CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Khu Mipeco này cũng bắt xây dựng mới cấp sổ đỏ đứng tên mình.Nha Trang khoản này hơi khoai so với những nơi khác vì hay ép xây dựng,nếu được như khu An Bình Tân thì tốt.Khu phía bắc Nha Trang em có cảm giác như đi vào ngõ cụt,mặt bằng giá cũng ko còn rẻ như khu tái định cư Hòn Xệ dao động 38-45tr/m2,nếu đầu tư thì xuôi xuống phía nam vẫn hay hơn :)
Cụ chuẩn cả. Đây là lí do vì sao em ko bao h tư vấn ai đi lên phía bắc làm cái gì cả. Kể cả xuôi về nam khu mipeco và cầu đá.

ndc_thailand

Xe tải
Con này đi 2 năm nay rồi cụ. Dự án để ko. im lìm. Chẳng thấy giao dịch hay triển khai gì. Lẽ ra phải làm cái bộ mặt đẹp chút mà nhìn nó hoang sơ quá. Giá 35 - 40 chỗ này thì mua hà quang hay phước long, mỹ gia hay hơn. Khu phía bắc hơi chán.
Đi ở đây nghĩa là vướng pháp lý đúng ko cụ. Chắc chưa ra đc sổ

Mabunk

Xe đạp
Mấy cái dự án kđt ở nha trang xây xong biết bao h mới cấp sổ :)) , kđt mỹ gia thấy báo pl và đa tố mà ko biết dính trấu gì ko

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Mấy cái dự án kđt ở nha trang xây xong biết bao h mới cấp sổ :)) , kđt mỹ gia thấy báo pl và đa tố mà ko biết dính trấu gì ko
Mỹ gia thì dính chắc rồi. Có mỗi khu an bình tân chính ra ổn. Các khu khác thì giấy tờ chắc phải đợi hơi căng.

diepnh81

Xe tăng
Mỹ gia thì dính chắc rồi. Có mỗi khu an bình tân chính ra ổn. Các khu khác thì giấy tờ chắc phải đợi hơi căng.
Khu haborizon cụ thấy ổn ko, giá đang bán tầm 15-17tr/m2 mỗi lô 120m2 đang tính mua 2 lô cạnh nhau xây cho đẹp, giá thì ổn nhg pl ko rõ ra sao nhỉ

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Khu haborizon cụ thấy ổn ko, giá đang bán tầm 15-17tr/m2 mỗi lô 120m2 đang tính mua 2 lô cạnh nhau xây cho đẹp, giá thì ổn nhg pl ko rõ ra sao nhỉ
Dự án vớ vẩn. Nhà bác e đối diện haborizon đây. Dẹp ngay dự án này. Hiện đang bị đình chỉ do liên quan đến phá rừng. Đền bù 1 số hộ dân chưa xog. Dự án này mấy lần đưa máy móc lên mà làm nhưng ko được. Khu này đường vào cũng xấu, nhỏ. E dự là dự án này ko triển khai được. Sẽ bị xóa bỏ sau khi thay bộ sậu mới. Còn nếu cụ độ liều mạng cao thì cụ cứ chiến. Hiện dự án chưa có 1 cái gì. Đất còn chưa phá cây xong. Địa thế chưa làm. Máy móc hiện không có 1 cái nào ở trên đây cả.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Dự án vớ vẩn. Nhà bác e đối diện haborizon đây. Dẹp ngay dự án này. Hiện đang bị đình chỉ do liên quan đến phá rừng. Đền bù 1 số hộ dân chưa xog. Dự án này mấy lần đưa máy móc lên mà làm nhưng ko được. Khu này đường vào cũng xấu, nhỏ. E dự là dự án này ko triển khai được. Sẽ bị xóa bỏ sau khi thay bộ sậu mới. Còn nếu cụ độ liều mạng cao thì cụ cứ chiến. Hiện dự án chưa có 1 cái gì. Đất còn chưa phá cây xong. Địa thế chưa làm. Máy móc hiện không có 1 cái nào ở trên đây cả.
Cụ cứ như thổ địa ở đây đấy nhể =)) =)) =)) =)) =))

