CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocquybk

Xe điện
So với 3 năm trước thì chuẩn rồi cụ ạ.
Em nói đến việc mở rộng và pt Thanh Trì, quỹ đất ko có nhiều, có mấy khu thì phân lô lên dự án hết rồi (Pháp Vân - Tứ Hiệp, TC5 Tân Triều), nó ko còn quỹ đất để mở rộng nữa. Thanh Trì có hạn chế là cái NT Văn Điển, xe tang đi qua đi lại suốt ngày cũng gớm (nhiều khi em thấy ớn hơn cả việc ở gần 1 cái NT).
Dạ, quỹ đất TTri còn nhiều nhưng do lãnh đạo có muốn bán k thôi. Chứ mở con đường từ Linh Đàm xuống thường Tín theo quy hoạch thì có vô vàn ha đất bán ạ. Mấy khóa trước có bác làm xong bị đè lên bây h vân đag dở giang

Yeuphunu

Xe điện
Theo em cụ bớt kỳ vọng kiếm tiền đi là được. Trước ở hn e cũng suốt ngày nghĩ đến tiền, tiền, tiền. Lúc nào cũng nghĩ phải làm, làm, tìm kiếm cơ hội, giao lưu các kiểu. Giờ vào đây e ở quen. Tự nhiên cái tâm lí kiếm tiền nó bớt đi, tâm lí ham học hỏi nghiên cứu, máu lửa nó cũng bớt đi. Nhưng e khi đi làm ở sg và đn, hn vẫn máu lửa nhé. Còn khi về Nt thấy thoải mái. Các cụ vào đây thì làm cái nhà 5 tầng. 12 phòng cho thuê. 3 - 5 tr/ phòng. Hoặc dễ hơn là mua căn hộ 2 tỷ. 3 tỷ còn lại gửi ngân hàng hoặc mở cửa hàng kinh doanh nhẹ nhàng. Là chiều dạo biển ngon ơ.
Nếu không quan tâm lắm tới "làm ăn" mà chỉ "sống" thôi, sau 55t cháu vào làm căn chung cư chắc ổn cụ nhỉ.
Chung cư thì có lẽ chả cần mua trước, cần khi nào mua khi đó.
Cháu thì thấyvẫn gắn bó với HN, nhưng thích ở vài nơi khác nhau, mỗi năm đôi ba tháng mỗi nơi.

vitcon2019

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, quỹ đất TTri còn nhiều nhưng do lãnh đạo có muốn bán k thôi. Chứ mở con đường từ Linh Đàm xuống thường Tín theo quy hoạch thì có vô vàn ha đất bán ạ. Mấy khóa trước có bác làm xong bị đè lên bây h vân đag dở giang
đất diện tích lớn chỉ làm dự án thôi chứ bác? đất bán cho dân chỉ là đất xen kẹt. Đất xen kẹt làm thời gian là hết, làm gì còn đất?
Thanh trì triển khai các dự án chậm nhỉ? có dự án ở Liên ninh, nằm kẹt giữa đường 1, đường Ngũ hiệp và đường cao tốc thấy triển khai hơi chậm.

Chỉnh sửa cuối:

toannoiphet25

Xe hơi
đất diện tích lớn chỉ làm dự án thôi chứ bác? đất bán cho dân chỉ là đất xen kẹt. Đất xen kẹt làm thời gian là hết, làm gì còn đất?
Thanh trì triển khai các dự án chậm nhỉ? có dự án ở Liên ninh, nằm kẹt giữa đường 1, Ngũ hiệp và đường cao tốc thấy triển khai hơi chậm.
gan trung tam nhat chi co quoc oai gia re

toannoiphet25

Xe hơi
Không cụ ạ. tất cả đất của e ở nha trang. E mua vài năm trước nên ko lỗ. Nhưng so với đỉnh thì lỗ vài trăm/ lô. nên k bán nữa. E chỉ định bán 1 lô thôi. Tdc hòn rớ 2. Mua giá 30 vào đỉnh tháng 05/2018. Bán mãi 1 năm rưỡi nay ko được. Khách mua lại với giá 25. Lỗ quá nên e k bán. Giờ e để kệ. Lô này là lỗ tiền tươi. Thay vì bán thì thôi trả ngân hàng. Đợi sóng sau vậy. Quy nhơn lúc định vay ngân hàng mua tiếp nhơn hội mà e lại thôi. Để tiền làm ăn.
nha trang gia xuong nhieu the cu

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Nếu không quan tâm lắm tới "làm ăn" mà chỉ "sống" thôi, sau 55t cháu vào làm căn chung cư chắc ổn cụ nhỉ.
Chung cư thì có lẽ chả cần mua trước, cần khi nào mua khi đó.
Cháu thì thấyvẫn gắn bó với HN, nhưng thích ở vài nơi khác nhau, mỗi năm đôi ba tháng mỗi nơi.
Cụ chuẩn rồi. E cũng cố kiếm căn chung cư trung cấp trở lên ở cũng sạch sẽ

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Em có căn codotel diamond bay (có sổ đỏ rồi) cụ có quen cò vạc nào để gửi giúp ko ợ.
Condotel giờ khó cụ ạ. Tâm lí ng mua theo đám đông. Giờ tâm lí ai cũng sợ. mà cái này xác định lâu dài thì chắc cụ để thêm 1 time đợi sóng mới hoặc chính phủ hoàn thiện khung pháp lí cho nó đã

Thì em nói 20 - 40 là em nói nhẹ nhàng. Mấy căn bác thản trước cho thuê được 8 - 15 tr. Giờ tầm 4 - 10 thôi cụ ạ. Cụ yên tâm. Nha trang đẹp. K trung quốc thì thằng khác đến. Có mỗi nguồn thu du lịch. tỉnh k đẩy mạnh thì làm gì. E có mảnh đất cách biển 5km. Cạnh làng đại học. Muốn xây căn hộ 5 tầng mà chưa có tiền. Nếu cụ có tiền. Cụ mua đất xây căn hộ full nội thất. 25 - 30 m2. Cho thuê lâu dài e nghĩ là ổn. Còn cụ làm doanh nghiệp tháng kiếm vài trăm chai, vài tỉ thì em không bàn vì e ko đủ trình.
Chắc cụ đang nói đến khu Hòn Rớ 2.Ko biết tình hình đất đai giá cả khu này giờ có giảm thêm chút nào ko cụ so với hồi tháng 8/2019 em vào ?

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Chắc cụ đang nói đến khu Hòn Rớ 2.Ko biết tình hình đất đai giá cả khu này giờ có giảm thêm chút nào ko cụ so với hồi tháng 8/2019 em vào ?
Chỗ này giảm đến đó thôi cụ. Đang nằm trung bình 22 - 28. Trừ mấy lô đẹp góc và vị trí đặc biệt view sông, mặt đường nguyễn tất thành, hoặc 2 mặt tiền nguyễn tất thành và bờ kè giá vẫn neo cao 30 - 50 tùy người cần bán. Tuy nhiên giá là việc của giá. Giao dịch gần như k có mấy. 1 tháng may ra 3- 5 giao dịch. có tháng ko có. E ko mua bán chỗ này nên k quan tâm cụ thể. Chỉ quan sát qua qua thôi vì mình có 2 mảnh ở đó. Cụ trước quan tâm nha trang giờ lại chạy ra đn rồi à. ra đn cụ tìm hiểu được nhiều chưa. Bàn luận cùng e luôn. Rồi cùng so sánh 2 nơi. Vì đn e cũng tìm hiểu 1 thời gian.

fine_thanks

Xe điện
Chỗ này giảm đến đó thôi cụ. Đang nằm trung bình 22 - 28. Trừ mấy lô đẹp góc và vị trí đặc biệt view sông, mặt đường nguyễn tất thành, hoặc 2 mặt tiền nguyễn tất thành và bờ kè giá vẫn neo cao 30 - 50 tùy người cần bán. Tuy nhiên giá là việc của giá. Giao dịch gần như k có mấy. 1 tháng may ra 3- 5 giao dịch. có tháng ko có. E ko mua bán chỗ này nên k quan tâm cụ thể. Chỉ quan sát qua qua thôi vì mình có 2 mảnh ở đó. Cụ trước quan tâm nha trang giờ lại chạy ra đn rồi à. ra đn cụ tìm hiểu được nhiều chưa. Bàn luận cùng e luôn. Rồi cùng so sánh 2 nơi. Vì đn e cũng tìm hiểu 1 thời gian.
Cụ tinm hiểu đáng giá chung cùng vị trí gần gần như nhau thì Đà Nẵng cao hơn Nha Trang nhiều k cụ? Quy Nhơn em thấy giá cao lắm.

santa-morning

Xe buýt
Vâng. Khoảng 20 - 25% rồi cụ. Tùy lô và chỗ thôi nha. Vẫn có chỗ giữ giá nhưng bán k đk :)))
Cụ cho em hỏi khu sân bay cũ tình hình hiện giờ ra sao? E nhìn qua google map thấy đường xá phân lô trông gọn gàng phết, có vẻ hạ tầng đã được đầu tư?

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Cụ cho em hỏi khu sân bay cũ tình hình hiện giờ ra sao? E nhìn qua google map thấy đường xá phân lô trông gọn gàng phết, có vẻ hạ tầng đã được đầu tư?
Đường chính và xương cá gọn gàng hơn. Nhưng giao dịch đứng hình cụ ạ. Từ ngày phúc sơn bị thanh tra đến nay 2 năm rồi đã xong đâu. Giá tụt quần nhưng vẫn cứ 70 đến 200 tùy lô. Vấn đề lúc này k phải là giá mà là khu này có vấn đề về pháp lí. và giao dịch có hay ko thôi. Cụ tìm hiểu thì cũng biết những ng mua ở đây phải mua chênh rất khủng khiếp. Nên người mua toàn đại gia tiền tươi thóc thật. Họ đóng chênh hết rồi. Còn có ít gốc giá hợp đồng họ đóng dần. Nên họ cứ để vậy. Giá cũng ít vỡ vì vị trí đẹp. Tuy nhiên muốn bán thì khó. Ng mua lúc này tâm lí thấy k an toàn với số tiền bỏ ra. Nên tỉ lệ khớp lệnh thấp ạ.

santa-morning

Xe buýt
Đường chính và xương cá gọn gàng hơn. Nhưng giao dịch đứng hình cụ ạ. Từ ngày phúc sơn bị thanh tra đến nay 2 năm rồi đã xong đâu. Giá tụt quần nhưng vẫn cứ 70 đến 200 tùy lô. Vấn đề lúc này k phải là giá mà là khu này có vấn đề về pháp lí. và giao dịch có hay ko thôi. Cụ tìm hiểu thì cũng biết những ng mua ở đây phải mua chênh rất khủng khiếp. Nên người mua toàn đại gia tiền tươi thóc thật. Họ đóng chênh hết rồi. Còn có ít gốc giá hợp đồng họ đóng dần. Nên họ cứ để vậy. Giá cũng ít vỡ vì vị trí đẹp. Tuy nhiên muốn bán thì khó. Ng mua lúc này tâm lí thấy k an toàn với số tiền bỏ ra. Nên tỉ lệ khớp lệnh thấp ạ.
Cảm ơn thông tin của cụ. Khu sân bay này dự chắc vài năm nữa mới thông pháp lý!

lemlem

Xe hơi
Năm nay dễ suy thoái khi anh bạn TQ tắc khẩu, giao thương hạn chế chưa có điểm dừng
Công nghiệp phụ trợ mình còn yếu, nhưng cũng là cơ hội để tạo năm bản lề phát triển tự thân
Bất động sản thì chắc liệt quý đầu năm 2020
Các sản phẩn Bds có pháp lý rõ ràng, tiện nghi khép kín vẫn là kênh đầu tư số 1
Bất động sản nghỉ dưỡng thì lung lay dữ dội nhưng vẫn tiềm năng

Trạng thái
Thớt đang đóng