CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

gaphuxe

Xe tải
Website
nhathongminhviet.vn
Em dính Sơn Tây - Ba Vì ạ. may là ko vay, nhưng bài học rất lớn.
Vụ này quá nổi tiếng rồi,chia buồn cùng cụ nhưng em thì quan niệm "THẤT BẠI TẠO NÊN ĐỘT PHÁ".Em sợ nghe quan điểm của những cụ khoe chưa bao giờ đầu tư thất bại hơn là những cụ ít nhiều thất bại đôi lần :)

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cứ để ý thị trường chứng khoán thời điểm này hầu như chỉ tăng bluechip thôi :) , biết tại sao ko :)
tại vì thị trường nó cũng đang ở giai đoạn nghe ngóng, tâm lý chung là tâm lý sợ hãi .....người ta sợ đầu tư vào cổ phiếu trà đá sợ mất thanh khoản nên là cứ dập dềnh giá ở gần ngưỡng 1k điểm thôi
ở thị trường bds đất nền điều tương tự cũng như thế thôi, ông nào khôn thì chỉ nên đầu tư đất có giá trị thật thôi, những chỗ nào ăn lãi gấp 2 lần ngân hàng tầm 20-30 phần trăm 1 năm cũng là thành công rồi, đừng có quá tham lam đòi nhân 5 10 lần trong 1-2 năm như đợt trc nữa thì vẫn ok, sống khoẻ bình thường

Vitamin gogo

Xe buýt
Đã xác lập mặt bằng giá mới thì không vỡ được. Các dự án năm 2019 không phê duyệt cái nào, dự là 2020 vẫn thế. cung khan, cầu mạnh, giá thuế cao, luật mới sửa đổi tháng 6/2020. Nên chịu không biết đường nào mà lần, cần mua thì cứ mua, mua là được.

khanhnguyen09

Xe container
Đoán nổi thì Ko có thời gian cào ot tồ fun cụ ạ. Đây là cảm nhận mỗi người
Em thấy ở thị trường mình, càng ngu thì càng dễ thắng, cảm nhận của em là như vậy.

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ cứ bình tĩnh,cứ như mấy hôm trước có động đất bên Lào và hôm nay có động đất ở Cao Bằng mà các chung cư ở Hà Nội đã rung lắc rồi,nói dại ít nữa động đất ở ngay chung tâm Hà Nội thì khi đó giá chung cư có tăng không nhỉ:))
Động đất thì thằng nhà đất chết đầu tiên ấy, chung cư nó thiết kế có tính cả động đất cấp 6-7 rồi. Cụ nên lo cho nhà cụ thì hơn.

gaphuxe

Xe tải
Website
nhathongminhviet.vn
Vụ này quá nổi tiếng rồi,chia buồn cùng cụ nhưng em thì quan niệm "THẤT BẠI TẠO NÊN ĐỘT PHÁ".Em sợ nghe quan điểm của những cụ khoe chưa bao giờ đầu tư thất bại hơn là những cụ ít nhiều thất bại đôi lần :)
Mọi người vẫn xem đấy là bài học tốt cho em. Nên may mắn giờ nhiều anh em bạn bè vẫn tin em tư vấn và góp xèng (nếu cần)

khanhnguyen09

Xe container
:))
=))
Người ta phải nhìn xa trông rộng thì mới chốt lãi được chứ, nhìn ngắn thì còn ôm còn nghĩ nó lên ;))
Cái gì cũng có mức đỉnh của nó. Như đất ngõ 4 quận nội thành 10-20 năm trước tăng gấp 10 lần, xong 10 năm nay chả tăng đáng kể. Nhiều nơi ngõ nhỏ xe ô tô không vào được còn xuống giá, mất thanh khoản ý chứ
Biết chọn sóng và nhẩy đúng sóng mới là giỏi, chứ ôm 1 sóng xong chờ nó tăng gấp 4 năm lần thì chắc chờ đến khi nào đổi tiền :))
Nói chung phải đi thực địa :))
Thầy giáo già, con hát trẻ.
Không trải qua bao nhiêu năm kinh nghiệm, sao nhìn ra, mới có đầu tư từ đầu 2019 đến nay mà lúc nào cũng NÓI TO, bôi đậm ,rao giảng thì :)) =))
Cụ thông cảm trẻ trâu mới vào nghề, chắc phải hy sinh vài lần thì mới sáng ra được.:))

Yeuphunu

Xe điện
Em thấy ở thị trường mình, càng ngu thì càng dễ thắng, cảm nhận của em là như vậy.
Nói như thế không đúng.
Mà cháu thấy THAM thì THUA thôi. Bao nhiêu chu kì rồi, mấy ông bà giỏi nhưng không làm chủ được lòng tham là đi nhanh.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Túm váy lại là tình hình BDS năm 2020 thế nào vậy các cụ :((

Yeuphunu

Xe điện
Túm váy lại là tình hình BDS năm 2020 thế nào vậy các cụ :((
Nghe ngóng, cân nhắc, tìm hiểu thật kĩ càng trước khi xuống tay.
Và phải chắc chắn là đầu tư bằng vốn nhàn.
Còn lại sẽ là rất rủi ro. Hoặc đứng chững, hoặc rớt giá ở một số điểm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nghe ngóng, cân nhắc, tìm hiểu thật kĩ càng trước khi xuống tay.
Và phải chắc chắn là đầu tư bằng vốn nhàn.
Còn lại sẽ là rất rủi ro. Hoặc đứng chững, hoặc rớt giá ở một số điểm.
Thế thì giờ phải thu quân rồi găm tiền hả cụ. Cháu có tật xấu khó bỏ là cứ có tý tiền trong TK là chân tay ngứa ngáy, người thì bứt rứt khó chịu :((:((:((

Yeuphunu

Xe điện
Thế thì giờ phải thu quân rồi găm tiền hả cụ. Cháu có tật xấu khó bỏ là cứ có tý tiền trong TK là chân tay ngứa ngáy, người thì bứt rứt khó chịu :((:((:((
Ai cũng như cụ thôi, biết tính toán chút có tiền khó chịu lắm.
Cháu cũng vừa nhận khoản đền bù muốn vùi vào đâu đó mà thực sự sau tháng 8.2019 tới giờ thấy khó ghê lắm :(

duong donte

Xe tải
Cccm phi lên khu công nghệ cao Hòa Lạc mà mua , nhà em thấy tiềm năng đấy. Giá cũng chỉ 5 - 7 tr / m2 thôi. Đầu tư và đầu cơ đều ổn vì dư địa tăng giá vẫn còn rất lớn.
Em cũng đang lựa chọn Hòa Lạc hoặc Đông Anh, em có tầm 600 nhàn rỗi muốn làm lô để đó xem sao. Cụ có thông tin gì, em bóng bàn với ạ

Justforfuntoo

Xe container
Quân của cụ cho thuê kiếm được tiền hàng tháng hoặc có khả năng tăng trong ngắn hạn thì để lại
Còn nếu đã lãi kha khá rồi thì chốt lời thôi cụ
Em thu quân về phát là làm mấy sổ 8.5-9% kỳ hạn 1 năm, khỏi ngứa ngáy :))

Jiren198

Xe điện
heheeee cổ nhà vin mà tăng thì thằng vin nó lại có tiền ném vào bđs đấy cụ, bữa e nghe loáng thoáng là vin đang chuẩn bị khởi công vin hạ long xanh
ở đại yên trước, chưa làm ở hoàng tân ngay
chả biết có tin đc không nữa
mà thật ra cũng chả biết cổ phiếu sắp tới có tăng nữa không, hiện tại theo e thấy thì vẫn đang ở xu hướng tăng, bởi vì mốc tâm lý 1000 điểm là mốc lớn, vượt đc mốc này thì thay vi người ta chốt lời thì lại đâm vào nhiều lắm đấy =))
https://khoahocdoisong.vn/quang-ninh-goi-dau-tu-sieu-du-an-rong-3-186ha-muc-dau-tu-hon-7-ty-usd-132829.html

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Quân của cụ cho thuê kiếm được tiền hàng tháng hoặc có khả năng tăng trong ngắn hạn thì để lại
Còn nếu đã lãi kha khá rồi thì chốt lời thôi cụ
Em thu quân về phát là làm mấy sổ 8.5-9% kỳ hạn 1 năm, khỏi ngứa ngáy :))
Thanks cụ, nếu chốt cháu phải tính kiểu như cụ nói, chơi hẳn 1 năm luôn cho gọi là tý của đau con xót dễ đoạn tuyệt chỉ chém dạo cho đỡ ngứa ngáy chứ 3 tháng một vừa thấp vừa nhấp nhổm :))

Trạng thái
Thớt đang đóng