lanhpham

Xe điện
Vợ em bị viêm mũi di ứng. Ông bác bị thoái hóa đốt sống. Vào bơi 2 hè. Ngày 2 cử. Giờ khỏi cả rồi. Cái này e k chém gió đâu. Viện paster nha trang là viện vacxin tốt nhất việt nam đấy. Vụ làm căn hộ thì nên. E cũng muốn làm đây. Nhưng mới có đất. vốn chưa nhiều nên tạm dừng. Cụ nào có tầm 3.5 tỷ. Vào nha trang e chỉ cho 1 mảnh rất đẹp. Ngang 5. Dài 38 m. 2 mặt tiền đường 20m và đường 3m ( 18m mặt đường lớn làm kinh doanh. 20 m sau xây căn hộ cho thuê ). Cạnh 7 trường đại học. E muốn mua mà cũng ko đủ tiền. Vì đã mua mảnh bên cạnh rồi. Cụ nào mua làm hàng xóm e luôn.
Cụ inbox e nha

nowhereland

Xe điện
Chung cư mini theo em có đánh giá và cái nhìn như thế này. Tầm dưới 1 tỷ 1 là cụ tìm chung cư giá rẻ ở xa pháp lí ổn hơn như xuân mai, sails tower, khu dương nội, hà đông, mấy tòa victory trên đại có tiền ra xa mà mua. Chịu khó đi xa chút. Sau này nó cũng phồn vinh thôi.
Nói chung cái này cụ cứ nghe em . 90% đúng cho lựa chọn nhanh rồi.
Chung cư mini theo em có đánh giá và cái nhìn như thế này. Tầm dưới 1 tỷ 1 là cụ tìm chung cư giá rẻ ở xa pháp lí ổn hơn như xuân mai, sails tower, khu dương nội, hà đông, mấy tòa victory trên đại lộ thăng long, hoặc cầu diễn mà mua. Thiếu thì vay.
Còn bản chất chung cư mini nó chỉ giải quyết 1 cái là chỗ ở thuận tiện khu trung tâm. Còn mọi cái khác e k đánh giá cao ví dụ pháp lí. tiện ích. ( tiện ích khu nhà giá rẻ ở xa giờ đã đầy đủ, còn có công viên, khu vui chơi trẻ em, siêu thị, chỗ để xe.
Còn mua chung cư mini pháp lí sổ chung chỉ tiện khi tạm thời trước mắt cụ đang làm ở trung tâm mà k muốn đi xa. Nhưng các vấn đề nảy sinh về sau khá ảnh hưởng đến cụ. E tư vấn vậy thôi, trước e cũng như cụ thôi. có tiền ra xa mà mua. Chịu khó đi xa chút. Sau này nó cũng phồn vinh thôi.
Nói chung cái này cụ cứ nghe em . 90% đúng cho lựa chọn nhanh rồi.
Muốn ăn nhiều thì phải nhìn xa tí, mua xa chuẩn bài rồi ạ. Em bổ sung phát là gần mà thửa nhỏ, ngõ hẹp thì cũng vứt, em thà ra xa kiếm mặt tiền rộng, ngõ ô tô hoặc đường to cho sướng.

thanhyk

Xe máy
Bác chuẩn! Em thấy nước ngoài nhiều người giàu ở rừng, ở đảo vài triệu usd nhưng rộng mênh mông, cớ gì ở 40m2 dù khu đất vàng.

meunin2013

Xe buýt
Vợ em bị viêm mũi di ứng. Ông bác bị thoái hóa đốt sống. Vào bơi 2 hè. Ngày 2 cử. Giờ khỏi cả rồi. Cái này e k chém gió đâu. Viện paster nha trang là viện vacxin tốt nhất việt nam đấy. Vụ làm căn hộ thì nên. E cũng muốn làm đây. Nhưng mới có đất. vốn chưa nhiều nên tạm dừng. Cụ nào có tầm 3.5 tỷ. Vào nha trang e chỉ cho 1 mảnh rất đẹp. Ngang 5. Dài 38 m. 2 mặt tiền đường 20m và đường 3m ( 18m mặt đường lớn làm kinh doanh. 20 m sau xây căn hộ cho thuê ). Cạnh 7 trường đại học. E muốn mua mà cũng ko đủ tiền. Vì đã mua mảnh bên cạnh rồi. Cụ nào mua làm hàng xóm e luôn.
Cụ inbox em thông tin lô này với ạ. Em đội ơn cụ!

