[Funland] [Căng thẳng] 😡😡😡 Hỏi về hiến đất cho ngõ rộng ra???

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Chả là em có cậu bạn mua 1 miếng đất, có sổ đỏ ghi là 60m2 sử dụng riêng. Chủ cũ bán cho cậu bạn em là 60m2. Có mốc giới rõ ràng trên sổ đỏ.
Khi bạn em hoàn tất thủ tục mua bán sang tên sổ đỏ xong, gọi thợ đến để xây quây rõ ràng hơn, trước chỉ đặt tạm ít gạch 4 góc chỗ mốc giới.
Hôm gọi thợ đến để xây quây đúng theo mốc giới thì có 4-5 hộ dân trong ngõ đó kéo ra không cho xây đúng mốc giới và bảo là chủ đất trước kia đồng ý lùi vào 0,5m để cho ngõ rộng ra, nhưng chỉ là nói mồm không có văn bản gì cả. Bạn em cũng không biết giải quyết sao các cụ ạ. Vì đúng là chủ cũ có nói mồm với các hộ dân trong ngõ đó là lùi lại 0,5m cho ngõ rộng ra. Miếng đất đấy trước kia là đất ao thổ cư chuyển đổi thành đất ở lâu dài. Phần ngõ trước miếng đất không ghi ngõ đi chung, riêng gì các cụ ạ, chỉ ghi là ngõ đi thôi. Theo các cụ phải xử lý thế nào ạ?
Sơ hoạ vị trí như này: (Ngõ trước đất đang là 2m)

ở bầu thì tròn ở ống thì dài, cụ nên vui vẻ chấp nhận lùi lại 0.5m như ô chủ cũ hứa với dân xóm đi, cố căng cụ cũng ko yên đâu, đố cụ xây hết chỗ 0.5m hứa kia đấy...còn ko chấp nhận thì cụ nên bán rẻ tháo đi chỗ khác, thế thôi...đừng có đòi văn với luật ở case này

aitymo

Xe điện
Lùi tý cho rộng vừa giúp các hộ bên trong vừa tạo giá trị khu đất sau này, vừa có tình làng nghĩa xóm...

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
ở bầu thì tròn ở ống thì dài, cụ nên vui vẻ chấp nhận lùi lại 0.5m như ô chủ cũ hứa với dân xóm đi, cố căng cụ cũng ko yên đâu, đố cụ xây hết chỗ 0.5m hứa kia đấy...còn ko chấp nhận thì cụ nên bán rẻ tháo đi chỗ khác, thế thôi...đừng có đòi văn với luật ở case này
Tại sao lại phải vui vẻ chấp nhận cụ nhỉ? Sổ đỏ có pháp lý với đầy đủ mốc giới. Mốc giới còn vạch sơn và đóng cọc bằng sắt phi 6.
Nói như cụ thì ngày đẹp trời ông nào vui vui chém gió tôi cho ngõ lấy 1/2 nhà tôi để làm sân chơi cho trẻ con. Dựa vào đó dân trong kéo đến đập nhà và lấy đấy à? Thế thì láo toét có tí ăn cướp và ngồi xổm lệ pháp luật!

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Lùi tý cho rộng vừa giúp các hộ bên trong vừa tạo giá trị khu đất sau này, vừa có tình làng nghĩa xóm...
Cụ ơi vấn đề là nhà đầu ngõ và hầu hết các nhà trong ngõ không lùi, họ túm lại ép bạn em phải lùi 0,5m theo lời nói mồm của chủ đất cũ.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao lại phải vui vẻ chấp nhận cụ nhỉ? Sổ đỏ có pháp lý với đầy đủ mốc giới. Mốc giới còn vạch sơn và đóng cọc bằng sắt phi 6.
Nói như cụ thì ngày đẹp trời ông nào vui vui chém gió tôi cho ngõ lấy 1/2 nhà tôi để làm sân chơi cho trẻ con. Dựa vào đó dân trong kéo đến đập nhà và lấy đấy à? Thế thì láo toét có tí ăn cướp và ngồi xổm lệ pháp luật!

chuẩn thì cụ sang Mỹ nhé....

hoặc cụ đủ cứng cầm đao canh cho thợ xây làm thằng nào trong ngõ đến quấy phá thì phang thẳng mặt...cụ đủ tuổi đấy thì cứ mạnh dạn mà làm theo sổ, mốc...lên đây hỏi làm ji

ở bầu thì tròn ở ống thì dài...sống đâu theo đấy thôi cụ ơi, đừng cương kẻo đang mất chỉ 0.5m vui vẻ sống mà cương thì mất thêm 0.5m nữa mà cũng ko thể sống nổi với chòm xóm tương lai...theo cháu cụ nên cắt lỗ bán rẻ, tếch đi khỏi khu ấy cho nhẹ đầu,

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]

hoặc cụ đủ cứng cầm đao canh cho thợ xây làm thằng nào trong ngõ đến quấy phá thì phang thẳng mặt...cụ đủ tuổi đấy thì cứ mạnh dạn mà làm theo sổ, mốc...lên đây hỏi làm ji

ở bầu thì tròn ở ống thì dài...sống đâu theo đấy thôi cụ ơi, đừng cương kẻo đang mất chỉ 0.5m vui vẻ sống mà cương thì mất thêm 0.5m nữa mà cũng ko thể sống nổi với chòm xóm tương lai...theo cháu cụ nên cắt lỗ bán rẻ, tếch đi khỏi khu ấy cho nhẹ đầu,
Không được cụ ơi. Như thế là thua mấy thằng bợm con hĩm. Nó dựa mấy lời nói không có tính pháp lý nhảy bổ ra không khác gì chiếm đất có chủ quyền pháp lý. Những loại người đó cần đẩy lùi khỏi xã hội!
Sống và làm việc theo pháp luật cụ ơi. Nói như cụ không khác gì nối giáo cho giặc là mấy!
Bạn em nó hiền. Chứ gặp em thì lại khác. Một răng em cũng bừa. Còn chưa biết ai không sống được với ai.

Ndchung

Xe buýt

E vote cho p.án này. Những trò va chạm kiểu này đau đầu ..

PVN.OTF

Xe tải
😆ở làm gì chỗ này. Nghe mấy người ép bạn cụ là biết côn đồ boy thôn rồi. Cả xóm ko lùi bắt người ta lùi. Hoang đường. Phải e e bán đi rồi để chủ mới họ lại bán tiếp, tới khi gặp một ông cứng, ông ý đáp shi..t vào cái lũ mất dạy đấy. Lệ làng j ở đây, nó là bựa, là vô lý, là già gân. Giờ xây vào thì mình thiệt, sau có để xe chúng nó cũng bắt bác cho xe vào nhà thôi, vì chúng nó nghĩ đường đấy của bọn nó rồi. Mà giờ ko chịu thụt vào thì chúng nó gây khó dễ còn lâu.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
😆ở làm gì chỗ này. Nghe mấy người ép bạn cụ là biết côn đồ boy thôn rồi. Cả xóm ko lùi bắt người ta lùi. Hoang đường. Phải e e bán đi rồi để chủ mới họ lại bán tiếp, tới khi gặp một ông cứng, ông ý đáp shi..t vào cái lũ mất dạy đấy. Lệ làng j ở đây, nó là bựa, là vô lý, là già gân. Giờ xây vào thì mình thiệt, sau có để xe chúng nó cũng bắt bác cho xe vào nhà thôi, vì chúng nó nghĩ đường đấy của bọn nó rồi. Mà giờ ko chịu thụt vào thì chúng nó gây khó dễ còn lâu.
Trường hợp nóng máu lên là nắn gân từng thằng một!

Sim Mobi

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhé.
Cụ thông thái cho em hỏi thêm có PA4 không ạ?
Pa4: đàm phán là dưới lùi 0.5 trên t2 đua 1-1,5m ko cho đua thì cảnh báo trước sẽ đặt cây vào đó. Nhớ làm sẵn dầm để đua vào đua ra khi cần dễ dàng cụ ạ!

Sơn thật thà

Xe buýt
Bắt nạt ấy mà. Kệ cm chúng nó. Cụ cứ xây. Đứa nào kiện cáo cho đám đen xuống hắt c ứt vào nhà.
Trước em xây nhà cũng bị đám ở đấy bắt nạt, xử cứng là ngoan hết. Quan trọng cụ phải cho chúng nó thấy thịt cụ rất dai, cùng lắm toang cả xóm. Chúng ngán ngay
Em ưng cụ quá. Vóka phát ngay :D

Jamebonds

Xe container
Hiến đi, sau m lại hùa với các nhà bên trong bắt ô ngoài cùng hiến 0,5m. Thế là được cái ngõ to😀

Jamebonds

Xe container
Nhà đầu tiên trong ngõ đó không lùi cụ ạ. Bọn trong ngõ nó chỉ bắt 3 miếng đất của chủ cũ bán chia ba lùi vào thôi. Còn những nhà khác hiện trạng vẫn không lùi.
À thế thì lùi cái ccc cụ ạ

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Hiến đi, sau m lại hùa với các nhà bên trong bắt ô ngoài cùng hiến 0,5m. Thế là được cái ngõ to😀
To gì cụ ơi. Cái nhà đầu ngõ họ không lùi và hiện đang làm xong móng nhà và sắp đổ mái tầng 1 rồi. Chủ mảnh đất ngoài cùng đó xây trên đất ao thổ cư (chưa phải đất ONT) mà thấy bảo xây 3 tầng. Cái nhà đầu ngõ đó là nhà phản ứng (vào hùa) mạnh nhất chuyện ép bạn em lùi 0,5m. Theo quy định pháp luật em biết thì đất ao thổ cư không được phép xây nhà kiên cố. Cái nhà đầu ngõ đó nó định xây 3 tầng, có nghĩa là xây dựng trái phép. Vậy theo các cụ có nên làm cái đơn cho chết cm nó đi không ạ? Đợi nó xây được 1/2 nhà (tổng 3 tầng) rồi làm cái đơn!

vieteuro

Xe container
Nó mua để ở hay để đầu tue

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì nên thụt vào 0,5m để cho thuận hòa trên thì đua ra 1m vào :))
Không được cụ ơi. Nói như thế dân nó bảo đất ngõ ngày xưa lùi vào đến 1/2 nhà bạn em thì bạn em cũng phải lùi vào cho vui vẻ bọn nó à?

vieteuro

Xe container
Không được cụ ơi. Nói như thế dân nó bảo đất ngõ ngày xưa lùi vào đến 1/2 nhà bạn em thì bạn em cũng phải lùi vào cho vui vẻ bọn nó à?
Vậy bạn cụ cứ xây đủ đất
Chả ai làm gì được cả