Cẩn thận với Mit Phương Đông

Trạng thái
Thớt đang đóng

quyetthang

Xe tăng
Thông số thời gian sản xuất lốp cụ kiểm tra trên lốp như sau:

Mã số SX: Sau các ký tự DOT là mã số SX, trong đó có phần quan trọng nhất đối với người mua 2nd hand là ngày SX. Con số gồm 4 chữ số này gồm số thứ tự tuần và năm. Một chiếc lốp với số 2305 chẳng hạn được SX vào tuần thứ 23 (cuối tháng 5, đầu tháng 6) của năm 2005.
Nguồn: http://www.otofun.net/threads/48111-abc-ky-hieu-lop-xe

devilmaycry

Xe tải
lại có biến rồi@-),cụ chủ PD lẽ ra phải xin lỗi khách hàng chứ,xin lỗi ng ta 1 câu thì có ai bắt đền đâu cơ chứ
chuẩn bác ạ, thực sự nếu bên PD xử lý khéo và có thiện chí (vd: xin lỗi vì có thể thợ làm hỏng lốp của e, nhưng h để đền cái khác thì cũng khó - do lốp e chạy đã vài tháng rồi - đưa ra phương án discount gì đó khi e thay lốp mới chẳng hạn) thì em cũng ok thôi, thanh niên cả mà. Em có thể chịu thiệt mà vẫn thoải mái dùng tiếp dịch vụ tại đó, coi như đen đủi nhưng nó phải hợp tình hợp lý. Đằng này đổ hết trách nhiệm cho khách, chắc chắn là về phía mình ko thể làm hỏng đc trong khi khách hàng cũng có cái lý của khách hàng - là lốp còn chưa vá miếng nào, chẳng lẽ lại thừa hơi tự tháo ra nghịch ah :)

BBB

Xe buýt
Chào các bác,
... [/B]Sau vài phút xem xét, bác Dũng phán là "Vỡ thế này ko ảnh hưởng, dán 502 vào chạy bình thường"[/B]
.......- thì bác Dũng lại đưa ra 1 số vd như:

+ Lốp vỡ tank thế này ko sao, lắp lại đi bình thường
blah blah....

...lVà cũng chính bác Dũng nói với em là quả [/B]Goodyear đó đã vỡ tank thì chỉ có vứt đi, ko thể bán lại[/B]

Sau đó em có thấy bác Trác - bố bác Dũng đứng đó nên quay ra hỏi bác Trác về trường hợp của em - câu trả lời cũng với phong cách tương tự - thậm chí còn có phần shock hơn:
...... - thì chú hỗ trợ cháu dán 502 lại mà đi.

... Mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng :)
Thử hỏi đang chạy trên phố mà nó nổ nốp dẫn đến tai nạn thì đổ cho lái xe điên à??
Quả này là ông ấy không coi mạng người ra cái cóc khô gì rồi..
Mâu thuẫn quá. Không có lương tâm nghề nghiệp.

Đề nghị Min, Mod không cho quảng cáo những đơn vị này trên diễn đàn, tránh ảnh hưởng uy tín diễn đàn.

Chỉnh sửa cuối:

Long Bầu

Xe hơi
Cám ơn thông tin của cụ chủ!

BMW_HL

Xe hơi
Website
www.otofun.net
phốt nhỏ, không hề gì!

devilmaycry

Xe tải
phốt nhỏ, không hề gì!
Ồ em cũng chả hy vọng phốt cái này lên sẽ làm Mit PD ảnh hưởng này nọ, chỉ là em chia sẻ vụ của e cho ae OF biết mà lường trước khi sử dụng dv tại đây thôi

Còn OF cũng chỉ là 1 cộng đồng nhỏ, và những người đọc đc topic này lại là 1 đám nhỏ nữa trong 1 cộng đồng nhỏ, chắc chắn là ko hề hấn gì đến uy tín của Mit PD rồi :)

lamhv

Xe tăng
Em lượn qua 1 lần còn ở bãi xe Ngọc Khánh, xong em cũng không bao giờ vào. Em toàn chơi Thời lốp ở góc Lê Văn Lương sau Honda Head và Hải lốp ở 530 LLQ thôi, tự nhận thấy là họ làm chuyên nghiệp và đúng là lấy công làm lãi. Cụ nào ở Hà Đông thì làm ở Văn Vượng đầu đường Chiến Thắng cũng ngon.

devilmaycry

Xe tải
Thử hỏi đang chạy trên phố mà nó nổ nốp dẫn đến tai nạn thì đổ cho lái xe điên à??
Quả này là ông ấy không coi mạng người ra cái cóc khô gì rồi..
Mâu thuẫn quá. Không có lương tâm nghề nghiệp.

Đề nghị Min, Mod không cho quảng cáo những đơn vị này trên diễn đàn, tránh ảnh hưởng uy tín diễn đàn.
Theo ý bác Dũng PD thì là cái đó nó chỉ ảnh hưởng thẩm mỹ nên ko ai mua lại thôi, nhưng em biết là nếu đã vỡ lộ lò xo ra thì lần sau tháo ra vá nó sẽ móc rách nốt phần lò xo (giống cái goodyear cũ e nói ở trên đó, hôm đấy tháo ra cái là phần lò xo bị kéo lòi hẳn ra ngoài) - đấy là trường hợp vẫn đi lại bình thường theo bác í nói. Còn trường hợp xấu hơn thì đi vài bữa nó xuống hơi, xấu nữa thì đang đi nó nổ lốp. E đành vứt đi thay quả khác thôi bác

Đại ý là PD chỉ muốn xong chuyện để khách lắp vào đi tạm - theo họ thì vẫn đi đc ko vấn đề gì, còn hậu quả sau này khách tự chịu

tungkhuyen

Xe điện
E cũng dính một nhát mà e cạch ko bao giờ quay lại.

Đợt đấy e dến làm cân bằng động lốp và căn chỉnh độ chụm.

Trước khi đi e có đọc tham khảo các bước và đơn giản nhất là phải cậy đá dăm trước khi làm cân bằng động.

Thực tế khi đi đến lamg thì các bố thợ cứ cho lên làm luôn, e rất ko hài lòng nhưng nói vẫn ko nghe.

Sau đấy e về có gọi điện cho bác nick lambo?? (E ko nhớ cụ thể vì mất lòng tin rồi) thì bác ấy cũng trả lời vòng vo và đề nghị e mang sang.

E mang xe lại thì bác ấy hỏi e lốp nào là bị lệch nhiều nhất để bác ấy cân lại MIỄN PHÍ cho e (chỉ cân lại duy nhất 1 lốp thôi nhé ạ) E là e cần trách nhiệm chứ e cũng bỏ tiền ra chứ có xin đâu mà cần vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Viethathanh

Xe buýt
Cả nhà móc lốp lấy cái bỏ vào mồm mà làm kiểu này sắp chả có lốp mà ăn.

quangboy

Xe buýt
E cũng mới đi cân bằng động và chỉnh độ chụm ở đây về, cảm giác là chưa hài lòng , mang xe về gặp mấy bác trong hội ford phán luôn là còn kém hơn lúc chưa đi cân bằng động và chỉnh độ chụm . nản luôn . hôm nào lại phải đi làm lại .

kebaothuls

Xe điện
Cơ sở to thế mà lởm nhờ. Em vào 1 lần nhưng chưa mua đc gì. Nghe chuyện cụ xong chắc next thôi.

tu-TQK

Xe tăng
chỗ bác dũng có vẻ nhiều biến quá nhỉ,cơ sở của bác là niềm mơ ước của bao anh em móc lốp như bọn e,theo e bác nên giám sát thợ thuyền anh e cẩn thận tí,e hay nhập hàng bên bác,e cũng khá quý bên bác,nhưng cụ chủ nên xem lại đi nhé,để anh e kêu hơi nhiều thì mất khách đó

HAICON

Xe điện
Đợt trước có bài của cụ gì phàn nàn về mua phải lốp sx quá lâu. Thấy cách trả lời của bên PĐ cũng ko mang tính xây dựng và cầu thị. Em có comment một bài vì xe em cũng chuẩn bị đến kỳ thay lốp, sau đó các cụ biết thế nào ko? Âm binh -đi bộ (em nghĩ của bên PĐ) vào thớt này http://www.otofun.net/threads/468747-chuong-trinh-khuyen-mai-lon-chao-xuan-quy-ty-cua-goodyear-mua-3-lop-xe-o-to-tang-1/page3 chửi em. Đến hôm sau thì thấy xóa hết các nội dung. Em nghĩ Mod nên xem xét lại.

NoobDriver

Xe tải
Em cũng sắp thay, đọc hai quả comment của hai bác có kinh nghiệm ( hơn em ) chắc em cũng té.

lukytran

Xe tải
Em cũng dính chưởng với Mit Phương Đông này rồi, thực sự cung cách ở đây em thấy là: 1) lập lờ về giá và giữa lốp mới và lốp tồn kho, gặp gà là chém; 2) Thái độ rất khó chịu, không có trách nhiệm, làm xong ra khỏi xưởng làm xong; 3) Không tôn trọng khách hàng, luôn tỏ thái độ mình to nhất rồi, giá rẻ rồi, không thích thì đi chỗ khác mà làm.

Cụ nào bẩu em nói càn em sẽ úp hết những cái em có cho các cụ xem ạ.

thientamnt

Xe điện
em thay 4 quả MIT ở đây. Trc khi thay đã gọi điện bảo lốp mới, date mới. Thế mà đến lúc thay (e thay buổi tối), em ko để ý. hôm rồi đi vá do dính đinh mới biết 2 quả giống, 2 quả còn lại khác nhau. Hơi buồn 1 chút.

thichxeoto

Xe điện
Đến giờ này vẫn chưa thấy cụ Dũng PĐ vào điểm danh nhỉ, đúng như cụ nào ở trên đã nói of là một cộng đồng nhỏ vào đọc thớt này là một cộng đồng bé tý lên khỏi phải giải thích =))

Trạng thái
Thớt đang đóng