[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

kysingheo

Xe buýt
Các cụ xem thử cái video này thời điểm bắn rocket trùng với thời điểm bệnh viện bùng cháy
<blockquote class="twitter-tweet"><p lang="en" dir="ltr">Channel 12 provides a new video of the hospital strike in Gaza <a href="https://t.co/3DZqznIjnn">pic.twitter.com/3DZqznIjnn</a></p>&mdash; Visegrád 24 (@visegrad24) <a href=" ">October 18, 2023</a></blockquote> <script async src="https://platform.twitter.com/widgets.js" charset="utf-8"></script>

Tahk

Xe hơi
Hamas nó giết dân ixren thì tìm hamas mà giết nó. Giận thằng hamas cực đoan, cứ nhè dân thường dội bom là diệt chủng. Nhà nước ixaren không kiểm soát được tổ chức hamas cứ đè dân thường dội bom rồi biện minh là tự vệ. Đúng là hết nói nổi
Bộ đội hamas thì cũng từ dân pales mà ra, do dân pales nuôi giấu chứ có chui dưới đất lên đâu. Ko muốn chết chùm cùng tụi nói thì trói chúng nó lại, nộp cho israel, ko trói được thì chỉ chỗ chúng nó cho israel đến bắt, có đk ko? Còn vẫn đi theo lý tưởng hamas thì xác định chết chùm nhé.

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ xem thử cái video này thời điểm bắn rocket trùng với thời điểm bệnh viện bùng cháy
<blockquote class="twitter-tweet"><p lang="en" dir="ltr">Channel 12 provides a new video of the hospital strike in Gaza <a href="https://t.co/3DZqznIjnn">pic.twitter.com/3DZqznIjnn</a></p>&mdash; Visegrád 24 (@visegrad24) <a href=" ">October 18, 2023</a></blockquote> <script async src="https://platform.twitter.com/widgets.js" charset="utf-8"></script>
Không rõ video của cụ fake hay video này fake?!

Dodge Ram

Xe điện
Cụ nào bảo không có bom, tên lửa nổ trên không (chưa va chạm mặt đất) vào đây tham khảo nhé.

Kênh này nói năng kiểu bại não giống Thống, Mẫu đừng xem mà ảnh hưởng cụ ạ. :-j

Tahk

Xe hơi
Có ảnh hiện trường hết rồi, cháy có 1 vùng tí tẹo thôi, nhà cửa còn nguyên. Nói túm lại việc chết 500 mạng, 1k2 mạng bị chôn vùi là cú xạo lìn của năm, quân ta bắn dân mình. Chỉ tiếc công các cụ ở đây khóc lóc suốt buổi. À mà đến giờ thằng bắn nhầm vẫn chưa chịu lên tiếng nhận trách nhiệm thì phải. Haizz! Mạng dân pales đối với chính mấy anh pales cũng rẻ mạt nhỉ.

Tahk

Xe hơi

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Kênh này nói năng kiểu bại não giống Thống, Mẫu đừng xem mà ảnh hưởng cụ ạ. :-j
Cái quan trọng là đọc phải chọn lọc thông tin. Cái gì đúng nó là đúng. Sai mình next.
Thực sự là có loại bom, tên lửa phát nổ trên không (trước khi chạm đất) và Israel sở hữu nó.

SYRIA

Xe buýt
Bộ đội hamas thì cũng từ dân pales mà ra, do dân pales nuôi giấu chứ có chui dưới đất lên đâu. Ko muốn chết chùm cùng tụi nói thì trói chúng nó lại, nộp cho israel, ko trói được thì chỉ chỗ chúng nó cho israel đến bắt, có đk ko? Còn vẫn đi theo lý tưởng hamas thì xác định chết chùm nhé.
Hamas nó là tổ chức có vũ trang, trói nó cho bắn chết hả. Nhưng hamas nó tràn sang ixaren nó giết dân bên đó. Là một nhà nước mạnh không bảo vệ được dân mình rồi đổ thừa dân Palestine?

.Bo My

Xe lăn
Âu Mỹ ngán ngẩm với việc giết dân ở bệnh viện rồi, biểu tình hàng ngàn người và đã có người chết ngay tại bản quốc, tiền thì đúng lúc cạn. Bảo chú Isr tém tém lại nếu không đừng trách.

Dodge Ram

Xe điện
Cái quan trọng là đọc phải chọn lọc thông tin. Cái gì đúng nó là đúng. Sai mình next.
Thực sự là có loại bom, tên lửa phát nổ trên không (trước khi chạm đất) và Israel sở hữu nó.
Sở dĩ em chụp lại màn hình để chứng minh sự lươn lẹo của kênh này.
Loại boom đó nó không liên quan gì đến vụ nổ bệnh viện, cụ có đồng ý với em không?

Đông86

Xe điện
Có ảnh hiện trường hết rồi, cháy có 1 vùng tí tẹo thôi, nhà cửa còn nguyên. Nói túm lại việc chết 500 mạng, 1k2 mạng bị chôn vùi là cú xạo lìn của năm, quân ta bắn dân mình. Chỉ tiếc công các cụ ở đây khóc lóc suốt buổi. À mà đến giờ thằng bắn nhầm vẫn chưa chịu lên tiếng nhận trách nhiệm thì phải. Haizz! Mạng dân pales đối với chính mấy anh pales cũng rẻ mạt nhỉ.
Mọi chuyện đúng như cụ nói.
Em vodka cụ vì cụ nói đúng, chứ ko vì chuyện cụ yêu ai, ghét ai.

juneboy

Xe buýt
Đính chính lại thì chỉ có 40 trẻ em bị giết thôi nên các cụ anti Is thở phào, coi như là thắng 1 à? Vụ này chắc các cụ anti đang hóng hàng trăm xác người như trời hạn trông mưa , thông tin bằng chứng phủ định hết. Em không dám tin là có những người như vậy luôn.
Dù sao cụ ý cũng dũng cảm nhận sai thì cũng nên hoanh nghênh và trân trọng cụ ạ. So với nhiều cụ hiện vẫn cố chấp và bẻ lái sang việc khác thì tư cách cụ ý quá okie và ko có gì phải bàn.

adxnguyen

Xe tăng
Âu Mỹ ngán ngẩm với việc giết dân ở bệnh viện rồi, biểu tình hàng ngàn người và đã có người chết ngay tại bản quốc, tiền thì đúng lúc cạn. Bảo chú Isr tém tém lại nếu không đừng trách.
Israel còn 1 hoặc 2 tuần để quyết có tung quân vào hay không
Sau 2 tuần nữa chắc không tự quyết được
Cách làm hiện tại của Israel đang tự đánh mất sự đồng tình của dư luận PT (vì toàn thiệt hại dân, phụ nữ, trẻ em thế thì chả hơn gì Hamas), mà dư luận PT phản đối thì CQ PT có muốn cũng ko thể công khai ủng hộ.

cuabacang

Xe tải
Cụ nào bảo không có bom, tên lửa nổ trên không (chưa va chạm mặt đất) vào đây tham khảo nhé.
Bom nổ thì khu vực xung quanh bị sóng xung kích nát hết cửa kính là chắc

SYRIA

Xe buýt
Hamas cũng là dân palestin mà. Còm tui đã viết rõ vậy rồi. Cụ có vấn đề về đọc hiểu à? Hamas cũng chui từ dân pales mà ra, nên nhổ cỏ thì nhổ hết gốc, đó là quy luật sinh tồn rồi. Ko có ai là vô can cả.
Dân và tổ chức nó khác nhau. Ông suy ra cũng là… theo kiểu một người trong gia đình phạm tội thì cả gia đình chịu theo thì là nói ngang

patuana76

Xe container
Dù sao cụ ý cũng dũng cảm nhận sai thì cũng nên hoanh nghênh và trân trọng cụ ạ. So với nhiều cụ hiện vẫn cố chấp và bẻ lái sang việc khác thì tư cách cụ ý quá okie và ko có gì phải bàn.
Anh hơi bị nhầm đấy. Tôi chả dính vào mấy cái fake news kiểu này mà phải nhận sai.
Không tin hả? Tìm thử xem.

SYRIA

Xe buýt
Nói như anh thì lính Israel cũng từ dân mà ra.
Mà có 1 sự khác biệt 100%nam nữ của Israel đều đã và đang tham gia quân đội... Nhưng người Palestine thì ngược lại biết cây súng nhưng hầu như không biết sài đâu.
Cụ phụ thông não cụ ấy hộ với, một số cụ bên kia sang cà khịa rách việc thật :D:D:D

Delta

Xe buýt
Bom GBU-32 JDAM là loại bom BLU-110/Mk-83 lắp thêm bộ dẫn đường GPS. Bom Mk-83 chứa khoảng 202kg thuốc nổ. Ngần này thuốc mà nổ (kể cả nổ trên không) thì thổi bay hết toàn bộ xe cộ cây cối trong sân bệnh viện rồi.