[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ đại lộ Thăng Long

Smee april

Xe điện
Cụ nói làm em giật mình. Chỗ đó cho có 30 thôi. Nếu bắn ở đấy thì 99.9% là các cụ dính.

Chị gái em tập lái, thầy bảo cứ nhấn ga lên thế là bị bắn đoạn này rồi ạ. Thầy lại phải đi xin hộ trò. Hì

Smee april

Xe điện
Trên Đại lộ Thăng Long có phân làn cho ô tô. Hai làn ngoài cùng là 80km/h, hai làn trong là 70km/h và 60km/h.
Điều tôi muốn hỏi là đây là tốc độ tối đa, hay tốc độ tối thiểu? Vì chỉ có số 80,70,60 trên vòng xanh. Không biết chạy kiểu gì luôn, chạy nhanh hơn thì giới hạn là bao nhiêu, chạy chậm thì giới hạn bao nhiêu? Chẳng lẽ cứ rùa bò 40km/h cản đường xe khác, hay phải chạy đúng đét 80km/h? Hiện tại CSGT đang cắm chốt bắn tốc độ, đâm ra chẳng biết đi thế nào cho đúng.
Chán mấy ông GTCC quá thể.
Như ở cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ quy định rất rõ ràng: Làn ngoài 80-100km/h ( Tối thiểu 80, biển có vòng xanh, tối đa 100, biển có vòng đỏ). Làn trong 60-80km/h. Có quy định Min,Max rõ ràng.
Cái quy định ở PV-CG mà cụ bảo rõ ràng ấy rõ ràng là không thực hiện được đâu ạ. Ban ngày thì rất nhiều xe tải nhỏ và xe máy chạy lấn sang cả làn trái. Ban đêm thì các loại xe tải và xe đường dài lại bon chen. Em đố cụ chạy nổi 80km/h suốt quãng này. Chưa kể là rất nhiều ông xe tải to mua xxx rồi hay sao ấy, toàn chạy làn trái thôi, các bác này thì tốc độ bao nhiêu là quyền của tài còn cụ mà sốt ruột vượt phải thì lại phải vào chào xxx. Cụ nào thấy có biên bản về lỗi không nhường đường cho xe chạy tốc độ cao hơn thì post lên đây cho em xin làm mẫu xem nó thế nào. Các tuyến khác như BN-LS, QL5... đều thế cả.

ECO-arch

Xe tăng
Giờ phải chơi bài la làng hội đồng may ra mới được các cụ ợ :D

thich 4 banh

Xe tải
Cụ vượt 5km so với quy định thì không bị phạt mà chỉ nhắc nhở thôi. Luật cũng quy định với sai số 5km là do các trường hợp: Sai số do máy bắn tốc độ và sai số chân ga. Em dự rằng, cụ sẽ không sao đâu.

Cảm ơn cụ đã quan tâm . Cụ ơi , lỗi của em chắc cũng chỉ phạt từ 3 - 500 k thôi. Nhưng em muốn rõ ràng biển đó có phải biển hạn chế tốc độ hay không ạ

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Trên VNE đang có bài tranh luận về cái ĐL này. Chắc bác nào ở OF đăng lên

vietran

Xe ba gác
Thế lày mà dám bẩu là con đường cao tốc tiêu chuẩn nhứt Việt nam., đến cái biển tốc độ cũng chả ra hồn, léo hiểu dư lào
Nhục như con trùng trục, tử hình hết chúng nó đi, nhẹ thì chung thân như em Sỹ đại lộ Đông Tây
ông gì báo Pháp Luật đưa lên hỏi đi, thấy mạnh mồm lắm mà chỉ loanh quanh dám đưa mấy thằng chí phèo ăn vạ thôi à, chán quá

vietran

Xe ba gác
Bị gỡ xuống gồi, bên hăm nhăm làm việc cần mẫn quá

Winstorm07

Xe container
Bác nào làm báo hôm trước hô khảo khẩu hiệu em nghĩ chỉ cần bỏ ra 500K lệ phí để các chú CS bắt vào rồi chi ra là có ngay tư liệu quý báu viết báo, thậm chí có thể cho 1 vài chú về vườn được. Cần gì đao to búa lớn đâu.

Kojiro

Xe tải
Cuối tuần rồi em cũng chạy qua đó, may mà tính em nhát nên không đóng quá 80km/h. Đến gần Hòa Lạc thấy khá nhiều cụ bị bắt.

Hệ thống biển báo chưa hoàn thiện, mà các bố ấy chưa dám cho chạy 120 như đã hứa khi làm đường nên các biển vòng đỏ vẫn chưa điền số (em dự là đang cãi nhau xem nên để bao nhiêu). Mấy biển 80/70/60 trên các làn nếu không có trong luật thì chỉ mang tính thông tin thôi. Thế nên giới hạn theo mặc định là 80km/h. Chia buồn với cụ nào bị bắn quá 80 nếu có ý định cãi.

Nếu suy luận thế thì các làn đều 80km/h cả (vì biển màu xanh lá cây không có trong sách). Cụ nào thử chuột bạch để bị bắn dưới 80 (nhưng >70/60) ở các làn ngoài xem thế nào nhỉ.

