CẢNH BÁO: Một chu kỳ đi xuống của bất động sản cả nước version 2.

thangdaigia9x

Xe hơi
Nhiều cụ cứ bảo bong bóng rồi xịt. Nhưng éo biết nhu cầu đất cắm dùi vẫn cao vl. Nhất là thu nhập của người dân đang ngày càng tốt lên đối vs nhiều ngành nghề. Ví dụ như ô anh trai của thằng bạn e. 2 vc ở quê khó làm ăn. Lên HN chạy grab. Mỗi tháng 2 vc cũng đc tầm 30-35 củ (2vc chạy liên tục, con thì để ở quê ô bà trông). Mỗi tháng để đc 20-25 củ. Chạy đc 3 năm bây h cũng đang sang ĐA tìm đất kia kìa. Thời buổi các cty nc ngoài sang VN nhiều, lương nv kỹ thuật vs công nhân còn cao hơn cả nhân viên văn phòng lìu tìu. :(
Nghe hơn buồn 😂😂 nghĩ học đại học xong chán :)

mrland1234

Xe tải
e có mảnh tiềm năng đó cụ, vì gia đình cần tiền có việc gấp nên mới phải bán chứ thực ra e cũng muốn đầu tư lâu dài để cho con sau này
quan trọng là tầm tiền của cụ bao nhiêu, nếu tầm trên 2 tỷ chút thì cụ Inbox em
Cụ inbox thông tin em

t2b

Xe tải
e có mảnh tiềm năng đó cụ, vì gia đình cần tiền có việc gấp nên mới phải bán chứ thực ra e cũng muốn đầu tư lâu dài để cho con sau này
quan trọng là tầm tiền của cụ bao nhiêu, nếu tầm trên 2 tỷ chút thì cụ Inbox em
ib mình nhé

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
nguyên tắc đầu tư là:
1. mua những nơi tiềm năng, chưa tăng nhiều, vị trí thuận lợi
2 chỉ mua bằng tiền thật, tiền tươi, ko vay mượn
nếu mua những nơi tăng quá nhiều do đội cò làm giá thì có ngày đứt tay đó các cụ
Nói như đúng rồi.
Tiềm năng + vị trí thuận lợi mà lại chưa tăng nhiều. Mấy chỗ đấy nó tăng ù ù rồi. Biết chỗ thơm ngon thế sao ko về rủ bố mẹ họ hàng cắm sổ mà mua ;))

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
đất đai cũng như cổ phiếu thôi cụ, đầy mã tiềm năng nhưng rất rẻ và chưa hề tăng giá, cũng ít sóng sánh
còn việc cắm sổ mua thì cụ lại đọc lại mục 2 tôn chỉ của em, chỉ mua bằng tiền thật, cắm sổ vay tiền thì là đánh bạc rồi cụ, đầu tư khác với đánh bạc
chứng khoán mà cụ xài margin thì là đánh bạc rồi chứ k phải là đầu tư nữa, đất cát cũng vậy
còn vì sao không mua hết, đơn giản nhỏ lẻ không phải là đại gia, dù ngon đến mấy cũng chỉ đủ tiền mua được 1 vài mảnh thôi cụ
Nguỵ biện cả thôi cụ ơi. Biết chả cắm sổ mua vội. Thực tế là chả ai biết những chỗ thế cả, nó như đánh xổ số thôi. 99% Ngon bổ thì khó rẻ. 1% còn lại đúng bằng tỷ lệ trúng đề. Cụ đang xui mọi người đánh đề bằng tiền của họ đấy.

altis_oldman

Xe tăng
Em kính mời các cụ mợ quan tâm đến bất động sản sang thớt này chém tiếp cho xôm do Version 1 em đã chia sẻ:
Nay Version 2 có thêm tác động xấu của Covid 19 nữa nên bất động sản thời gian tới chắc càng thê thảm#:-s

Cuối năm trước và đầu năm nay em đã thoát hàng gần hết nên yên tâm ngồi rung đùi:D

Em vẫn kiên định với ý kiến chủ quan của mình: bất động sản nói chung năm nay đến cuối năm còn sập mạnh nữa và cũng là thời cơ để cá mập CÓ TIỀN NHÀN RỖI gom hàngL-)

Còn các cụ mợ nhận định thị trường từ giờ đến hết năm ra sao:-@
BĐS đã sập chưa các cụ ơi

thaorua_2008

Xe tải
trước đọc thớt của cụ này, cháu định bán tống bán tháo, sau đó đọc thớt cụ tung1311 cháu giữ lại, may quá nó x cho cháu hơn x2, hôm trước trên off có cụ bảo cháu đừng có nghe hp tư vấn, hic hic

xe đạp mini62

Xe buýt
Nhiều cụ trên này kêu đất ảo, mình thì thấy cao vs thu nhập đại bộ phận người dân nhưng ko ảo vì nó có lý do và logic của nó, mình là dân đen lại càng ko cưỡng lại được.
Nhiều bác chắc còn khó chịu khi thấy nhiều người trên này bảo đất cát còn tăng, cho rằng những người đó là hô hào, định hướng dư luận... Toàn ảo tưởng, đề cao 1 cái diễn đàn thái quá. Chém cho vui chứ ko ai nói thì thực tế nó vẫn diễn ra. Bây giờ về tỉnh vùng ven người có 500_1000m2 đất là tài sản đã hơn đại đa số ng HN, TP HCM mà ko cạp đất rồi, làm miết mà ko theo kịp toc độ bơm tiền rồi vài năm sau nhìn lại thua ông ở quê giữ đc đất, cs tp sẽ ngày càng áp lực cho người trẻ

