái tủ giày, vì tủ lanh để như vậy về mặt kỹ thuật là ko ổn, không đủ không gian trống quanh tủ để giải nhiệt hiệu quả

Conchuotnho

Xe tăng
Chủ thớt có tiền. Rõ rành và rành mạch.
Nhà thầu mập mờ đánh võng, thái độ ko chuẩn mực với khách, đặc biệt là khách tiền ngay, thế là ngu. Tạm thời kết luận thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng