Cẩn thận với Mit Phương Đông

Trạng thái
Thớt đang đóng

batmancar

Xe điện
Vấn đề ở đây nếu đúng sự thật thì là thái độ với khách hàng mà thôi, chứ ai mua lốp mà chạy mấy tháng nó hỏng như cụ chủ thì cũng khó mà bảo hành hay gì đc cả, nhưng cái quan trọng làm dịch vụ là phải nhẹ nhàng có tình có lý. chứ em rất ghét kiểu bán hàng trịch thượng, ăn nói thì như đuổi khách, có bán rẻ em cũng ko them mua.

devilmaycry

Xe tải
Vấn đề ở đây nếu đúng sự thật thì là thái độ với khách hàng mà thôi, chứ ai mua lốp mà chạy mấy tháng nó hỏng như cụ chủ thì cũng khó mà bảo hành hay gì đc cả, nhưng cái quan trọng làm dịch vụ là phải nhẹ nhàng có tình có lý. chứ em rất ghét kiểu bán hàng trịch thượng, ăn nói thì như đuổi khách, có bán rẻ em cũng ko them mua.
chắc bác chưa hiểu sự việc, lốp hỏng phần ngoài em ok. Nhưng ở đây lốp chưa hề tháo ra từ lúc mua mà bị rách 1 mép trong (chỗ bám vào vành) - chỗ này thường chỉ hỏng khi tháo lắp - và PD khăng khăng đổ cho khách hàng là mang ra chỗ khác tháo lắp - trong khi lốp em chưa hề có miếng vá, hôm đó bị thủng mới phải mang ra PD vá thì phát hiện ra vết rách lúc tháo ra

vmtuan

Xe tải
xe em cũng đang định thay cả 4 quả, đang định ra Mit PD, chắc next ra chỗ khác thôi

cargoman

Xe điện
Lốp mới chạy mấy tháng mà đã như vậy thì phải bảo hành cho khách chứ, đúng là phục vụ thế này thì quá thiếu chuyên nghiệp. Chưa kể cụ chủ cũng có thể coi là khách VIP vì bỏ 1 lúc ra 30 chai để thay lốp thì không phải ai cũng có thể đâu. Quan trọng nhất là người ta còn đến với mình lần sau. Em cũng đã từng làm lốp ở mấy chỗ rồi nhưng qua chỗ cụ Montero ở Trường Chinh là thấy yêu nhất

lukytran

Xe tải
xe em cũng đang định thay cả 4 quả, đang định ra Mit PD, chắc next ra chỗ khác thôi
Cụ cứ chịu khó ra số 9 Đào Tấn để kiểm nghiệm những cái anh em nói trên này xem, mình chuột bạch tí cho anh em đi sau biết đường mà tránh nữa..
Em dự cụ nhận vodka thoải mái uống không hết.

lukytran

Xe tải
Em cũng có mua 4 quả Mit của bác Dũng, chất lượng lốp thì ok nhưng lúc đó bận quá em không kịp cân bằng động và chỉnh độ chụm. Đang định hôm nào có thời gian quay lại làm, đọc bài của các cụ có khi em phải cân nhắc lại...
Cụ thay lốp mà lại không cân bằng động thì chạy xe có lắc không cụ?
Em thay lốp ở HBT chả cần nói họ cũng cân bằng động cho mình, cái này là đương nhiên chứ cụ, và bao gồm trong giá lốp rồi. Mie có cái cân bằng động mà cũng phải tính phí em thấy kinh doanh chả chuyên nghiệp tí nào.

fantasy0178

Xe tăng
Cái vụ lần trc có cụ mua phải lốp bị trôi bảo hành em còn nhớ mãi câu của cụ chủ PD là khách hàng OF chỉ là một nhóm rất nhỏ trong số khách hàng của cụ ấy nên cũng k quan trọng lắm trong chuyện mất khách hay đc thêm khách, nghe mà nản với kiểu tư duy phục vụ khách hàng của cụ, cũng còn may là cụ này không làm cán bộ NN đấy

Anhkien1421

Xe tải
chiea buồn cùng cụ. Âu cũng chỉ là bài học cụ ợ. Nếu làm ăn kiểu ấy PD cũng sẽ dần mất khách ấy .

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cái vụ lần trc có cụ mua phải lốp bị trôi bảo hành em còn nhớ mãi câu của cụ chủ PD là khách hàng OF chỉ là một nhóm rất nhỏ trong số khách hàng của cụ ấy nên cũng k quan trọng lắm trong chuyện mất khách hay đc thêm khách, nghe mà nản với kiểu tư duy phục vụ khách hàng của cụ, cũng còn may là cụ này không làm cán bộ NN đấy
E ủn. Ngay cả việc thớt này kéo hơn chục trang mà vẫn chửa thấy Cụ PĐ đâu đã đủ thấy thái độ phục vụ khách hàng của Cụ ấy ntn roài, nản. Khéo Cụ chủ thớt úp béng link thớt này vào web của Mich VN khéo là hay đấy nhở.

hungbm

Xe điện
Tốt nhất là tránh voi chả xấu mặt nào, trường hợp của cụ là thứ 2 gần đây trên of.

