CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Em thấy trên mạng rao mấy chung cư mini kiểu như dưới này. Các bác có cao kiến gì cho em xin đánh giá nhé :
Chung cư mini theo em có đánh giá và cái nhìn như thế này. Tầm dưới 1 tỷ 1 là cụ tìm chung cư giá rẻ ở xa pháp lí ổn hơn như xuân mai, sails tower, khu dương nội, hà đông, mấy tòa victory trên đại lộ thăng long, hoặc cầu diễn mà mua. Thiếu thì vay.
Còn bản chất chung cư mini nó chỉ giải quyết 1 cái là chỗ ở thuận tiện khu trung tâm. Còn mọi cái khác e k đánh giá cao ví dụ pháp lí. tiện ích. ( tiện ích khu nhà giá rẻ ở xa giờ đã đầy đủ, còn có công viên, khu vui chơi trẻ em, siêu thị, chỗ để xe.
Còn mua chung cư mini pháp lí sổ chung chỉ tiện khi tạm thời trước mắt cụ đang làm ở trung tâm mà k muốn đi xa. Nhưng các vấn đề nảy sinh về sau khá ảnh hưởng đến cụ. E tư vấn vậy thôi, trước e cũng như cụ thôi. có tiền ra xa mà mua. Chịu khó đi xa chút. Sau này nó cũng phồn vinh thôi.
Nói chung cái này cụ cứ nghe em . 90% đúng cho lựa chọn nhanh rồi.

toannoiphet25

Xe hơi
Suy thoái kinh tế thì chưa chấc nhưng chắc là khó 7 phần trăm

mrland1234

Xe tải
Du lịch ảnh hưởng nặng nề nhất .Hết nghị định 100 rồi thì lại dịch bệnh .

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
E cò con, mua mấy căn hộ giá rẻ khu vĩnh điềm trung cho thuê cách đây mấy năm, cuối năm ngoái bán hết. Đang tính xoay sở thì xảy vụ corona.
Cụ mua đó thì có lời ngon rồi mà. cụ có đồng ý vs em chỗ đó so giá cho thuê/ giá trị đầu tư là khá ổn so với chỗ khác k .
Còn tiền dư cụ vào khu trung tâm kiếm lô 80 - 120 m2. giá 2.2 đến 2.6 tỷ vứt đó cho em.

santa-morning

Xe buýt
Cụ mua đó thì có lời ngon rồi mà. cụ có đồng ý vs em chỗ đó so giá cho thuê/ giá trị đầu tư là khá ổn so với chỗ khác k .
Còn tiền dư cụ vào khu trung tâm kiếm lô 80 - 120 m2. giá 2.2 đến 2.6 tỷ vứt đó cho em.
Vâng may hơn khôn ạ. Tính cả tiền cho thuê và lên giá thì ×2, gấp 3 lần gửi tk. E cũng đang nghía kênh đất nền nhưng tình hình thị trường có vẻ ảm đạm này chờ thời gian nữa xem sao. Cảm ơn cụ tv

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Vâng may hơn khôn ạ. Tính cả tiền cho thuê và lên giá thì ×2, gấp 3 lần gửi tk. E cũng đang nghía kênh đất nền nhưng tình hình thị trường có vẻ ảm đạm này chờ thời gian nữa xem sao. Cảm ơn cụ tv
Vâng. Tìm được hàng ngộp 20 % là chốt :)).

Chỗ này giảm đến đó thôi cụ. Đang nằm trung bình 22 - 28. Trừ mấy lô đẹp góc và vị trí đặc biệt view sông, mặt đường nguyễn tất thành, hoặc 2 mặt tiền nguyễn tất thành và bờ kè giá vẫn neo cao 30 - 50 tùy người cần bán. Tuy nhiên giá là việc của giá. Giao dịch gần như k có mấy. 1 tháng may ra 3- 5 giao dịch. có tháng ko có. E ko mua bán chỗ này nên k quan tâm cụ thể. Chỉ quan sát qua qua thôi vì mình có 2 mảnh ở đó. Cụ trước quan tâm nha trang giờ lại chạy ra đn rồi à. ra đn cụ tìm hiểu được nhiều chưa. Bàn luận cùng e luôn. Rồi cùng so sánh 2 nơi. Vì đn e cũng tìm hiểu 1 thời gian.
Em quan tâm cả 2 thị trường Đà Nẵng và Nha Trang mà cụ.Theo quan điểm cá nhân em :

1.Khí hậu :em thích Nha Trang hơn,biển lặng cảm giác tắm vô cùng an toàn,làm du lịch được 4 mùa,biển Nha Trang đẹp hơn
2.Vị trí địa lý : Đà Nẵng nằm giữa dễ thu hút khách được cả 2 đầu Hà Nội và Sài Gòn + nằm trên cung đường di sản thế giới Phong Nha - Huế - Hội An nên tiềm năng về phát triển du lịch lớn hơn so với Nha Trang
3.Cư dân + việc làm : em thích tính cách dân cả 2 nơi nhưng Đà Nẵng dễ hút dân nhập cư nhiều hơn Nha Trang,Nha Trang chỉ làm được du lịch còn Đà Nẵng là trung tâm chính trị kinh tế văn hóa cả miền trung nên công ăn việc làm đa dạng hơn ngoài du lịch như công nghệ thông tin,khu công nghiệp,cảng biển...
4.Quy hoạch : Đà Nẵng quy hoạch đẹp hơn,đường xá to rộng và có rất nhiều con đường lớn xuyên suốt từ trung tâm đến Hội An
5.Du lịch : Đà Nẵng có nguồn khách quốc tế đa dạng hơn so với Nha Trang,họ đang muốn đa dạng hóa nhiều nguồn khách quốc tế ko phụ thuộc hoàn toàn vào 1 nguồn khách nào như Nha Trang chủ yếu là khách Nga và Trung.Để ý dân Việt mình có thể quay lại du lịch Đà Nẵng nhiều lần nhưng Nha Trang thì ko bằng
6.Giá bds : cả 2 nơi tăng giá đã quá cao và đang giảm 20-30% kể từ đỉnh tùy chỗ nhưng về tiềm năng tăng giá em đánh giá Đà Nẵng có cơ hội lớn hơn Nha Trang :)

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Có cụ nào ở Phú Yên Quy Nhơn không ạ, em đang quan tâm ngó thử đất cát 2 khu vực này

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Em quan tâm cả 2 thị trường Đà Nẵng và Nha Trang mà cụ.Theo quan điểm cá nhân em :

1.Khí hậu :em thích Nha Trang hơn,biển lặng cảm giác tắm vô cùng an toàn,làm du lịch được 4 mùa,biển Nha Trang đẹp hơn
2.Vị trí địa lý : Đà Nẵng nằm giữa dễ thu hút khách được cả 2 đầu Hà Nội và Sài Gòn + nằm trên cung đường di sản thế giới Phong Nha - Huế - Hội An nên tiềm năng về phát triển du lịch lớn hơn so với Nha Trang
3.Cư dân + việc làm : em thích tính cách dân cả 2 nơi nhưng Đà Nẵng dễ hút dân nhập cư nhiều hơn Nha Trang,Nha Trang chỉ làm được du lịch còn Đà Nẵng là trung tâm chính trị kinh tế văn hóa cả miền trung nên công ăn việc làm đa dạng hơn ngoài du lịch như công nghệ thông tin,khu công nghiệp,cảng biển...
4.Quy hoạch : Đà Nẵng quy hoạch đẹp hơn,đường xá to rộng và có rất nhiều con đường lớn xuyên suốt từ trung tâm đến Hội An
5.Du lịch : Đà Nẵng có nguồn khách quốc tế đa dạng hơn so với Nha Trang,họ đang muốn đa dạng hóa nhiều nguồn khách quốc tế ko phụ thuộc hoàn toàn vào 1 nguồn khách nào như Nha Trang chủ yếu là khách Nga và Trung.Để ý dân Việt mình có thể quay lại du lịch Đà Nẵng nhiều lần nhưng Nha Trang thì ko bằng
6.Giá bds : cả 2 nơi tăng giá đã quá cao và đang giảm 20-30% kể từ đỉnh tùy chỗ nhưng về tiềm năng tăng giá em đánh giá Đà Nẵng có cơ hội lớn hơn Nha Trang :)
Em đồng ý cụ cả 5 cái đầu. Cái 6 e lại hướng về nha Trang. Vì đà nẵng còn mỗi đất nam hòa xuân và khu về ngũ hành sơn, điện bàn, golden hill, hòa liên. Mấy chỗ này giá ngang hoặc hơn nha trang cách biển có 2.5 đến 3 km nhưng mấy chỗ này lại như xã, khu vùng ven hơi xa. Nên sẽ phát triển khá chậm ( e đi thực địa nhiều rồi ). Còn bản chất kinh tế tài chính đà nẵng có hơn nha trang thật nhưng k đột phá và không đáng kể lắm. Quy mô thì lớn hơn do diện tích lớn hơn và đông dân hơn thôi. Chứ dân cũng nghèo. Thu nhập cũng ngang nha trang.

thangdc

Xe buýt
Hà Lội có khu nào giá thấp mà tiềm năng nhất hả cụ ?
Tiềm năng thì giá nó bị thổi lên ngay chứ làm gì có khu nào ngon mà giá thấp hả cụ. Chỉ có kiểu chưa sốt mà ở gần những khu có quy hoạch hứa hẹn thôi.

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
nghe nói HN bị dừng cấp phép xây MỚI cc trong nội thành.
Liệu giá CC (cụ thể là khu Cầu Giấy, Thanh Xuân) có tăng không ạ?

ndc_thailand

Xe tải
Em đồng ý cụ cả 5 cái đầu. Cái 6 e lại hướng về nha Trang. Vì đà nẵng còn mỗi đất nam hòa xuân và khu về ngũ hành sơn, điện bàn, golden hill, hòa liên. Mấy chỗ này giá ngang hoặc hơn nha trang cách biển có 2.5 đến 3 km nhưng mấy chỗ này lại như xã, khu vùng ven hơi xa. Nên sẽ phát triển khá chậm ( e đi thực địa nhiều rồi ). Còn bản chất kinh tế tài chính đà nẵng có hơn nha trang thật nhưng k đột phá và không đáng kể lắm. Quy mô thì lớn hơn do diện tích lớn hơn và đông dân hơn thôi. Chứ dân cũng nghèo. Thu nhập cũng ngang nha trang.
cụ nằm vùng cho biết khu Mipeco nha trang với

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
cụ nằm vùng cho biết khu Mipeco nha trang với
Con này đi 2 năm nay rồi cụ. Dự án để ko. im lìm. Chẳng thấy giao dịch hay triển khai gì. Lẽ ra phải làm cái bộ mặt đẹp chút mà nhìn nó hoang sơ quá. Giá 35 - 40 chỗ này thì mua hà quang hay phước long, mỹ gia hay hơn. Khu phía bắc hơi chán.

Con này đi 2 năm nay rồi cụ. Dự án để ko. im lìm. Chẳng thấy giao dịch hay triển khai gì. Lẽ ra phải làm cái bộ mặt đẹp chút mà nhìn nó hoang sơ quá. Giá 35 - 40 chỗ này thì mua hà quang hay phước long, mỹ gia hay hơn. Khu phía bắc hơi chán.
Khu Mipeco này cũng bắt xây dựng mới cấp sổ đỏ đứng tên mình.Nha Trang khoản này hơi khoai so với những nơi khác vì hay ép xây dựng,nếu được như khu An Bình Tân thì tốt.Khu phía bắc Nha Trang em có cảm giác như đi vào ngõ cụt,mặt bằng giá cũng ko còn rẻ như khu tái định cư Hòn Xệ dao động 38-45tr/m2,nếu đầu tư thì xuôi xuống phía nam vẫn hay hơn :)

dinhdung87

Xe buýt
1. Chính sách vĩ mô điều tiết BĐS qua cơ chế, chính trị, tín dụng... Kìm hãm sự tăng giá phi mã của BĐS cả nước, tránh nguy cơ vỡ bong bóng 2009-2011.
2. Các dấu hiệu lừa đảo của các CĐT và các sàn BĐS quá nhiều -> sự cảnh giác cao độ của NĐT vào thị trường.
3. Nguồn cung đang dư thừa tại nhiều nơi -> thanh khoản kém.
4. Nhiều nơi giá BĐS đã lên quá cao so với giá trị thực -> sức mua giảm.
5. Lạm pháp tăng, tiền mất giá, lương tăng chậm,... -> nguồn tiền dư thừa đổ vào BĐS giảm.
6. Nhiều cá mập ôm BĐS tạo sóng đẩy giá lên rồi thoát hàng -> nhiều NĐT thứ cấp bị chôn vốn không ra được.

Em ôm 1 ít do có tiền nhàn rỗi, còn thời điểm này mạo hiểm là tèo:-j
Cụ nào có xèng gửi ngân hàng đợi qua 1-2 năm nữa rồi chơi tiếp chưa muộn, đợi 1 số NĐT tèo hẳn rồi vào hốt giá rẻ:))

ĐÂY LÀ TOÀN BỘ QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN CỦA EM NHÉ:))
EM KÍNH MỜI CÁC CỤ SIÊU CAO THỦ CHÉM TIẾP Ạ>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Ý cụ là nó về như năm 2010 ạ?

Ntc8891

Xe hơi
Tiềm năng thì giá nó bị thổi lên ngay chứ làm gì có khu nào ngon mà giá thấp hả cụ. Chỉ có kiểu chưa sốt mà ở gần những khu có quy hoạch hứa hẹn thôi.
có chỗ nào hứa hẹn ko cụ em xin tham khảo với cụ ơi

Xuân Bách

Xe buýt
Vợ em bị viêm mũi di ứng. Ông bác bị thoái hóa đốt sống. Vào bơi 2 hè. Ngày 2 cử. Giờ khỏi cả rồi. Cái này e k chém gió đâu. Viện paster nha trang là viện vacxin tốt nhất việt nam đấy. Vụ làm căn hộ thì nên. E cũng muốn làm đây. Nhưng mới có đất. vốn chưa nhiều nên tạm dừng. Cụ nào có tầm 3.5 tỷ. Vào nha trang e chỉ cho 1 mảnh rất đẹp. Ngang 5. Dài 38 m. 2 mặt tiền đường 20m và đường 3m ( 18m mặt đường lớn làm kinh doanh. 20 m sau xây căn hộ cho thuê ). Cạnh 7 trường đại học. E muốn mua mà cũng ko đủ tiền. Vì đã mua mảnh bên cạnh rồi. Cụ nào mua làm hàng xóm e luôn.
Có e. Cụ cho e xin thông tin với

Trạng thái
Thớt đang đóng