[Funland] [Căng thẳng] 😡😡😡 Hỏi về hiến đất cho ngõ rộng ra???

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
các nhà có lùi không? nếu không thì cứ xây, thằng nào đến cản gọi công an.
Các nhà hiện trạng có rồi thì lấy gì đảm bảo là họ lùi ạ?
Tất cả chuyện lùi hay không lùi chỉ là các cuộc nói chuyện mồm, không biên bản, không ký cam kết, không điều chỉnh mốc giới sổ sách (sổ đỏ) thì làm gì có ý nghĩa gì cụ.
Gọi công an ạ? Đến xóm trưởng nó còn trốn mất (mặc dù lúc trước làm việc nó hứa nó sẽ xuống với cán bộ xã nếu có chuyện, thằng xóm trưởng nó còn đến nó phím cho mấy nhà trong ngõ đó về việc bạn em đến trao đổi về việc báo cáo xây quây đất với xóm trưởng), đến lúc bạn và 2 nhà bên cạnh nhận đất xây quây thì các nhà nó cản và rất đông người ở nhà.

PVN.OTF

Xe tải
Các nhà hiện trạng có rồi thì lấy gì đảm bảo là họ lùi ạ?
Tất cả chuyện lùi hay không lùi chỉ là các cuộc nói chuyện mồm, không biên bản, không ký cam kết, không điều chỉnh mốc giới sổ sách (sổ đỏ) thì làm gì có ý nghĩa gì cụ.
Gọi công an ạ? Đến xóm trưởng nó còn trốn mất (mặc dù lúc trước làm việc nó hứa nó sẽ xuống với cán bộ xã nếu có chuyện, thằng xóm trưởng nó còn đến nó phím cho mấy nhà trong ngõ đó về việc bạn em đến trao đổi về việc báo cáo xây quây đất với xóm trưởng), đến lúc bạn và 2 nhà bên cạnh nhận đất xây quây thì các nhà nó cản và rất đông người ở nhà.
Nếu cụ thích cứng. Thì bảo bạn cụ đến tự tay cầm máy phá chỗ bê tông đấy ra. pha be bét trong chỗ 0.5m đấy. Bảo 1 thằng đứng quay video từ đầu đến cuối việc bọn kia gây khó dễ. Bác bảo bạn bạn đừng nói gì kệ chúng nó, ko thèm tiếp chuyện, cứ đất mình mình làm. Nó mà dùng nắm đấm là có đơn lên CA luôn.

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bạn em tính phương án bán xong rồi tính tiếp bác ạ!
Bác phải làm cùng lúc bọn nó mới thấy gợn.
Chứ bán đất xong rồi thì không còn tâm lý akay nữa đâu bác. Xong rồi lo kiếm tiền ăn chơi chứ hơi đâu đi cà khịa nữa

haivina

Xe điện
Nếu cả ngõ lùi thẳng rồi thì mình cũng nên lui cho đẹp, rộng ngõ. Nhà mình đi lại nó cũng dễ dàng hơn. Giá trị đất nó cũng lên theo.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cả ngõ lùi thẳng rồi thì mình cũng nên lui cho đẹp, rộng ngõ. Nhà mình đi lại nó cũng dễ dàng hơn. Giá trị đất nó cũng lên theo.
Em nói từ đầu rồi cụ. Nhà đầu ngõ (dân bản địa) đang xây nhà không lùi vào nhưng chính cái nhà đấy to mồm nhất về việc ép bạn em phải lùi vào 0,5m.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Hiện bạn em đã có hướng xử lý rồi. Nhờ các sếp: ad, mod đóng topic giúp em ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ!