Cẩn thận với Mit Phương Đông

Trạng thái
Thớt đang đóng

HANOICity

Xe điện
Nếu cụ chỉ bị 1 lần vừa qua thì em còn suy nghĩ, nhưng lần thay trước cụ đã bị hiện tượng tương tự. Như vậy đây là lần thứ 2 cụ gặp phải cùng một tình huống, em có thể kết luận cụ là nạn nhân, gửi lời thông cảm cùng cụ và xin cảm ơn cụ đã chia xẻ kinh nghiệm xương máu cho anh em cùng biết! Chúc cụ may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

devilmaycry

Xe tải
Cụ cũng ẩu nhể, sao k hạ sơ cua hả Cụ? Lốp thì đinh cắm vá còn đỡ chứ bị rách ngang thân lốp thì e ạ luôn, k đỡ được đâu, cố quá lại thành quá cố thì ngại lắm
Xe em ko có lốp socua cụ ạ. Ko phải rách ngang mà là rách phần tanh lốp phía trong,chỗ bám vào vành đó. Em cũng đi thay luôn rồi nhưng vì size 19 nên phải đợi ít hôm. Với cả hôm trước mấy bác PD đảm bảo là ko sao nên e cũng nghĩ nó đi đc 1 thời gian tới lúc tháo ra vá lần sau mới hỏng. vậy mà chỉ đc mấy ngày thì xuống hết hơi luôn.
Hihi, thôi coi như mất tiền mua bài học, AQ thế vậy

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Cái vụ Dán 502 vào Tank E cũng thấy ghê... Đâu phải cái xe đồ chơi. E tất tần tật về Săm lốp chạy lên Kụ Đích..Kể cả chỉ bơm lốp, E nhìn Thợ vá mấy lần thấy rất chuyên nghiệp. Vá xong thử lại rất cẩn thận. Vụ điều hòa xe em qua kiểm nghiệm bây giò mới thấy tuyệt nhất Dr .Cool. Đúng là "Điện lạnh chửi....". Xe E làm điều hòa 6 lần ,chưa kể bảo hành hãng 3 lần. Lần cuối Bác Kool làm OK nhất
cụ cho em xin đia chỉ thay lốp tin tưởng đi.Em đang định đi thay đây. Đích lốp thì thê nào cụ
Kụ Đích địa chỉ thế nào bác?
Các cụ xem này, ko nên ra ĐÍch lốp nhé

http://www.otofun.net/threads/207499-canh-bao-cac-cu-ve-chu-va-tho-nha-dichlop-cau-giay-sieu-lom-va-vo-trach-nhiem

devilmaycry

Xe tải
Ăn nói kiểu này coi thường khách hàng quá nhỉ. Chắc nhìn tướng kụ chủ thớt cũng hiền lành (b)(b)(b)
Vầng, mặt em cũng lành và em cũng ít tuổi nên chắc bác ý nghĩ là sống lâu thì phải khôn hơn. Em cũng chẳng chấp vì bác ý buông mấy câu đó xong lên xe lượn luôn. Bác Dũng thì ăn nói dễ nghe hơn, và cũng do trước nói chuyện với bác Dũng nhiều nên em cũng nể mặt bố bác ý già cả. Mà họ đã cùn đến thế rồi thì còn nói gì nữa, dù sao lốp em chạy cũng vài tháng rồi giờ quay lại họ cư xử nvay thì mình cũng khó có đủ 100% lý do để ầm ĩ. Mà theo quan điểm của em thì mình thiệt vài triệu bạc, họ còn thiệt nhiều hơn, thời buổi này làm ăn kiểu đó ko bền đc.

Chỉnh sửa cuối:

KMN2010

Xe tăng
Đang định làm 4 em mít 19 mới, nhưng thôi hóng xem ntn đã

duykhand

Xe tăng

tungkhuyen

Xe điện
-Bác mà chờ mấy thằng thợ nó nhể đá cho thì có mà đến mùa quýt, chúng nó mà có làm thì cũng làm qua loa thôi, em toàn phải cong mít lên nhể cho bằng hết trước khi mang đi cân bằng lốp. Em cũng từng 3 lần mang 3 xe khác nhau ra chỗ này để cân bằng động và chỉnh độ chụm, nói chung thì làm cũng được, thái độ thì cũng bt, ko thân thiện. Còn mua lốp thì em ra chỗ khác, những nơi có đầu tư nhà xưởng lớn thường bán đắt hơn các chỗ khác.
Thì do e đọc bác ấy bảo phải nhể đá trước khi cân bằng nên nghĩ khi đến làm họ cũng làm vậy. Ai ngờ nói vậy chứ ko phải vậy. Lần sau e cứ nhể trứoc ở nhà rồi mới đi cân bằng. Nhưng ở chỗ khác, ko phải mít Đào Tấn, mặc dù nhà e cách đấy chưa đến cây số.

Hma041209

Xe tải
Em đề nghị ban QT OF nghiên cứu kỹ về trường hợp này. Hiện bác này đang KDCN trên OF, nếu làm ăn mất uy tín vậy ảnh hưởng đến hình ảnh chung. Nhiều anh em là "gà" nên khi cần thay thế gì cho vợ 2 đều coi diễn đàn là nơi tư vấn tốt nhất. Vậy mà ...

dang_tim_xe

Xe điện
Em thì khác, trước khi thay lốp, em vào web của Mit đọc rất kỹ, nên khi ra chỉ định luôn là dùng loại nào (mình sẽ biết gần như chắc chắn là không phải là lốp trôi bh).
Còn nếu cụ thích Mit thì trong trang của Mit cũng chỉ rất rõ là còn nhiều đại lý khác của Mit mà, đâu chỉ mỗi PĐ đâu!

Jolie3334

Xe tải
Cháu cũng mới thay 4 quả Mic ở số 9 ĐÀO TẤN
chiều về kiểm tra, nếu cũng như vậy thì đề nghị CHÃ cho họp lại OP PLAZA
chứ để thế này uy tín of còn đâu nữa

Hóng bác PD vào nghe hai tai cái

Hma041209

Xe tải
Có được post link thớt này sang gian hàng của PD không các cụ ơi?

tu-TQK

Xe tăng
hihi,mua ở đâu mà chả được,giá cả chênh lệch nhau 0 đáng kể,chú ý xem date lốp và giám sát xem thằng thợ lốp làm có cẩn thận 0:-"

caisua

Xe lăn
vậy là còn mỗi Trường Lốp

phonghamy

Xe điện
E cân bằng động ở đó nhưng do thợ vệ sinh kém đi tốc độ cao bị văng mất miếng chì, sau e quay lại thợ nói xang rờn lâu rồi a cân lại. chán cái kiểu phục vụ.

RAVA

Xe ba gác
Em thì khác, trước khi thay lốp, em vào web của Mit đọc rất kỹ, nên khi ra chỉ định luôn là dùng loại nào (mình sẽ biết gần như chắc chắn là không phải là lốp trôi bh).
Còn nếu cụ thích Mit thì trong trang của Mit cũng chỉ rất rõ là còn nhiều đại lý khác của Mit mà, đâu chỉ mỗi PĐ đâu!
-Em cũng giống bác, cứ lên mạng và vào of ngó để lấy KN cái đã, chả thế mà em còn tìm được ĐL chính Hãng của Hankook, giá thì chỉ rẻ hơn HBT 1 tý nhưng có hóa đơn và BH đàng hoàng, mỗi tội là hồi đấy cũng lại le te lên Đào Tấn để lắp và cân bằng động, cũng chỉ vì thấy nó to và có đăng ký KDCC trên này!

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ cho em xin cái lời khuyên xem thay ở đâu tin cậy và giá rổ phải chăng được. chỗ 112 Trường Chinh đã cụ nào thử chưa
Theo e cụ cứ đi khảo giá 1 vòng, chỗ nào rẻ, thì mua thôi, lắp lốp mới thì cũng ko cần pải thợ giỏi với máy móc hiện đại gì lắm đâu, căn bằng động loáng là xong vì nó mới lấy đâu ra lệch chứ. E thì hay mua ở Xuân Tùng 69 HBT

qlevis

Xe điện
Thời buổi thóc cao gạo kém mà còn làm ăn như thế này thì đúng là bó tay thật

Luna2009

Xe tải
Em cũng có mua 4 quả Mit của bác Dũng, chất lượng lốp thì ok nhưng lúc đó bận quá em không kịp cân bằng động và chỉnh độ chụm. Đang định hôm nào có thời gian quay lại làm, đọc bài của các cụ có khi em phải cân nhắc lại...

Trạng thái
Thớt đang đóng