cutit9999

Xe tăng
Biết làm ăn thế này thì phải tránh thôi các cụ ợ. Móc lốp nó cũng sướng như móc hầu bao các cụ nên tội gì chả móc

tmdt88

Xe hơi
Chia bùn cùng cụ chủ,
Em nghĩ để phân định lỗi do ai thì quá là khó
tuy nhiên với một hãng xe lớn mà lại cư xử với khách hàng như vậy thì đúng là 1 điểm -

wallbio

Xe buýt
E ủn phát oánh dấu đợi chủ cửa hàng vào giải thích. Đợt trc thấy có cửa hàng KDCN trên OF nên cũng vào đó làm, thực sự ko thấy thoải mái cho lắm so với HBT, hy vọng có câu trả lời thỏa đáng vì toàn người nhớn.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
E ủn. Ngay cả việc thớt này kéo hơn chục trang mà vẫn chửa thấy Cụ PĐ đâu đã đủ thấy thái độ phục vụ khách hàng của Cụ ấy ntn roài, nản. Khéo Cụ chủ thớt úp béng link thớt này vào web của Mich VN khéo là hay đấy nhở.
Mọi lần thấy cụ d-cash vào topic dạng này chém ác lắm mà nay vẫn chưa thấy lên điểm danh.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
E đọc bảo hành của Michelin VN do bác Dũng chỉ dẫn thấy có ghi mua lốp sản xuất trong vòng 3 năm thì thời hạn bảo hành là 6 năm kể từ ngày mua. Vậy mà cụ chủ mới mua được 4 tháng đã bị hỏng cái phần chả dính dáng gì đến mặt đường mà đến PĐ đã bị đưa đẩy trách nhiệm như thế huống hồ bộ lốp của e lúc mua của bác ấy chỉ còn thời hạn BH có 1 năm, nói gở chứ nếu mệnh hệ gì thì theo các cụ e có nên quay lại PĐ không nhể ? E lớn tuổi rồi mà gặp tình huống như cụ chủ thì dễ bị tăng xông lắm.

devilmaycry

Xe tải
ở topic của bác gì mua phải lốp sắp hết date PD đã trả lời như này (phần bôi đỏ) - thì chắc các bác cũng hiểu :)

Em đưa lên đây cũng chẳng mong hạ uy tín or làm khó đc Mit PD - em vẫn nhắc lại lần nữa - chỉ là để chia sẻ cho ae OF biết và tránh đc các trường hợp tương tự

Em cũng đồng ý với bác nào nói ở trên là lỗi này rất khó phân định do ai - về phần em thì em chắc chắn là ko tháo lốp ra do chiếc lốp đó chưa hề vá, và xe chỉ có mình em đi - nhưng PD họ ko tin, họ nói có thể em cho mượn, có thể em mang ra chỗ khác tháo hỏng xong quay lại bắt đền họ, thì cũng có cái lý của họ. Nhưng xét về phương diện uy tín trong làm ăn - nếu là em trong trường hợp ntn em sẽ thương lượng với khách hàng để 2 bên cùng chia sẻ thiệt hại.

Nếu là vài năm trước còn nông nổi chắc em cũng chẳng để yên, nhưng h nghĩ đi nghĩ lại thì mình mất công gây chuyện ko hay, cứ cho là đòi đc cái lốp vài triệu thì cũng đc gì? nếu nói về lý thì em cũng ko thể 100% bắt họ chịu trách nhiệm, và ngược lại. Nên em nghĩ thời gian công sức đó mình làm việc khác kiếm tiền còn nhanh hơn. mình đang là ng đúng lại chọn cách ko hay thành ra mình lại sai.

Sau lúc cả bố bác Dũng là ng lớn tuổi mà cũng nói khó nghe như vậy thì em cũng thấy chán quá rồi, chẳng muốn chấp nữa. Lúc thanh toán tiền đi về em cũng chỉ nói duy nhất với bác Dũng 1 câu là sau này em sẽ ko bao giờ dùng dịch vụ của họ nữa. Trước kể ra cũng là chỗ quen biết nên em chỉ nói đến vậy thôi, ko muốn ầm ĩ làm gì.

Cám ơn các bác đã ủng họ và chia sẻ cục tức với em :D Với em như vậy cũng ok rồi, mod có thể close topic cũng đc, vì em cũng ko cần PD vào đây trả lời - đó cũng ko phải mục đích em lập topic này

MICHELIN viết
"Em nói thật nếu các cụ nào đã là KH của chúng em chắc chắn sẽ hiểu nhưng em thấy ở đây toàn cụ mới reg nick với cả ít tham gia OF vào cm là chính. Các cụ chỉ nghe một phía, các cụ thử đứng ở phía chúng em xem và các cụ đã tiếp xúc với cụ chủ chưa? vâng đấy người ta mới gọi là nghề làm dâu trăm họ, chúng em có ngại điều tiếng đâu mà phải im lặng, diễn đàn là để chia sẻ mà cụ. Chúng em nói thật OFers chỉ là một lượng rất nhỏ KH của chúng em, nhưng tại sao chúng em vẫn muốn chăm sóc các cụ vì chúng em nghỉ các cụ là người hiểu biết và biết chia sẻ trên OF để chúng em rút kinh nghiệm và phục vụ các cụ tốt hơn. Nếu các cụ là người chân tình sao các cụ không khuyên mọi người là hãy chú ý xem date khi thay lốp và Phương Đông đã có khuyến cáo trên web rồi các cụ nên tìm hiểu và hỏi trước khi thay hơn là đi trách móc chúng em trong khi chúng em đã nói là có BH và trách nhiệm với cụ chủ rồi, chúng em có bao giờ phủi tay với đâu."

dzung.nguyen

Xe đạp
Thời buổi nhiễu nhương, chả biết đâu mà lần. Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Có lẽ cách tốt nhất là tự tìm hiểu thêm thông tin trước khi mang ra ngoài làm dịch vụ thôi bác ạ!Như em có con xe còi mà đến mang đi rửa cũng phải gúc gồ vài phát=))

Trạng thái
Thớt đang đóng