diepnh81

Xe tăng
Mình thấy qh có cấp phép 1/500, DA nó bị dừng vì giấy phép xd chưa thông lại, nghe nói tháng 6 này triển khai lại, đúng là về giá và tầm view, vị trí DA này quá hợp lý, món thu hồi hay ko chắc check qua UB tỉnh chắc ok đc mà

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Mình thấy qh có cấp phép 1/500, DA nó bị dừng vì giấy phép xd chưa thông lại, nghe nói tháng 6 này triển khai lại, đúng là về giá và tầm view, vị trí DA này quá hợp lý, món thu hồi hay ko chắc check qua UB tỉnh chắc ok đc mà
Cụ nên nhớ tất cả những dự án kiểu như này được phê duyệt chủ trương và lập quy hoạch trước 2018. Rồi ra các quyết định 1/500 nên giờ tỉnh mới bị thanh tra vậy đấy. Và mới có chuyện khánh hòa là tỉnh vẽ ra cái sổ căn hộ du lịch không hình thành đơn vị ở. Vì toàn các ông làm láo. Vượt cấp trug ương. Dự án này e nói rồi. cụ liều thì mua và chờ đợi. E ngày đó rất thích dự án này. cũng đã định mua 1 hay 2 lô kề nhau sau này xây nhà sống an nhàn trọn đời. Nhưng đã k dám mua. Mà đi mua hòn rớ 2. Cụ hỏi sale xem cái dự án này có đânh giá tác động môi trường. Giấy phép xây dựng chưa. quyết định thu hồi và cả bàn giao đất cho cdt chưa.
Nếu thấy ổn thì cụ mua chỗ này đẹp. nhưng để bảo vệ an toàn cho cụ e nói không mua là ko mua.
Hoặc ít nhất là không mua thời điểm này. Đợi nó làm xong hạ tầng ( nếu có) rồi mua cho lành. Và chấp nhận giá 20 - 22. Còn hơn mua 17 mà coi như nhận quả bom của ông mua trước.

Chỉnh sửa cuối:

quanggialai

Xe tăng
Cụ đợi nó có quyết định của UBND tỉnh đồng ý cho phép bán thì hẵng đụng chạm nhé. Áp dụng với tất cả các dự án Bất Động Sản ạ

na2009

Xe hơi
BDS đi xuống mà sao nhà với chung cư ở HN vẫn đắt phát khiếp thế :-<chung cư lườm qua lườm lại mấy khu toàn 5x 6xtr / m2. anh MIK đang chuẩn bị xây cái toà ở tận Lê Quang Đạo mà còn tự tin hô giá 70-77tr / m2 kia kìa, chắc bán cho khỉ hết.
Lê Quang Đạo mà giá đó thì ai mua cụ ơi

na2009

Xe hơi
Em đồng ý cụ cả 5 cái đầu. Cái 6 e lại hướng về nha Trang. Vì đà nẵng còn mỗi đất nam hòa xuân và khu về ngũ hành sơn, điện bàn, golden hill, hòa liên. Mấy chỗ này giá ngang hoặc hơn nha trang cách biển có 2.5 đến 3 km nhưng mấy chỗ này lại như xã, khu vùng ven hơi xa. Nên sẽ phát triển khá chậm ( e đi thực địa nhiều rồi ). Còn bản chất kinh tế tài chính đà nẵng có hơn nha trang thật nhưng k đột phá và không đáng kể lắm. Quy mô thì lớn hơn do diện tích lớn hơn và đông dân hơn thôi. Chứ dân cũng nghèo. Thu nhập cũng ngang nha trang.
Khu An bình tân bây giá như nào cụ? Sao em thấy có lô có sổ, có lô lại phải chờ xây dựng xong mới cấp sổ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng