[Funland] [Căng thẳng] 😡😡😡 Hỏi về hiến đất cho ngõ rộng ra???

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Té ra mấy khu mới thôi cụ.
Em là em cạch mấy chỗ làng xã, đất mới chuyển đổi kiểu này rồi! :(
Giờ chỉ có té ra liền kề, đấu giá thì đỡ hơn. Nhưng tiền gấp đôi gấp 3 chỗ hiện tại cụ ạ!

Mountain Men

Xe buýt
Giờ chỉ có té ra liền kề, đấu giá thì đỡ hơn. Nhưng tiền gấp đôi gấp 3 chỗ hiện tại cụ ạ!
Còn hơn cụ xây lên mất thêm tiền mà ở không thoải mái.
Em bựa dc vì nhờ trước CSKV và ăn vạ chủ đất. Ca của cụ đọc kỹ thấy khoai khoai.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Còn hơn cụ xây lên mất thêm tiền mà ở không thoải mái.
Em bựa dc vì nhờ trước CSKV và ăn vạ chủ đất. Ca của cụ đọc kỹ thấy khoai khoai.
Có gì mà không thoải mái cụ. Sáng đi tối về thời gian đâu mà để ý giao lưu với những thành phần không thích,
Mà khu đó cũng rất nhiều người được gọi là cụ ngư (dân các tỉnh lên lập nghiệp). Giao lưu với họ có khi thích hơn với dân làng.
Tính ra cũng không khoai cụ ạ. Vấn đề là lưỡng lự có thích tới hay không thôi.

Mountain Men

Xe buýt
Có gì mà không thoải mái cụ. Sáng đi tối về thời gian đâu mà để ý giao lưu với những thành phần không thích,
Mà khu đó cũng rất nhiều người được gọi là cụ ngư (dân các tỉnh lên lập nghiệp). Giao lưu với họ có khi thích hơn với dân làng.
Tính ra cũng không khoai cụ ạ. Vấn đề là lưỡng lự có thích tới hay không thôi.
Không thì để đấy chờ cả ngõ xong hết mình xây cũng dc cụ :D

Mountain Men

Xe buýt
Đợi dân nó bán đất đi những người khác đến mua và xây cũng khá lâu cụ ạ!
Nó cũng là một cách nghĩ khác cho thoải mái hơn thôi ạ.
Thường cái gì tệ thì sẽ tệ hơn. Mong cụ và bạn cụ sớm trôi việc.

Xe Tăng 390

Xe tăng
Nhà đầu tiên trong ngõ đó không lùi cụ ạ. Bọn trong ngõ nó chỉ bắt 3 miếng đất của chủ cũ bán chia ba lùi vào thôi. Còn những nhà khác hiện trạng vẫn không lùi.
cụ bảo cả ngõ lùi vào thì cụ lùi còn ko thì có cái lol, đm thời buổi tấc đất tấc vàng, bố con ae hàng xóm nhà chúng nó chém nhau giết nhau cũng chỉ vài phân đất.

leequangmtd

Xe máy
Cụ bảo là mua đất chủ cũ tính cho cụ đúng theo sổ thì giờ cụ cứ theo sổ mà làm thôi. Còn nếu mà không đồng ý thì cụ tính giá tiền ra bảo mấy hộ kia bù vào xem họ nói thế nào

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bảo là mua đất chủ cũ tính cho cụ đúng theo sổ thì giờ cụ cứ theo sổ mà làm thôi. Còn nếu mà không đồng ý thì cụ tính giá tiền ra bảo mấy hộ kia bù vào xem họ nói thế nào
Dân (4-5 hộ trong ngõ) nó không nghe cụ ạ. Cả ngõ đó khoảng hơn chục hộ. Những nhà nó không nghe khi được giải thích theo pháp luật thì kiểu nó:"không cần biết, chủ cũ nói là đồng ý mồm là lùi vào 0,5m cứ y như thế mà làm, ... blap blap, ...).

Chỉnh sửa cuối:

nickambinhso1

Xe hơi
Trường hợp không có anh em xã hội thì cứ theo luật mà làm thôi. Ai hứa thì kệ nhưng mình là chủ sở hữu hợp pháp mình không hứa. Đã đổ bê tông lên 0.5m thì lấy cọc quây lại hoặc xây béng cái hàng rào lên .. Nhưng nói chung sống trong ngõ với thổ dân mà lành quá là "hàng xóm tốt" giở đủ trò
Chuẩn cụ. Đợt em mới mua nhà, hạ tầng xung quanh rất kém, đường còn rải đá mạt chứ chưa đổ bê tông. Sau họp thì khoảng 20 nhà đồng ý góp tiền làm cái đường to, còn đường nhánh thì nhà các nhánh tự làm. Có nhà hàng xóm nó ở đằng sau nhà em, ngõ nhà nó phải đi vòng qua nhà em. Cái đoạn ngõ đấy có 1 mình nhà nó đi, nó cũng bắt nhà em góp tiền để đổ đoạn ngõ đấy. Sau nhà em ko đồng ý thì dở giọng. Giờ cái đoạn đấy vẫn chưa đổ bê tông.

leequangmtd

Xe máy
Dân (4-5 hộ trong ngõ) nó không nghe cụ ạ. Cả ngõ đó khoảng hơn chục hộ. Những nhà nó không nghe khi được giải thích thì kiểu nó:"không cần biết, chủ cũ nói là đồng ý mồm là lùi vào 0,5m cứ y như thế mà làm, ... blap blap, ...).
Cụ cứ xây thôi, còn nếu ko đồng ý thì lên chính quyền mà kêu cụ ạ. Tiền mình bỏ ra mua đâu phải rác. Còn cứ bảo kiểu chủ cũ thế này thế kia thì bảo họ gọi củ cũ về và trả lại cho cụ số tiền dư đó. Còn không làm được thì mình cứ đúng luật mà làm thôi

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, theo em nên giải quyết theo hướng tình cảm dù có lùi đất hay ko
Những nhà ko lùi chắc là đất thổ cư nhà họ ở đấy rồi, dân làng ko bắt nạt được phải ko cụ?
Vâng. Những nhà không lùi là dân gốc ở đó cụ ạ. Còn dân làng họ với nhau thì cũng không biết rõ/tường tận được "thâm cung bí sử" của họ.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ xây thôi, còn nếu ko đồng ý thì lên chính quyền mà kêu cụ ạ. Tiền mình bỏ ra mua đâu phải rác. Còn cứ bảo kiểu chủ cũ thế này thế kia thì bảo họ gọi củ cũ về và trả lại cho cụ số tiền dư đó. Còn không làm được thì mình cứ đúng luật mà làm thôi
Vâng. Tấc đất tấc vàng mà một số hộ dân trong ngõ đó cứ nghĩ đất của người ta như cánh đồng lúa ấy.

Tép Suối

Xe tải
Nhà đầu tiên trong ngõ đó không lùi cụ ạ. Bọn trong ngõ nó chỉ bắt 3 miếng đất của chủ cũ bán chia ba lùi vào thôi. Còn những nhà khác hiện trạng vẫn không lùi.
Thế thì bảo bọn nó quên mịa đi cụ ạ :D
Thằng nào bắt đc thế cũng tài :))

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì bảo bọn nó quên mịa đi cụ ạ :D
Thằng nào bắt đc thế cũng tài :))
Giờ chỉ có tiến hành xây nhà. Lúc chuẩn bị xây mời địa chính, thanh tra xây dựng xuống kiểm tra, ...
Trong cái ngõ đó nhiều nhà xây trái phép (dân bản địa xây trái phép)...
Lúc đó chắc xuôi.

Vâng. Những nhà không lùi là dân gốc ở đó cụ ạ. Còn dân làng họ với nhau thì cũng không biết rõ/tường tận được "thâm cung bí sử" của họ.
Em nghĩ những người ép buộc bạn cụ cũng ko phải người tốt đâu ạ, vì người tốt họ ko cư xử như kiểu ép buộc người ta như vậy
Nếu như mà tất cả mọi người đồng ý lùi thì đã đành, dân làng chỉ bắt 3 người '' nhập cư '' lùi để ngõ rộng ra, đúng là kiểu bắt nạt người ta mà

Thế 2 ông bên mua cùng bác có ở gần đấy không? hỏi xem họ định xử trí ntn, theo em có đồng minh vẫn hơn :))

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ những người ép buộc bạn cụ cũng ko phải người tốt đâu ạ, vì người tốt họ ko cư xử như kiểu ép buộc người ta như vậy
Nếu như mà tất cả mọi người đồng ý lùi thì đã đành, dân làng chỉ bắt 3 người '' nhập cư '' lùi để ngõ rộng ra, đúng là kiểu bắt nạt người ta mà

Thế 2 ông bên mua cùng bác có ở gần đấy không? hỏi xem họ định xử trí ntn, theo em có đồng minh vẫn hơn :))
2 mảnh còn lại: 1 người mua rồi thì quan điểm cũng tương tự bạn em: cố gắng đúng theo sổ đỏ với mốc giới được pháp luật công nhận. còn mảnh còn lại không rõ cụ ạ (có thể bạn em chưa gặp trực biếp bao giờ).
Đồng thời em thấy có vấn đề là trước đó khi chính quyền đo đạc tách sổ và cắm mốc giới tại sao lúc đó mấy hộ dân trong ngõ đó không ra cản trở và không cho cắm mốc giới mà để đến ai đó mua vào rồi, định xây dựng thì ra ngăn cản, ép lùi vào nhỉ?

nha-trang

Xe buýt
2 mảnh còn lại: 1 người mua rồi thì quan điểm cũng tương tự bạn em: cố gắng đúng theo sổ đỏ với mốc giới được pháp luật công nhận. còn mảnh còn lại không rõ cụ ạ (có thể bạn em chưa gặp trực biếp bao giờ).
Đồng thời em thấy có vấn đề là trước đó khi chính quyền đo đạc tách sổ và cắm mốc giới tại sao lúc đó mấy hộ dân trong ngõ đó không ra cản trở và không cho cắm mốc giới mà để đến ai đó mua vào rồi, định xây dựng thì ra ngăn cản, ép lùi vào nhỉ?
Đất khu nào mà dân xấu tính vậy cụ? Chắc ở nông thôn ạ