[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ xem các cuộc không kích của Israel vừa qua chưa? Cả toà nhà cao tầng còn sập, chứ đừng nói vài cái lô cốt be bé kiểu này. Trong video cụ đưa, nổ xong còn ko sập nổi cái rào chắn bằng beton be bé đó em nghĩ khả năng cao là gài mìn nổ, chứ ko phải bom. Mà bên nào có thể gài mìn và mục đích để làm gì thì cần phải khách quan nhận định mới ra vấn để được. Em thấy tin này nổi trên X nhiều nhưng ko muốn bê về vì sợ rác diễn đàn!
Cụ bớt lươn lẹo đi sẽ thấy sự thật ngay ạ:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xukthal

Xe lăn
Nhắc lại lần nữa với cụ, em không suy diễn đổ tại nạn nhân nhé. Đó là cụ suy diễn thôi. Em cũng phản đối Hamas trong vụ này. Phản đổi việc giết dân của cả hai bên. Nhưng một khi đạn đã bắn ra rồi, sẽ bắn qua bắn lại mãi.
Cụ bỏ qua case này đi, em tránh ra rồi sau khi ngợ ra là cố tình dẫn dắt bán đậu phộng chứ ko phải emcobietdau 🤣 🤣 🤣

quocanhnguyen201

Xe tăng
Họ chủ trương định cư và hòa vào cộng đồng dân cư sở tại nhé.
Nói cho chuẩn thì phải là "Nếu không có bọn du mục ở nơi khác đến lập quốc thì làm gì có chiến tranh Trung Đông như bấy lâu nay"
Dân Do Thái lang bạt vài nghìn năm về lại mảnh đất chó ăn đá gà ăn sỏi lập quốc thì là sai à cụ, có cơ hội thì họ nắm lấy thôi :))Chiến tranh ở Trung Đông từ trước khi dân Do Thái về nó đã tồn tại và khát máu chẳng kém bây giờ đâu cụ

vo nho

Xe điện
Ai không đàm phán mà tổng động viên liên minh 6 nước đánh Israel trước mà cụ nói như Israel đi gây sự trước vậy :)) Mâu thuẫn từ khi Israel lập quốc ở đấy rồi, hàng xóm xung quanh không muốn sống hòa bình thì không chiến chẳng nhẽ chịu chết cụ cứ tiêu chuẩn kép

Còn khi Mỹ yếu dân Israel có chết hết thì cũng là chuyện thì tương lai tỷ lệ xảy ra chắc dưới 1% trừ khi dân Trung Đông sở hữu vũ khí hạt nhân. Mà để đám cuồng tín sở hữu vũ khí hạt nhân thì cả thế giới phải lo sợ chứ không phải chỉ mấy triệu anh Do Thái đâu cụ :))
Thưa cụ...cụ nếu như nhìn nhận thế này thì dễ hiểu ( góc nhìn của người arap)
Nhà cụ ông bà tổ tiên ở đây bao nhiêu đời nay...1 ngày có thằng từ đâu đến bảo đây là đất của tao, tay cầm súng đạn lại thêm có người bảo kê. Cụ đánh không lại thì có gọi anh em họ hàng tới lấy lại không?

Khi IS đã thắng khi đó cần đàm phán thật ôn hòa làm xoa dịu cho khối arap chấp nhận mình thì IS lại cứng muốn chiếm thêm đất...bên thua họ chịu nhưng họ có buông tha hay không? tất nhiên là không...và giờ kéo 1 cuộc xung đột kéo dài 7-80 năm nay.

vo nho

Xe điện
đã ở cái vùng Trung Đông, xung quanh toàn kẻ thù thì cách tồn tại duy nhất là cứng rắn lên và đè đứa khác ra đấm thôi, IS mà mêm thì đã mất nước vài lần rồi. Ngay như bây giờ theo cụ thì thế nào, cho 1 đội HG lập quốc ngay trong lòng đất nước mình mà mình không quản lý à, rồi thay vì rocket thì lúc đấy nó chơi vài chục giàn kachiusa thì vòm nào đỡ nổi
Theo em đó cũng chỉ là 1 lựa chọn và cái lựa chọn này đến bây giờ càng thấy sự bất cập của nó.
IS đã lựa thì phải chiến thui...

quocanhnguyen201

Xe tăng
Nhà cụ ông bà tổ tiên ở đây bao nhiêu đời nay...1 ngày có thằng từ đâu đến bảo đây là đất của tao cầm súng đạn lại thêm có người bảo kê. Cụ đánh không lại thì có gọi anh em họ hàng tới lấy lại không?

Khi IS đã thắng khi đó cần đàm phán thật ôn hòa làm xoa dịu cho khối arap chấp nhận mình thì IS lại cứng muốn chiếm thêm đất...bên thua họ chịu nhưng họ có buông tha hay không? tất nhiên là không...và giờ kéo 1 cuộc xung đột kéo dài 7-80 năm nay.
Đánh nhau, chinh phục, xâm lược, đô hộ, lập quốc, chiếm thuộc địa, mở mang bờ cõi là chuyện bình thường trong lịch sử. Cụ cứ ngây thơ rằng mọi thứ tự nhiên trên trời rơi xuống vậy, suy nghĩ như thế thì nước ta giờ không hình chữ S đâu :))

Mà nói như cụ dân Do Thái bảo tổ tiên họ đã lập quốc ở đấy 3000 năm trước rồi giờ có cơ hội trở về phục quốc thôi có sai ở đâu không. Đang sống trong thời kì hiện đại mà không theo luật chơi quốc tế hiện tại thì dân mãi lầm than thôi

hung521707

Xe tải
Theo em đó cũng chỉ là 1 lựa chọn và cái lựa chọn này đến bây giờ càng thấy sự bất cập của nó.
ở vị trí của IS chỉ có chiến hoặc bỏ nước để chạy, không còn đường nào khác

xukthal

Xe lăn
Hồi đó Anh nhợn nó đã nhìn ra sự việc ngày hôm nay và đã hướng cho sang Uganda rồi thì ko nghe, nghĩ là có bảo kê mạnh thì ăn đc dân bản xứ cơ 😁

patuana76

Xe container
Dân Do Thái lang bạt vài nghìn năm về lại mảnh đất chó ăn đá gà ăn sỏi lập quốc thì là sai à cụ, có cơ hội thì họ nắm lấy thôi :))Chiến tranh ở Trung Đông từ trước khi dân Do Thái về nó đã tồn tại và khát máu chẳng kém bây giờ đâu cụ
Nếu thực sự nó (mảnh đất đó) không có người bản xứ thì không sai ;))
Còn thực sự là có, và giờ có thớt về xung đột này.

juneboy

Xe buýt
Hay nhỉ vẫn không chịu search chẳng lẽ khi nghe thông tin trái chiều thì như đà điểu rúc đầu vào cát?

Cụ tranh luận lạ nhỉ? Cụ post một cái clip không rõ nguồn, vụ nổ thì không phải do bom như "sự thông thái" của cụ, mà nó rõ ràng là mìn. Người khác thắc mắc thì cụ bảo người ta search đi?! Cụ ko có trách nhiệm với tin mình đưa thì khác gì cụ đang xả rác trên diễn đàn?! Tin cụ dẫn từ BBC để lấp liếm thì đưa từ ngày mùng 7 tháng 10, trong khi giờ là 17 rồi. Rõ ràng nguồn quan chức Palestine đã xác nhận hơn 100 xe tải đã qua biên giới và biên giới đã mở cửa từ lúc 9h sáng. Hỏi thật cụ đang cố thể hiện điều gì ở đây?

quocanhnguyen201

Xe tăng
Nếu thực sự nó (mảnh đất) đó không có người bản xứ thì không sai ;))
Còn thực sự là có, và giờ có thớt về xung đột này.
Cứ có người ở trước là không có chiến tranh xâm lược thì lịch sử thế giới từ trước đến nay phải viết lại hết rồi cụ :)) Điều cụ nói là rất ngây thơ và không thực tế

xukthal

Xe lăn
ở vị trí của IS chỉ có chiến hoặc bỏ nước để chạy, không còn đường nào khác
Tương tự mua nhà ở xóm liều, nếu ko hòa đồng kiểu "sống giữa lang sói phải gào như lang sói" thì kiểu gì cũng mâu thuẫn và phần thiệt sẽ về mình. Trong khi đó có tiền có thể mua ở chỗ khác dân trí phù hợp hơn thì ko thích ...đành chịu thôi.

belo

Xe điện
Cụ bỏ qua case này đi, em tránh ra rồi sau khi ngợ ra là cố tình dẫn dắt bán đậu phộng chứ ko phải emcobietdau 🤣 🤣 🤣
Đưa ra nhận định thì em có thể sai với diễn biến thực tế là thường. Dưng cứ ép em điều em không nói và nghĩ. Tài thế.

cenarius

Xe máy

Hóng hớt được cái ảnh bên gamevn, hầu các cụ =)).

