[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ đại lộ Thăng Long

Tribute

Xe container
Hôm nay định lên chia xẻ với các cụ thì gặp thớt này, giá biết sớm thì chiều hôm qua em đã không bị dính ( trước em cũng đọc ở đâu đó nói đường này Bộ GTVT đang nghiên cứu xem cho phép chạy tốc độ 100 hay 120 km/h )
xx cũng gọi bộ đàm nhưng em đòi xem hình ảnh , 15 phút sau con xe GEZT phi lên mang máy cho em xem ảnh trong máy ( cũng rõ nét ạ ) Kết quả em đang cầm biên bản lỗi tốc độ 85/80 . Hẹn 22/10 lên 54 Trần Hưng Đạo giả quyết ( thấy xx nói lỗi này 400k , không biết thế nào
xxx bắn chuẩn thật, thiếu 1km/g nữa thì cụ thoát. Lỗi đó từ 300k đến 500k, không bị giam bằng.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em cũng cùng ý kiến với bác. Thấy mấy ông HN lại sáng tác ra biển báo kiểu mới. Đáng ra phải biển báo tốc độ như PV-CG nhưng đằng này làm nhõn 1 dòng "80km/h" màu xanh lá cây. Nhìn xong mà chả hiểu thế nào cho nó chuẩn!? Chán mấy ông GTVT

Trên Đại lộ Thăng Long có phân làn cho ô tô. Hai làn ngoài cùng là 80km/h, hai làn trong là 70km/h và 60km/h.
Điều tôi muốn hỏi là đây là tốc độ tối đa, hay tốc độ tối thiểu? Vì chỉ có số 80,70,60 trên vòng xanh. Không biết chạy kiểu gì luôn, chạy nhanh hơn thì giới hạn là bao nhiêu, chạy chậm thì giới hạn bao nhiêu? Chẳng lẽ cứ rùa bò 40km/h cản đường xe khác, hay phải chạy đúng đét 80km/h? Hiện tại CSGT đang cắm chốt bắn tốc độ, đâm ra chẳng biết đi thế nào cho đúng.
Chán mấy ông GTCC quá thể.
Như ở cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ quy định rất rõ ràng: Làn ngoài 80-100km/h ( Tối thiểu 80, biển có vòng xanh, tối đa 100, biển có vòng đỏ). Làn trong 60-80km/h. Có quy định Min,Max rõ ràng.

thanchet_aoden

Xe tải
Đường đẹp và vắng nến các cụ tranh thủ đây mà.Hn e đi cũng có mấy bác dính, lúc đi vềt thây 1 em Getz đỗ bên lề đường đang cầm súng chíu chíu.:D Mong các cụ đi đúng tốc độ tránh bị XXX vịn.:D

djjava

Xe hơi
chết cười với cụ chủ thớt - nhưng mà rất chuẩn - cụ tự tin thật đấy bấm ga <=80km chuẩn như đặt MAX í
Bỏ 1 đống tiền ra cưới vợ 2 mà PHÓT TÈ :D

BigBug

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Trưa nay em đi nhưng đã đọc thớt này của các cụ từ hôm qua nên bụng bảo dạ đi đúng 80km/h. 1 bác SantaFe đen đi sau em chắc sốt ruột nên vượt phải em cái vèo. Đúng lúc em nhìn thấy con Getz bạc đỗ bên đường. Hậu quả nhãn tiền là bác SantaFe được rẽ vào lề đường làm việc. Em thì được mời đi tiếp :))

Tribute

Xe container
May cho em quá, hôm thứ 7 đi chiều HN-HL quất lên 140 mà thấy đi qua 3 chốt mà ko thấy bị gọi vào hehe. Lúc về em ko lái nên ko bị tóm
Khiếp, em chưa bao giờ leo lên đến 120. Em kinh lém, tâu bò, ngựa sắt đầy ra, toàn đi ngược chiều giữa đường . Hôm nọ có em ơ kìa... tinh mơ xơi luôn hai chú tăm phần tăm rồi nằm phơi bụng cười hềnh hệch đới.

BMW530d

Xe tăng
May cho em quá, hôm thứ 7 đi chiều HN-HL quất lên 140 mà thấy đi qua 3 chốt mà ko thấy bị gọi vào hehe. Lúc về em ko lái nên ko bị tóm
Sao giống em thế, em chuẩn bị văn để cãi rồi, vậy mà không bị gọi vào. Em thì đi Chủ nhật. Biển đấy là biển tối thiểu cụ nhỉ.

toanco_k32

Xe tăng
Trưa nay em đi nhưng đã đọc thớt này của các cụ từ hôm qua nên bụng bảo dạ đi đúng 80km/h. 1 bác SantaFe đen đi sau em chắc sốt ruột nên vượt phải em cái vèo. Đúng lúc em nhìn thấy con Getz bạc đỗ bên đường. Hậu quả nhãn tiền là bác SantaFe được rẽ vào lề đường làm việc. Em thì được mời đi tiếp :))
Em cũng giống hệt bác, có điều là 1 bác Camry chứ không phải SantaFe. 12h45 mà các anh CSGT vẫn làm việc rất cần mẫn. Em Getz bạc chắc đóng cửa bật điều hòa, kính sau dán đen kín mít, ghế trước không có ai ngồi cả.
Em đang đều ga 80km/h thì nhác thấy em Getz ở xa xa. Giảm xuống 60, bật chế độ ghi video ở điện thoại, kịp ghi được hình ảnh em Getz thì bác Cam vượt phải em vèo một cái. Lúc này tốc độ của em khoảng 70,75, chắc bác ấy đang đóng 90, 95 gì đó. Hơn 1km sau là bác ấy được mời vào vệ đường rồi.

[youtube]1h__-MW43mU[/youtube]

Update về tình hình biển báo:
Toàn tuyến không có biển hạn chế tốc độ nào cả. Biển hướng dẫn làn đường có thêm số 80km/h cho hai làn (ngoài cùng bên trái và giữa), 60km/h cho làn bên phải, nhưng không có ý nghĩa vì chỉ là biển thông tin chứ không phải biển hiệu lệnh.

Duy nhất 1 điểm gần vị trí em Getz trên video, có 3 biến báo tốc độ tối đa (tròn,viền đỏ nền trắng) vẽ liền nhau cho 3 làn đường, thì không có giá trị tốc độ ghi ở trong ~X(

Biển báo hiệu lệnh duy nhất đúng quy định hiện tại trên tuyến Láng - Hòa lạc là biển báo hạn chế chiều cao của các cầu vượt

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
úi giời, có cụ nhà mình đã chả có seri ảnh 4b với 4c chọi nhau đới, cũng đại lộ đẹp nhất VN này chứ đâu .... chạy chi cho nhanh ...

new_farmer

Xe container
Vị trí bắn khoảng km 20, vị trí "vịn" khoảng km 22, mong các cụ để ý. Hôm nay đi qua em thấy có lẽ vì phải bắn nhiều quá nên có thêm một em Zace đứng cách em getz khoảng 100m không biết có phải hỗ trợ cho nhau không, chỉ biết rằng lúc đi em đếm được 16 cụ, lúc về (4 giờ chiều) ít hơn chỉ có 7 cụ thôi. Có cái ảnh chụp ví dụ cho bài viết thêm sinh động:

XX78

Xe đạp
Các bác cứ chạy đúng tốc độ thì thằng nào nó dám hỏi#:-s

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
Cảm ơn cụ thớt;đường HL mới em chạy 80km/h thấy cũng ngán lém;thỉnh thoảng lại thấy ở đâu ra 1 bác xe máy hãi lắm; giao cắt thì nhiều chỗ chưa làm hết rào chắn;đi buổi tối toàn chạy 60km/h ah

Tribute

Xe container
Update về tình hình biển báo:
Toàn tuyến không có biển hạn chế tốc độ nào cả. Biển hướng dẫn làn đường có thêm số 80km/h cho hai làn (ngoài cùng bên trái và giữa), 60km/h cho làn bên phải, nhưng không có ý nghĩa vì chỉ là biển thông tin chứ không phải biển hiệu lệnh.

Duy nhất 1 điểm gần vị trí em Getz trên video, có 3 biến báo tốc độ tối đa (tròn,viền đỏ nền trắng) vẽ liền nhau cho 3 làn đường, thì không có giá trị tốc độ ghi ở trong ~X(

Biển báo hiệu lệnh duy nhất đúng quy định hiện tại trên tuyến Láng - Hòa lạc là biển báo hạn chế chiều cao của các cầu vượt

Lạ nhỉ, biển cấm kiểu gì mà lại không có số ở trong thế thì nó thành cái biển "cấm mọi phương tiện đi vào" à? Cái ảnh mờ quá, ko thấy gì cả!!!~X(

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Theo em biển cấm phải có viền mầu đỏ chứ, cụ nào thạo vụ này nghiên cứu coi xxx đặt biển thế đã đúng chưa ?

ECO-arch

Xe tăng
Hôm trước bên TTVN em có đặt câu hỏi, nhưng cũng chưa nhận được câu trả lời chuẩn. Có cậu bảo Đại lộ Thăng Long chỉ là đường ngoài đô thị, nên tối đa chỉ được chạy 80km/h. Cũng có lý, nhưng nếu vậy đẻ ra thêm hai làn 60, 70 làm gì? Cứ chạy loạn cờ lên, làn 80 lại chạy 40 cản trở xe khác thì ông làn trong hóa ra chạy đúng 70 lại thành vượt phải à?
Em đặt câu hỏi ngược như vậy thấy cậu ta đánh trống lảng bằng cách khoe thành tích chạy xe đường dài và chê em không biết đọc biển báo, hờ hờ. Hình như cũng là OF nhưng giọng tinh tướng lắm, không Fun như anh em khác.

bau67

Xe container
Muốn Chuẩn thì phải theo Luật. Cái biển xanh, vuông, 80 là loại Biển chỉ dẫn mà GTCC mới phát minh ra, chưa được ghi vào Luật.

namfox

Xe tải
Hôm nay định lên chia xẻ với các cụ thì gặp thớt này, giá biết sớm thì chiều hôm qua em đã không bị dính ( trước em cũng đọc ở đâu đó nói đường này Bộ GTVT đang nghiên cứu xem cho phép chạy tốc độ 100 hay 120 km/h )
xx cũng gọi bộ đàm nhưng em đòi xem hình ảnh , 15 phút sau con xe GEZT phi lên mang máy cho em xem ảnh trong máy ( cũng rõ nét ạ ) Kết quả em đang cầm biên bản lỗi tốc độ 85/80 . Hẹn 22/10 lên 54 Trần Hưng Đạo giả quyết ( thấy xx nói lỗi này 400k , không biết thế nào
Cụ vượt 5km so với quy định thì không bị phạt mà chỉ nhắc nhở thôi. Luật cũng quy định với sai số 5km là do các trường hợp: Sai số do máy bắn tốc độ và sai số chân ga. Em dự rằng, cụ sẽ không sao đâu.

Libor

Xe điện
Nếu đúng biên bản như thế này thì bác có thể khiếu nại được XXX vì trong chỉ tiêu kỹ thuật của máy bắn tốc độ SpecLase loại đời mới nhất mới được trang bị cho nghành thì độ sai số của máy là + - 2km/h ở chế độ tĩnh, như vậy xe của bác mới chỉ có 83km/h! :)) Nếu bác cố gắng chạy lên đến 325km/h thì máy này cũng chịu không đo được! :))

Model:
SpecLaser
Chế độ đo
Cố đinh - Di động; Ngược - Xuôi; Tự đông - Điều khiển bằng tay; Ngày - Đêm
Giới hạn tốc độ đo
1km/h - 320km/h
Độ chính xác
± 2km/h (chế độ cố định) ± 3km/h (chế độ di động)
Thời gian đo tối thiểu
0.25 giây±
Giới hạn khoảng cách đo
3m - 1000m
Độ chính xác khoảng cách
± 0.1m
Giới hạn khoảng cách đo nhìn thấy rõ biển số
3m - 100m
Kích thước chùm laser
3 x 3m (tại khoảng cách 1000m)
Bước sóng laser
905nm
Camera
Camera màu ngày và đêm, độ phân giải 720 x 576
Chế độ ghi ảnh
Ghi hình màu 6 ảnh/giây; độ phân giải 720 x 576 điểm ảnh
Chế độ ghi video
Video màu độ phân giải 720x576 chuẩn PAL; 29.97 hình/giây
Thông tin kèm theo ảnh/video
Điểm ngắm, tốc độ xe vi phạm, tốc độ xe tuần tra, tốc đọ giới hạn, khoảng cách, thời gian, địa điểm vi phạm
Ống kính
Zoom quang 36x, tiêu cự 3.4mm - 122.4mm
Zoom số
12x (432x khi kết hợp với zoom quang)
Góc quan sát
57,80 (gần) - 1.70 (xa)
Lấy nét
Lấy nét tự động
Dung lượng lưu trữ
80GB (tương đương 1 triệu ảnh hoặc 60 giờ video)
Hiển thị màn hình
Màn hình LCD màu 7 inch, 800 x 480 điểm ảnh
Nhiệt độ hoạt động
Từ 00C đến 500C
Nhiệt độ bảo quản
Từ - 20 đến 600C
Độ an toàn cho mắt
Loại 1, an toàn cho mắt
Điện áp nguồn
12V DC
Điện năng tiêu thụ
Tối đa 36W