[Thảo luận] Cần phải làm gì để bảo vệ vợ 2?

bmwl7

Xe tải
chiến đi cụ ơi, họ hàng nhà cụ 1 nửa dân số ở đó lo gì
Họ nhà em, và cả nhà em nữa, đều có nhà riêng khác nên toàn đóng cửa ở đây thôi ạ. Gần nửa số hộ còn lại, lại là họ hàng của nhau và là xxx nên nó chỉ thấy còn thấy nổi lên là em ở đây thôi ạ.

Mà em nhớ lại, năm 95, em mua giấc mơ thái sau chuyến công du nước ngoài đầu tiên về, nó có vẻ hằn học lắm rồi. Để hơn 10 năm sau, khi em về từ hải ngoại, có 4B, thì nó có vẻ hằn học hơn nhiều khi lái xe wave alpha lách qua hàng 4B. Kinh tế suy thoái thì lòng người lại suy thoái theo thì phải.

Em thì không đánh giá xem ai đi xe gì, xe chỉ là phương tiện vận chuyển thôi, chứ em cũng hay đi xe ôm hay xe bus lắm.

bmwl7

Xe tải
Lúc này tạm thời bỏ cái mác có học và thư sinh đi cụ ạ. Hổ báo lên chút mà giải quyết dứt điểm.
Em bị cái hình thức không giống hổ báo tẹo nào ạ. Nhìn em có vẻ dễ ăn tươi nuốt sống nên nó mới thể.

Em xăm trổ hay cạo trọc, có vẻ không hợp ạ. Em ở nước ngoài về lâu rồi, mà nhiều người gặp toàn bảo mới về à hay vừa đi nước nào về thế...

tomxomlom

Xe tải
cụ càng lùi địch càng lấn tới

nên tự cứu lấy chính mình trước khi có swj can thiệp của chính quyền

cụ đi nhiều cụ biết : 911 chỉ đến sau khi có tín hiệu điện thoại ( thường thì bị nó uýnh rồi mới gọi) 113 nhà mình thì lởm hơn nhiều (có chú kô bít lái xe, đi xe máy đến thì gọi loa hỗ trợ từ ngoài ngõ)

Cháu nói thế cháu nghĩ cụ hiểu

chúc cụ thành công theo cách của cụ

Trân trọng

kduc

Xe Cứu Trợ
Híc, bác lăn tăn thế nhỉ. Nó có cơ bắp nhưng mình có cái đầu. ..........Em chẳng fai động tay, động chân gi.
Em đánh giá cao ý kiến này.
Nói trên quan điểm kinh tế thì bác và ae ta rtn này là lao động trí óc, nó lại lao động chân tay. Lấy cái sở đoản của mình địch lại cái sở trường của nó là không đúng binh pháp rồi :D.

Cụ chỉ nên dùng mưu thôi, nhẹ nhàng mà an toàn, nhiều người có quan điểm dù chết cũng phải abc nhưng em nghĩ tùy trường hợp thôi ợ, trường hợp này đơn giản, bác lấy thời gian công sức đó đi giúp dân giúp nước thì tốt hơn, ba cái việc nhỏ đó có ae chuyên làm mà ( nó phù hợp mà lại chuyên nghiệp )

bmwl7

Xe tải
cụ càng lùi địch càng lấn tới

nên tự cứu lấy chính mình trước khi có swj can thiệp của chính quyền

cụ đi nhiều cụ biết : 911 chỉ đến sau khi có tín hiệu điện thoại ( thường thì bị nó uýnh rồi mới gọi) 113 nhà mình thì lởm hơn nhiều (có chú kô bít lái xe, đi xe máy đến thì gọi loa hỗ trợ từ ngoài ngõ)

Cháu nói thế cháu nghĩ cụ hiểu

chúc cụ thành công theo cách của cụ

Trân trọng
Em cám ơn cụ ạ.

Em hiểu là ở đâu thì cũng phải tự mình bảo vệ mình trước ạ. Đúng là 911 chỉ đến sau khi có tín hiệu điện thoại thôi ạ (em từng bị nhân chứng ven đường gọi 911 khi em quệt bên phụ vào xe đỗ ven đường rồi ạ).

Em nghĩ sự can thiệp của chính quyền chỉ là mức độ bao bọc ở vòng ngoài và đến sau thôi. Tuy nhiên nó cũng có ít nhiều hiệu quả đối với bọn không nắm được luật hoặc coi thường luật. Chứ với bọn sống ngoài vòng luật, hay sống trên luật thì không ăn thua ạ.

bmwl7

Xe tải
Em đánh giá cao ý kiến này.
Nói trên quan điểm kinh tế thì bác và ae ta rtn này là lao động trí óc, nó lại lao động chân tay. Lấy cái sở đoản của mình địch lại cái sở trường của nó là không đúng binh pháp rồi :D.
Em cũng ngưỡng mộ Cụ Tôn Tử lắm ạ

ba cái việc nhỏ đó có ae chuyên làm mà ( nó phù hợp mà lại chuyên nghiệp )
Vâng, em có biết chuyên môn của các anh em ý ạ. Vấn đề là có nên dùng và dùng vào lúc nào thôi ạ. Em cũng từng phải nuôi quân 3 năm để dùng trong 1 trận thôi ạ

6xalo

Xe hơi
Em không có được tình nghĩa làng xóm gì với nó được ạ.

Hôm xảy ra việc này, em cũng ko định đối mặt, nhưng tối đó đi làm về đã muộn, thấy nó to tiếng với mẹ em, không cho bọn thợ xây nhà thằng em trai em chuyển vật liệu ngang qua trước nhà nó, nên em phải xuống xem tình hình thế nào. Lúc đó, cái ngõ qua nhà nó chỉ chỉ rộng khoảng 1.5 m, nó để 2 cái 2B so le, kêu nếu chạm vào xe nó, nó bắt đền. Rồi nó lồng chuyện sẽ ko cho tất cả 4B để trong ngõ... lúc đó em tới, em bảo thợ là làm cẩn thận, ai va vào xe, người đó đền. Còn cấm tất cả 4B đỗ xe thì cứ họp chung cả số nhà, ra văn bản đi. Thế là nó sửng cồ, nói mày thích gì, tao với mày ra đây. Em bảo chẳng thích gì cả. Nó quay sang gằn giọng, mắt long sòng sọc, tay chỉ run run, khi em cực bình thản nhìn thẳng vào mắt nó, hơi mỉm cười. Nó bảo: tao mà còn thấy mày để xe oto ở đây, tao đá bóng, vỡ kính xe mày. Em bảo, việc gì phải dọa, rạch xe thì đã rạch rồi, xe có CAM hành trình đấy. thế là nó điên lên, co chân, đá em một phát, em rút ngay chân phải về (em hay đánh bóng) nên nó đá trượt.

Nó kiêu khích em thế, nhưng ngay hôm sau em có việc phải đỗ xe trong ngõ, để vận chuyển nhiều đồ, từ chiều đến tối, nên em ngại khả năng nó công khai gây sự với vợ 2 và em, nên em làm đơn xin tư vấn của các cụ nhằm có những phương án xử lý thích hợp.

Em rất cảm động và trân trọng những chia sẻ chân tình của các cụ ạ!
Ồi, theo em thế này thì phải gặp nó thôi. Nó tiểu nhân thì mình chơi quân tử. Cụ cứ gọi nó ra nói chuyện đàng hoàng, hỏi : "túm lại ô mún giề, con giun xéo mãi cũng quằn. Ô muốn cỡ nào tôi chơi cỡ đó. Thằng nào cũng chỉ có 1 cái mạng thôi nên sống sao cho đàng hoàng"

Nếu em mà là cụ thì nó đá em phát đấy rồi hối hận đến già luôn. Bình sinh em cũng rất lành nhưng tại quan điểm của em là "Nước sông không phạm nước giếng" nếu nó đã phạm mình thì coi như còn 1 răng em cũng bừa nốt. Cho nó ra biển luôn nếu không thì nó "thấy mình lành lại cứ vành đờ ít mình ra thổi sáo"

Em k khuyên cụ hung hãn nhưng nếu nó tát mình một cái thì đừng có đưa bên kia cho nó tát nốt mà phải tát nó lại 2 cái (cụ có cơ sở để biện minh cho việc phòng vệ chính đáng)

Hay cụ cho em địa chỉ, em mang xe công nông em đến để rồi chơi nó cho cụ (em đang rảnh mà nghe vụ này thấy sốt tiết quá)

Chỉnh sửa cuối:

bmwl7

Xe tải
Hay cụ cho em địa chỉ, em mang xe công nông em đến để rồi chơi nó cho cụ (em đang rảnh mà nghe vụ này thấy sốt tiết quá)

Cảm ơn cụ đã đồng lòng và có ý hỗ trợ em.

Bình thường em nhịn cực tốt, trong mọi trường hợp ạ. Nhưng cũng như khi lái xe trên đường, mình chỉ có thể chủ động tránh được, chứ nếu nó chủ động đâm vào mình. thì không còn cách nào khác là phải đối đầu ạ.

Em cũng sốt tiết lắm, nhưng cũng không muốn phí lời với nó, vì nó chỉ thích gây sự, khi mình lờ đi, không phản ứng, không động tâm, thì nó càng cay cú. Nó chỉ chờ mình bật lại, dù nửa câu nói là hùng hổ giơ tay giơ chân ngay.

Khi nào cụ rảnh, cụ đánh xe công nông đi chở rượu cùng em với nhé :)

bmwl7

Xe tải
Chào các cụ và chúc các cụ đón tết Quý Tỵ vui vẻ,

Em hôm nay lại có dịp quay trở lại topic này để tham khảo và trò chuyện với các cụ ạ.

Theo dòng câu chuyện thì thằng hàng xóm này tối qua đã đánh đứa em dâu em, khi va chạm tren ngõ đi chung qua cửa nhà nó.

Em dâu em đã kịp làm đơn ra công an phường. Công an khu vực sáng nay đã vào thụ lý đơn luôn, nhưng không gặp thằng này, chỉ gặp vợ nó.

Nói chung là nó đánh phụ nữ là dại rồi, mang đơn đi kiện thì nó sẽ vướng đủ đường, kể cả nếu có quen biết hay nhờ vả, chạy chọt.

Do việc này trước đây cũng liên quan tới em và vợ 2 của em, nên em cũng mạn phép xin được trò chuyện với các cụ nào có quan tâm. Em cũng mong nhận được các kinh nghiệm kiện tụng dân sự ở trường hợp này, vì em chưa bao giờ trong cuộc.

Trong những tháng qua, mỗi lần về ghé qua nhà bố mẹ em, thì em ít phải đỗ xe trong ngõ này, vì đa phần toàn tầm sau 6pm, đỗ vỉa hè được vì có nhiều người xung quanh để ý xe hộ và không đỗ lâu. Một phần cũng hạn chế va chạm nữa. Hôm nào phải ở lại muộn, sau 10pm hay qua đêm thì em gửi ngay cơ quan bên cạnh nhà. Mỗi lần về, em lại thấy không có xe nào đỗ trong ngõ nữa. Nhưng cuối cùng va chạm cũng không thể tránh khỏi khi nó cố tình.

Tình hình là kinh tế thế giới và trong nước vẫn đang trong vũng lầy khủng hoảng, nên gần tết tình người càng khủng hoảng thêm.

Giả sử thằng hàng xóm này có tiền án, tiền sự hay có tham gia xã hội gì thì không bàn, nhưng nó cũng phải trên 50 tuổi, làm cơ quan nhà nước (thợ bảo dưỡng, sửa chữa), nên vụ việc kiện tụng này em mới thấy đáng làm, nhất là lại còn phải sống chung ít nhất thêm tầm 5-7 năm nữa.

Vậy, em xin các cụ cho em các bước tiếp theo để xử lý ạ. Nó đánh em (đá trượt, trước đây) thì em chẳng kiện, nhưng đánh vợ 2 em thì em phải làm. Nay nó đánh đứa em dâu, em dâu nó kiện thay rồi thì cũng là dịp để em tham gia, cùng xử lý.

Em đã rót sẵn mấy thùng rượu tết để mời các cụ rồi ạ.

Cảm ơn các cụ,

Chỉnh sửa cuối:

bigradeon

Xe tải
thằng đấy chỉ chí phèo ăn vạ thôi, nhà cụ ở đấy còn họ hàng nữa xoắn gì nó, cái thể loại này thì dập nó trước khi nó cào mình, cụ ko có thế thì dùng tiền

bmwl7

Xe tải
thằng đấy chỉ chí phèo ăn vạ thôi, nhà cụ ở đấy còn họ hàng nữa xoắn gì nó, cái thể loại này thì dập nó trước khi nó cào mình, cụ ko có thế thì dùng tiền
Vâng, cảm ơn cụ. Thằng này chỉ chí phèo thôi ạ.

Sáng nay công an khu vực đã vào nhà nó để gặp và nắm tình hình thụ lý đơn rồi ạ.

Đôi khi nó khoe to với hàng nước đầu ngõ là có bạn là công an, nhưng mà theo ngành dọc và dù nhờ vả gì cũng phải mất thời gian và tốn kém hơn. Thêm nữa nhờ giúp vì vụ đánh phụ nữ thì nhục cả người đi xin hộ.

Đúng là theo binh pháp Tôn tử thì "tiên phát chế nhân" - " tiên hạ thủ vi cường, hậu thủ vi tai ương". Nhưng vì sống chung, nên có lẽ em theo Chính quyền thôi ạ.

Em đã rót mời cụ rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ ở bển mấy chục năm cụ có quốc tịch ở bển không?nếu có cụ cứ gắn cam rồi cho nó đập tội phá hoại ts của người nước ngoài nặng lắm.trước gần chỗ em có chú cắp vặt vào ký túc trộm cái quần,ko may là quần đó của chú sv người Lào,thế là dính vài năm :D.
- Cụ không có quộc tịch ở bển thì dùng xã hội đen,nhưng bằng cách thuê vài chú xăm chổ đay người đóng kịch nhưng sau.bảo mấy chú đó vờ đi qua làm xước xe cụ rồi cụ bắt quỳ và cứ dép táng vào mặt,cố gắng sao cho chú chí phèo kia nhìn thấy.Mình là người có tiền cơ mà :)) ( cụ vả nhẹ ko chú xã hội thâm nổi khùng keke.Trước ông chú em xây nhà hàng xóm ý kiến đã dùng cách này thành công mỹ mãn.số là dư láy ông chú thuê hơn chục chú xăm trổ đầy người cởi trần đao móng,hàng xom ra chủi ông ấy kệ.tiếp là mấy chú xăm trổ giả vờ anh ơi hôm nay trời nóng cho bọn em xin mấy cốc bia "bia cái đầu *** bọn mày lười như c hó lại còn nợ tao quá nhiều,làm mà trả nợ đi đòi hỏi cái éo gì" ông chú nói.Hôm sau không thấy hàng xóm hạnh họe nữA.

bmwl7

Xe tải
Cụ ở bển mấy chục năm cụ có quốc tịch ở bển không?nếu có cụ cứ gắn cam rồi cho nó đập tội phá hoại ts của người nước ngoài nặng lắm.trước gần chỗ em có chú cắp vặt vào ký túc trộm cái quần,ko may là quần đó của chú sv người Lào,thế là dính vài năm :D.
- Cụ không có quộc tịch ở bển thì dùng xã hội đen,nhưng bằng cách thuê vài chú xăm chổ đay người đóng kịch nhưng sau.bảo mấy chú đó vờ đi qua làm xước xe cụ rồi cụ bắt quỳ và cứ dép táng vào mặt,cố gắng sao cho chú chí phèo kia nhìn thấy.Mình là người có tiền cơ mà :)) ( cụ vả nhẹ ko chú xã hội thâm nổi khùng keke.Trước ông chú em xây nhà hàng xóm ý kiến đã dùng cách này thành công mỹ mãn.số là dư láy ông chú thuê hơn chục chú xăm trổ đầy người cởi trần đao móng,hàng xom ra chủi ông ấy kệ.tiếp là mấy chú xăm trổ giả vờ anh ơi hôm nay trời nóng cho bọn em xin mấy cốc bia "bia cái đầu *** bọn mày lười như c hó lại còn nợ tao quá nhiều,làm mà trả nợ đi đòi hỏi cái éo gì" ông chú nói.Hôm sau không thấy hàng xóm hạnh họe nữA.
Báo cáo cụ là em hơn chục năm ở nước ngoài nhưng vẫn chỉ có quốc tịch VN thôi ạ, nên không theo được gợi ý của cụ.

Xã hội hiện nay thì em vẫn thấy sáng vẫn hơn tối, bộ đội vẫn thua công an (như 141 bây giờ), mà mình đàng hoàng không nên mua dây buộc mình đê đối phương tìm sơ hở.

Các ví dụ nhờ lực lượng xăm trổ của cụ rất hài và hay.

Cảm ơn cụ và mời cụ 1 ly.

Chỉnh sửa cuối:

TAXl_DÙ

Xe đạp
cho nó 1 chùm hoa cải vào mặt.

noithatkientruc

Xe điện
nó ko phải XHT chuyên nghiệp thì em nghĩ sử cũng ko khó lắm, quan trọng sử như nào tốt nhất thôi ah

ddthoa

Xe tăng
Thuê mấy chú xăm trổ về sân nhà cụ ngồi nhậu chơi với cụ 1 hôm là hôm sau hàng xóm ngoan như cún ấy mà. Chiện nhỏ mà nhẹ nhàng.

lenguyen_1983

Xe điện
Đọc bài cửa cụ dễ hiểu thôi. Là em thì em cứ kệ nó xem nó có dám làm gì cụ không, nếu còn thì cụ kiếm mấy bác tranh ảnh đi mấy vòng là xong

Chỉnh sửa cuối:

bigradeon

Xe tải
bực quá, đánh một bài dài cho bác chủ mà lại bị treo máy mất hết, em ngắn gọn lại vài ý
- thằng này hiện đang manh động, bằng chứng là nó đánh em dâu bác, và tương lai có thể hành hung vợ bác, con bác, các cụ và họ hành của bác
- sau vụ em dâu bác kiện CA nó sẽ hung hăng hơn
- thằng này ko nói chuyện tâm tình được vì nó nghĩ vì các bác mà nó ko bán được nhà, cũng như nó ko hiểu là lúc đầu do nó tham nên việc mới vỡ, cũng như nó mặc cảm nghèo và thua các bác, nên nó mới gây sự với bác
- tìm xem ngoài lý do 4B với bán nhà thì còn cái gì mà nó tức nữa
- nên nhờ anh em kỹ thuật giải quyết, mà phải làm mạnh, làm tới, ko giật lùi hoặc theo kiểu bợp tai ép xe trẻ con, ko mang tính chất răn đe
- khi làm nên kết hợp cả anh em họ hàng, lúc ấy lực mạnh, tài nhiều, tinh thần đồng lòng toàn quân toàn dân đồng ý thì việc gì cũng xong ( khó vạn lần anh em liệu cũng xong - (xin lỗi vì xuyên tạc Bác)
-xác định đã làm là phải chuẩn bị mọi thứ có thể xảy ra
em bún chả cho bác mà ko được