[Thảo luận] Cần phải làm gì để bảo vệ vợ 2?

bigradeon

Xe tải
thế khu nhà cụ bao nhiêu năm rồi mà chưa hóa giá được, thời buổi con người cũng tham, lúc được thì lại đòi thêm, lúc vỡ lỡ lại kiếm người để đỗ lỗi. tình hình rất tình hình, nhưng cụ càng kể diễn biến ra thì sự việc vẫn trong tầm mình, cứ làm từng bước là ổn thỏa thôi, cụ lại có họ hàng, người quen, tiền bạc,abcd nữa thì ko sợ, thời buổi giờ chỉ sợ mình thân cô thế cô với lại ko tiền

bmwl7

Xe tải
thế khu nhà cụ bao nhiêu năm rồi mà chưa hóa giá được, thời buổi con người cũng tham, lúc được thì lại đòi thêm, lúc vỡ lỡ lại kiếm người để đỗ lỗi. tình hình rất tình hình, nhưng cụ càng kể diễn biến ra thì sự việc vẫn trong tầm mình, cứ làm từng bước là ổn thỏa thôi, cụ lại có họ hàng, người quen, tiền bạc,abcd nữa thì ko sợ, thời buổi giờ chỉ sợ mình thân cô thế cô với lại ko tiền
Đúng là tình hình rất là tình hình. Khi mà nó chỉ có thể gây sự với phụ nữ, trước thì là với mẹ em, rồi vợ em, sau thì là gây sự với mẹ vợ em khi đến chơi, rồi nay lại gây sự với đứa em dâu nữa. Nay chắc phải xử lý không thì nó ngày càng trở nên manh động ạ.

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Cụ cứ nghe em, báo với CSKV chuyện nó mở cửa hàng ăn lấn chiếm ngõ chung, làm ảnh hưởng đến sinh hoạt nhà cụ lại còn đe dọa "hấp diêm" và làm hỏng nhan sắc vợ 2 của cụ. Sau rồi cụ làm cái CAM theo dõi xe, cao nữa thì bẫy nó để úp sọt. Gọi mấy ông bận cụ trông ngầu ngầu 1 chút về ngay cửa nhà ăn nhậu luôn quán của nó vài lần, nói năng bỗ bã vào ắt hẳn là nó sẽ phải nghĩ khác về cụ ngay. Thấy không gặm được thì dĩ hòa vi quý ngay thôi!

thanhlam710

Xe tải
E xin phép cụ e có ý kiến như sau:
1. Trước cụ ở hải ngoại thì cụ di chuyển bằng gì ợ ? Bằng xuồng máy ??? Vì theo e hiểu hải là biển, ngoại là ngoài nghĩa là cụ ở ngoài biển ? :P
1. Bài cụ liệt kê tóm tắt dễ đọc, dễ hiểu nhưng sau 1 phải là 2, 3, 4 chứ ợ ?
1 nữa. Tiền đè chết người, hơn nữa cụ ở đấy từ lâu, 1 nửa là họ hàng cơ mà sao phải nhịn nó ? Nếu nó thuộc loại hàng khủng thì e nghĩ làm gì nó không có 4b ? Giờ các anh, các chú bộ đội già đều biết thời thế, thế thời rồi. Bem chết kụ nó đi cụ ợ. Bảo mấy thằng em, thằng bạn ở ngoài biển về bem cho nó phát rồi lại ra biển lo giè :D
Cụ nói chuẩn ợ. Bem b ỏ mợ nó đi, bộ đội xóm thì sợ gì.

thanhlam710

Xe tải
Cụ cứ nghe em, báo với CSKV chuyện nó mở cửa hàng ăn lấn chiếm ngõ chung, làm ảnh hưởng đến sinh hoạt nhà cụ lại còn đe dọa "hấp diêm" và làm hỏng nhan sắc vợ 2 của cụ. Sau rồi cụ làm cái CAM theo dõi xe, cao nữa thì bẫy nó để úp sọt. Gọi mấy ông bận cụ trông ngầu ngầu 1 chút về ngay cửa nhà ăn nhậu luôn quán của nó vài lần, nói năng bỗ bã vào ắt hẳn là nó sẽ phải nghĩ khác về cụ ngay. Thấy không gặm được thì dĩ hòa vi quý ngay thôi!
Cụ này nói cũng chuẩn ợ. Nó có quán ăn thì càng dễ xử.

bmwl7

Xe tải
Vâng, em cũng sẽ tham khảo theo góp ý của cụ.

Cụ này nói cũng chuẩn ợ. Nó có quán ăn thì càng dễ xử.

