Cẩn thận với Mit Phương Đông

Trạng thái
Thớt đang đóng

devilmaycry

Xe tải
Đến giờ này vẫn chưa thấy cụ Dũng PĐ vào điểm danh nhỉ, đúng như cụ nào ở trên đã nói of là một cộng đồng nhỏ vào đọc thớt này là một cộng đồng bé tý lên khỏi phải giải thích =))
Cần gì phải giải thích, sự việc đúng như em nói ở trên rồi.

Việc cái lốp của em tự nhiên bị vỡ mà chưa hề tháo ra lần nào, chỉ đúng 1 lần lắp vào lúc mua của PĐ - là 1 chuyện ko may, và thời gian mua cũng vài tháng rồi nên em cũng ko phải nằng nặc bắt PĐ phải đền cái mới. Điều em muốn chỉ là họ cũng phải có trách nhiệm với sản phẩm của mình bán ra, nhưng họ lại chọn cách chối bay với đủ thứ lý do trên trời dưới đất, và tệ nhất là đổ cho khách hàng tự làm hỏng chứ chắc chắn họ ko thể làm hỏng đc

Vì chỗ bác Dũng cũng là chỗ quen biết do bạn e giới thiệu, e cũng có thể nói là khách quen ở đó - vì vậy em cũng ko muốn ầm ĩ lên làm gì. Về nhà mở OF ra xem thì thấy cũng có vài trường hợp ức chế giống em, nên em đành chọn cách ko dùng dv của họ nữa, và chia sẻ bài học lên đây cho ae nào cần đến

VuBinhQuang

Xe hơi
Em đang định thay lốp sắp tới là Michelin thay cho bộ Bridgestone đang đi. Các bác cho em địa chỉ uy tín khác ngoài PD ạ!

duykhand

Xe tăng
Em đang định thay lốp sắp tới là Michelin thay cho bộ Bridgestone đang đi. Các bác cho em địa chỉ uy tín khác ngoài PD ạ!
Em xũng xin đia chỉ giống cụ BinhQuang với ạ, e cũng sắp thay bộ guốc cho vợ 2 rồi

TL_Vietnam

Xe lăn
...
- Bác Trác blah blah về việc "Cậu á, cậu từng này tuổi, uy tín của cậu chưa bằng 1 cái móng tay của tôi đâu, tôi làm lốp mấy chục năm rồi. Cậu đừng nói cậu thay 3,4 bộ lốp - kể cả cậu có thay 100 bộ lốp thì cũng chẳng là gì" - rồi bỏ đi chỗ khác...
Ăn nói kiểu này coi thường khách hàng quá nhỉ. Chắc nhìn tướng kụ chủ thớt cũng hiền lành (b)(b)(b)

RAVA

Xe ba gác
E cũng dính một nhát mà e cạch ko bao giờ quay lại.

Đợt đấy e dến làm cân bằng động lốp và căn chỉnh độ chụm.

Trước khi đi e có đọc tham khảo các bước và đơn giản nhất là phải cậy đá dăm trước khi làm cân bằng động.

Thực tế khi đi đến lamg thì các bố thợ cứ cho lên làm luôn, e rất ko hài lòng nhưng nói vẫn ko nghe.

Sau đấy e về có gọi điện cho bác nick lambo?? (E ko nhớ cụ thể vì mất lòng tin rồi) thì bác ấy cũng trả lời vòng vo và đề nghị e mang sang.

E mang xe lại thì bác ấy hỏi e lốp nào là bị lệch nhiều nhất để bác ấy cân lại MIỄN PHÍ cho e (chỉ cân lại duy nhất 1 lốp thôi nhé ạ) E là e cần trách nhiệm chứ e cũng bỏ tiền ra chứ có xin đâu mà cần vậy.
-Bác mà chờ mấy thằng thợ nó nhể đá cho thì có mà đến mùa quýt, chúng nó mà có làm thì cũng làm qua loa thôi, em toàn phải cong mít lên nhể cho bằng hết trước khi mang đi cân bằng lốp. Em cũng từng 3 lần mang 3 xe khác nhau ra chỗ này để cân bằng động và chỉnh độ chụm, nói chung thì làm cũng được, thái độ thì cũng bt, ko thân thiện. Còn mua lốp thì em ra chỗ khác, những nơi có đầu tư nhà xưởng lớn thường bán đắt hơn các chỗ khác.

GANHO

Xe buýt
Thợ ở đâu cũng thế thôi Cụ à, quan trọng là chủ phải dạy dỗ và giáo dục cẩn thận thi đỡ hơn thôi. Mình đi làm cũng cần xem xét kỹ chứ sểnh ra cái là lại mang bực vào mình

donduong

Xe tải
Cảm ơn bác chủ thớt, e cũng đã đọc bài 2 bài về những vụ lùm xùm của Mit PD và những commnet, trả lời trong đó. E cũng đang chuẩn bị thay 4 quả lốp, may quá mình không phải là Offer "thông thái" nên e sẽ kg đến thay lốp ở Mit PD mặc dù ngày nào e cũng đi qua đấy. Các bác có biết địa chỉ nào uy tín không chỉ cho e nhé? Cho e hỏi làm ở Đích Lốp chỗ Cầu giấy có đảm bảo không ah????

duykhand

Xe tăng
-Bác mà chờ mấy thằng thợ nó nhể đá cho thì có mà đến mùa quýt, chúng nó mà có làm thì cũng làm qua loa thôi, em toàn phải cong mít lên nhể cho bằng hết trước khi mang đi cân bằng lốp. Em cũng từng 3 lần mang 3 xe khác nhau ra chỗ này để cân bằng động và chỉnh độ chụm, nói chung thì làm cũng được, thái độ thì cũng bt, ko thân thiện. Còn mua lốp thì em ra chỗ khác, những nơi có đầu tư nhà xưởng lớn thường bán đắt hơn các chỗ khác.
cụ cho em xin đia chỉ thay lốp tin tưởng đi.Em đang định đi thay đây. Đích lốp thì thê nào cụ

cheprong

Xe tải
Một thái độ quá xấu đối với 1 người kinh doanh chuyên nghiệp

Em cũng đã mua và sử dụng dịch vụ ở đấy thấy thái độ không thân thiện nhưng may mà chưa gặp sự cố !

tu-TQK

Xe tăng
thay lốp qua e =D>

namnguyenhic

Xe tải
Nếu bác Dũng và Bác Trác nói những lời như thế này thì em nghĩ là không được rồi. Như thế là caoi thường khách hàng quá.

Ndchung

Xe buýt
Cái vụ Dán 502 vào Tank E cũng thấy ghê... Đâu phải cái xe đồ chơi. E tất tần tật về Săm lốp chạy lên Kụ Đích..Kể cả chỉ bơm lốp, E nhìn Thợ vá mấy lần thấy rất chuyên nghiệp. Vá xong thử lại rất cẩn thận. Vụ điều hòa xe em qua kiểm nghiệm bây giò mới thấy tuyệt nhất Dr .Cool. Đúng là "Điện lạnh chửi....". Xe E làm điều hòa 6 lần ,chưa kể bảo hành hãng 3 lần. Lần cuối Bác Kool làm OK nhất

VuBinhQuang

Xe hơi
Kụ Đích địa chỉ thế nào bác?

RAVA

Xe ba gác
Cái vụ Dán 502 vào Tank E cũng thấy ghê... Đâu phải cái xe đồ chơi. E tất tần tật về Săm lốp chạy lên Kụ Đích..Kể cả chỉ bơm lốp, E nhìn Thợ vá mấy lần thấy rất chuyên nghiệp. Vá xong thử lại rất cẩn thận. Vụ điều hòa xe em qua kiểm nghiệm bây giò mới thấy tuyệt nhất Dr .Cool. Đúng là "Điện lạnh chửi....". Xe E làm điều hòa 6 lần ,chưa kể bảo hành hãng 3 lần. Lần cuối Bác Kool làm OK nhất
-Bác show cho em địa chỉ và số đt chỗ Dr.Cool, em đang cần sửa cái ĐH! Thanks.

Tran Nam Hai

Xe tăng
- Bác Trác blah blah về việc "Cậu á, cậu từng này tuổi, uy tín của cậu chưa bằng 1 cái móng tay của tôi đâu, tôi làm lốp mấy chục năm rồi. Cậu đừng nói cậu thay 3,4 bộ lốp - kể cả cậu có thay 100 bộ lốp thì cũng chẳng là gì" - rồi bỏ đi chỗ khác

Đọc nếu đúng thế thì bức xúc nhỉ. E thì coi chuyện k được bảo hành là chuyện nhỏ vỉ xưa nay e cóc tin chuyện bảo hành lốp, chả dán tem cấm tháo thì bảo hành thế quái nào được, có mà bảo hành bằng niềm tin. Nhưng mà ăn nói bố láo thì e cay lắm.
E thì e cứ nói thẳng, Cụ chủ hiền chứ phải e đ.chí nào coi thường tư cách của e thế này mà e k réo cả 18 đời tổ tông đ.c ấy ra chứng giám xem e so đo uy tín ai hơn thì e k làm thằng ng nữa. Kể cả già mà ăn nói vớ vẩn thì cũng phải dạy, khách hàng là thượng đế mà còn nói thế được thì tư cách đúng chỉ đáng gọi bằng thằng.
Lại còn vụ rách tanh lốp mà bẩu dán 502 vào là chạy ngon thì e cũng ạ luôn ạ, chả biết lương tâm và trình độ nghề nghiệp để đâu nữa. Chú nào vì trốn trách nhiệm mà tư vấn e thế thì e cũng chử vì tội đỉnh xui e nhảy hố vôii, chửi mệt mà chưa ngộ ra thì e về sai mấy thằng tóc xanh tóc đỏ ra chửi tiếp chứ e ngại à?
Nói chung là bức xúc, xin lỗi các Cụ e nóng tí, còn Cụ P Đ thì để đợi Cụ ấy vào e vodka xin lỗi luôn cho đủ bộ.

moc xit

Xe buýt
đúng là bán hàng tốt nhưng hậu bán hàng còn quan trọng hơn

lenso.vn

Xe tải
thời buổi khó khăn khách hàng là thượng đế mà mitPD làm vậy thì........

devilmaycry

Xe tải
Vâng và trong lúc chờ chỗ khác đặt lốp về (do size của e hơi hiếm tí) thì quả lốp dán 502 mà các bác PD thề thốt là ko sao đã ra đi.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Vâng và trong lúc chờ chỗ khác đặt lốp về (do size của e hơi hiếm tí) thì quả lốp dán 502 mà các bác PD thề thốt là ko sao đã ra đi.
Cụ cũng ẩu nhể, sao k hạ sơ cua hả Cụ? Lốp thì đinh cắm vá còn đỡ chứ bị rách ngang thân lốp thì e ạ luôn, k đỡ được đâu, cố quá lại thành quá cố thì ngại lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng