CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Năm 2019 được xem là năm khó nhất đối với toàn doanh nghiệp bất động sản. Những vướng mắc đến từ việc lấn cấn pháp lý, nhiều loại hình khung pháp lý chưa hoàn chỉnh, các dự án vướng đất công, vi phạm TTXD rồi đứng im tại chỗ khiến thị trường toàn TP.HCM rơi vào thế ảm đạm chưa từng có trong vòng 5 năm trở lại đây.
http://m.cafef.vn/mua-tet-am-dam-cua-nhieu-doanh-nghiep-bat-dong-san-20191219083500998.chn

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ cố thủ ôm đến giờ thì 1 là giảm giá bán mới bay được, 2 là ôm dài hạn
Ôm cái gì mà tiền thu được về hàng tháng còn đỡ sốt ruột
Mua đất nền đồng không mông quạnh thì xác định
May mà 1 năm nay em không mua gì vì dựa vào giác quan thứ 6 :D

chuyenchemgio

Xe tăng
Nếu mà cụ cứ lướt lát trong đầu năm 2019 đến bjio thì nó cũng dư ra hơn tỉ rồi, cụ ăn non rồi vứt bank tưởng là cao thủ nhìn trước đc thị trường, nhưng thực tế lại thành an toàn quá mức, nên cũng có phần tiếc cho cách đầu tư của cụ, còn nếu cao thủ thì phải lướt lát cuối 2018 đến nửa đầu 2019, sau đố rút ra về nhà phố, vậy mới là cao tay,

Justforfuntoo

Xe container
Nếu mà cụ cứ lướt lát trong đầu năm 2019 đến bjio thì nó cũng dư ra hơn tỉ rồi, cụ ăn non rồi vứt bank tưởng là cao thủ nhìn trước đc thị trường, nhưng thực tế lại thành an toàn quá mức, nên cũng có phần tiếc cho cách đầu tư của cụ, còn nếu cao thủ thì phải lướt lát cuối 2018 đến nửa đầu 2019, sau đố rút ra về nhà phố, vậy mới là cao tay,
Công vieẹc của em không phù hợp lướt lát cụ ạ, phương châm của em lúc nào cũng ăn non nhưng an toàn
Chứ đầu 2019 mà em ôm thì giờ 100% mắc kẹt :))
Đầu tư thế nào để phù hợp với hoàn cảnh mới là quan trọng, đảm bảo lãi 100%, chứ không cần lãi nhiều
Chỉ cần 1 lần mắc kẹt là đi tong thành quả của cả chục năm

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Công vieẹc của em không phù hợp lướt lát cụ ạ, phương châm của em lúc nào cũng ăn non nhưng an toàn
Chứ đầu 2019 mà em ôm thì giờ 100% mắc kẹt :))
Đầu tư thế nào để phù hợp với hoàn cảnh mới là quan trọng, đảm bảo lãi 100%, chứ không cần lãi nhiều
Chỉ cần 1 lần mắc kẹt là đi tong thành quả của cả chục năm
cẩn thận cũng tốt, nhưng đối với người đầu tư, cẩn thận quá mất nhiều cơ hội
Em thì làm việc với nhiều KH giống cụ phăn
cũng tự cao tự đại
nhưng khi chuyển sang cho người khác, toàn tiếc chảy máu mắt
he he
mà thôi, biết trước đã là Thánh
ông nào cũng bảo không thích lướt, nhưng tầm nửa năm là nháo nhào rồi :D

Justforfuntoo

Xe container
cẩn thận cũng tốt, nhưng đối với người đầu tư, cẩn thận quá mất nhiều cơ hội
Em thì làm việc với nhiều KH giống cụ phăn
cũng tự cao tự đại
nhưng khi chuyển sang cho người khác, toàn tiếc chảy máu mắt
he he
mà thôi, biết trước đã là Thánh
Thề với mợ hơn 1 năm nay tôi để tiền trong bank, quan sát và không mua dự án nào, cũng chả tiếc chảy máu mắt, cũng chả thấy nháo nhào, cảm thấy không nên mua thì không liều, không cố, vì có phải trong tay chưa có bds nào đâu mà phải vội.
Nhìn sale chém thì cười nhạt thôi, lúc nào thấy sale chém ẩu thì vào troll để các cụ không có thông tin thì khỏi bị mắc lừa thôi
Để đạt được mức tâm như thuỷ, biết điểm dừng - không phải ai cũng đạt được :)), và tất nhiên sẽ bị gán cho nhiều câu từ hay ho như gato, tiếc của, tự cao tự đại, vân vân và mây mây ;))
Mời các cụ bình loạn tiếp :))

em_yeu_X6

Xe hơi
Em thấy đợt rồi BĐS ở các Tỉnh bị siết mạnh quá nên không lên nổi chứ mà cứ thả nổi cho thị trường thì cũng ngon chứ chẳng phải ảm đạm như này đâu

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Thề với mợ hơn 1 năm nay tôi để tiền trong bank, quan sát và không mua dự án nào, cũng chả tiếc chảy máu mắt, cũng chả thấy nháo nhào, cảm thấy không nên mua thì không liều, không cố, vì có phải trong tay chưa có bds nào đâu mà phải vội.
Nhìn sale chém thì cười nhạt thôi, lúc nào thấy sale chém ẩu thì vào troll để các cụ không có thông tin thì khỏi bị mắc lừa thôi
Để đạt được mức tâm như thuỷ, biết điểm dừng - không phải ai cũng đạt được :)), và tất nhiên sẽ bị gán cho nhiều câu từ hay ho như gato, tiếc của, tự cao tự đại, vân vân và mây mây ;))
em đâu nói năm nay.
năm nay thì chững quá
mà không chững sao được khi CĐT nào cũng bị thanh tra, dự án thì đình chỉ nhiều, chẳng ai dám ho
em thích người thật việc thật, chứ chém thì em chém giời bể, mua đi, tăng gấp chục lần
quan điểm của em chậm mà vững
cái gì có nền tảng thì đấy là giá trị thật
còn như cụ mà cứ bảo không lướt thì lạ thật
thường sale ẩu không nói , nhưng khách nói 10 câu thì em biết ngay khách kiểu gì

O Muong Te

Xe điện

Justforfuntoo

Xe container
em đâu nói năm nay.
năm nay thì chững quá
mà không chững sao được khi CĐT nào cũng bị thanh tra, dự án thì đình chỉ nhiều, chẳng ai dám ho
em thích người thật việc thật, chứ chém thì em chém giời bể, mua đi, tăng gấp chục lần
quan điểm của em chậm mà vững
cái gì có nền tảng thì đấy là giá trị thật
còn như cụ mà cứ bảo không lướt thì lạ thật
thường sale ẩu không nói , nhưng khách nói 10 câu thì em biết ngay khách kiểu gì
Câu trước câu sau của mợ sao đá nhau chan chát thế ;))
Tôi đang bảo năm 2019 tôi không lướt gì
Mợ bảo nửa năm không lướt là nháo nhào
Tôi bảo không lướt thật
Mợ lại bảo đâu nói năm nay :))

Sale đã phải vào để tận đây tìm khách thì cũng chỉ vào chém chứ sao lừa được các cụ trên này ;))
Nhưng sale mà khinh, chửi khách như chém chả thì trong đây cũng chỉ có 1-2 người :))

Justforfuntoo

Xe container
Em thấy đợt rồi BĐS ở các Tỉnh bị siết mạnh quá nên không lên nổi chứ mà cứ thả nổi cho thị trường thì cũng ngon chứ chẳng phải ảm đạm như này đâu
Chả nổi ầm ầm, tăng gấp bao nhiêu lần trong 2-3 năm rồi nhà nước mới siết lại ý chứ

Sống Gọn

Xe hơi
Kiều hối 15 tỷ đô / 1 năm, mà chủ yếu HCM mới có kiều hối. cụ biết tâm lý người VN rồi đó, có tiền là mua đất cất nhà.

đó là lý do BDS HCM vượt HN đó.

Theo em biết thì thu nhập bình quân đầu người HCM cao gần gấp 2 HN nữa
Năng suất lao động SG cao hơn HN nhiều, khí hậu 4 mùa đều ôn hoà như nhau ko như HN mưa dầm nắng rát. Thu ngân sách HCM so với HN thì biết.

mrkhenam

Xe hơi
Năng suất lao động SG cao hơn HN nhiều, khí hậu 4 mùa đều ôn hoà như nhau ko như HN mưa dầm nắng rát. Thu ngân sách HCM so với HN thì biết.
nhưng em thấy người miền nam họ không kiểu suy nghĩ định cư như hn đâu, vì thế vào đánh sóng trong sài gòn toàn người bắc, dân nam họ vừa làm vừa chơi, làm bn tiêu bấy nhiêu ấy mà chưa chắc đã lo mua nhà mua đất

Justforfuntoo

Xe container
Mấy bạn em bán dự án của Vin nửa năm nay kêu như cháy đồi.
Bán đắt gấp rưỡi cc nội đô, lại còn đúng thời kỳ ảm đạm của bds thì làm gì không kêu
Vim năm vừa rồi bán mấy nghìn lô liền kề bthu, mỗi lô 10-30 tỷ * 2500 lô thì làm gì chả lãi
Chứ cc thì ế thảm

surynguyen

Tháo bánh
Pháp lý yếu mà hạ tầng đẹp báo chí lăng xê có cảm giác gì ko các đại ca?
http://m.kinhtedothi.vn/khong-khi-giang-sinh-tran-ngap-khu-do-thi-thanh-ha- 360495.html
Tháng 7 vừa rồi em bỏ cọc 200tr ở Thanh Hà đấy. Nghĩ lại mất tiền vẫn thấy may. Cái lũ cò vạc ở Thanh Hà khiếp lắm, người tung kẻ hứng, lừa đảo có hệ thống. Giờ thì vêu mõn rồi kaka

cào cào

Xe hơi
Phú Quốc - Nha Trang - Đà Nẵng giờ thấy HCM đều đi vào trạng thái chững, giá bđs cao nên ng mua chùn tay, rồi những cảnh báo về pháp lý khiến ng mua do dự nhiều hơn, các dự án bị siết thanh kiểm tra mạnh hơn, nói chung các biện pháp điều tiết của nhà nước em thấy ổn chỉ là chậm quá khiến ng mua sau bị kẹt lại, mất thanh khoản, còn ở đâu cũng có chỗ ăn đc, kiểu như nhà sắp ra mặt đường thì kiểu j chả tăng vài giá

Trần.Điền

Xe hơi
Cụ nói chuẩn

babetnhe_no1

Xe buýt
Bán đắt gấp rưỡi cc nội đô, lại còn đúng thời kỳ ảm đạm của bds thì làm gì không kêu
Vim năm vừa rồi bán mấy nghìn lô liền kề bthu, mỗi lô 10-30 tỷ * 2500 lô thì làm gì chả lãi
Chứ cc thì ế thảm
Hàng shophouse Vin cứ ra hàng là đã chênh cả tỷ bạc, a Vượng để cho nhân viên thao túng hàng hóa, ăn chia chênh lệch, khách thì tưởng ngon lao đầu vào mua chênh xong bán chênh thì lại bị chửi. E là e kị hàng Vin, thấy lãi cũng k mua

surynguyen

Tháo bánh
Thề với mợ hơn 1 năm nay tôi để tiền trong bank, quan sát và không mua dự án nào, cũng chả tiếc chảy máu mắt, cũng chả thấy nháo nhào, cảm thấy không nên mua thì
không liều, không cố, vì có phải trong tay chưa có bds nào đâu mà phải vội.
Nhìn vào tài sản cụ tổng kết thì mới thấy cụ quyết định đúng đắn. Làm sao mà biết cái gì 100%, thoát hàng khi chợ đông. Nói chung là ngưỡng mộ cụ. Em thì ko phải dân đầu tư, làm có xèng thì mua để dành thôi. Giờ ko mua dc thật giá chỗ nào cũng ngất ngưởng

Trạng thái
Thớt đang đóng