Nhưng mà em xin bổ sung lại là nhà nó không mở quán ăn ở ngõ chung đâu ạ. Nếu nó có quán ăn sẽ có thêm thu nhập mà không đến nỗi bần cùng ganh tỵ với xung quanh. Hơn nữa, nếu nó mà có quán ăn ở ngõ chung, thì việc em có để 4b ở đó mới là xung đột lợi ích để mà va chạm. Đằng này ngõ nhà em để trống con đường chung, rộng và dài, không va chạm cửa nhà nào.

Cái quán ăn trưa vỉa hè mà nó rủ hội cơ quan nó đến ănà (rồi bầy bàn ăn trước cửa nhà em) chỉ là gánh bún rong thôi. Nó mượn 1 cái bàn nhựa và mấy cái ghế ở hàng nước xung quanh và mua rượu để ăn bún trưa , chủ đích là khiêu khích em thôi. Vì những tháng đó, trưa nào em cũng phải về đây thăm F1. Sau khoảng 4- 5 lần gặp thì hội này em thấy cũng giải tán ăn trưa thế này, chắc cũng vì em luôn làm thinh, rồi các bạn nó chắc cũng thấy chướng mắt và hiểu đến đây chỉ là phục vụ mục đích xấu của thằng kia, hay là ăn mãi bún trưa cũng chán.

Thằng này cũng có nhược điểm nữa là hình thức bặm trợn, trông mặt lúc nào cũng muốn như đánh nhau, nên mọi người càng tránh xa.

Em thì dạo này thi thoảng có ghé về khu này thì xác định để 4b vỉa hè còn an toàn hơn là trong ngõ vì được nhiều người bán hàng trông hộ, mà cũng tránh va chạm. Nhưng thế lại càng làm thằng kia tức thêm, vì không thấy em phản ứng khi bị khiêu khích. Mục đích những bọn chí phèo này là muốn gây sự nên tránh kiểu gì nó cũng càng cố gây hấn, nên rồi lại gây sự với các phụ nữ trong nhà em.

Đấy,cụ thấy là vấn đề chủ yếu vẫn chỉ là 2b với 4b, mặc dù chỉ là phương tiện đi lại thôi nhưng khi con người có tính xấu thêm vào thì biến 4b là có lỗi. Ngày trước năm 95 khi em rốt đa dream thái thì em đã thấy nó hậm hực lắm rồi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

_MBBG_

Xe điện
Ôi sao phải kế này kế nọ làm gì ạ,Vịt Kìu hơi nhiều $:)) cụ ném ra chục củ bọn trẻ trâu nó vào tận nhà lôi thằng kia ra đập nhừ giò ngay,hợp đồng với bọn trẻ trâu là,nó kiếm chuyện nữa là lại thả chục củ xuống,thả đến khi nào đi ngang nhà mình nó phải cụp mắt xuống thì thôi.
Đừng có mơ pháp luật bảo vệ mình,xe hỏng người thương tích CA nó cung phớt,muốn CA jải quyết cụ cung phai xuống chục củ,nhưng CA thì chỉ jải quyết dc trong phạm vi rất hạn chế,cụ thương tích nhẹ thì chỉ dc giảng hòa,thằng kia viết cam đoan ko gây rối là xong.

ThanhTungTB

Xe điện
Theo E .Trước tiên bác nên tìm hiểu thân thế của nó trước ( quan hệ xh ,bạn bè ,AE ...có liên quan nhiều đến XH thâm ko ? Sau đó chủ động làm 1 cái đơn ,ghi rõ tình hình ,thời điểm ,địa điểm ....bị đe dọa .Và bàn với gia đình ,kêu gọi AE ,( tùy vào mức độ quan hệ xh và gia đình nó ).
Sau đó chuẩn bị tinh thần ,lực lượng ,bố trí vài người nằm sẵn trên xe ,kèm theo vài đoạn týp .Chủ động để nó gây sự trước sự chứng kiến của nhiều người ( kèm theo quay camera ),nếu lúc đó quân nó đông ,ta án binh ,nhờ sự giúp đỡ của chính quyền ....quân nó mỏng ,tắt máy quay ,tập trung lực lượng tẩn cho 1 trận phủ đầu luôn .....sau đó vẫn báo chính quyền .....kèm theo clip ,và người làm chứng nó là kẻ gây sự ,phá hoại trước ....E chúc bác sức khỏe ,mạnh mẽ ,và chiến thắng .hic ....

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em thía- phương án nào kụ chủ cũng có những ný do để .... cân nhắc.
Thội h thế này: Thực ra ko có cái j là ko giải quyết được - vấn đề là thời điểm- Nhưng h thì hơi muôn rồi???
Vậy:
1. Nó về nhất - mình về nhì.
2. mình nhất - nó nhì.
XH này- nếu có đủ 2 yếu tố: Chính quyền (XH đỏ) - Giang hồ (XH đen) thì là nhất quả đất.
Kụ hãy tự lượng sức mình/

dht

Xe điện
ở với ma thì mặc áo giấy... với lũ du côn thì cần có cái bản lĩnh..nhớ hồi nhỏ em học hành liên miên nhìn rất thư sinh..em cũng va chạm với con mấy nhà hàng xóm, bố chũng nó toàn vào tù ra tội...nên con nó cũng gấu và chả biết sợ ai, cả xóm đều sợ. nó cướp nó chửi đủ kiểu mà chả dám hé răng...em thì bố mẹ hiền lành,..có lần va chạm..em đè vào tường tẩn cho một trận..vác ghế dọa đập em, em lại đạp dính vào tường..gân cổ lên chửi em..em lại đạp dính vào tường,..đến lần này thì đau quá, chạy về nhà gọi thằng bố ra..bố nó tát em một cái nảy đom đóm mắt..em lúc này mới 12 tuổi sao đạp bố nó được...em nhìn thẳng vào mắt bảo: " ông đánh ko chết tôi thì sau 20 năm nữa đến tôi đập ông...thằng con ông lấp mãi được không..nó lại gân lên bóp cổ em..em cho đánh...em chỉ nhìn thẳng vào mắt nó..Nhưng sau hôm đó...và đến bây giờ khi gặp em..cả 2 bố con nó đều chào em, khi em đi qua nhà nó..
Qua câu chuyện trên muốn nói với bác chủ..với bọn bẩn và vô học này thì chỉ có bản lĩnh và sự dũng cảm mới làm cho nó trùn chân thôi. Đến bây giờ dù em ra nước ngoài hay về nước em cũng luôn giữ cái bản lĩnh này mà sống..và nó cũng giúp em có nhiều bạn bè,..kể cả mấy thằng đầu trọc cũng là bạn em...
bác ghi hình hay dùng luật chả ăn thua gì đâu...vài lời với bác.
Chúc bác có cách giải quyết hợp lý..:)
12 tuổi mà cụ bản lĩnh như thủ lĩnh băng đảng thế cơ à, hay là cụ chép gió trên mạng ảo :D

kienkid

Xe container
Oánh chết cha cái thằng đấy đi. Đất nhà nó à mà cấm với đoán người khác.

Tuấn_YuKi

Xe tải
Em sợ, nói như thế nó lại không hiểu, cụ ạ :) . Nó lại tưởng rủ oánh nhau (hôm quá tý đánh em).
Em có ý ngu chút. Ở VN mình bị nó đánh mà đánh lại gây thương tích cho nó thì cụ cũng mệt. Cụ gặp tổ trưởng dân phố trình báo lại bị dọa dẫm. Cụ chịu đau và nhục 1 chút để nó vả cụ 1 cái rồi làm 1 cái đơn lên phường.em nghĩ nó chả dám lâm gì cụ đâu. Bản lĩnh nó mà có thì đã không phải dọa và nhìn ngó vớ vẩn ạ. Hổ báo bây giờ chúng nó làm kinh tế chứ không đi đánh nhau trừ khi động vào bát cơm của nó cụ ạ.

nguyendat274

Xe hơi
Em thì còn ít tuổi , nhưng xin phép có vài lời góp ý với cụ ạ! Đọc hết cmt của cụ, em chỉ kết luận một điều là ai cũng muốn dĩ hòa vi quý . Cụ cũng vậy , cũng muốn yên lành chứ k muốn gây gổ hay đánh nhau gì hết. Nhưng ở đời , được cái nọ phải mất cái kia. Cụ muốn hòa bình thì cụ phải chấp nhận cam chịu , nhường nhịn nó như các nhà khác đã làm. Nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó. Nếu là em thì em cũng sẽ nhẫn nhịn thôi, nhưng đến lúc không chịu được nữa thì em nghĩ cụ nên dùng sức mạnh mà giải quyết vấn đề cụ ạ. Tóm lại cái đoạn "' thằng ... trông .... thế mà lấy được con ngon thế'..." gặp phải em là hôm sau em xác định sang gõ cửa nhà nó luôn rồi cụ ạ. Trong trường hợp này, chỉ có thể dùng "xã hội" mà trị nó thôi cụ ạ!