@ Mà mấy cụ tím ủng hộ đấu tranh bảo vệ chủ quyền lãnh thổ bên thớt Nga- Ukraine ko biết bình luận như nào về việc xâm lược chiếm đất của Israel nhở =)).
1 bên là tổ chức terroist hamas, 1 bên là nhà nước terroist do thái.

Mẽo thọc tay chọc Nga ở Uca
Nga thọc tay Chọc Pháp ở Châu Phi
Giờ Iran + Nga thọc tay chọc is đệ mẽo ở TĐ
Cuộc chơi của các ông lớn.
Wagner có ở châu Phi, nhưng người hất cẳng Pháp ra trong đợt vừa rồi là Mỹ, ko phải Nga.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tranh luận lạ nhỉ? Cụ post một cái clip không rõ nguồn, vụ nổ thì không phải do bom như "sự thông thái" của cụ, mà nó rõ ràng là mìn. Người khác thắc mắc thì cụ bảo người ta search đi?! Cụ ko có trách nhiệm với tin mình đưa thì khác gì cụ đang xả rác trên diễn đàn?! Tin cụ dẫn từ BBC để lấp liếm thì đưa từ ngày mùng 7 tháng 10, trong khi giờ là 17 rồi. Rõ ràng nguồn quan chức Palestine đã xác nhận hơn 100 xe tải đã qua biên giới và biên giới đã mở cửa từ lúc 9h sáng. Hỏi thật cụ đang cố thể hiện điều gì ở đây?
Vẫn cố, mệt quá, cụ xem lại clip BBC ngày 17/10. Các nguồn của cụ từ tài khoản Twitter không tick mà cũng share

Nói cụ search để cụ biết thông tin Israel ném bom Rafah đó quá phổ biến rồi chuứ ko chẳng lẽ tớ dẫn 1 đống link lên đây chật diễn đàn

xukthal

Xe lăn
@ Mà mấy cụ tím ủng hộ đấu tranh bảo vệ chủ quyền lãnh thổ bên thớt Nga- Ukraine ko biết bình luận như nào về việc xâm lược chiếm đất của Israel nhở =)).
1 bên là tổ chức terroist hamas, 1 bên là nhà nước terroist do thái.
cc ý sang đây biến thành RX rồi ...và đang như gà hóc xương vì 2 case trái ngược nhau mà lại cùng idol nhà mình làm cả mới khó 🤣 🤣 🤣

juneboy

Xe buýt
Cụ bớt lươn lẹo đi sẽ thấy sự thật ngay ạ:

Tin này ngày bao nhiêu? Ai là người lươn lẹo ở đây? Các anh cứ đứng thẳng lưng, nói sự thật, không nói nhăng nói cuội, xả rác ra diễn đàn thì ai người ta rảnh người ta thắc mắc?!

fundraiser

Xe container
Nhà cụ ông bà tổ tiên ở đây bao nhiêu đời nay...1 ngày có thằng từ đâu đến bảo đây là đất của tao, tay cầm súng đạn lại thêm có người bảo kê. Cụ đánh không lại thì có gọi anh em họ hàng tới lấy lại không?

Cứ dùng cái lý của kẻ mạnh bất chấp luật pháp quốc tế hay yếu tố nhân đạo thì khi yếu sẽ bị táng tập thể thôi.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Tin này ngày bao nhiêu? Ai là người lươn lẹo ở đây? Các anh cứ đứng thẳng lưng, nói sự thật, không nói nhăng nói cuội, xả rác ra diễn đàn thì ai người ta rảnh người ta thắc mắc?!
Tỉnh lại đi cụ ơi quá say rồi. Tin BBC ngày 17/10, không phải ngày 7/10. Cụ không nghe nội dung à?