CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

em_yeu_X6

Xe hơi
Chắc cá mập rút hết rồi.
Quận 9 năm nay chỉ có khu vực Liên Phường, Bưng Ông Thoàn là tăng so với tháng 12 năm ngoái. Còn nữa đi ngang hoặc giảm nhẹ.
Tuy nhiên nó vẫn có giao dịch chứ không chết hẳn :)

To Uyen 2605

Xe tải
Quận 9 năm nay chỉ có khu vực Liên Phường, Bưng Ông Thoàn là tăng so với tháng 12 năm ngoái. Còn nữa đi ngang hoặc giảm nhẹ.
Tuy nhiên nó vẫn có giao dịch chứ không chết hẳn :)
Bác cho em hỏi khu quận 2 thế nào bác?

em_yeu_X6

Xe hơi
Bác cho em hỏi khu quận 2 thế nào bác?
Theo em quận 2 sắp tới sẽ vẫn tiếp tục tăng đều.
Làn sóng nhà giàu quận 7 dư cư sang quận 2 vẫn đang tiếp tục và sắp tới quận 2 sẽ có thêm cú hích hạ tầng khi đường song hành làm xong và lương định của mở rộng.
Các bác cũng có thể nghiên cứu thêm khu xung quanh quốc lộ 13 sắp mở rộng.
Khi bến xe miền đông di dời thì quốc lộ 13 sẽ rất thoáng đẹp.
Đó là đánh giá riêng của em về sài gòn.
Còn em vẫn chuyên Bắc Vân Phong ạ.

RX470_HN

Xe tăng
lô e hơn 2000m ạ, gần 90s homestay, cụ có biết đoạn này k ạ
Vậy giá 12 cũng khá hợp lí. Cụ lấy được chưa.
Tầm 2000m2 mới tạm làm homestay được. Xóm đó cũng bé mà chắc loanh quanh em với cụ gần nhau.
Em thì đang đàm phán thêm.

To Uyen 2605

Xe tải
Theo em quận 2 sắp tới sẽ vẫn tiếp tục tăng đều.
Làn sóng nhà giàu quận 7 dư cư sang quận 2 vẫn đang tiếp tục và sắp tới quận 2 sẽ có thêm cú hích hạ tầng khi đường song hành làm xong và lương định của mở rộng.
Các bác cũng có thể nghiên cứu thêm khu xung quanh quốc lộ 13 sắp mở rộng.
Khi bến xe miền đông di dời thì quốc lộ 13 sẽ rất thoáng đẹp.
Đó là đánh giá riêng của em về sài gòn.
Còn em vẫn chuyên Bắc Vân Phong ạ.
Em cảm ơn bác nhiều lắm. Bác cho em hỏi thêm chút đường Lương Đình Của mà mở rộng thì nó giải quyết được vấn đề gì vậy bác

To Uyen 2605

Xe tải
Em dạo một vòng từ otofun sang otosaigon. Em thấy nghịch lý rất buồn cười mà em không biết có bác nào thấy như em không. Em sinh ra ở HN và sống ở HCM nên có cơ hội trải nghiệm cả 2 miền.
HN: Đất chả tăng được bao nhiêu, nhà em rao mãi còn chả bán được mà dân HN cứ sợ vỡ bong bóng tới nơi, rút hết tiền về bỏ bank. Các bác trên này đang khảo bảng giá bank xem chỗ nào thơm hơn
HCM: Đất tăng gấp 3-5 lần tất cả các vị trí, giá đang ở mức em đánh giá là kinh khủng. Hiện tại chính xác là cao hơn HN cực kỳ nhiều ( theo cảm nhận của em và theo số liệu nghiên cứu từ bên batdonsan), nhưng mà dân HCM vẫn tự tin là đất HCM sẽ còn tăng nữa sau khi người HCM rút vốn từ các tỉnh về và hạ tầng lên.

Em nghĩ thôi, có nổ chắc HCM banh xác đầu tiên, vì cứ chỗ nào cả làng tự tin là rất dễ ra đi trong nốt nhạc. HN có vẻ đã quá cẩn thận sau trận 10 năm trước phải không các bác.
Mọi người cho em xin ý kiến với ạ. Em cứ thắc mắc tại sao HN và HCM lại khác biệt nhiều tới thế.

surynguyen

Tháo bánh
Em dạo một vòng từ otofun sang otosaigon. Em thấy nghịch lý rất buồn cười mà em không biết có bác nào thấy như em không. Em sinh ra ở HN và sống ở HCM nên có
cơ hội trải nghiệm cả 2 miền.
HN: Đất chả tăng được bao nhiêu, nhà em rao mãi còn chả bán được mà dân HN cứ sợ vỡ bong bóng tới nơi, rút hết tiền về bỏ bank. Các bác trên này đang khảo bảng giá bank xem chỗ nào thơm hơn
HCM: Đất tăng gấp 3-5 lần tất cả các vị trí, giá đang ở mức em đánh giá là kinh khủng. Hiện tại chính xác là cao hơn HN cực kỳ nhiều ( theo cảm nhận của em và theo số liệu nghiên cứu từ bên batdonsan), nhưng mà dân HCM vẫn tự tin là đất HCM sẽ còn tăng nữa sau khi người HCM rút vốn từ các tỉnh về và hạ tầng lên.

Em nghĩ thôi, có nổ chắc HCM banh xác đầu tiên, vì cứ chỗ nào cả làng tự tin là rất dễ ra đi trong nốt nhạc. HN có vẻ đã quá cẩn thận sau trận 10 năm trước phải không các bác.
Mọi người cho em xin ý kiến với ạ. Em cứ thắc mắc tại sao HN và HCM lại khác biệt nhiều tới thế.
Hà nội cũng từng như vậy mà cụ. Điên đảo ý. Sóng hết sẽ thấy như cầu thực cụ ạ.

Justforfuntoo

Xe container
Dân miền bắc xưa nay vẫn ăn chắc mặc bền, đầu tư vào bds nhiều đời nay nên có kinh nghiệm
Miền Nam thì trước không coi trọng an cư mà thích nhậu nhẹt hơn, thích đi thuê nhà hơn nên giá cho thuê cao. Gần đây người miền bắc di cư vào miền Nam nhiều, dân miền nam cũng ý thức hơn trong việc định cư nên giá bắt đầu bị thổi lên nhiều, nhưng do chưa có kinh nghiệm trong vỡ bong bóng và do bản tính liều cao hơn dân miền bắc nên vẫn tự tin :))

_QuyKiemSau_

Xe hơi
Dân miền bắc xưa nay vẫn ăn chắc mặc bền, đầu tư vào bds nhiều đời nay nên có kinh nghiệm
Miền Nam thì trước không coi trọng an cư mà thích nhậu nhẹt hơn, thích đi thuê nhà hơn nên giá cho thuê cao. Gần đây người miền bắc di cư vào miền Nam nhiều, dân miền nam cũng ý thức hơn trong việc định cư nên giá bắt đầu bị thổi lên nhiều, nhưng do chưa có kinh nghiệm trong vỡ bong bóng và do bản tính liều cao hơn dân miền bắc nên vẫn tự tin :))
Chuẩn cụ, nên ở ngoài bắc thì đất thổ cư vẫn là bền vững

babetnhe_no1

Xe buýt
Vậy giá 12 cũng khá hợp lí. Cụ lấy được chưa.
Tầm 2000m2 mới tạm làm homestay được. Xóm đó cũng bé mà chắc loanh quanh em với cụ gần nhau.
Em thì đang đàm phán thêm.
Em đang trong quá trình đàm phán cụ ạ. Liên quan chút đến giấy tờ nữa. Em mua chung nên sau cắt ra của e còn 1000m2 thôi ạ, chuyển đổi lên thổ cư khoảng 400

ndc_thailand

Xe tải
Em dạo một vòng từ otofun sang otosaigon. Em thấy nghịch lý rất buồn cười mà em không biết có bác nào thấy như em không. Em sinh ra ở HN và sống ở HCM nên có cơ hội trải nghiệm cả 2 miền.

Kiều hối 15 tỷ đô / 1 năm, mà chủ yếu HCM mới có kiều hối. cụ biết tâm lý người VN rồi đó, có tiền là mua đất cất nhà.

đó là lý do BDS HCM vượt HN đó.

Theo em biết thì thu nhập bình quân đầu người HCM cao gần gấp 2 HN nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng