[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ đại lộ Thăng Long

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chết, hôm nọ đi miền Trung về, đang ngon chớn, chạy vào ĐL TL... dò dò mãi chả thấy ai bán biết gì... em tẹt theo mấy bác phía trước.. May quá ko bị vịn. Thanks bác chủ thớt cảnh báo

vietran

Xe ba gác
Cháu lần đầu để tự động 80km/h vừa đi vừa lầm bầm chửi: cao tốc đạt chuẩn gì mà cho chạy có 80
Lần sau thấy số 80 loáng xanh xanh, nghĩ ồ mình ngu thật, cao tốc xịn có khác, rồng bay là phả tối thiểu 80, thế là vút phát trăm tư, định lên tí 150km/h nhưng đường xấu quá, ứ dám lên
May thay nhờ có OF nay mới biết chứ không lần sau đi thể nào cũng dính, nồi cơm nhà mình thể nào cũng bị xxx đem về hoàn thiện toalet:))
Đêm nằm nghĩ mãi không ra, sao đường cao tốc gì là 80:-?~X(

notveryniceguy

Xe buýt
các cụ tạm thời cứ đi 80 đã, đến lúc NOVACHIP xong rồi các cụ tha hồ chạy, có thể là ăn tết xong tiến hành đấy ợ các cụ chờ nhé

Hama21

Xe hơi
Cụ nào có tý chức sắc hỏi cụ tỷ xem đấy là biển tối đa hay tối thiểu đê, khó quá nhẩy!

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Có trả lời vụ biển xanh lá cây rồi thì phải: Xanh lá cây là do ngẫu hứng sáng tác ra... để hiểu thế nào thì hiểu. Em vừa vòa VNEpress đọc, bực mình nhóm Vctel.com tranh thủ quảng cáo... làm 1 câu dọa dẫm rồi. hihi

bau67

Xe container
Công nhận XXX đánh hơi những chỗ vô lý của GTCC nhanh và chính xác thật.

totorauxom

Xe điện
em chạy 87/80 bị vịn 3 lít cay quá, mà sao cái đại lộ gì mà đi lọc cà lọc cọc, đường xấu hoắc

kochino

Xe tăng
Em mỗi tuần sáng thứ hai là phải lên nhà máy trên Lương Sơn họp giao ban. Cái đoạn cụ tả là đoạn cuối Hòa Lạc đó em cũng thấy như vậy. Em dự là đoạn này mặt đường được xử lý kiểu khác, giống như trước đây đoạn Thăng Long Nội Bài cũng có 1 đoạn như vậy, nó là đường chống văng nước nên bề mặt đường hơi gai gai gây nên tiếng rào rào như vậy. Em cũng chả hiểu có mỗi đoạn đó làm như vậy để làm gì???!!!!!

Sáng mai em lại đi Lương Sơn đây, rón rén đi đúng tốc độ và để sẵn máy ảnh xem có vồ được phát nào kô hay các chú lại vồ mình trước :D
thử nghiệm vật liệu mới cụ ạ , em dự thế , vì đoạn Thăng Long- Nội Bài có 1 đoạn thử nghiệm vật liệu mới ( nova chip) đi an toàn hơn các đoạn khác đấy ạ , nhưng mà do nó tạo nhám tốt nên là lốp xe phải ngon ạ , lốp mà mòn thì không nên đi , chứ như đường Sài Gòn - Trug Lương cũng dùng công nghệ này nhưng mấy bác xe tải lốp mòn lại vít nhanh, rồi nổ lốp lại kêu làm đường đểu . Còn đại lộ Thăng Long thì h nó đang mấp mô vì vẫn đang trong thời gian theo dõi đất lún mà các cụ...

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Bác nào rành luật thì cho em hỏi giới hạn tốc độ tối đa, tối thiểu được quy định cho ĐƯỜNG CAO TỐC là bao nhiêu ạhh, và được ghi trong văn bản nào?

Em cám ơn các bác trước.

bau67

Xe container
kochino;4316175[FONT=Arial nói:
][/FONT]thử nghiệm vật liệu mới cụ ạ ..
Đây chỉ là những đoạn rất ngắn trên làn ngoài cùng, nên nếu là thử nghiệm thì hơi khó.
Bác nào rành luật thì cho em hỏi giới hạn tốc độ tối đa, tối thiểu được quy định cho ĐƯỜNG CAO TỐC là bao nhiêu ạhh, và được ghi trong văn bản nào?

Em cám ơn các bác trước.
Trên đường cao tốc đạt chuẩn thì mỗi làn, tương ứng với mỗi tốc độ tối đa sẽ có 1 tiêu chuẩn chất lượng riêng (độ cong, độ dốc, bán kính đường cong....)
Freeway ghi trên ĐLTL tương ứng với Đường cao tốc loại A. Tốc độ ở làn cao nhất có thể 120. Đây là điều vô lý vì Cao tốc sẽ không có phương tiện mà tốc độ tối đa quy định < 60. Trong khi xe máy (<, =50) lại được phép lưu thông.

windys

Xe tăng
Nói chung, em thấy riêng cái cao tốc Thăng Long này, các cụ chạy 100 - 120 km/h cũng dũng cảm thật, dân Hà Tây đi lại lộn xộn vô cùng, đường thì xấu .... E thấy chỉ 80km/h cũng là đủ rồi. Các cụ đừng lo công an bắt, mà cứ lo cho an toàn của bản thân mình trước đi.

Tribute

Xe container
Công nhận XXX đánh hơi những chỗ vô lý của GTCC nhanh và chính xác thật.
Cụ nói như thật. Nghề của "váng chò" mà lại. Không thính mũi thì có mà ăn cám.

Tribute

Xe container

Em cám ơn các bác trước.
Theo Thông tư 13/2009/TT-BGTVT ngày 17/07/2009 thì: [FONT=&quot]"Điều 9. [/FONT][FONT=&quot]Tốc độ của các loại xe cơ giới, xe máy chuyên dùng trên đường cao tốc, đường cấp cao, đường khai thác theo quy chế riêng.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Khi tham gia giao thông trên đường cao tốc, đường bộ được thiết kế xây dựng đạt tiêu chuẩn đường cấp cao, đường khai thác theo quy chế riêng thì người điều khiển xe cơ giới, xe máy chuyên dùng phải tuân thủ tốc độ tối đa, tốc độ tối thiểu ghi trên biển báo hiệu đường bộ[/FONT]."

Nếu đường TL có biển báo hiệu là đường cao tốc thì không bị gới hạn tốc độ bởi quy định đối với đường nội thành nội thị hoặc đường ngoài đô thị.

FujiS5200

Xe điện
Theo Thông tư 13/2009/TT-BGTVT ngày 17/07/2009 thì: [FONT=&quot]"Điều 9. [/FONT][FONT=&quot]Tốc độ của các loại xe cơ giới, xe máy chuyên dùng trên đường cao tốc, đường cấp cao, đường khai thác theo quy chế riêng.[/FONT]
[FONT=&quot]Khi tham gia giao thông trên đường cao tốc, đường bộ được thiết kế xây dựng đạt tiêu chuẩn đường cấp cao, đường khai thác theo quy chế riêng thì người điều khiển xe cơ giới, xe máy chuyên dùng phải tuân thủ tốc độ tối đa, tốc độ tối thiểu ghi trên biển báo hiệu đường bộ[/FONT]."

Nếu đường TL có biển báo hiệu là đường cao tốc thì không bị gới hạn tốc độ bởi quy định đối với đường nội thành nội thị hoặc đường ngoài đô thị.
Biển báo đường cao tốc trên ĐL TL thì chắc chắn là có, hoặc ít nhất là từ phía Hà Nội là đã có. Như vậy, cái bất cập ở đây là chưa có biển báo tốc độ cho phép (tức là đường chưa hoàn chỉnh mặc dù đã được khai trương, khánh thành). Còn lũ chó cắn càn trên đường thì biết lợi dụng kẽ hở này để thịt lái xe và cũng là đánh đồng đường cao tốc với đường ngoài khu dân cư.

Còn nữa. Nếu bọn chó đó mà cùn lên thì bác nào chạy 60km/h cũng tóm, vì đơn giản là "anh có nhìn thấy biển báo hết khu dân cư chưa mà phi trên 50" :P (gặp vụ này thì e hơi khó cãi. Tình ngay lý gian mà.)

