CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieumedia

Xe tải
Em đầu tư quanh thổ đu thôi cụ. Chỗ Em mua 6x chỗ đồng không mông quạnh mỗi cái đường mặt cắt ngang 60 mét đang thi công ầm ầm sát đất của Em.
Em cũng ko biết nóng hay lạnh nhưng sáng rao có người mua ngay. Đang phân vân liệu có cầm 2 lít khai xuân không, khó nghĩ quá họ giục sáng mai trả lời :D
Cụ vừa mua Mặt tiền vành đai 3,5 ah?

lenhaque

Xe tăng
Em đầu tư quanh thổ đu thôi cụ. Chỗ Em mua 6x chỗ đồng không mông quạnh mỗi cái đường mặt cắt ngang 60 mét đang thi công ầm ầm sát đất của Em.
Em cũng ko biết nóng hay lạnh nhưng sáng rao có người mua ngay. Đang phân vân liệu có cầm 2 lít khai xuân không, khó nghĩ quá họ giục sáng mai trả lời :D
2 lít cầm chả bõ công nhảy nhót. Ngồi im đi cụ :D

Dũng2A

Xe hơi
Đang có phốt Hoài Đức nóng phừng phực kìa các cụ

Ông Cuội

Đi bộ
Nhà em có đầu tư lô thổ cư ven biển thì có ổn ko ạ

Ông Cuội

Đi bộ
Em có lô
1. Chính sách vĩ mô điều tiết BĐS qua cơ chế, chính trị, tín dụng... Kìm hãm sự tăng giá phi mã của BĐS cả nước, tránh nguy cơ vỡ bong bóng 2009-2011.
2. Các dấu hiệu lừa đảo của các CĐT và các sàn BĐS quá nhiều -> sự cảnh giác cao độ của NĐT vào thị trường.
3. Nguồn cung đang dư thừa tại nhiều nơi -> thanh khoản kém.
4. Nhiều nơi giá BĐS đã lên quá cao so với giá trị thực -> sức mua giảm.
5. Lạm pháp tăng, tiền mất giá, lương tăng chậm,... -> nguồn tiền dư thừa đổ vào BĐS giảm.
6. Nhiều cá mập ôm BĐS tạo sóng đẩy giá lên rồi thoát hàng -> nhiều NĐT thứ cấp bị chôn vốn không ra được.

Em ôm 1 ít do có tiền nhàn rỗi, còn thời điểm này mạo hiểm là tèo:-j
Cụ nào có xèng gửi ngân hàng đợi qua 1-2 năm nữa rồi chơi tiếp chưa muộn, đợi 1 số NĐT tèo hẳn rồi vào hốt giá rẻ:))

ĐÂY LÀ TOÀN BỘ QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN CỦA EM NHÉ:))
EM KÍNH MỜI CÁC CỤ SIÊU CAO THỦ CHÉM TIẾP Ạ>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Em tò mò là những tay thoát được đã ôm đống tiền thì giờ tiền đi đâu?
Chẳng phải cũng đi mua chỗ khác rồi hay sao. Giờ còn mấy ai cất tiền nữa.
Đất ven biển thì sao cụ??

Dũng2A

Xe hơi
Phốt đấu giá hay phốt gì vậy cụ?
Đây cụ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đây cụ
Vingroup là tập đoàn lớn, phát triển rất nhiều lĩnh vực từ BĐS, Ô tô, Xe điện, Điện thoại, Y tế, Giáo dục, ..... và hầu như lĩnh vực nào cũng mạnh đặc biết là lĩnh vực BĐS phát triển rộng khắp cả nước với thương hiệu số 1 Việt Nam. Vốn điều lệ của Tập đoàn Vingroup hiện cũng cực khủng với 34.000 tỷ đồng.

Ấy vậy mà so với một doanh nghiệp (bí mật) mới toe đóng trên địa bàn huyện Hoài Đức thì Tập đoàn Vingroup có lẽ chỉ xếp vào hàng tôm tép vì vốn điều lệ của doanh nghiệp bí mật này ~ 144.000 tỷ đồng gấp hơn 4 (bốn) lần cái Tập đoàn Vingroup làm giới công quyền Hà Nội phải dụi mắt liên tục xem tỉnh hay mơ.

Kinh khủng thật, chúc mừng huyện Hoài Đức :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Trần Gia

Xe tăng
Vợ em bị viêm mũi di ứng. Ông bác bị thoái hóa đốt sống. Vào bơi 2 hè. Ngày 2 cử. Giờ khỏi cả rồi. Cái này e k chém gió đâu. Viện paster nha trang là viện vacxin tốt nhất việt nam đấy. Vụ làm căn hộ thì nên. E cũng muốn làm đây. Nhưng mới có đất. vốn chưa nhiều nên tạm dừng. Cụ nào có tầm 3.5 tỷ. Vào nha trang e chỉ cho 1 mảnh rất đẹp. Ngang 5. Dài 38 m. 2 mặt tiền đường 20m và đường 3m ( 18m mặt đường lớn làm kinh doanh. 20 m sau xây căn hộ cho thuê ). Cạnh 7 trường đại học. E muốn mua mà cũng ko đủ tiền. Vì đã mua mảnh bên cạnh rồi. Cụ nào mua làm hàng xóm e luôn.
Cụ cho e hỏi mảnh này cách biển bao xa ạ, vs làm căn hộ cho sv thuê hay đối tượng nào ạ? Vì e thấy nha trang có 1 vài đại học nhỏ, lượng sv chắc ko nhiều ạ

Trần Gia

Xe tăng
Nếu không quan tâm lắm tới "làm ăn" mà chỉ "sống" thôi, sau 55t cháu vào làm căn chung cư chắc ổn cụ nhỉ.
Chung cư thì có lẽ chả cần mua trước, cần khi nào mua khi đó.
Cháu thì thấyvẫn gắn bó với HN, nhưng thích ở vài nơi khác nhau, mỗi năm đôi ba tháng mỗi nơi.
E cũng có ý giống cụ. Ngoài chuyện cơm gạo ra thì việc học hành của F1 đag đc xem là ưu tiên cụ ạ, nên bọn nhóc phải vào đại học thì mình mới sống cho mình đc 😁

Hung Phuc

Xe điện
Nha Trang giờ cụ nào vào nhặt xác đúng thời điểm đó.
Vào mấy hội cư dân đầu tư Arena, Golden bay Cam Ranh....đang rao bán tháo cắt lỗ đầy đó cụ, Resort thì không một bóng khách, tình hình kéo dài thì đầy ông chết

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Cụ cho e hỏi mảnh này cách biển bao xa ạ, vs làm căn hộ cho sv thuê hay đối tượng nào ạ? Vì e thấy nha trang có 1 vài đại học nhỏ, lượng sv chắc ko nhiều ạ
Cách biển 5.1 km cụ ạ. Chỗ này làng đại học 6 trường. Sau này kinh doanh tập trung sinh viên cụ à. Đường hiện trạng có rồi. Nhưng chưa làm đường nhựa thôi.

cào cào

Xe hơi
Cách biển 5.1 km cụ ạ. Chỗ này làng đại học 6 trường. Sau này kinh doanh tập trung sinh viên cụ à. Đường hiện trạng có rồi. Nhưng chưa làm đường nhựa thôi.

[/QUOTE
Đây là lô tiềm năng cụ nói đợt nọ đấy ạ? To tiền ko cụ để em xách vali bay vào :)

Mon 29V

Xe điện
Lô này giá cả thế nào, cụ pm cho em với

Trạng thái
Thớt đang đóng