[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

hiepchiken82

Xe tăng
ích xà có cái vòm sắt hay phết cụ nhỉ, thấy hamas bắn tên lửa sang mà nó bắn chặn gần hết, ko hiểu tên lửa của hamas là tên lửa tự chế hay mua chui?

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thôi cụ đừng quote còm em nữa. Em tiếp một cụ lươn lẹo thôi. Cả 2 cụ lươn lẹo cùng một lúc em mệt quá. Lần sau post cái gì rõ ràng vào. Đừng dẫn link linh tinh, vô trách nhiệm rồi xào nấu, thêm mắm thêm muối dẫn dắt dư luận thì ko ai thắc mắc cả. Thắc mắc xong lại lấy link khác lấp liếm. Chán các cụ lắm!

Quote vì muốn cho người đọc thấy rõ bản chất.. Cụ dẫn chứng bằng 1 comment của 1 X với 12 follow nhằm chữa lỗi cho IS ném bom vào cứu trợ?
Còn em chả xào nấu gì cả, cụ đưa fake news thì em phải lên tiếng. Link rõ ràng, video đầy đủ nội dung và em chắc rằng những ai có tri thức sẽ thấy thôi 👌

hung521707

Xe tải
Tương tự mua nhà ở xóm liều, nếu ko hòa đồng kiểu "sống giữa lang sói phải gào như lang sói" thì kiểu gì cũng mâu thuẫn và phần thiệt sẽ về mình. Trong khi đó có tiền có thể mua ở chỗ khác dân trí phù hợp hơn thì ko thích ...đành chịu thôi.
đất lập quốc mà cụ so sánh với đất xây nhà thế, mà kể cả xây nhà, những chỗ khác nó không cho xây thì chạy đâu để xây

quocanhnguyen201

Xe tăng
Cái bôi đen chắc là ý kiến chủ quan của cụ ah? :D Tổng số dân ko công nhận IS là 1.3 tỷ nhé
Bing:
Theo kết quả tìm kiếm trên web, tổng dân số các quốc gia không công nhận Israel là khoảng 1,3 tỷ người. Cụ thể, dựa trên số liệu ước tính năm 2020 của Tổ chức Thống kê Thế giới (Worldometer), có thể tính được dân số của các quốc gia này như sau:

• 15 trong số 22 thành viên của Liên đoàn Ả Rập: Algérie (43,85 triệu), Comoros (0,87 triệu), Djibouti (0,99 triệu), Iraq (40,22 triệu), Kuwait (4,27 triệu), Liban (6,83 triệu), Libya (6,87 triệu), Mauritanie (4,66 triệu), Oman (5,11 triệu), Qatar (2,88 triệu), Ả Rập Saudi (34,81 triệu), Somalia (15,89 triệu), Syria (17,5 triệu), Tunisia (11,82 triệu) và Yemen (29,82 triệu).

• 10 quốc gia là thành viên của Tổ chức Hợp tác Hồi giáo: Afghanistan (38,93 triệu), Bangladesh (164,69 triệu), Brunei (0,44 triệu), Indonesia (273,52 triệu), Iran (83,99 triệu), Malaysia (32,37 triệu), Maldives (0,54 triệu), Mali (20,25 triệu), Niger (24,21 triệu) và Pakistan (220,89 triệu).

• Các quốc gia khác không công nhận Israel bao gồm Cuba (11,33 triệu), CHDCND Triều Tiên (25,78 triệu), Đài Loan (23,82 triệu) và Venezuela (28,44 triệu).
Phe đối lập không công nhận là chuyện quá bình thường trên thực tế không ảnh hưởng gì đến việc Israel là một quốc gia có chủ quyền độc lập ở khu vực đấy cả. Chứ còn theo ý của cụ sánh vai Israel còn vài nước không được cả thế giới công nhận trên thực tế

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng chết là chỉ huy quân sự, lãnh đạo đâu mà lãnh đạo. Lãnh đạo là thằng chóp bu, đám ở dưới nó bảo gì làm nấy thôi. Nói chung là lính hamas ngu, bán mạng cho 1 vài đứa có cuộc sống xa hoa. Con cháu đám đó lại chẳng bao giờ cầm súng. He he, cái trò này thấy quen quá.
Vâng, cụ hay ai có cây sơ đồ tổ chức HM đưa lên em giải ngố phát

fundraiser

Xe container
Phe đối lập không công nhận là chuyện quá bình thường trên thực tế không ảnh hưởng gì đến việc Israel là một quốc gia có chủ quyền độc lập ở khu vực đấy cả. Chứ còn theo ý của cụ sánh vai Israel nhiều nước không được công nhận trên thực tế lắm

Cụ lươn lẹo quá. Cụ bảo IS đc tất cả các nước trên thế giới công nhận thì tôi mới gửi cho cụ cái facts đó. Vẫn cãi được cũng giỏi quá.

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF

quocanhnguyen201

Xe tăng
Cụ tới nhà người khác lấy đất lập quốc đã là gây chến rùi...còn cần đi đâu nữa. :(
Cụ không thể đảo ngược lịch sử về việc Israel được quốc tế công nhận là quốc gia độc lập ở khu vực đấy được. Trên thế giới này phần lớn các nước trong lịch sử đều đi gây chiến lấy đất lập quốc hết thôi cụ. Thế 3000 năm trước dân Do Thái bị tàn sát đến bán sới đi lang bạt thì không phải là bị xâm chiếm lấy đất à cụ :))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Khá khen cho sự nghiệp cố đấm ăn xôi của cụ, cụ cứ thong thả, khi nào tỉnh người thì tìm hiểu thêm chứ chiều cụ mệt lắm. Rafah bị ném bom 4 trận.

Lưu ý là có 2 bên, Israel chỉ ném bom bên phía Gaza không ném bên đất Ai Cập nhưng cũng đủ chặn cửa khẩu

Chỉnh sửa cuối:

patuana76

Xe container
Sao cụ không tuyên bố giáo lý đạo Hồi rất nhiều lý lẽ cực đoan, nên dẹp đạo này để thế giới hoà bình.
Tôi có nghiên cứu đạo của họ đâu mà biết, mà tuyên bố dẹp?
Chỉ có cái vụ lập quốc, đuổi dân là thấy rõ nhất. Là mầm mống của bất ổn lâu nay khu vực Trung Đông.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Cụ lươn lẹo quá. Cụ bảo IS đc tất cả các nước trên thế giới công nhận thì tôi mới gửi cho cụ cái facts đó. Vẫn cãi được cũng giỏi quá.
Bắt lỗi câu chữ e cũng không khiến việc thực tế Israel được công nhận là một quốc gia có chủ quyền độc lập trên thực tế đâu cụ :))

vo nho

Xe điện
Cụ không thể đảo ngược lịch sử về việc Israel được quốc tế công nhận là quốc gia độc lập ở khu vực đấy được. Trên thế giới này phần lớn các nước trong lịch sử đều đi gây chiến lấy đất lập quốc hết thôi cụ. Thế 3000 năm trước dân Do Thái bị tàn sát đến bán sới đi lang bạt thì không phải là bị xâm chiếm lấy đất à cụ :))
Chuyện được công nhận thì em không phủ định nhưng cái lý 3000 năm nó mùi lắm mà các cụ cứ lôi ra nói hoài.

IS nó được công nhận nhưng giờ cái diện tích được công nhận giờ sao rùi...thấy nó lấy luôn đất của người khác vậy? :-/

adxnguyen

Xe tăng
Khỏi danh sách, có luôn phóng sự về cuộc sống sang chảnh của lãnh đạo hà mã tại Qatar đây, he he, các chiến binh thì cứ tiếp tục thánh chiến để được lên thiên đàng gặp 72 trinh nữ nhé. Lãnh đạo bận ăn chơi sang chảnh, rồi lên sau.
Lại cái trò trích từ nguồn bôi nhọ đối phương, báo Israel nói xấu Hamas hay Palestine, Arab thì 99% fake
Xàm

quocanhnguyen201

Xe tăng
Chuyện được công nhận thì em không phủ định nhưng cái lý 3000 năm nó mùi lắm mà các cụ cứ lôi ra nói hoài.

IS nó được công nhận nhưng giờ cái diện tích được công nhận giờ sao rùi...thấy nó lấy luôn đất của người khác vậy? :-/
Diện tích hiện tại như bây giờ cụ phải hỏi ngược sao liên minh Arab lại kém cỏi thế chứ. Tổng động viên gây chiến mấy lần đều đại bại phải rút dần khiến mất đất chứ có phải tự nhiên điều đấy xảy ra đâu cụ. Israel mà không mạnh thì dân Israel bị tàn sát hết từ lâu rồi cụ

vo nho

Xe điện
Diện tích hiện tại như bây giờ cụ phải hỏi ngược sao liên minh Arab lại kém cỏi thế chứ. Tổng động viên gây chiến mấy lần đều đại bại phải rút dần khiến mất đất chứ có phải tự nhiên điều đấy xảy ra đâu cụ. Israel mà không mạnh thì dân Israel bị tàn sát hết từ lâu rồi cụ
Cụ lại nói ngược...cụ có quyền phòng thủ xây dựng trên lãnh thổ của cụ. Làm gì có chuyện qua đất nhà người khác xây khu tái định cư, đóng quân, đuổi dân người ta đi. IS là 1 nhà nước chứ có phải quân ăn cướp đâu mà hành xử như thế.

Cụ lại biến quyền phòng thủ thành quyền chiếm đóng...lạ thật :)) :)) :))

juneboy

Xe buýt
Quote vì muốn cho người đọc thấy rõ bản chất.. Cụ dẫn chứng bằng 1 comment của 1 X với 12 follow nhằm chữa lỗi cho IS ném bom vào cứu trợ?
Còn em chả xào nấu gì cả, cụ đưa fake news thì em phải lên tiếng. Link rõ ràng, video đầy đủ nội dung và em chắc rằng những ai có tri thức sẽ thấy thôi 👌
Đạo đức của hai cụ thì có tiếng trong này rồi. Không ai bàn về vấn đề đó nữa. Nhưng cụ đọc chậm và bình tĩnh thôi, bao giờ hiểu kỹ nội dung tranh luận thì còm nó sẽ đỡ mang tiếng xả rác ra diễn đàn hơn.

Ngay từ đầu nhà đạo đức - không tiện nhắc tên post một clip về vụ nổ. Với "sự thông thái sẵn có", nhà đạo đức đó khẳng định đó là bom của phía Israel không kích. Tôi chỉ vào nhận định đó là vụ nổ do gài mìn, chứ chưa phủ định là Isarel có không kích khu vực Rafah hay không. Vì ai theo dõi tin tức cuộc chiến từ đầu đến giờ cũng biết Israel họ tuyên bố mấy ngày trước là bất cứ xe nào qua lại khu vực biên giới Rafah họ sẽ đều không kích.

Sau khi thắc mắc thì nhà đạo đức vơ tạm vội một link trên Youtube để lấp liếm. Nhưng không biết rằng các hình ảnh trong video được họ đưa vào bản tin đã là của tuần trước. Nhà đạo đức ngây thơ cho rằng ngày release video là ngày xảy ra không kích.

Cụ đóng vai là nhà đạo đức số 2 từ đâu chui ra, cũng ngay lập tức vào tấn công cá nhân tôi và cho tôi là lươn lẹo và cũng lại dẫn chính cái link từ bbc của nhà đạo đức số 1 :)).

Còn thông tin cửa khẩu đã mở hay chưa? Xe viện trợ đã vào dải Gaza hay chưa thì cả quan chức Ai Cập và Palestine họ đều xác nhận rồi. Tôi dẫn cái link đó đơn giản là nó có ảnh để cho 2 cụ tiếp tục sự nghiệp rao giảng đạo đức "thận trọng" hơn trong tương lai thôi. Ngay từ đầu mà các cụ post link bbc thì tôi cũng ko rảnh thắc mắc đâu :).

PhongFood

Xe điện
Cả thế giới chưa bên nào trả lời chính thức câu hỏi này, các hãng tin cũng xào tới xào lui các suy luận của chuyên gia, chính khách - tướng lĩnh về hưu...
Nhìn số người chết và bị thương thì người IS đổi 3 người PL.

xukthal

Xe lăn
IS nhẽ hồi đánh thắng LM HG mà quay về phần đất được LHQ phân cho để phát triển KT, QS thì ai cũng ủng hộ và thậm chí còn tung hô.
Nhưng nó lại tiện tay dắt dê chiếm cao nguyên Golan rồi chiếm phần lớn đất vùng PL và thành phố Jeruzalem thì lại tự biến mình thành kẻ xâm lược và gây ra hận thù khu vực dai dẳng từ bấy đến nay, có giàu có mấy cũng ko yên ổn, sướng gì đâu? :-??

xukthal

Xe lăn
người Mỹ chém trẻ con HG bên đất Mỹ thì mấy anh HG bên châu Âu lại bắn người châu Âu để trả thù, vừa sai địa điểm, vừa gây thêm thù hằn
2 vụ việc nó khác nhau cụ ơi.