CẢNH BÁO: Một chu kỳ đi xuống của bất động sản cả nước version 2.

Binhcoi8x

Xe tăng
Có được mua thẳng của cdt không cụ? và được giá tốt hơn mua qua sale không?
Giá thì theo cdt nó công bố mà Cụ. Sale nó ăn hoa hồng của cdt. Đấy là dự án e theo nó còn hàng của cdt. Còn khi cdt hết hàng rồi thì chắc chắn phải mua chênh rồi.

Hamburger

Xe máy
Có được mua thẳng của cdt không cụ? và được giá tốt hơn mua qua sale không?
cụ muốn mua thẳng cđt thì có thể lên thẳng vp cđt hỏi, còn giá thì em nghĩ ko khác nhau đâu vì cđt đã thuê sàn phân phối bán cho mình với giá niêm yết rồi, bây h lại chơi bài bán rẻ hơn giá đưa cho sàn thì ai chơi vs cđt nữa, hoặc may mắn thì cụ có quan hệ hỏi dc suất ngoại giao (nếu có)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E cũng nghĩ như cụ mà vẫn run cụ ợ.
sau dịch sẽ là giảm phát do cầu yếu, sxkd ko kém hiệu quả.
Dòng tiền nhà nước bơm ra nền kinh tế phải mất 6-9 tháng mới ngấm, lúc đó sx vẫn chưa đạt công suất vì tổng cầu cũng chưa tăng mạnh do đó dòng tiền giá rẻ chày đi đâu thì mọi người tự dự đoán, tiền trong dân cư gửi TK lãi suất thấp nhưng lạm phát thực cao liệu người có tiền có gửi TK hay không và dòng tiền này sẽ trú ẩn ở đâu mình tìm hiểu sẽ biết.
Nói chung là mỗi người có 1 góc nhìn, 1 nhận định đánh giá, nhưng em lưu ý là các chuyên gia kinh tế mà lao vào đầu tư là toi ngay, keke... nhưng các DN, dân đầu tư chuyên nghiệp họ có mấy khi chết đâu, hihi...

esports

Xe máy
cụ muốn mua thẳng cđt thì có thể lên thẳng vp cđt hỏi, còn giá thì em nghĩ ko khác nhau đâu vì cđt đã thuê sàn phân phối bán cho mình với giá niêm yết rồi, bây h lại chơi bài bán rẻ hơn giá đưa cho sàn thì ai chơi vs cđt nữa, hoặc may mắn thì cụ có quan hệ hỏi dc suất ngoại giao (nếu có)
Thế hôm qua, cụ xuống Ecopark chỉ là thăm quan dự án thôi à? Như thế là Ecopark không trực tiếp bán hàng mà bán thông qua hết các sàn.

Hamburger

Xe máy
Thế hôm qua, cụ xuống Ecopark chỉ là thăm quan dự án thôi à? Như thế là Ecopark không trực tiếp bán hàng mà bán thông qua hết các sàn.
à em có mua đâu cụ, em đang nói chung các dự án là thế, cđt tập trung làm sản phẩm, còn bán hàng thì giao cho đơn vị có chuyên môn, còn giá thì chỉ có 1 giá chung từ CĐT đưa xuống thôi cụ, các sàn có bán chênh lên đâu, mà có chênh thì cụ cũng biết ngay :D

Shin93

Xe máy
Hôm qua Ecopark ra hàng chung cư à các cụ? Làm sao biết khi nào có hàng mới ra để mình mua thẳng của chủ đầu tư nhỉ các cụ?
Quảng cáo trên FB đầy đó cụ. Hoặc cụ add zalo của 1 số sale là thấy quảng cáo rất nhiều trên zalo.

esports

Xe máy
Quảng cáo trên FB đầy đó cụ. Hoặc cụ add zalo của 1 số sale là thấy quảng cáo rất nhiều trên zalo.
Sale bán như này là ăn hoa hồng đại lý, chứ giá là giá niêm yết của chủ đầu tư các cụ nhỉ?

Shin93

Xe máy
Sale bán như này là ăn hoa hồng đại lý, chứ giá là giá niêm yết của chủ đầu tư các cụ nhỉ?
Theo như hiểu biết của em thì các dự án của Vin trc đây có rất nhiều sàn tham gia bán, nhưng giá là giá chung do CĐT đưa ra. Chắc các dự án của CĐT khác cũng vậy :D

esports

Xe máy
Theo như hiểu biết của em thì các dự án của Vin trc đây có rất nhiều sàn tham gia bán, nhưng giá là giá chung do CĐT đưa ra. Chắc các dự án của CĐT khác cũng vậy :D
Nhưng mua từ đợt 1 chắc vẫn phải mua chênh với giá gốc trên hợp đồng đúng không cccm? Tổng tiền chênh này mình lại nghĩ ông sàn ăn và cũng chẳng ai biết ông ý ăn bao nhiêu % so với giá chênh đó?