Còn nếu nó là free way như bác Bau67 nói thì lái xe có quyền vả gẫy răng lũ cắn càn rồi.

notveryniceguy

Xe buýt
k phải ra tận trạm thu phí Nội bài để kiểm chứng NOVACHIP đâu các cụ ạ, các cụ đi từ trung tâm Hội nghị quốc gia đến nút giao SEAGAME đấy, nhưng các cụ đừng tít quá, DL TL còn chờ cho mặt đường hết LÚN rồi mới dải NOVACHIP, k như các cụ trong SÀI GÒN TRUNG LƯƠNG, đường chưa hết lún mà vẫn cứ dải đâm ra bây giờ đường mới như thế, nên tư vấn trưởng là TEDI và các đơn vị thi công( như nhà em) mới để biển hạn chế tốc độ tạm thời để các cụ đi an toàn hơn thôi, còn nói chung tuy là thông xe rồi nhưng còn nhiều bất cập lắm, cũng là chuyện thường ở VN thôi ạ..

bau67

Xe container
Kẹp giữa 2 biển 60 và làn dừng khẩn cấp là 1 biển to đùng trên cùng ghi ĐLTL, Freeway và dưới cùng là biển báo đường cao tốc. Chau là người cẩn thận nên gặp cái hàng biển báo đầu tiên đó là Cháu đã giảm bớt tốc độ để xem kỹ ạ. Không thể nhầm được đâu. Nếu nhầm các Cụ cứ Vang Đỏ Cháu mệt nghỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
k phải ra tận trạm thu phí Nội bài để kiểm chứng NOVACHIP đâu các cụ ạ, các cụ đi từ trung tâm Hội nghị quốc gia đến nút giao SEAGAME đấy, nhưng các cụ đừng tít quá, DL TL còn chờ cho mặt đường hết LÚN rồi mới dải NOVACHIP, k như các cụ trong SÀI GÒN TRUNG LƯƠNG, đường chưa hết lún mà vẫn cứ dải đâm ra bây giờ đường mới như thế, nên tư vấn trưởng là TEDI và các đơn vị thi công( như nhà em) mới để biển hạn chế tốc độ tạm thời để các cụ đi an toàn hơn thôi, còn nói chung tuy là thông xe rồi nhưng còn nhiều bất cập lắm, cũng là chuyện thường ở VN thôi ạ..
Cụ này nói về cái gì ấy nhỉ? Thớt này đang tranh luận vấn đề biển báo và xxx bắn tốc độ 80 là đúng hay sai mà cụ toàn nói chuyện NOVACHIP nó là cái gì cụ?

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Đúng là có biển báo đường cao tốc còn đề chữ Freeway nữa chứ

Minh Hieu

Xe đạp
Đây chỉ là những đoạn rất ngắn trên làn ngoài cùng, nên nếu là thử nghiệm thì hơi khó.

Trên đường cao tốc đạt chuẩn thì mỗi làn, tương ứng với mỗi tốc độ tối đa sẽ có 1 tiêu chuẩn chất lượng riêng (độ cong, độ dốc, bán kính đường cong....)
Freeway ghi trên ĐLTL tương ứng với Đường cao tốc loại A. Tốc độ ở làn cao nhất có thể 120. Đây là điều vô lý vì Cao tốc sẽ không có phương tiện mà tốc độ tối đa quy định < 60. Trong khi xe máy (<, =50) lại được phép lưu thông.

Bác lấy cái thông tin đo đỏ ý ở đâu đấy ạ?

bau67

Xe container
Bác lấy cái thông tin đo đỏ ý ở đâu đấy ạ?
QUY ĐỊNH VỀ TỐC ĐỘ, KHOẢNG CÁCH CỦA XE CƠ GIỚI, XE MÁY CHUYÊN DÙNG THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
(Trích thông tư số 13/2009/ TT- BGTVT ngày 17/7/2009 của Bộ GTVT)
Chương II, Điều 7 : Tốc độ tối đa cho phép xe cơ giới tham gia giao thông trên đường bộ ngoài khu vực đông dân cư.
..........
Ô tô buyt, sơ mi rơ mooc, chuyên dùng, xe mô tô 60km/h
Ô tô kéo rơ mooc, kéo xe khác, xe gắn máy 50km/h