Nhân tiện em lại nói lại lời các cụ trên đây đã nói là chất lượng cái "đại lộ" này như **** (censored). Đoạn từ HL về thì khá hơn nhưng đoạn đi HL thì **** đỡ được.

typn1975

Xe tăng
Chiều nay chạy đường này thấy ít nhất chục kụ 4B bị vịn. Thấy xxx hỉ hả lắm, chắc bám đường này kiếm ăn được. Nhà cháu chạy qua vẫn giữ tốc độ ~80km/h. Thấy chú xxx già đi ngang qua đường cứ cười cười, chắc ko kiếm ăn zì được do nhà cháu cảnh giác cao.
Cũng cảnh báo các kụ là xxx cứ hồn nhiên băng ngang qua đường hết bên này lại qua bên kia, nguy hiểm kinh người, có ngày bị chú hung thần dũi cho cái thì lên tủ ăn chuối...
Lại nữa, loại BB - bò bê 4 chân thả rông đầy đường, đi qua mà sợ vãi lái...

amorous ant

Đi bộ
Oạch, đúng rồi, sao xxx không ra đó mà bòm nhể, chỗ đó có biển hạn chế 30 mà, đòm ở đó rồi lên chân cầu vượt vợt tha hồ hót bạc.:))

Chỗ đó mà bắn em đảm bảo thế nào cũng có cụ phải học lại, em cũng thế nhiều lúc tọt qua được cái ngả tư khủng TDH-PH đó là vọt luôn 50 - 60 rồi. Chả hiểu nó cắm cái biển 30 ở đó làm gì nữa.

Các cụ chú ý nhá, chỉ nay mai là nó về đó bắn đấy, dạo này đang chiến dịch mà.
Bòm ở Trung tâm Hội nghị quốc gia để mà ...tắc đường thêm hả cụ? vả lại mấy bác cấp cao đi qua hóng hớt thì toi à?

nofear512

Xe hơi
Cháu cũng bị dính ở đây rồi ạ. Có bắn thật đó ạ, cháu còn nhìn rõ cháu đi 110km/h, bị tuýt xuống xxx già bảo là cháu đi vượt ít thôi, cỡ khoảng 30% :)). Cháu xin xỏ bằng niềm tin mãi không đc, cuối cùng phải xin bằng 1 tờ 500 đấy ạ.

VP_Statham

Xe tải
bản lĩnh vững vàng nên mới không bị xxx át vía đấy ! chúc mừng nhé !

bmw1226

Xe tải
Chắc CA Thạch Thất ra quân kiếm tiền ủng hộ Miền Trung thân yêu thôi mà.

dulex

Xe tải
đường này bây giờ cũng chưa rõ được phép chạy bao nhiêu, em chỉ dám đi 70 thôi :D

dulex

Xe tải
mà em nghĩ đường rộng thật nhưng các cụ chạy chậm thôi, nhiều khi vẫn có trâu bò, rồi 2B đi ngược chiều lắm :-ss

Tribute

Xe container
Bòm ở Trung tâm Hội nghị quốc gia để mà ...tắc đường thêm hả cụ? vả lại mấy bác cấp cao đi qua hóng hớt thì toi à?
Bắn ở đó nhưng bắt ở chỗ khác cơ mà, lên Lê Đức Thọ và chân cầu vượt lối vào cầu đôi mễ trì vẫy nhanh giàu lắm.

notveryniceguy

Xe buýt
Ủa mà các cụ cho nhà cháu hỏi, cái biển xanh màu lá cây ghi 80km/h trên đầu là dư lào đấy ợ, nhà cháu toàn vít 100 nhìn cái biển thấy ghê ghê, trí nhơ nhà cháu khong tốt lắm dưng mà đã là biển tốc độ tối đa thì fải có vòng tròn đỏ chứ ạ....như PV-Cầu Giẽ ấy
Cụ nói đúng rồi, đáng lẽ thay vào chữ 80km/h là làn cho xe con, có thể đi 100-120km/h nhưng do chưa thực sự là cao tốc nên mới để 80km/h để mọi người biết mà đi cho an toàn, còn chất lượng đường thì đang làm để theo dõi lún, sau đó thì giải công nghệ NOVACHIP của Mẽo( giống đoạn TT hội nghị quốc gia đến nút giao SEAGAME ấy) lúc đó các cụ phóng 100-120km/h cũng ok

carina

Xe buýt
Hôm khai trương là mùng 9/10 cụ nhỉ, hôm đấy em cũng tranh thủ đi thử phát xem thử đại lộ hiện đại nhất VN nó như nào. Hic hic, em nhìn cái biển hiệu 80km treo trên cao chẳng hiểu là gì cả nên em cứ đúng 80km/1h mà đi :D, thế mà có khối xe cứ vượt phải xe em ầm ầm ấy.

Em cũng chẳng hiểu cái con đường hiện đại nhất VN nó như thế nào, xe em lốp mít mà không hiểu sao thấy kêu ầm ầm, có đoạn lại êm ru, em phải dừng lại kiểm tra xem có phải do xe của em không, rất may là không phải, chắc là do con đường hiện đại =))
Vâng, e cũng giống cụ, đang đi thấy xe rít như công nông phải tạt cả vào lề để đi vòng quanh xe xem xét, chả thấy quái gì, lên phóng tiếp lại rống rít tiếp; còn không bằng cái lúc chưa làm xong; nói chung là nói chung...............