[Thảo luận] Cần phải làm gì để bảo vệ vợ 2?

747

Xe tăng
Em thì nghĩ thế này. Trc tiên bác cứ nhờ chính quyền cho đúng phép tắc. Nhưng xác định trc là ko đc việc. Hoặc ba s có quan hệ tốt với 1 cán bộ hình sự nào thì ttôt. Còn nếu ko thì cũng ko nên vội vàng nhờ dân xã hội vì em e dính mấy ôngnày làm ko khéo bác lại dính vạ lây đấy. Bác nên tìm hiểu hoặc nhờ vả ae ( kể cả cụ nào là dân o f) hehe...xem có đồng chí nào có số má đàng hoàng. Mình ko trc tiếp ra tay tất cả nhờ bacs kia dànxếp với thằng hàng xóm thì hay hơn.

superdrives

Xe điện
Mềm nắn rắn buông thôi.Những thằng chuyên đi chủ động bắt nạt người khác thì toàn là thùng rỗng thôi! Cụ cứ gọi bạn bè cụ đến nhà ăn nhậu (bạn cụ ăn mặc ngầu ngầu 1 chút) vài bữa là ko hổ báo nữa đâu!

buicongchuc

Xe ba gác
Gặp thằng chí phèo mà đòi ăn vạ thì phải vả cho nó hết ăn đi cụ ạ! Cụ nhớ "dùng trí nhân để thay cường bạo cụ ạ!"

bmwl7

Xe tải
Em thì nghĩ thế này. Trc tiên bác cứ nhờ chính quyền cho đúng phép tắc. Nhưng xác định trc là ko đc việc. Hoặc ba s có quan hệ tốt với 1 cán bộ hình sự nào thì ttôt. Còn nếu ko thì cũng ko nên vội vàng nhờ dân xã hội vì em e dính mấy ôngnày làm ko khéo bác lại dính vạ lây đấy.
Em cũng đã nghĩ giống cụ.

Thứ nhất là cũng như ở diễn đàn này, chúng ta hoan nghênh việc lái xe theo đúng quy định của luật GTĐB, tuân thủ luật pháp. Khi chúng ta làm đúng, thì không phải sợ bất cứ ai cả. Hơn nữa trong cuộc đời thì em thấy sống một cách đàng hoàng tử tế thì khó hơn rất nhiều so với sống theo bản năng. Nên em thấy hợp với con đường chính đạo hơn.

Thứ 2 thì cách hành đạo của dân xã hội chỉ hợp với thế giới của họ, và khi mình không thuộc thế giới của họ, thì rất dễ bị vạ lây, vì quá khác nhau về quan điểm. mặc dù họ cũng có ưu điểm về tình nghĩa cũng như các tôn ti trật tự. Tuy nhiên, nếu đối thủ của mình thuộc thế giới của dân xã hội thì phải buộc sử dụng luật chơi của họ mới hiệu quả. Trong trường hợp của em thì nó chỉ là thằng chí phèo thôi ạ.

Thứ 3 thì đúng như suy nghĩ của cụ, bạn thân của đứa em dâu em là cán bộ hình sự. Sáng qua, khi em dâu em liên lạc từ hải ngoại để tiến hành các thủ tục, thì họ nói là ngay lúc đấy sao không gọi đến ngay, vì họ có nghiệp vụ và quen làm việc với các phần tử bất hảo rồi.

Em mời cụ một ly ở đây cụ nhé!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ cho người điều nghiên xem nghề ngõng, số má, gia cảnh của cái thằng ngụ cư kia nó đến đâu rồi khắc có lời giải và đáp số cho bài toán.

