CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Nhìn vào tài sản cụ tổng kết thì mới thấy cụ quyết định đúng đắn. Làm sao mà biết cái gì 100%, thoát hàng khi chợ đông. Nói chung là ngưỡng mộ cụ. Em thì ko phải dân đầu tư, làm có xèng thì mua để dành thôi. Giờ ko mua dc thật giá chỗ nào cũng ngất ngưởng
Cụ mua được căn tc5 lãi vài tỷ là siêu rồi, em ngưỡng mộ cụ chả hết, em toàn ăn non, an toàn thôi :D

Rhett

Xe hơi
Nếu mà cụ cứ lướt lát trong đầu năm 2019 đến bjio thì nó cũng dư ra hơn tỉ rồi, cụ ăn non rồi vứt bank tưởng là cao thủ nhìn trước đc thị trường, nhưng thực tế lại thành an toàn quá mức, nên cũng có phần tiếc cho cách đầu tư của cụ, còn nếu cao thủ thì phải lướt lát cuối 2018 đến nửa đầu 2019, sau đố rút ra về nhà phố, vậy mới là cao tay,
Em làm y cụ bảo, suốt từ 2016 e xem trên trên này thấy không biết bao nhiêu thớt về vỡ bong bóng mà e vẫn đầu tư. Đến giữa năm nay e vẫn lướt được mấy mảnh trong Bình Dương, Bình Phước, cá biệt có mảnh 3000m đất TCLN làm nhẹ vài tỷ. Còn nhà phố liền kề thì giờ em vẫn cho thuê đều nên chả quan tâm nó lên hay xuống cũng mặc. Nói chung em thấy thị trường dù lên dù xuống nếu có kinh nghiệm và cảm giác tốt tí vẫn có cách kiếm ăn, chỉ là khó hơn mà thôi.

Rhett

Xe hơi
Em dạo một vòng từ otofun sang otosaigon. Em thấy nghịch lý rất buồn cười mà em không biết có bác nào thấy như em không. Em sinh ra ở HN và sống ở HCM nên có cơ hội trải nghiệm cả 2 miền.
HN: Đất chả tăng được bao nhiêu, nhà em rao mãi còn chả bán được mà dân HN cứ sợ vỡ bong bóng tới nơi, rút hết tiền về bỏ bank. Các bác trên này đang khảo bảng giá bank xem chỗ nào thơm hơn
HCM: Đất tăng gấp 3-5 lần tất cả các vị trí, giá đang ở mức em đánh giá là kinh khủng. Hiện tại chính xác là cao hơn HN cực kỳ nhiều ( theo cảm nhận của em và theo số liệu nghiên cứu từ bên batdonsan), nhưng mà dân HCM vẫn tự tin là đất HCM sẽ còn tăng nữa sau khi người HCM rút vốn từ các tỉnh về và hạ tầng lên.

Em nghĩ thôi, có nổ chắc HCM banh xác đầu tiên, vì cứ chỗ nào cả làng tự tin là rất dễ ra đi trong nốt nhạc. HN có vẻ đã quá cẩn thận sau trận 10 năm trước phải không các bác.
Mọi người cho em xin ý kiến với ạ. Em cứ thắc mắc tại sao HN và HCM lại khác biệt nhiều tới thế.
Em cũng giống cụ, người Hn, nhưng e sống cả 2 nơi, có bds ở cả 2 tp. Nhìn chung bds hà nội khu vực nội thành vẫn giữ giá tốt và không biến động nhiều suốt chục năm qua, có tăng cũng chỉ theo ls ngân hàng bù lạm phát là chính, ai mua lâu dài để làm tài sản bảo đảm thì ổn. Tuy nhiên về tuơng lai e đánh giá bds khu vực lõi và quanh lõi (dạng Q2, Q9) của tp hcm sẽ có giá ngang hoặc hơn Hn vì kinh tế và sự năng động phát triển của tp hcm trong xu hướng tương lai sẽ là trung tâm kinh tế hàng đầu khu vực. Nó kiểu như hồng kông của Đông nam á vậy. E thì cứ mỗi tp e om 1 cái nhà phố cho thuê thu dòng tiền, yên tâm dưỡng già!

À nói thêm về khí hậu thì trong Nam nó ăn đứt miền Bắc luôn, rất ôn hoà. Tỷ lệ dân bắc chuyển vào Nam ngày càng cao chứ e thấy ít có sự ngược lại.

Chỉnh sửa cuối:

Long921

Xe tăng
Các cụ cố thủ ôm đến giờ thì 1 là giảm giá bán mới bay được, 2 là ôm dài hạn
Ôm cái gì mà tiền thu được về hàng tháng còn đỡ sốt ruột
Mua đất nền đồng không mông quạnh thì xác định
May mà 1 năm nay em không mua gì vì dựa vào giác quan thứ 6 :D
Cụ cho em hỏi h mà ôm đất ở HN thì nên ôm chỗ nào cụ nhỉ :D

surynguyen

Tháo bánh
Cụ mua được căn tc5 lãi vài tỷ là siêu rồi, em ngưỡng mộ cụ chả hết, em toàn ăn non, an toàn thôi :D
Em mua để dun
Em cũng giống cụ, người Hn, nhưng e sống cả 2 nơi, có bds ở cả 2 tp. Nhìn chung bds hà nội khu vực nội thành vẫn giữ giá tốt và không biến động nhiều suốt chục năm qua, có tăng cũng chỉ theo ls ngân hàng bù lạm phát là chính, ai mua lâu dài để làm tài sản bảo đảm thì ổn. Tuy nhiên về tuơng lai e đánh giá bds khu vực lõi và quanh lõi (dạng Q2, Q9) của tp hcm sẽ có giá ngang hoặc hơn Hn vì kinh tế và sự năng động phát triển của tp hcm trong xu hướng tương lai sẽ là trung tâm kinh tế hàng đầu khu vực. Nó kiểu như hồng kông của Đông nam á vậy. E thì cứ mỗi tp e om 1 cái nhà phố cho thuê thu dòng tiền, yên tâm dưỡng già!

À nói thêm về khí hậu thì trong Nam nó ăn đứt miền Bắc luôn, rất ôn hoà. Tỷ lệ dân bắc chuyển vào Nam ngày càng cao chứ e thấy ít có sự ngược lại.
Cụ nóiHCM

Chỉ cảnh giác ảo thui cụ ạ. Chứ HCM ai chẳng muốn vào. Nhân tài vào hết rùi. Em cũng muốn vào nhưng chưa đủ tự tin

surynguyen

Tháo bánh
nhưng em thấy người miền nam họ không kiểu suy nghĩ định cư như hn đâu, vì thế vào đánh sóng trong sài gòn toàn người bắc, dân nam họ vừa làm vừa chơi, làm bn tiêu bấy nhiêu ấy mà chưa chắc đã lo mua nhà mua đất
Trong Năm toàn Bắc Tiến rồi. Nhà em mấy ông anh vào làm rau quả xuất khẩu. Nhà đất khắp Sg, nói chung là trong SG OK hơn ngoài Bắc. Nhưng ko phải ai cũng vào dc. Bổ sung tí Cty em 100% trong sg toàn dân Bắc hết, ông sếp vừa khánh thành biệt thự Xala 100 tỷ thui

surynguyen

Tháo bánh
nhưng em thấy người miền nam họ không kiểu suy nghĩ định cư như hn đâu, vì thế vào đánh sóng trong sài gòn toàn người bắc, dân nam họ vừa làm vừa chơi, làm bn tiêu bấy nhiêu ấy mà chưa chắc đã lo mua nhà mua đất
Người SG gốc đạt hết rồi. Giống dân phố cổ HN lúc nào cũng chỉ dc cái mác. Ăn chơi quen rồi làm gì có sức chiến đấu

Haiphamthanh

Xe tải
Hàng shophouse Vin cứ ra hàng là đã chênh cả tỷ bạc, a Vượng để cho nhân viên thao túng hàng hóa, ăn chia chênh lệch, khách thì tưởng ngon lao đầu vào mua chênh xong bán chênh thì lại bị chửi. E là e kị hàng Vin, thấy lãi cũng k mua
Toàn tạo cầu ảo thôi các đại lý đưa đẩy mua bán để nhà đt tưởng hớp được là dính đòn ngay ra tết ế đầy ngồi đấy mà cháy hàng

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Câu trước câu sau của mợ sao đá nhau chan chát thế ;))
Tôi đang bảo năm 2019 tôi không lướt gì
Mợ bảo nửa năm không lướt là nháo nhào
Tôi bảo không lướt thật
Mợ lại bảo đâu nói năm nay :))

Sale đã phải vào để tận đây tìm khách thì cũng chỉ vào chém chứ sao lừa được các cụ trên này ;))
Nhưng sale mà khinh, chửi khách như chém chả thì trong đây cũng chỉ có 1-2 người :))
thế thì tôi lỡ đánh giá cụ quá cao rồi!!!vì đến trình độ đọc hiểu của cụ còn có vấn đề
bất động sản là cuộc chơi về thời gian và dành cho người có cái đầu tính toán, chứ không phải người sờ vào đâu cũng sợ rồi rủ người khác sợ theo mình vì người có ít tiền thì còn sợ, chớ người nhiều tiền thì chẳng cần người khác đi dạy khôn mình.
Gì chứ đất là tài sản chẳng có chuyện xuống giá, chẳng qua có tăng được như kì vọng hay không thôi
Nghề gì theo nghiệp đấy, người quen biết tôi, giao dịch với tôi không ít trên này, cụ lập hẳn cái thớt hỏi xem đã từng có ai bị tôi lừa, tôi nói không chuẩn trên này chưa hộ cái nữa là tôi còn éo thèm chào mời ai mua dự án nào =))
Đàn bà như tôi đi vệ sinh còn không qua ngọn cỏ
còn đàn ông như cụ, thở ra vài lời không ra gì cũng chỉ là ngọn cỏ để người khác làm thước đo cho sự đi vệ sinh của phụ nữ thôi
Cụ bảo tôi khinh, tôi đính chính mọe luôn cho cụ hiểu, tôi cực kỳ khinh người, nhất là loại người không hiểu biết, thích đi comment dạo tỏ ra nguy hiểm, nhưng muốn nguy hiểm thì phải có não đã cụ nhé!!!
Còn tôi làm nghề chân chính, được pháp luật thừa nhận, thằng nào xúc phạm tôi, tôi éo có lí do gì không chửi toang mặt nó nhé!!!

duong donte

Xe tải
E chả bắt đáy gì cả, chục năm nay e mua bán liên tục, năm nào cũng mua bán, đóng băng cũng mua mà phục hồi cũng mua, nhưng ở đỉnh thì em không mua :))
Em toàn mua giá 1x và chưa tăng lần nào, còn đã tăng 3-4-10 lần thì em chả dại đâm đầu mua ;))
Em thích cách suy nghĩ của cụ quá! Cụ có ở khu Cầu Giấy Mỹ Đình cho em mời CF phát.

Mabunk

Xe đạp
Các cụ cho hỏi: dự án khu đô thị, nhà ở hình thành trong tương lai đã ra hđmb, hợp đồng ghi nhà mình tự xây, xây xong mới cấp sổ đỏ thì đất đó có thể bị cắm ngân hàng rồi sau này ngân hàng siết ko

Airblade2015

Xe buýt

Em nghĩ là giá bđs tp HCM khô tăng mãi được, chưa kể theo dự báo thì tp HCM 2-3 chục năm nữa sẽ bị chìm trong nước biển

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mỗi ngồi hóng các cụ mà cháu ung cmn hết thủ ~o)

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Con người mà trên mạng xã hội, giữa nơi công cộng chưa gì đã mày tao.....Cách nói chuyện thì tự coi mình là tài giỏi,xấc xược, khoe mẽ giầu có là 1 dạng của người háo thắng...dễ bị cuốn vào những tranh cãi vô nghĩa,mất thời gian.... nếu là đàn ông đã xấu rồi, đàn bà thì càng xấu hơn !

katenguyen

Xe điện
Em dạo một vòng từ otofun sang otosaigon. Em thấy nghịch lý rất buồn cười mà em không biết có bác nào thấy như em không. Em sinh ra ở HN và sống ở HCM nên có cơ hội trải nghiệm cả 2 miền.
HN: Đất chả tăng được bao nhiêu, nhà em rao mãi còn chả bán được mà dân HN cứ sợ vỡ bong bóng tới nơi, rút hết tiền về bỏ bank. Các bác trên này đang khảo bảng giá bank xem chỗ nào thơm hơn
HCM: Đất tăng gấp 3-5 lần tất cả các vị trí, giá đang ở mức em đánh giá là kinh khủng. Hiện tại chính xác là cao hơn HN cực kỳ nhiều ( theo cảm nhận của em và theo số liệu nghiên cứu từ bên batdonsan), nhưng mà dân HCM vẫn tự tin là đất HCM sẽ còn tăng nữa sau khi người HCM rút vốn từ các tỉnh về và hạ tầng lên.

Em nghĩ thôi, có nổ chắc HCM banh xác đầu tiên, vì cứ chỗ nào cả làng tự tin là rất dễ ra đi trong nốt nhạc. HN có vẻ đã quá cẩn thận sau trận 10 năm trước phải không các bác.
Mọi người cho em xin ý kiến với ạ. Em cứ thắc mắc tại sao HN và HCM lại khác biệt nhiều tới thế.
Nói đi cũng phải nói lại, CĐT trong SG làm cũng ra tấm ra món không lom đom như mấy ông ngoài Bắc. Dân Miền Nam họ cũng chú trọng tới chất lượng cuộc sống, cảnh quan tổng thể cả khu, còn dân HN thì vẫn có tư tưởng tiết kiệm. Giá chung cư trong SG rất cao nhưng vẫn bán chạy, HN thì hiếm hoi lắm mới có 1 dự án cao cấp thật sự (em chưa thấy khu nào của VIn là cao cấp nhé). Trong Nam họ sẵn sàng chi tiền để hưởng thụ nên CĐT đầu tư cao hơn, giá bán cao hơn họ vẫn mua

BMV_HN

Xe điện
Thời nào mà chẳng Nam tiến thành công hơn .
Chứ ra bắc nhất là Vân Đồn với QN HL như mấy cụ SG vừa rồi nghe theo cò lái phi thuyền giờ vẫn đang trên Mặt trăng

apple.developer

Xe buýt
Người ta thống kê các nước giâu chủ yếu nằm ở khu vực ôn đới, không khí lạnh. chứ khu vực nhiệt đới thì kém hơn :))

https://www.google.com.vn/amp/s/amp.vnexpress.net/khoa-hoc/bang-tuyet-lam-cac-nuoc-phuong-bac-phat-trien-hon-1986845.html

Thời nào mà chẳng Nam tiến thành công hơn .
Chứ ra bắc nhất là Vân Đồn với QN HL như mấy cụ SG vừa rồi nghe theo cò lái phi thuyền giờ vẫn đang trên Mặt trăng

Trạng thái
Thớt đang đóng