CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngunhaxac

Xe hơi
Cụ tin hay không thì tùy, từ đầu năm đến nay em múc đất Lương Sơn lúc nó rẻ như cho chỉ vài trăm ngàn mỗi m2 giờ lên cả triệu ở những vị trí đẹp đẹp là ăn bằng lần hết. hihi...
Lương sơn mà cụ lãi rồi thì nên rút sớm đi ah, e nói thật.

ngunhaxac

Xe hơi
:))
=))
Người ta phải nhìn xa trông rộng thì mới chốt lãi được chứ, nhìn ngắn thì còn ôm còn nghĩ nó lên ;))
Cái gì cũng có mức đỉnh của nó. Như đất ngõ 4 quận nội thành 10-20 năm trước tăng gấp 10 lần, xong 10 năm nay chả tăng đáng kể. Nhiều nơi ngõ nhỏ xe ô tô không vào được còn xuống giá, mất thanh khoản ý chứ
Biết chọn sóng và nhẩy đúng sóng mới là giỏi, chứ ôm 1 sóng xong chờ nó tăng gấp 4 năm lần thì chắc chờ đến khi nào đổi tiền :))
Nói chung phải đi thực địa :))
Thầy giáo già, con hát trẻ.
Không trải qua bao nhiêu năm kinh nghiệm, sao nhìn ra, mới có đầu tư từ đầu 2019 đến nay mà lúc nào cũng NÓI TO, bôi đậm ,rao giảng thì :)) =))
Nhìn nick cụ quen quen, cách nói của cụ hơi hưng phấn quá thì phải.

surynguyen

Tháo bánh
Em toàn fun chém gió ý mà, có nói được gì đúng đâu :D
Kính thưa các cụ cò. Hôm trc em thấy các cụ tung hứng C58, hôm nay em thấy nhẩy vào fb em rao bán C59. Em ạ các cụ ạ, em chán cái bài này rùi. Cái gì cũng có thời thôi, sóng lặng thì chịu thui

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cháu hóng các cụ đàm đạo xem tình hình BĐS thế nào ~o)~o)~o)

Justforfuntoo

Xe container
Kính thưa các cụ cò. Hôm trc em thấy các cụ tung hứng C58, hôm nay em thấy nhẩy vào fb em rao bán C59. Em ạ các cụ ạ, em chán cái bài này rùi. Cái gì cũng có thời thôi, sóng lặng thì chịu thui
C58, 59 là cái gì thế cụ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

Kaka1984

Xe tải
Thời điểm này thị trường đang đi ngang, chỗ nào hạ tầng kém sẽ xuống giá, hạ tầng tốt giá hợp lý vẫn quất đc, ít nhất cũng hơn gửi ngân hàng. Theo quan điểm cá nhân của E thì thị trường thời điểm này khác 2011:
1, kinh tế vĩ mô tốt hơn 2011, công ăn việc làm nhiều không như tầm 2008 - 2011 kinh tế rất kém, công ăn việc làm rất khó khăn.
2, Thời điểm này nhà đầu tư đã khôn ngoan hơn, tích lũy tài sản tốt hơn.
3 Gửi tiền ngân hàng cũng chỉ là phương án tạm thời, nó phá sản là toi luôn nhà nước không bảo lãnh. Việc ngân hàng phá sản tương lại hoàn toàn xảy ra, quan trọng là lúc nào thôi.Em nhớ ko lầm khoảng 2008 ngân hàng lớn thứ 4 nc Mỹ còn tuyên bố phá sản.

Chỉnh sửa cuối:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Thời điểm này thị trường đang đi ngang, chỗ nào hạ tầng kém sẽ xuống giá, hạ tầng tốt giá hợp lý vẫn quất đc, ít nhất cũng hơn gửi ngân hàng. Theo quan điểm cá nhân của E thì thị trường thời điểm này khác 2011:
1, kinh tế vĩ mô tốt hơn 2011, công ăn việc làm nhiều không như tầm 2008 - 2011 kinh tế rất kém, công ăn việc làm rất khó khăn.
2, Thời điểm này nhà đầu tư đã khôn ngoan hơn, tích lũy tài sản tốt hơn.
3 Gửi tiền ngân hàng cũng chỉ là phương án tạm thời, nó phá sản là toi luôn nhà nước không bảo lãnh. Việc ngân hàng phá sản tương lại hoàn toàn xảy ra, quan trọng là lúc nào thôi.Em nhớ ko lầm khoảng 2008 ngân hàng lớn thứ 4 nc Mỹ còn tuyên bố phá sản.
Haizzzz sao nhiều người đi so sánh với năm 2011 thế nhỉ. Tình hình năm đó khác hẳn bây giờ
Chưa kể chính sách của nhà nước cũng tác động rất nhiều đến thị trường BĐS
chớ năm 2011 toàn dự án ma
năm nay nhà nước siết chặt quản lý đất đai hơn, nên ít dự án ra hơn hẳn nên các cụ cảm nhận thị trường ảm đảm
à, chưa kể được mùa đi tù của quan chức KH, ĐN, và n các anh liên quan đến đất nên các anh to toàn nằm im, thở khẽ, đắp chăn chờ độc lập

surynguyen

Tháo bánh
Các bác nói cũng
Haizzzz sao nhiều người đi so sánh với năm 2011 thế nhỉ. Tình hình năm đó khác hẳn bây giờ

năm nay nhà nước siết chặt quản lý đất đai hơn, nên ít dự án ra hơn hẳn nên các cụ cảm nhận thị trường ảm đảm
à, chưa kể được mùa đi tù của quan chức KH, ĐN, và n các anh liên quan đến đất nên các anh to toàn nằm im, thở khẽ, đắp chăn chờ độc lập
Em nói khí không phải cái vụ lướt cọc để thị trường điều chỉnh về lại chứ ạ. Cứ 200 tr quất 1 lô thì giá phải ảo chứ nhỉ. Cá nhân em đang muốn mua đây nhưng vẫn phải để điều chỉnh

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Các bác nói cũng

Em nói khí không phải cái vụ lướt cọc để thị trường điều chỉnh về lại chứ ạ. Cứ 200 tr quất 1 lô thì giá phải ảo chứ nhỉ. Cá nhân em đang muốn mua đây nhưng vẫn phải để điều chỉnh
lướt được cọc thì sale họ mua đc chứ không đến lượt KH đâu cụ ạ :) bỏ ít vốn, nhận lãi ngay ai chẳng thích
gờ các cụ đầu tư xác định tư tưởng ăn chắc mặc bền, chứ nghe hứa thì lại như Alibaba thôi, vỡ ra rồi tiền các cụ ai đền?

surynguyen

Tháo bánh
lướt được cọc thì sale họ mua đc chứ không đến lượt KH đâu cụ ạ :) bỏ ít vốn, nhận lãi ngay ai chẳng thích
gờ các cụ đầu tư xác định tư tưởng ăn chắc
mặc bền, chứ nghe hứa thì lại như Alibaba thôi, vỡ ra rồi tiền các cụ ai đền?[/QUOT

Mời cụ xuống Thanh Hà học lướt cọc a
Chuẩn rồi cụ. Lên mãi sao dc

Trạng thái
Thớt đang đóng