CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

surynguyen

Tháo bánh
1. Chính sách vĩ mô điều tiết BĐS qua cơ chế, chính trị, tín dụng... Kìm hãm sự tăng giá phi mã của BĐS cả nước, tránh nguy cơ vỡ bong bóng 2009-2011.

2. Các dấu hiệu lừa đảo của các CĐT và các sàn BĐS quá nhiều -> sự cảnh giác cao độ của NĐT vào thị trường.
3. Nguồn cung đang dư thừa tại nhiều nơi -> thanh khoản kém.
4. Nhiều nơi giá BĐS đã lên quá cao so với giá trị thực -> sức mua giảm.
5. Lạm pháp tăng, tiền mất giá, lương tăng chậm,... -> nguồn tiền dư thừa đổ vào BĐS giảm.
6. Nhiều cá mập ôm BĐS tạo sóng đẩy giá lên rồi thoát hàng -> nhiều NĐT thứ cấp bị chôn vốn không ra được.

Em ôm 1 ít do có tiền nhàn rỗi, còn thời điểm này mạo hiểm là tèo:-j
Cụ nào có xèng gửi ngân hàng đợi qua 1-2 năm nữa rồi chơi tiếp chưa muộn, đợi 1 số NĐT tèo hẳn rồi vào hốt giá rẻ:))

ĐÂY LÀ TOÀN BỘ QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN CỦA EM NHÉ:))
EM KÍNH MỜI CÁC CỤ SIÊU CAO THỦ CHÉM TIẾP Ạ>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Đồng quan điển với cụ. Toàn cò găm hàng làm giá đẩy hàng nên giá giờ rất ảo. Em cũng bank chờ thời giống cụ

surynguyen

Tháo bánh
Nhà cháu ở chung cư, từ đầu năm đến giờ cứ nghe các cụ trên này phán sắp bong bóng, ôm tiền chờ bóng nổ, chờ mãi chả thấy, chỉ thấy đất phân lô tăng chóng mặt, giờ mua so
với hồi giữa năm cùng chỗ đó đắt mất tỷ, trong khi lãi ngân hàng dc vài đồng. Cứ ngồi mà đợi bóng
Chỗ nào đắt hơn mấy tỉ hả cụ, đang bị ảo rùi, ko bằng gửi bank nhá cụ. Nói cái chung của thị trường nhé. Ko nói 1 dự án điển hình

dzungvn79

Xe tải
Chỗ nào đắt hơn mấy tỉ hả cụ, đang bị ảo rùi, ko bằng gửi bank nhá cụ. Nói cái chung của thị trường nhé. Ko nói 1 dự án điển hình
Chờ ngân hàng có ngày mua bát phở ở sứ thiên đường. Thích là nhích thôi cụ

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Cụ nói trí phải em cũng nghĩ vậy
Em có khi 3 năm thêm 30% đó. Chứ 2 năm chưa hồi được đâu

Đất mà sốt thì thằng có 200tr đến 300tr vẫn chốt đuợc lô 3 tỷ, rồi sang tay.

đất rớt thì muốn mua nhà 3 tỷ thì phải có trong tay 2.5 tỷ mới dám chơi. Mà số lượng cực ít

surynguyen

Tháo bánh

đất rớt thì muốn mua nhà 3 tỷ thì phải có trong tay 2.5 tỷ mới dám chơi. Mà số lượng cực ít

đất rớt thì muốn mua nhà 3 tỷ thì phải có trong tay 2.5 tỷ mới dám chơi. Mà số lượng cực

Toàn lướt cọc cụ á. Người khôn của khó

Em mời cụ ly rượu
Dân cò gọi là lướt cọc á cụ

khanh_rublei

Đi bộ
Sao chờ mãi vẫn không thấy xuống thớt ơi.

Xichlo2014

Xe tải
Thời điểm này cụ nào biết chọn lọc đầu tư thì vẫn thắng, chỉ là ko thắng đậm như 2-3 năm vừa qua thôi

dzungvn79

Xe tải
1. Chính sách vĩ mô điều tiết BĐS qua cơ chế, chính trị, tín dụng... Kìm hãm sự tăng giá phi mã của BĐS cả nước, tránh nguy cơ vỡ bong bóng 2009-2011.
2. Các dấu hiệu lừa đảo của các CĐT và các sàn BĐS quá nhiều -> sự cảnh giác cao độ của NĐT vào thị trường.
3. Nguồn cung đang dư thừa tại nhiều nơi -> thanh khoản kém.
4. Nhiều nơi giá BĐS đã lên quá cao so với giá trị thực -> sức mua giảm.
5. Lạm pháp tăng, tiền mất giá, lương tăng chậm,... -> nguồn tiền dư thừa đổ vào BĐS giảm.
6. Nhiều cá mập ôm BĐS tạo sóng đẩy giá lên rồi thoát hàng -> nhiều NĐT thứ cấp bị chôn vốn không ra được.

Em ôm 1 ít do có tiền nhàn rỗi, còn thời điểm này mạo hiểm là tèo:-j
Cụ nào có xèng gửi ngân hàng đợi qua 1-2 năm nữa rồi chơi tiếp chưa muộn, đợi 1 số NĐT tèo hẳn rồi vào hốt giá rẻ:))

ĐÂY LÀ TOÀN BỘ QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN CỦA EM NHÉ:))
EM KÍNH MỜI CÁC CỤ SIÊU CAO THỦ CHÉM TIẾP Ạ>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Kính thưa các cụ cứ hô hào giảm bđs nhưng cháu ngày nay em đi thực tế mua nhà cho thằng em khu vực quận hai bà trưng nhà trên 3 tỉ thì có thực tễ giá tăng cao so với cuối năm ngoái nhiều lý do là đến nhà nào bán cũng kêu tăng giá đất nhà nước nên tăng theo, vnd mất giá, đường minh khai giải toả nên 1 lượng Ko nhỏ bủa đi tìm nhà khu vực đó loại trên 3 tỉ gần như Ko có hàng hoặc nhà mặt tiền nhỏ, diện tích dưới 30m , ngõ ngách. Gía chung cư nội đô tăng cao các cụ cứ xem giá chung cư mới bốn quận cũ thì rõ.
Tóm lại nếu có tiền nhàn rỗi vẫn mua nhà đất nội đô vứt đấy còn hơn lãi hơn lãi ngân hàng Nhiều. Đó là ý kiến cá nhân mình và mình vẫn lựa chọn mua chứ Ko chờ đợi!

Chỉnh sửa cuối:

hoanganhdhyhp

Xe điện
Kính thưa các cụ cứ hô hào giảm bđs nhưng cháu ngày nay em đi thực tế mua nhà cho thằng em khu vực quận hai bà trưng nhà trên 3 tỉ thì có thực tễ giá tăng cao so với cuối năm ngoái nhiều lý do là đến nhà nào bán cũng kêu tăng giá đất nhà nước nên tăng theo, vnd mất giá, đường minh khai giải toả nên 1 lượng Ko nhỏ bủa đi tìm nhà khu vực đó loại trên 3 tỉ gần như Ko có hàng hoặc nhà mặt tiền nhỏ, diện tích dưới 30m , ngõ ngách. Gía chung cư nội đô tăng cao các cụ cứ xem giá chung cư mới bốn quận cũ thì rõ.
Tóm lại nếu có tiền nhàn rỗi vẫn mua nhà đất nội đô vứt đấy còn hơn lãi hơn lãi ngân hàng Nhiều. Đó là ý kiến cá nhân mình và mình vẫn lựa chọn mua chứ Ko chờ đợi!
Nhà nội đô số lượng ít, nhu cầu thật, vẫn luôn ổn định và giá tăng đều qua từng năm, đó là nhu cầu để ở. Mua đầu tư toàn chơi cục to 3-5 tỉ trở lên mệt đầu lắm cụ ak. Cứ đất nền cho nhanh.

surynguyen

Tháo bánh
Kính thưa các cụ cứ hô hào giảm bđs nhưng cháu ngày nay em đi thực tế mua nhà cho thằng em khu vực quận hai bà trưng nhà trên 3 tỉ thì có thực tễ giá tăng cao so với cuối
năm ngoái nhiều lý do là đến nhà nào bán cũng kêu tăng giá đất nhà nước nên tăng theo, vnd mất giá, đường minh khai giải toả nên 1 lượng Ko nhỏ bủa đi tìm nhà khu vực đó loại trên 3 tỉ gần như Ko có hàng hoặc nhà mặt tiền nhỏ, diện tích dưới 30m , ngõ ngách. Gía chung cư nội đô tăng cao các cụ cứ xem giá chung cư mới bốn quận cũ thì rõ.
Cụ cứ mua thôi. Nhìn nhận của mỗi người mà. Câu trả lời sẽ có trong vài năm nữa

dzungvn79

Xe tải
Nhà nội đô số lượng ít, nhu cầu thật, vẫn luôn ổn định và giá tăng đều qua từng năm, đó là nhu cầu để ở. Mua đầu tư toàn chơi cục to 3-5 tỉ trở lên mệt đầu lắm cụ ak. Cứ đất nền cho nhanh.
Em cứ đi làm ky Cóp có tiền lại múc căn 30 m ngõ ngách nội đô vứt đấy dưỡng già thấy vẫn ổn hơn ngân hàng

đuaxecútcit

Xe tải
Cụ hơi nhầm thì phải. Chu kì giảm của bất động sản là về tổng thể, giảm về quy mô, số lượng giao dịch, tổng giá trị chứ không có nghĩa là giảm về đơn giá bán. Mua nhà để đất để đầu tư thì phụ thuộc nhiều yếu tố như vị trí, giá mua vào, đường xá, tiện lợi, chất lượng nhà .....Cụ nghiên cứu mà thấy nó tốt và cao hơn lãi suất ngân hàng thì xúc thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng