CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

trucbach76

Xe hơi
Em thấy ở thị trường mình, càng ngu thì càng dễ thắng, cảm nhận của em là như vậy.
Nói điều này chứng tỏ cụ này toàn thua,
Hoặc chả đầu tư gì đúng phỏng?
Chứ nếu thắng thì có khác gì tự nói mình ngu à cụ
Suy nghĩ nông cạn quá, đa số những người tôi biết kiếm đc tiền thậm chí rất nhiều thì đều giỏi
Giỏi hay thông minh không cứ là bằng nọ cấp kia mà người ta có nhiều cách nhiều loại thông minh

Justforfuntoo

Xe container
Cùng quan điểm chính trị Pt với cụ, nhưng e thấy giao thông bây giờ ổn rồi. Tương lai du lịch có thể phát triển, do địa hình và đặc điểm văn hoá đặc biệt! Trc đây những vùng tù mù như Côn Đảo sau đó phát triển đc du lịch thì đất cũng đều tăng ít nhất vài 3 lần, thậm chí có vị trí tăng gần 10 lần!
Em đi công tác cả 5 tỉnh tây nguyên (gia lai, kontum, daklak, đắc nông, lâm đồng) rồi, mỗi lâm đồng ok, 4 tỉnh kia đi 1-2 ngày là chán
Côn đảo nó còn có biển đẹp hoang sơ với du lịch tâm linh

apple.developer

Xe buýt
Thế cụ thắng lớn ở những đâu rồi
Nói điều này chứng tỏ cụ này toàn thua,
Hoặc chả đầu tư gì đúng phỏng?
Chứ nếu thắng thì có khác gì tự nói mình ngu à cụ
Suy nghĩ nông cạn quá, đa số những người tôi biết kiếm đc tiền thậm chí rất nhiều thì đều giỏi
Giỏi hay thông minh không cứ là bằng nọ cấp kia mà người ta có nhiều cách nhiều loại thông minh

trucbach76

Xe hơi
Thế cụ thắng lớn ở những đâu rồi
Tôi nhớ tôi làm đất từ những năm 2000
thời đó mới có kiểu đi mua đất ngõ rồi xây lên để bán
Tôi đã quần nát cả cái quận tây hồ rồi sau xuống cầu giấy
Còn thắng thua nói làm gì tồn tại được đến giờ cũng bằng lòng rồi
nhiều người cùng làm thời đó thì giờ khủng lắm rồi
Đợt rồi tôi chỉ túc tắc làm vài miếng bên long biên
Cũng ngại đi xa lọ mọ hơn hồi xưa rồi

chcviv

Xe tải
Chốt lại là gom tiền gửi bank hả các cụ? Em còn tí vốn cũng đang phân vân quá!!!

hoanganhdhyhp

Xe điện
Tôi nhớ tôi làm đất từ những năm 2000
thời đó mới có kiểu đi mua đất ngõ rồi xây lên để bán
Tôi đã quần nát cả cái quận tây hồ rồi sau xuống cầu giấy
Còn thắng thua nói làm gì tồn tại được đến giờ cũng bằng lòng rồi
nhiều người cùng làm thời đó thì giờ khủng lắm rồi
Đợt rồi tôi chỉ túc tắc làm vài miếng bên long biên
Cũng ngại đi xa lọ mọ hơn hồi xưa rồi
Tới thời điểm này cực kỳ khó làm.
Nguồn cung hiện tại quá nhiều và cạnh tranh nhau nên biên độ lợi nhuận bị giảm đi. người nhà em trước cũng xây nhà để bán nhưng bây giờ chuyển làm cái khác rồi.

Tranviet236

Xe tải
Cụ cứ gửi bank khi nào thấy thị trường kêu vỡ bong bóng thì hãy nhảy vào.
Đang thấy ce kêu bong bóng đó cụ , riêng bản thân em thì em ko chơi với ngân hàng cứ tiền về là lại đi tìm đất để mua căn bản nhất là giá mìm cảm thấy hợp lý thì xơi thôi còn cao lại đi vùng khác
Cụ cứ gửi bank khi nào thấy thị trường kêu vỡ bong bóng thì hãy nhảy vào.
Nhiều mợ kêu bong bóng đến đít rồi cụ ơi, bản thân em thì em ko mặn mà bank tiền về là em lại đi lùng bds hợp lý hợp giá tiền để xúc chứ ko nghe kêu gào và cũng ko nhẩy vào bão , cứ chỗ nào cảm thấy hợp mắt mình còn vào đc là xơi chứ ko ngồi ôm tiền chờ hạ, chỗ nào cao thì bỏ luôn đỡ lăn tăn lại đi tìm vùng mới . Nhất là mấy cụ mà bảo có nhu cầu thực là vẫn muốn thị trường hạ mới mua thì ko bao giờ mua đc

zin_zin_hn

Xe điện
Em thấy Mandarin Hòa Phát Tân Mai rớt giá nhanh nhất
Lúc xây thô chị em đã mua 28tr/m mà giờ làm xong rồi thấy các nhà rao bán lại có 23tr, nếu mà ôm thế này thì vỡ mồm rồi

Justforfuntoo

Xe container
Đang thấy ce kêu bong bóng đó cụ , riêng bản thân em thì em ko chơi với ngân hàng cứ tiền về là lại đi tìm đất để mua căn bản nhất là giá mìm cảm thấy hợp lý thì xơi thôi còn cao lại đi vùng khác

Nhiều mợ kêu bong bóng đến đít rồi cụ ơi, bản thân em thì em ko mặn mà bank tiền về là em lại đi lùng bds hợp lý hợp giá tiền để xúc chứ ko nghe kêu gào và cũng ko nhẩy vào bão , cứ chỗ nào cảm thấy hợp mắt mình còn vào đc là xơi chứ ko ngồi ôm tiền chờ hạ, chỗ nào cao thì bỏ luôn đỡ lăn tăn lại đi tìm vùng mới . Nhất là mấy cụ mà bảo có nhu cầu thực là vẫn muốn thị trường hạ mới mua thì ko bao giờ mua đc
Túm lại hiện tại mợ thấy chỗ nào hợp lý, mua được để anh em tham khảo

hoanganhdhyhp

Xe điện
Lúc xây thô chị em đã mua 28tr/m mà giờ làm xong rồi thấy các nhà rao bán lại có 23tr, nếu mà ôm thế này thì vỡ mồm rồi
Xây thô rồi mua để lướt thì lướt làm sao được.

đuaxecútcit

Xe tải
Lúc xây thô chuẩn bị hoàn thiện là giá lên gần đỉnh rồi của dự án chung cư rồi cụ. Thời điểm này mua chỉ có ở thôi. Sau một thời gian để giữ giá, em thấy chất lượng phải tốt lắm mới được vì tòa nhà về ở sẽ cũ dần, các tiện ích tăng thêm ít, cạnh tranh của các dự án xung quanh và dự án mới ra. Nếu đầu tư vào chung cư theo kinh nghiệm của em mua giai đoạn xong móng, còn cụ nào máu chiến hơn nữa thì xơi luôn lúc đặt chỗ thiện chí ( có rủi ro )

đuaxecútcit

Xe tải
Mua bây giờ liệu có sút nhanh được không cụ? Em e là khó it nhất thời điểm này.
Theo hiểu biết ít ỏi của em thì cụ có thể mua bây giờ và sút nhanh được khả năng là sút theo kiểu cắt lỗ :D :D :D

BMV_HN

Xe điện
Em dính Sơn Tây - Ba Vì ạ. may là ko vay, nhưng bài học rất lớn.
Trên Ba Vì cụ đã bán chưa.
năm 2011 không hiểu sao Ba Vì có vụ gì gây sốt thế em không nhớ nữa. Không biết có phải cái vụ trục Thăng Long với chuyển 1 phần thủ đô lên đấy không cụ nhỉ.?
Cá nhân em đánh giá Ba Vì cảnh quan đẹp tiềm năng cho đô thị nghĩ dưỡng. Hôm vừa rồi lên thấy home stay và resorf khá nhiều đông khách

Smallcrab

Xe tải
Đất tỉnh tg qua tăng mạnh nhưng cầu k tăng mấy, có thể chủ yếu dân đầu cơ, do vậy khi xuống tiền cần cân nhắc kỹ, đừng nghe hót hay ạ :)))

Yeuphunu

Xe điện
Trên Ba Vì cụ đã bán chưa.
năm 2011 không hiểu sao Ba Vì có vụ gì gây sốt thế em không nhớ nữa. Không biết có phải cái vụ trục Thăng Long với chuyển 1 phần thủ đô lên đấy không cụ nhỉ.?
Cá nhân em đánh giá Ba Vì cảnh quan đẹp tiềm năng cho đô thị nghĩ dưỡng. Hôm vừa rồi lên thấy home stay và resorf khá nhiều đông khách
Cụ tưởng thế thôi.
Khách đi ven đô cuối tuần ít nghỉ lại vù dân ta chủ yếu đi ăn uống, check in chứ ít nghỉ dưỡng.

Trạng thái
Thớt đang đóng