bmwl7

Xe tải
bực quá, đánh một bài dài cho bác chủ mà lại bị treo máy mất hết, em ngắn gọn lại vài ý
- thằng này hiện đang manh động, bằng chứng là nó đánh em dâu bác, và tương lai có thể hành hung vợ bác, con bác, các cụ và họ hành của bác
- sau vụ em dâu bác kiện CA nó sẽ hung hăng hơn
- thằng này ko nói chuyện tâm tình được vì nó nghĩ vì các bác mà nó ko bán được nhà, cũng như nó ko hiểu là lúc đầu do nó tham nên việc mới vỡ, cũng như nó mặc cảm nghèo và thua các bác, nên nó mới gây sự với bác
- tìm xem ngoài lý do 4B với bán nhà thì còn cái gì mà nó tức nữa
- nên nhờ anh em kỹ thuật giải quyết, mà phải làm mạnh, làm tới, ko giật lùi hoặc theo kiểu bợp tai ép xe trẻ con, ko mang tính chất răn đe
- khi làm nên kết hợp cả anh em họ hàng, lúc ấy lực mạnh, tài nhiều, tinh thần đồng lòng toàn quân toàn dân đồng ý thì việc gì cũng xong ( khó vạn lần anh em liệu cũng xong - (xin lỗi vì xuyên tạc Bác)
-xác định đã làm là phải chuẩn bị mọi thứ có thể xảy ra
em bún chả cho bác mà ko được
Em cảm ơn cụ đã bớt chút thời gian ngày tết để chung suy nghĩ cùng em.

Em có chút ý kiến mạn đàm cùng cụ:

1. Chính xác là nó ngày càng manh động. Tuy nhiên đứa em dâu em cũng kiên quyết làm đến cùng, vì nếu không nó càng lấn tới, mức độ leo thang ngày càng nghiêm trọng hơn.

2. Lý do nó tức , thì em nghĩ là thói đố kỵ người khác của nó thôi ạ. Thói này về mặt tích cực sẽ là động lực để vươn lên, nhưng ở đây, nó luôn nghĩ là nó to khoẻ thế này mà nghèo hèn hơn tất cả xung quanh, nên thành vòng luẩn quẩn.

3. Việc bán cả khu nhà thực ra vẫn đang tiến hành tìm người mua, trên quan điểm thống nhất chung từ trước, vì ai ai cũng muốn bán. Tuy nhiên, khi tình hình BĐS đóng băng và việc nội bộ mâu thuẫn thế này thì coi như là không bao giờ thành nữa.

4.Thời gian trước (lúc em ở hải ngoại về mà mua 4b để phục vụ f1) thì bức tranh kinh tế VN và hộ gia đình có khác, cũng như khả năng bán được nhà đang rất cao, nên nó chưa bộc lộ thành hành vi. Lúc đó thấy em để oto trong sân ngõ chung như 1, 2 hộ khác có 4b cũ, thì nó vẫn hậm hực và cào xước vỏ xe em lúc trời tối, khi nó đi đổ rác hay vắng người, lúc nó đi xe máy về... Thêm nữa thì nó rải đinh vít quanh lốp xe em, có đợt, cứ hôm nào về chơi khu nhà này, để xe quá 9pm, là hôm sau có đinh vít, lập lại 4 lần /2 tuần, nên em mới biết và soi đèn pin trước khi vể mới tránh được (mấy tháng nay xe em chưa bị phát đinh nào, dù vẫn hay về nhưng muộn nhất chỉ gần 8pm vì vẫn có người buôn bán quanh đó.

Thời điểm gần đây (1 năm trở lại đây) nó thay đổi, trở nên manh động hơn (khi thấy các vết xước luôn được làm mới bằng bảo hiểm, rồi bức tranh kinh tế khác đi, việc bán nhà trở nên khó khăn hơn)... Nó công khai doạ đánh vợ 2 em (đá bóng vào kính lái), công khai nói em không được để xe ở đây vì không còn ở đât và không được có chìa khoá cổng chung.... Mặc dù giấy tờ nhà, điện, nước và hộ khẩu em vẫn ghi ở đây.

5. Họ hàng em ở đây đều có những căn nhà khác, nên nhà ở đây toàn để không hay cho con cái thỉnh thoảng đến ở một thời gian. Do vậy phương án chiến tranh nhân dân chắc không thực hiện được ạ.

6. Anh em kỹ thuật thì em cũng có nghĩ đến. Tuy nhiên, lúc xảy ra va chạm, nó cũng bảo, nhà mày còn ở đây và thách báo công an: "tao chấp cả tiểu đội công an". Và nó nghe bảo cũng có quan hệ với hội nào ở Lạng sơn, có vẻ ghê gớm lắm. Nó còn doạ đâm đứa em dâu. Thế nên vẫn phải nhờ công an can thiệp ạ.

7. Theo quy trình, có lẽ sẽ có cảnh sát điều tra đến cơ quan nó để làm việc ( thằng này lại là đảng viên cơ ạ, thế mới càng thuận lợi).

8. Theo em hiểu thì mỗi người đều có hồ sơ quản lý bên công an(qua số chứng minh thư), điểm đen, điểm đỏ, gia đình, nghề nghiệp... Đều được cập nhật. Bằng cách, đưa hành vi của nó ra pháp luật thì trong hồ sơ nó sẽ có những điểm đen, bị đánh dấu như là đối tượng côn đồ... Mà sống ở tuổi trên 50, người ta trọng thanh danh là chính. Nhưng em cũng tính đến sự manh động tối đa nếu nó trắng tay, nên vẫn phải có điểm dừng.

Em tạm thế đã cụ nhé.

Kính cụ thêm 1 ly ngày tết!

Chỉnh sửa cuối:

bmwl7

Xe tải
Cụ chủ cho người điều nghiên xem nghề ngõng, số má, gia cảnh của cái thằng ngụ cư kia nó đến đâu rồi khắc có lời giải và đáp số cho bài toán.
Cái này em cũng có biết và có thể hỏi được ngay. Nên bên em đang nhờ công an giải quyết ạ.

nó ko phải XHT chuyên nghiệp thì em nghĩ sử cũng ko khó lắm, quan trọng sử như nào tốt nhất thôi ah

Chỉnh sửa cuối:

bmwl7

Xe tải
Mềm nắn rắn buông thôi.Những thằng chuyên đi chủ động bắt nạt người khác thì toàn là thùng rỗng thôi! Cụ cứ gọi bạn bè cụ đến nhà ăn nhậu (bạn cụ ăn mặc ngầu ngầu 1 chút) vài bữa là ko hổ báo nữa đâu!
Cái này thì chính xác cụ ạ, thùng rỗng và luôn muốn kêu để đánh tiếng.

Thuê mấy chú xăm trổ về sân nhà cụ ngồi nhậu chơi với cụ 1 hôm là hôm sau hàng xóm ngoan như cún ấy mà. Chiện nhỏ mà nhẹ nhàng.

Nó lại hay rủ bạn bè đến trước cửa nhà em để ăn trưa (khoảng thời gian trưa nào em đều phải về trưa thăm nom f1 gửi ở đây, ngay trước thời điểm em mở topic này) để khiêu khích em. Vì lối vào cửa nhà em ngay gần mặt đường, có bán đồ ăn trưa vỉa hè, nó mượn bàn ghế, mang sát gần cửa nhà em. Được cái đội ấy ăn mặc đồ công sở thôi nên em cũng bình thường, nghĩ rằng họ càng trông cửa hộ mình, khi trưa vắng.

Nhưng mà hôm nay em lại vừa nghe bà mẹ vợ kể lại là, cách đây lâu lâu, thằng này lại gây sự với mẹ vợ em khi buổi trưa bà đến thăm f1, đúng lúc thằng này rủ hội bạn ăn bún ngay trước cửa nhà em(nhà bố mẹ em). Nó chắn không cho vào, người xung quanh bảo nó tránh ra cho bà vào, thì nó hỏi "bà này là ai mà vào đây", người ta bảo là mẹ vợ em, nên nó càng gây sự.

Vậy nên không thể nói chuyện tình cảm với nó được ạ.

Chỉnh sửa cuối:

manhhung1901

Xe điện
Gọi tất cả các Cụ đầu trọc trên of đến đàm phán đi Cụ :-bd

manhhung1901

Xe điện
Em chỉ nghe nói tới các cụ ở FUNS team thôi ạ.
Ý Em cũng giống như ý của các Cụ đã nói rồi đó.Cứ nhẹ nhàng giải quyết tình cảm.nếu ko đc thì phải "chén" thoai !