Shin93

Xe máy
Nhưng mua từ đợt 1 chắc vẫn phải mua chênh với giá gốc trên hợp đồng đúng không cccm? Tổng tiền chênh này mình lại nghĩ ông sàn ăn và cũng chẳng ai biết ông ý ăn bao nhiêu % so với giá chênh đó?
Mua trực tiếp thì chênh gì nữa cụ, mua chênh là khi cụ mua chuyển nhượng của người khác, chênh thì có cao thêm do dự án hot, cũng có thể chênh xuống do nhà đầu tư muốn bán "cắt lỗ".

esports

Xe máy
Mua trực tiếp thì chênh gì nữa cụ, mua chênh là khi cụ mua chuyển nhượng của người khác, chênh thì có cao thêm do dự án hot, cũng có thể chênh xuống do nhà đầu tư muốn bán "cắt lỗ".
Nhiều trường hợp chủ đầu tư để giá hợp đồng thấp, trốn thuế nhưng thực tế thì giá bán ra cho ng mua cao hơn và sinh ra tiền chênh. Các cụ mợ nào chuyên nghiệp và hiểu biết món này làm rõ cho cháu với.

Hamburger

Xe máy
cụ mua qua sàn nhưng vẫn ký trực tiếp vs CĐT thì giá niêm yết nó thể hiện trên HĐMB sau khi trừ các gói chính sách chiết khấu của CĐT thôi cụ, cũng khác gì cụ mua qua cđt đâu, giá chênh là khi cụ mua chuyển nhượng thôi, còn nếu ký trực tiếp vs cđt mà bị chênh thì cụ phải hỏi lại giá vì sao lại chênh.

esports

Xe máy
cụ mua qua sàn nhưng vẫn ký trực tiếp vs CĐT thì giá niêm yết nó thể hiện trên HĐMB sau khi trừ các gói chính sách chiết khấu của CĐT thôi cụ, cũng khác gì cụ mua qua cđt đâu, giá chênh là khi cụ mua chuyển nhượng thôi, còn nếu ký trực tiếp vs cđt mà bị chênh thì cụ phải hỏi lại giá vì sao lại chênh.
Cháu cảm ơn cụ, nhiều dự án bán giá hợp đồng thấp. Cháu nghĩ rằng đang tồn tại hai loại giá, giá sổ sách và giá người mua thực tế phải trả.

Hamburger

Xe máy
Cháu cảm ơn cụ, nhiều dự án bán giá hợp đồng thấp. Cháu nghĩ rằng đang tồn tại hai loại giá, giá sổ sách và giá người mua thực tế phải trả.
các dự án đó thường là cđt là công ty nhà nước cụ ạ, em biết có cái dự án Chelsea Residence ở Yên Hòa là có trường hợp như cụ nói. Giá HĐ thì rẻ còn giá mua thực tế thì lại chênh cao hơn.

esports

Xe máy
các dự án đó thường là cđt là công ty nhà nước cụ ạ, em biết có cái dự án Chelsea Residence ở Yên Hòa là có trường hợp như cụ nói. Giá HĐ thì rẻ còn giá mua thực tế thì lại chênh cao hơn.
Trốn thuế thì tư nhân hay nhà nước đều thế chứ cụ. Cháu nghĩ tư nhân còn trốn mạnh hơn. Hình như Dương Nội có tình trạng này. Cụ nào có thông tin chia sẻ thêm đi.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Trốn thuế thì tư nhân hay nhà nước đều thế chứ cụ. Cháu nghĩ tư nhân còn trốn mạnh hơn. Hình như Dương Nội có tình trạng này. Cụ nào có thông tin chia sẻ thêm đi.
thu chênh thông qua môi giới cũng là cách phổ biến để CĐT có tiền bù đắp các khoản chi ngầm ko thể hạch toán qua sổ sách, thực tế là vậy

esports

Xe máy
thu chênh thông qua môi giới cũng là cách phổ biến để CĐT có tiền bù đắp các khoản chi ngầm ko thể hạch toán qua sổ sách, thực tế là vậy
Như thế này thì làm sao để biết mình mua đúng giá chủ đầu tư hay mình bị đội sale vặt vậy các cụ?