NguyenDatTan

Xe tải
Em kính mời các cụ mợ quan tâm đến bất động sản sang thớt này chém tiếp cho xôm do Version 1 em đã chia sẻ:
Nay Version 2 có thêm tác động xấu của Covid 19 nữa nên bất động sản thời gian tới chắc càng thê thảm#:-s

Cuối năm trước và đầu năm nay em đã thoát hàng gần hết nên yên tâm ngồi rung đùi:D

Em vẫn kiên định với ý kiến chủ quan của mình: bất động sản nói chung năm nay đến cuối năm còn sập mạnh nữa và cũng là thời cơ để cá mập CÓ TIỀN NHÀN RỖI gom hàngL-)

Bác bán hết BĐS từ đầu 2020 và đợi vỡ bong bóng để mua gom vào; Giờ bác cầm tiền lang thang nơi đâu rồi? Liệu có còn ngồi rung đùi nữa ko bác?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Bác bán hết BĐS từ đầu 2020 và đợi vỡ bong bóng để mua gom vào; Giờ bác cầm tiền lang thang nơi đâu rồi? Liệu có còn ngồi rung đùi nữa ko bác?
Em bán lô cuối cùng ở Phú Quốc đợt vừa mới lên thành phố rồi. Giờ em ôm chục lô đất đất ở quê cho nhàn, đỡ đau đầu.

xe đạp mini62

Xe buýt
Cầm tiền nó âm thầm bào mòn, cứa cổ còn ko cảm nhận đc, chứ bán tài sản đi xong nhìn vèo cái vài tháng nó phi 30, 50, 100% thì càng đau. Người đổi kỳ vọng, bán chỗ này mua chỗ khác thì vẫn còn an ủi, đau nhất là full cash, bán gửi tk, xong vài năm tiền gtk ko bao giờ còn có thể mua lại.

bona13

Xe tăng
Cầm tiền nó âm thầm bào mòn, cứa cổ còn ko cảm nhận đc, chứ bán tài sản đi xong nhìn vèo cái vài tháng nó phi 30, 50, 100% thì càng đau. Người đổi kỳ vọng, bán chỗ này mua chỗ khác thì vẫn còn an ủi, đau nhất là full cash, bán gửi tk, xong vài năm tiền gtk ko bao giờ còn có thể mua lại.
Chưa biết ai đau hơn ai đâu cụ ơi, thời điểm này thôi, hết đại dịch covid tính tiếp :)). Mà em cũng là đội 50% cash, 50% đất cụ nhé ^^. Cụ chứng kiến 2008-2010 đất tăng hơn bây giờ nhiều cụ ạ, giờ chưa là gì đâu, lúc nó xì hơi mới dã man

nvk155

Xe điện

Năm ngoái cháu cũng dự như cụ. Cháu thì nghĩ giá bđs sẽ vẫn tăng tiền (nhưng ko tăng vàng thôi). Chỗ nào bị thổi lên thì xuống.
Vỡ vđs thời kỳ này cháu nghĩ khó, bởi ông NN dùng bđs để khuyến khích đầu tư, vỡ thì tiền đâu ra mà làm hạ tầng, xèng đâu ra mà khuyến khích phát triển.

Chỉnh sửa cuối:

thangdaigia9x

Xe hơi
Chưa biết ai đau hơn ai đâu cụ ơi, thời điểm này thôi, hết đại dịch covid tính tiếp :)). Mà em cũng là đội 50% cash, 50% đất cụ nhé ^^. Cụ chứng kiến 2008-2010 đất tăng hơn bây giờ nhiều cụ ạ, giờ chưa là gì đâu, lúc nó xì hơi mới dã man
Giống e và vừa đẩy 1 lô cũng hơi run :((

huyan0702

Xe hơi
Mong các cụ có kinh nghiệm dự đoán xem giờ này đã là đỉnh sóng của giá bđs chưa chứ e thấy giá bđs tăng ghê quá

Hiện giờ em bán mấy lô ở trên Hòa Bình cho anh em nào đầu tư nhà nghỉ dưỡng hoạc home stay, không biết có cụ nào quan tâm khoản này không

bona13

Xe tăng
Mong các cụ có kinh nghiệm dự đoán xem giờ này đã là đỉnh sóng của giá bđs chưa chứ e thấy giá bđs tăng ghê quá

Hiện giờ em bán mấy lô ở trên Hòa Bình cho anh em nào đầu tư nhà nghỉ dưỡng hoạc home stay, không biết có cụ nào quan tâm khoản này không
Cái này khó lắm cụ, không ai dám chắc được ạ, có thể giữa năm nay, cuối năm, còn tay to giữ tốt thì cuối năm sau mới chết…dự được thì đã giàu to cụ ạ. Chúc cụ mua/bán đúng thời điểm ạ