Tuấn Tâm

Xe tăng
Việc này ko cần dùng đến đầu gấu cụ nhé . Cụ đặt camera chiếu từ nhà ra chỗ để xe , để đồ đạc tạo sơ hở cho nó ăn cắp hoặc phá hoại( cụ nhớ để những cái trước mua đắt tiền nhưng bây giờ giá trị thấp thôi nhé ) bẫy nó để nó vi phạm pháp luật . Có chứng cứ rồi cụ báo công an Phường ,Quận cho thêm ca tí tiền bắt đi tù luôn .Nó thua mình ở cái đầu thôi cụ ạ . E ví dụ 1 cách như thế cụ có cách nào hay hơn thì làm nhé .

bmwl7

Xe tải
Việc này ko cần dùng đến đầu gấu cụ nhé . Cụ đặt camera chiếu từ nhà ra chỗ để xe , để đồ đạc tạo sơ hở cho nó ăn cắp hoặc phá hoại( cụ nhớ để những cái trước mua đắt tiền nhưng bây giờ giá trị thấp thôi nhé ) bẫy nó để nó vi phạm pháp luật . Có chứng cứ rồi cụ báo công an Phường ,Quận cho thêm ca tí tiền bắt đi tù luôn .Nó thua mình ở cái đầu thôi cụ ạ . E ví dụ 1 cách như thế cụ có cách nào hay hơn thì làm nhé .
Vâng, em cũng đã vừa làm cách này hôm qua. Em dùng handy cam, chiếu thẳng từ nhà em vào 4B, để có toàn cảnh.

Hôm qua mùng 1 tết, em cũng tránh va chạm, định gửi xe xung quanh khi về chúc tết gia đình, nhưng cả dãy phố chật kín người và xe, mà trong ngõ lại trống. Có lẽ hôm qua mùng 1 tết, nó cũng kiêng, hơn nữa vụ việc vừa rồi công an mới vào làm việc, nên nó cũng cảnh giác, nghĩ là em đang bổ sung thêm bằng chứng. Nên thấy đoạn nó đèo con gái bằng 2b đi ngang xe em, nhưng mắt vẫn nhìn thằng đằng trước, lái xe ngay ngắn :) em để cả ngày luôn, cũng không vấn đề gì, chỉ bật cam mấy phút, sau khi nó đi khỏi khu nhà thì em tắt cam, và quẳng cam ở kính sau.

Những năm trước, có nhà trong khu này, cứ trồng cây nào ở khoảnh đất ven tường, là bị chặt phá, và chỉ nghi cho nó mà chưa có Cam. Em thi thoảng nếu phải để xe trong ngõ này (ban ngày, giờ hành chính), đề phòng nó ở nhà gây rỗi, cũng quẳng con handy cam - hdd, trước kính lái hay kính sau, cho dễ nhìn (nhưng không bật nguồn), và tay sẵn điện thoại, nếu cần ghi âm hay chụp ảnh, nếu nó kiêu khích trực tiếp.

Em mời cụ một ly nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái này em cũng có biết và có thể hỏi được ngay. Nên bên em đang nhờ công an giải quyết ạ.
Kể cả nhờ tới CA, cứ làm lặng lẽ. Nhắc nhở là chính, vừa dọa.
Nếu nó không biêt điều phải-trái thì phải xơi nó thôi.

bigradeon

Xe tải
thằng ấy đảng viên mà láo thế ah, nói thế các cụ đảng viên 60,70 năm tuổi chắc làm tướng hết. **** viên thì càng dễ xử cụ ah, cụ cứ làm tới kể cả dùng biện pháp lịch sự hiền hòa thì thằng kia càng chết.
cụ nói cụ ở "hải ngoại" em đoán chắc Đức, Pháp hoặc mấy nước Đông âu phải ko ah vì nếu ở Mỹ hay gì đó cụ đã lấy quốc tịch rồi

cap3hk

Tháo bánh
Theo em chắc đây là đoạn ngõ có diện tích sử dụng chung. Cụ chủ đỗ xe trước cửa nhà cụ (hoặc người nhà cụ) đồng thời cũng trước cửa nhà ông kia luôn. Mà như em đọc thì nhà cụ để được xe bên trong thì tội gì không để vào trong nhà cho khỏi vướng bận lối xóm ạ.
Em hồi mới lấy xe có tranh cướp chỗ đỗ với hàng xóm (ngay trước cửa nhà em, họ đỗ xe chặn cả lối ra xe máy nhà em luôn), tương vỡ cả xi-nhan với làm 1 vệt móp gần 1m trên Capo nhà người ta. Em với 2 thằng đệ dựng sẵn tuýp nước với ba-trắc đợi tài xế ra là xử nhưng sau lại thấy họ đưa bố mẹ già đi ăn cưới nên lại thôi :)
Sau được ông bà già khuyên giải là đám cưới em nhà họ đi cả nhà, lại là lối xóm lâu năm nên em sang nhà xin lỗi trước. Xin lỗi xong họ cũng không đỗ xe trước cửa nhà em nữa nhưng em cũng mang ra bãi gửi cho khỏi bụi và đỡ đụng chạm.
Em nói thật cái xe tiền tỉ không bằng ông hàng xóm đâu cụ ạ. Sống mà cứ nơm nớp, ken két thế mệt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

bmwl7

Xe tải
Theo em chắc đây là đoạn ngõ có diện tích sử dụng chung. Cụ chủ đỗ xe trước cửa nhà cụ (hoặc người nhà cụ) đồng thời cũng trước cửa nhà ông kia luôn. Mà như em đọc thì nhà cụ để được xe bên trong thì tội gì không để vào trong nhà cho khỏi vướng bận lối xóm ạ.
Em hồi mới lấy xe có tranh cướp chỗ đỗ với hàng xóm (ngay trước cửa nhà em, họ đỗ xe chặn cả lối ra xe máy nhà em luôn), tương vỡ cả xi-nhan với làm 1 vệt móp gần 1m trên Capo nhà người ta. Em với 2 thằng đệ dựng sẵn tuýp nước với ba-trắc đợi tài xế ra là xử nhưng sau lại thấy họ đưa bố mẹ già đi ăn cưới nên lại thôi :)
Sau được ông bà già khuyên giải là đám cưới em nhà họ đi cả nhà, lại là lối xóm lâu năm nên em sang nhà xin lỗi trước. Xin lỗi xong họ cũng không đỗ xe trước cửa nhà em nữa nhưng em cũng mang ra bãi gửi cho khỏi bụi và đỡ đụng chạm.
Em nói thật cái xe tiền tỉ không bằng ông hàng xóm đâu cụ ạ. Sống mà cứ nơm nớp, ken két thế mệt lắm.
Khu nhà em có một đoạn đường chung, rộng và dài, mà chẳng chắn cửa nhà ai cụ ạ.

Trước thì để xe cả đêm ở đây thì cũng bị mất bộ âm thanh nên giờ xe toàn đem gửi các bãi xe bên cạnh cả.

Đúng là xe tiền tỷ cũng không bằng tình cảm hàng xóm ạ. Nhà em đang ở, chuyện cho đỗ xe nhờ trước cổng nhà em, em cũng luôn vui vẻ, thông cảm, kể cả dân nơi khác tắc đường đi đón con.... Mình đi xe đến nơi khác cũng thế, toàn cũng phải nhờ nhau chỗ chung cả, kể cả vẫn mất tiền gửi.

Em cũng nghĩ nếu vụ này hoà giải được thì là tốt nhất thôi, chỉ cần thằng này xin lỗi đứa em dâu 1 tiếng, còn em, em xác định không để xe tạm trong ngõ như mọi người nữa, để tránh va chạm, trừ những lúc bất khả kháng thôi.

Cảm ơn cụ đã quan tâm chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

bmwl7

Xe tải
thằng ấy đảng viên mà láo thế ah, nói thế các cụ đảng viên 60,70 năm tuổi chắc làm tướng hết. **** viên thì càng dễ xử cụ ah, cụ cứ làm tới kể cả dùng biện pháp lịch sự hiền hòa thì thằng kia càng chết.
cụ nói cụ ở "hải ngoại" em đoán chắc Đức, Pháp hoặc mấy nước Đông âu phải ko ah vì nếu ở Mỹ hay gì đó cụ đã lấy quốc tịch rồi
Vâng, chính vì nó làm nhà nước, lại là đảng viên nên càng dễ xử lý theo chính quyền và đoàn thể.

Chỉnh sửa cuối: