[Thảo luận] Cần phải làm gì để bảo vệ vợ 2?

hnamwagonr

Xe hơi
Biết người biết ta trăn trận trăm thắng cụ ah ! Cụ điều tra nghiên cứu kỹ đối tượng trên rồi đưa ra phương án cụ nhé ! Mình mạnh hơn thì đè cho nó chết ngay từ chứng nước , mình yếu hơn thì nhún nhường nhã nhặn giải quyết trên tình cảm cụ ah ! Em cũng đã gặp trường hợp như cụ rồi , ơn trời tất cả rồi cũng qua êm đệp thôi cụ ah . Chúc cụ thành công !

nissanfan

Xe hơi
Cụ lắp cái camera ở chỗ đỗ xe đi, nó mà làm vỡ kính xe cụ cụ kiện là nó vỡ nợ luôn!

oojimioo

Xe tăng
những vụ này thi thoảng vẫn hay thấy có cụ hỏi nhiều rồi... theo e thì nhẹ nhàng thì nó lại lấn tới, tốt nhất là phải cứng hơn nó thôi, cụ tìm thằng nào cứng hơn về nắn gân nó 1 lần, xem vai u thịt bắp đến đâu, lần sau nó cũng biết nể cụ ngay

HaJolie

Xe buýt
Em mới reg nick và dán logo OF được ít tuần, dù từng đọc bài trên OF vài năm trước khi còn sống ở hải ngoại. Lý do em reg nick là để tham gia phản đối vụ # và đồng bọn.
Lý do duy nhất em dán logo OF là bởi quý cái tình cảm OFers dành cho nhau cả trên diễn đàn, ngoài phố và trong xã hội.
Cái lý do này em thấy không hài lòng lắm. Mục đích chính của OF và các OFers không phải là "tập hợp, lôi kéo hay kết nhóm để phải đối tổ chức, cá nhân nào" cụ ợ.

1. Em hay phải lái xe về thăm nhà ông bà nội của F1: nhà biệt thự cổ, mặt đường quận Hoàn kiếm, trong khu nhà có lối để 4B, được từ 2-3 chiếc, nối đuôi nhau ra đường (vẫn thừa khoảng gần 1 mét cho 2B).Tính cả xe em thì có 4 chiếc 4B thường xuyên thay nhau xếp hàng.

2. Em sống ở đây từ nhỏ (em 4x), sau hơn chục năm ở hải ngoại về VN thì em sống riêng ở ngoại thành. Trong khu nhà này thì một nửa là họ hàng, 1 nửa là sống thân với em từ bé, còn duy nhất 1 thằng (5x) chuyển về được khoảng 20 năm. Thằng này cực chí phèo và loại vai u thịt bắp, mọi người hay tránh, và chịu thiệt về quyền lợi cho nó lấn chiếm (khu nhà này đang rủ nhau bán).

3. Thằng này không có 4B, nên luôn gây sự với riêng em, khi em đi 4B về (em vẫn còn hộ khẩu và hơp đồng nhà tại đây). Các vụ xước sát vỏ, đinh vít lốp xe em toàn dính khi về đây. Xe em có bảo hiểm, nhưng mỗi tối lên xe về toàn phải đèn pin soi lốp.
Em nói thẳng, mong cụ chủ đừng tự ái. Nhưng quả thật em nghĩ cụ nên xem lại chính mình.
Bằng chứng là người đó chỉ gây sự với cụ (mặc dù không phải chỉ mình cụ đỗ xe ở đó). Chẳng lẽ thằng đó sợ mọi người trong khu mà không sợ riêng cụ??? Trong khi, khu đó toàn là họ hàng, hàng xóm, mà cụ là con trai chứ có phải con rể đến chơi đâu??? -
"TIÊN TRÁCH KỶ..." em nghĩ cụ nên tự kiểm lại và tự tìm ra nguyên nhân mà giải quyết.

bmwl7

Xe tải
Cái lý do này em thấy không hài lòng lắm. Mục đích chính của OF và các OFers không phải là "tập hợp, lôi kéo hay kết nhóm để phải đối tổ chức, cá nhân nào" cụ ợ.

Em nói thẳng, mong cụ chủ đừng tự ái. Nhưng quả thật em nghĩ cụ nên xem lại chính mình.
Bằng chứng là người đó chỉ gây sự với cụ (mặc dù không phải chỉ mình cụ đỗ xe ở đó). Chẳng lẽ thằng đó sợ mọi người trong khu mà không sợ riêng cụ??? Trong khi, khu đó toàn là họ hàng, hàng xóm, mà cụ là con trai chứ có phải con rể đến chơi đâu??? -
"TIÊN TRÁCH KỶ..." em nghĩ cụ nên tự kiểm lại và tự tìm ra nguyên nhân mà giải quyết.
Em xin trả lời góp ý của cụ ạ:

1. Lý do reg nick của cá nhân em là vậy ạ, tại bức xúc quá. chứ trước em cũng như nhiều người chỉ đọc O F lấy thông tin thôi. Chứ trên mạng lôi kéo để phản đối làm gì, mất thời gian lắm.
Chẳng nhẽ lại ko có cụ nào để xe trong khu tập thể lại bị bọn xấu chơi xấu, nó cần tiền thì ăn trộm gương, nó ko ăn trộm, thì phá do tâm lý ghét 4b của người ko có 4b. Cứ nghĩ là tầng lớp 4b là giầu ạ.

