[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

fundraiser

Xe container
Đất nước đầu tiên lên tiếng đuổi thẳng cổ đại sứ IS và lên án nạn diệt chủng, ném bom bừa bãi 🤦🏻‍♂️

Diệt chủng đấy. Em ngại dùng từ này với IS mặc dù thấy nó giống nhưng có quốc gia đã nói rồi nên chắc ko bị cấm kỵ nữa. Lạ lùng là Do Thái là dân tộc bị phát xít diệt chủng giờ lại đang tự biến mình ko khác gì phát xít.

Lưu ý em đang ủng hộ cho dân thường Palestine nhé, ko phải cho Hamas. Phản đối Hamas tàn bạo với người dân IS. Đáng tiếc là IS là chính quyền giàu có, có nền văn minh cao lại hành xử ko khác gì Hamas.

juneboy

Xe buýt
Hàng viện trợ nhân đạo từ khắp các nước Arab và Hồi giáo ồ ạt đến Ai Cập mà đang kẹt cứng không đưa qua Gaza được

Vào từ 9AM sáng hôm qua hay sao ý cụ. Nhiều tin đưa về vấn đề này mà. Quan chức Palestine cũng đã xác nhận biên giới với Ai Cập đã được mở từ lúc 9h.

patuana76

Xe container
Không biết mấy ông Do Thái này lên thay Benjamin Netanyahu có cứu vãn được hòa bình khu vực không?

Có vẻ chính quyền Do Thái hiện nay cực đoan không kém bên Hồi giáo. Toàn cứng chọi cứng thì đến mùa quýt (chả biết năm nào).

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Không thể, nếu thế Biden sẽ hủy vì không an toàn
Cũng có thể. Sau khi bay qua Israel, Biden bay qua Jordan. Chắc phải tái khẳng định Jordan ủng hộ Mỹ và Israel đã mới tấn bộ?

Bây giờ cả khu vực chỉ còn Jordan về phe Mỹ Israel thôi

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF

quocanhnguyen201

Xe tăng
Không biết mấy ông Do Thái này lên thay Benjamin Netanyahu có cứu vãn được hòa bình khu vực không?
View attachment 8146640

View attachment 8146641

Có vẻ chính quyền Do Thái hiện nay cực đoan không kém bên Hồi giáo. Toàn cứng chọi cứng thì đến mùa quýt (chả biết năm nào).
Không cứng với cực đoan thì bán sới lâu rồi cụ, từ lúc dân Do Thái lập quốc ở đấy thì hội Arab đã tổng lực chiến tranh liên tục rồi có phải mới đây đâu :)) Không bị LHQ với các nước lớn kiềm chế thì cái mảnh Gaza's giờ làm gì còn

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Isarel đã ném bom giết chết 1030 trẻ em Plestin từ đầu cuộc chiến.. trong khi đó tung tin fake Hamas chặt đầu 40 trẻ em bị bốc phốt là fake, nữ pv CNN còn phải lên tiếng xin lỗi vì tung fake news..
Không biết mấy bác ủng hộ IS tàn sát dân Ples có suy nghĩ gì khi đọc tin 1030 trẻ em bị IS giết này... 🙃

patuana76

Xe container
Không cứng với cực đoan thì bán sới lâu rồi cụ, từ lúc dân Do Thái lập quốc ở đấy thì hội Arab đã tổng lực chiến tranh liên tục rồi có phải mới đây đâu :)) Không bị LHQ với các nước lớn kiềm chế thì cái mảnh Gaza's giờ làm gì còn
Nhóm Do thái này có muốn lập quốc đâu mà lo vấn đề bán sới?

Ku_den

Xe tải
Theo em, Mỹ chưa chắc vui nếu IS tiến hành chiến dịch trên đất Gaza đâu. Thế nên, ngoại trưởng Mỹ mới đi thăm 1 loạt nước để thăm dò phản ứng trước.
Nếu IS đánh trên đất Gaza thì thế giới Hồi Giáo lại sẽ nhìn IS khác đi. Lúc đó, những Qatar, Saudi, UAE sẽ gây áp lực lên Mỹ để Mỹ ép IS thôi.
Cuộc chiến này, về lâu dài không có lợi cho Mỹ vì Mỹ đang muốn gắn kết thế giới Hôi giáo Sunni với IS để chống Iran.
Nhưng Mỹ chưa chắc nói thì IS nghe vì ông Netayahu đang rất muốn cuộc chiến này để đẩy những chính trị nội bộ ra ngoài và hiển nhiên, người dân IS sẽ lo chuyện war hơn là những cải cách gì đó trong nước.
Kịch hay còn ở phía trước :D

vo nho

Xe điện
Isarel đã ném bom giết chết 1030 trẻ em Plestin từ đầu cuộc chiến.. trong khi đó tung tin fake Hamas chặt đầu 40 trẻ em bị bốc phốt là fake, nữ pv CNN còn phải lên tiếng xin lỗi vì tung fake news..
Không biết mấy bác ủng hộ IS tàn sát dân Ples có suy nghĩ gì khi đọc tin 1030 trẻ em bị IS giết này... 🙃

OMG với 1 người có 2 người con thì điều này là không thể chấp nhận được...Trẻ em là phải được đến trường, được vui chơi chứ không phải hứng bom đạn hàng ngày như này.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Ai đổ tội nạn nhân đâu. Cụ vẫn áp đặt có dụng ý. Em đọc thấy bảo vệ trong đám đông bắn Hamas, nên họ bắt đầu bắn trả vào đám đông, giờ không tìm được đọc ở đâu. Tìm thấy mỗi như ảnh chụp.
Ảnh chụp cũng nói hamas vượt qua binh lính rồi nhắm đến người trong lễ hội. Bằng chứng của cụ kia đưa dựng lại diễn biến thì chúng nó tổ chức săn lùng tàn sát. Vậy cụ ko có bằng chứng thì ngưng suy diễn đổ tội cho nạn nhân kiểu bài biểu chống cự chi cho bị giết được chưa?

xukthal

Xe lăn
Diệt chủng đấy. Em ngại dùng từ này với IS mặc dù thấy nó giống nhưng có quốc gia đã nói rồi nên chắc ko bị cấm kỵ nữa. Lạ lùng là Do Thái là dân tộc bị phát xít diệt chủng giờ lại đang tự biến mình ko khác gì phát xít.

Lưu ý em đang ủng hộ cho dân thường Palestine nhé, ko phải cho Hamas. Phản đối Hamas tàn bạo với người dân IS. Đáng tiếc là IS là chính quyền giàu có, có nền văn minh cao lại hành xử ko khác gì Hamas.
Luôn luôn nhớ cái đậm đậm cụ nhé, ko các cụ RX lại nhét chữ vào mồm >:)>:)

fundraiser

Xe container

Cái trò đăng tin fake xong xin lỗi, nhất là các bạn truyền thông MSM kiểu CNN thì vẫn làm thường xuyên. Khi đăng tin kiểu này thì người bị nhắm đến đã bị bôi bẩn rồi nên có xin lỗi thanh minh cũng chả có nhiều ý nghĩa nữa. Thế mới đểu.

A_S

[Tịch thu bằng lái]

Em suy nghĩ là hệ thống hầm hào hàng tỷ usd của Hamas để làm gì khi ko bảo vệ trẻ em thế này? Dân tộc ko bảo vệ nổi trẻ em chỉ giỏi giết người ko vũ khí thì đáng lẽ bị tiêu biến trong lịch sử đấu tranh sinh tồn của loài người rồi chứ nhỉ. Đây lại được nhiều cụ đòi độc lập cho thì thế giới chắc có cả ngàn quốc gia.

xukthal

Xe lăn