2. Em thấy nhiều cụ muốn lắp cam theo dõi, khi đỗ xe ko có người trông mà. Mình phải có biện pháp bảo vệ tài sản, bảo vệ vợ 2 của mình chứ.

3. Cả khu này phải nhường nó cụ ạ, trừ em, em cực hiền nhưng là thằng đàn ông thì ko cho phép cúi mình trước bọn này ạ. Nhất là động chạm đến vợ 2 Minh. Em nghĩ, các cụ khác cũng thế thôi.

4. Em cũng ko hiểu là tại sao có người ghét em thế, mà lại ko ghét người khác, em chịu.

5. Từ nước ngoài trở về công tác, em cũng bị ghét nhiều.

6. Lúc đi sơn xe bảo hiểm, em cũng tức lắm, chỉ nghĩ : người làm xước xe thì còn sơn lại được, chứ Trời mà làm xước xe thì hậu quả vô cùng, nữa là 2B.

Cuộc sống có cực nhiều cái vô lý mà mình phải tự chấp nhận và xử lý ạ.

Cảm ơn chia sẻ suy nghĩ của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

bmwl7

Xe tải
loaụ này em thấy ứ nói chuyện tình cảm đc í :P
Chính xác cụ ạ. Em còn ko muốn nói, chỉ xem nó hành động và xử lý thôi. Nó chỉ muốn mình bật lại để rủ oánh nhau thôi. Xã hội cũng nhiều loại này ạ.

step321

Xe tăng
Cụ thử nói chuyện tử tế với nó xem sao, nếu nó vẫn cùn thì chỉ có cách cùn lại thôi. Rình bắt được quả tang thì cho cái ghế vào mặt.

bmwl7

Xe tải
Cụ lắp cái camera ở chỗ đỗ xe đi, nó mà làm vỡ kính xe cụ cụ kiện là nó vỡ nợ luôn!
Camera quanh xe thì cũng có khả thi, nhưng nó ở góc khuất , điểm mù, từ xa hay sui trẻ con ném đá... Thì cũng khó xác định ạ.

Chỉnh sửa cuối:

davidhuy

Xe tăng
Nhờn với chó là chó liếm mặt. Cụ ko làm đc thì kéo anh em bạn bè thuê người vào nói chuyện với nó chỉ 1 lần duy nhất. KO nghe thì phệt thôi. Sao phải sợ cái loại ấy hả cụ. Nhà cụ dân bản địa, sợ chóa gì. Lúc này tạm thời bỏ cái mác có học và thư sinh đi cụ ạ. Hổ báo lên chút mà giải quyết dứt điểm.

bmwl7

Xe tải
Nhờn với chó là chó liếm mặt. Cụ ko làm đc thì kéo anh em bạn bè thuê người vào nói chuyện với nó chỉ 1 lần duy nhất. KO nghe thì phệt thôi. Sao phải sợ cái loại ấy hả cụ. Nhà cụ dân bản địa, sợ chóa gì. Lúc này tạm thời bỏ cái mác có học và thư sinh đi cụ ạ. Hổ báo lên chút mà giải quyết dứt điểm.
Thực sự là em không sợ, nhưng việc thuê hay nhờ người xử lý em thấy cũng ko thỏa mãn lắm ạ. ( trong khu nhà em, một số hộ là xxx ở Bộ)

bmwl7

Xe tải
- Vợ 2 người ta tên Bề mờ vê mà lại mang ra làm mồi nhử thì chết cụ ơi. Em là em chỉ nói một câu thôi:" Vâng, Anh cứ đá bóng, em cũng thích đá lắm, hôm nào anh em mình giao lưu nhé. Quý là sức khỏe nên cứ đá đi anh ạ. Để em rủ hội bạn em đến đá cho vui nhé. Bán anh em xe mua láng giềng gần. Trọng cái tình thôi"
Bmw là xe em dùng khi sống ở Mỹ thôi ạ. Về VN, em chỉ đủ sính lễ cưới vợ gốc hàn thôi ạ :)

Mercedes-0o0

Xe tải
ở với ma thì mặc áo giấy... với lũ du côn thì cần có cái bản lĩnh..nhớ hồi nhỏ em học hành liên miên nhìn rất thư sinh..em cũng va chạm với con mấy nhà hàng xóm, bố chũng nó toàn vào tù ra tội...nên con nó cũng gấu và chả biết sợ ai, cả xóm đều sợ. nó cướp nó chửi đủ kiểu mà chả dám hé răng...em thì bố mẹ hiền lành,..có lần va chạm..em đè vào tường tẩn cho một trận..vác ghế dọa đập em, em lại đạp dính vào tường..gân cổ lên chửi em..em lại đạp dính vào tường,..đến lần này thì đau quá, chạy về nhà gọi thằng bố ra..bố nó tát em một cái nảy đom đóm mắt..em lúc này mới 12 tuổi sao đạp bố nó được...em nhìn thẳng vào mắt bảo: " ông đánh ko chết tôi thì sau 20 năm nữa đến tôi đập ông...thằng con ông lấp mãi được không..nó lại gân lên bóp cổ em..em cho đánh...em chỉ nhìn thẳng vào mắt nó..Nhưng sau hôm đó...và đến bây giờ khi gặp em..cả 2 bố con nó đều chào em, khi em đi qua nhà nó..
Qua câu chuyện trên muốn nói với bác chủ..với bọn bẩn và vô học này thì chỉ có bản lĩnh và sự dũng cảm mới làm cho nó trùn chân thôi. Đến bây giờ dù em ra nước ngoài hay về nước em cũng luôn giữ cái bản lĩnh này mà sống..và nó cũng giúp em có nhiều bạn bè,..kể cả mấy thằng đầu trọc cũng là bạn em...
bác ghi hình hay dùng luật chả ăn thua gì đâu...vài lời với bác.
Chúc bác có cách giải quyết hợp lý..:)

BonBonTT

Xe điện
Phải nhẹ nhàng và từ từ khi hoạt động, quan trọng nhất là phải đi giầy không đc đi chân đất

haivinh

Xe buýt
Cụ nhiều xèng thì chi một ít cho "bộ đội" làng gọi nó ra tẩn cho một trận thì nó sẽ im ngay thôi.Đánh đau không để lại dấu vết cụ nhé!

thanthai

Xe hơi
theo em thì nó mà to khẻo thì cụ tha cho nó! :D

bmwl7

Xe tải
ở với ma thì mặc áo giấy... với lũ du côn thì cần có cái bản lĩnh..nhớ hồi nhỏ em học hành liên miên nhìn rất thư sinh..em cũng va chạm với con mấy nhà hàng xóm, bố chũng nó toàn vào tù ra tội...nên con nó cũng gấu và chả biết sợ ai, cả xóm đều sợ. nó cướp nó chửi đủ kiểu mà chả dám hé răng...em thì bố mẹ hiền lành,..có lần va chạm..em đè vào tường tẩn cho một trận..vác ghế dọa đập em, em lại đạp dính vào tường..gân cổ lên chửi em..em lại đạp dính vào tường,..đến lần này thì đau quá, chạy về nhà gọi thằng bố ra..bố nó tát em một cái nảy đom đóm mắt..em lúc này mới 12 tuổi sao đạp bố nó được...em nhìn thẳng vào mắt bảo: " ông đánh ko chết tôi thì sau 20 năm nữa đến tôi đập ông...thằng con ông lấp mãi được không..nó lại gân lên bóp cổ em..em cho đánh...em chỉ nhìn thẳng vào mắt nó..Nhưng sau hôm đó...và đến bây giờ khi gặp em..cả 2 bố con nó đều chào em, khi em đi qua nhà nó..
Qua câu chuyện trên muốn nói với bác chủ..với bọn bẩn và vô học này thì chỉ có bản lĩnh và sự dũng cảm mới làm cho nó trùn chân thôi. Đến bây giờ dù em ra nước ngoài hay về nước em cũng luôn giữ cái bản lĩnh này mà sống..và nó cũng giúp em có nhiều bạn bè,..kể cả mấy thằng đầu trọc cũng là bạn em...
bác ghi hình hay dùng luật chả ăn thua gì đâu...vài lời với bác.
Chúc bác có cách giải quyết hợp lý..:)
Cám ơn cụ đã chia sẻ ạ. Em cực giống cụ luôn khi đối mặt với nó, em dùng ánh mắt là chính, nhìn thẳng, cực bình thản dù nó manh động chân tay. Dũng khí nằm nhiều ở tia mắt, sợ hay ko sợ nhìn vào mắt là nắm được ý đối phương. Nó cũng định đá em 1 phát, em vẫn bình thản nhìn vào ánh mắt Long sòng sọc của nó và phản xạ tự nhiên chân phải cũng lùi lại, nên nó đá trượt.

Em cũng ko hiểu sao em rất dũng cảm và sẵn sàng đương đầu với thể loại này. Bình thường em sống cực hiền, nhường nhịn, nhẹ nhàng lắm. Thật ra nếu nó là dân XH đen thật thì cách xử lý của em sẽ khác hơn nhiều, và cũng ko đến mức phải đối đầu trực diện ạ. Em cũng đồng ý với cụ là đối diện với bọn quen dùng nắm đấm thì cách hiệu quả nhất là bản lĩnh và sự dũng cảm của chính bản thân mình ạ.

bmwl7

Xe tải
Cụ nhiều xèng thì chi một ít cho "bộ đội" làng gọi nó ra tẩn cho một trận thì nó sẽ im ngay thôi.Đánh đau không để lại dấu vết cụ nhé!
Thật sự em ko thích dùng bộ đội ạ. Vì nó ko phải là bộ đội.

Em ko thiên về vũ lực.

Chỉnh sửa cuối: