Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

T91

Xe container
Thế cho nên bác cần phải tìm hiểu thêm, các bác có lợi thế tuổi trẻ, công nghệ đỉnh cao thì nên tìm hiểu mọi thứ 1 cách kỹ lưỡng, đặc biệt là nên tận dụng kinh nghiệm của người đi trước, sẽ giảm thiểu được nhiều cái giá phải giá và rút ngắn con đường phát triển.

Còn thì em chưa bao giờ nghe thấy ai bảo là Lexus không được coi là xe sang đúng nghĩa, ngoại trừ mấy ông fan cuốc xẻng chả hiểu gì cứ nói linh tinh.

Chán quá, nói chuyện với mấy ông fan Hàn, được cái là íu biết gì mà cứ phán như đúng rồi!

Hic sao bác lại lôi em vào cái vụ xây nhà xây nhọt của bác nhỉ, nói thật với bác xây nhà như bác là kiểu hạ sách. Em xây nhiều nhà rồi, chả bao giờ phải động chân động tay vào việc gì, mọi việc có hết thằng khác lo cho, từ hàng xóm cho đến công an chính quyền, thậm chí cả xã hội. Mình bất lắm chỉ phải nhấc điện thoại gọi vài cú thôi. Lịch sự cực kỳ.
cụ nói chuyện có Văn hóa quá

baothanh11

Xe tải
xe đẹp.nhưng so sanh với BM ,M thì thé nào i.các cụ nhỉ

T91

Xe container

ỉn bền quá ....

reloaded

Xe tăng
Em nghĩ đây là Ỉn J bán taxi nên nó mới mỏng vậy. Ỉn G và V chắc vỏ nó phải dầy hơn chứ.

kimhoangyen

Xe hơi
đẹp thật đó

matiz19

Xe tăng
Thế cho nên bác cần phải tìm hiểu thêm, các bác có lợi thế tuổi trẻ, công nghệ đỉnh cao thì nên tìm hiểu mọi thứ 1 cách kỹ lưỡng, đặc biệt là nên tận dụng kinh nghiệm của người đi trước, sẽ giảm thiểu được nhiều cái giá phải giá và rút ngắn con đường phát triển.

Còn thì em chưa bao giờ nghe thấy ai bảo là Lexus không được coi là xe sang đúng nghĩa, ngoại trừ mấy ông fan cuốc xẻng chả hiểu gì cứ nói linh tinh.
Cảm ơn cụ có ý tốt chỉ dạy, cụ đi trước em nhiều nhưng cứ ngồi một chỗ nhìn trời tưởng nó chỉ bé bằng cái Vung soong thì chưa chắc em đã học được gì ở cụ.

Nếu cụ không biết Lex chưa phải là sang đúng nghĩa thì em có thể giải thích cho cụ hiểu. Toy sinh ra Lex hạng sang là một bước đi đúng hướng ở bước thứ nhất là đặt tên. Nếu vẫn để cái tên là Toy thì có đắt đến mấy cũng khó chen chân vào phân khúc này. Nhưng Lex sai lầm ở chỗ chưa có thiết kế độc lập với một cái tên độc lập. đôi khi chỉ là thay đổi chất liệu trên Toy sao cho nó cao cấp hơn rồi đặt tên là Lex.

Maybach là một ví dụ về sự thất bại của Mẹc khi mà thiết kế của Maybach không khác nào một chiếc S kéo dài. vì vậy Maybach cũng bị coi chưa phải là siêu sang đúng nghĩa.

Đó là những gì em giải thích, nếu cụ muốn biết kỹ hơn em cho cụ đường link bài viết. Link từ nước ngoài hẳn hoi, không phải ở VN giống như mấy ông dắt trâu đi cày bảo Matiz của em là hạng sang.

RAVA

Xe ba gác
cụ RAVA giờ là thành viên tích cực của box H K thì phải thấy thớt nào bên box hyundai cụ cũng hăng hái góp bài
-Bây giờ bác mới biết em là thành viên tích cực của box Hàn là hơi muộn đấy ợ, em từ lâu đã là thành viên sáng lập của 1 chi hội xe Hàn rồi!:-"

T91

Xe container
-Bây giờ bác mới biết em là thành viên tích cực của box Hàn là hơi muộn đấy ợ, em từ lâu đã là thành viên sáng lập của 1 chi hội xe Hàn rồi!:-"
cụ cũng đi xe hàn ạ....

T91

Xe container

luxus

Xe tăng
@T91: cái link goodcarbadcar.net chuyên số liệu bán hàng ô tô Bắc Mỹ cụ đã xem kỹ chưa đấy?

mazspeed_han

Xe tải
Cảm ơn cụ có ý tốt chỉ dạy, cụ đi trước em nhiều nhưng cứ ngồi một chỗ nhìn trời tưởng nó chỉ bé bằng cái Vung soong thì chưa chắc em đã học được gì ở cụ.

Nếu cụ không biết Lex chưa phải là sang đúng nghĩa thì em có thể giải thích cho cụ hiểu. Toy sinh ra Lex hạng sang là một bước đi đúng hướng ở bước thứ nhất là đặt tên. Nếu vẫn để cái tên là Toy thì có đắt đến mấy cũng khó chen chân vào phân khúc này. Nhưng Lex sai lầm ở chỗ chưa có thiết kế độc lập với một cái tên độc lập. đôi khi chỉ là thay đổi chất liệu trên Toy sao cho nó cao cấp hơn rồi đặt tên là Lex.

Maybach là một ví dụ về sự thất bại của Mẹc khi mà thiết kế của Maybach không khác nào một chiếc S kéo dài. vì vậy Maybach cũng bị coi chưa phải là siêu sang đúng nghĩa.

Đó là những gì em giải thích, nếu cụ muốn biết kỹ hơn em cho cụ đường link bài viết. Link từ nước ngoài hẳn hoi, không phải ở VN giống như mấy ông dắt trâu đi cày bảo Matiz của em là hạng sang.
Em đọc cái link đấy rồi, tóm lại nó nói rằng Toy không để cho Lex độc lập, sử dụng chung nhân sự (có quay vòng) chứ gì! Thật sự đó không phải là cái cần quan tâm. Nó làm kiểu gì kệ nó, quan trọng là cái sản phẩm cơ. Nó có thể dùng chung xưởng lắp ráp với Toy, cùng chung đội thiết kế, nhưng sản phẩm nó làm ra không phải là Toy. Mà mình, người tiêu dùng thì chỉ đặt mông lên cái sản phẩm, xem cảm giác khi sử dụng nó thế nào chứ chú ý tới "thiết kế độc lập" làm cái quái gì!

Maybach không khác 1 chiếc S kéo dài ư? Nhầm đấy, khác nhiều. Em đi S hàng ngày, không lạ gì chuyện đó. Không có chuyện Maybach không phải là siêu sang đúng nghĩa. Maybach không thành công là ở khâu marketing, đặc biệt là giá cả thôi. Không phải báo chí nước ngoài viết đều là đáng tin cậy cả đâu bác.

crocodile

Xe buýt
đang bàn về xe hạng SANG k9 của KIA nhảy qua xe Đức và Lexus rồi à ?
khách quan mà nói thì thực dụng chọn Lexus, thích cái mã cái sỷ diện thì chọn xe Đức, đơn giản thế thôi, nếu chọn giửa 2 xe hạng Sang của Lexus và Đức thì em chọn Lexus ko cần nghĩ.

tuy là cái con k9 này hơi nhai nhái tí nhưng nếu nó rẻ ngang giá GS thì cũng đáng để các cụ suy nghĩ hehe mà GS mới cũng hơn 3 tỷ ấy, em nghe nói rứa
Bó tay cụ, Xe Đức mà cụ bảo cái Mã, cái Sĩ DIện? Hỏi khí không phải, cụ đã cầm lái và trải nghiệm nội thất E, 5 và 7 series đời mới chưa mà phát biểu hớn thế? Mỗi hãng có một phong cách cảm nhận, tư duy và triết lý thiết kế. Thử hỏi nếu kỹ sư BMW mà thiết kế xe cho thị trường có điều kiện đường sá như ở VN thì có làm tay lái nặng không hay là cũng nhẹ tênh như Hàn và Nhật? Vì ở những nước như Đức và Mỹ đường nó rộng, nhiều đường cao tốc. Nếu tay lái mà nhẹ tênh thì sẽ thế nào các cụ cũng hiểu. Giờ thì đã có cái tính năng lái cảm biến theo tốc độ để giải quyết vấn đề đó. Em thấy lái 7s ở tốc độ chậm cũng vẫn nặng hơn so với xe hàn và nhật nhiều. Dù nó đã là hạng sang. Nhưng em lại thích cái cảm giác lái nặng của nó, cảm giác của một cái oto thực sự. Nhẹ tênh mà cứ tưng tưng thì chẳng có cảm giác gì của một cái xe ô tô. Merc và Bmw đều là xe Đức nhưng lái Bmw vẫn khác hoàn toàn với Merc. Merc vẫn cho cái cảm giác gần với cảm giác lái của xe Nhật hơn.

mazspeed_han

Xe tải
Audi tay lái nhẹ cực, nhẹ hơn Toy nhiều bác ạ.

hyundaii30

Xe tăng
Em phải công nhận đội hình fan của TOI hùng hậu thật: Mazspeed,..Han, RAVA, Lexus, Isu_zu...Ở đâu có Hàn là ở đó có các cụ này.:D.Ít trượt lắm.

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Thưa với bác là em đã chui vào Equus đầy lần rồi, lần đầu tiên là từ hồi tận năm 98 ở bên Seoul cơ. Theo em thì nó chưa phải là 1 cái xe hạng sang đúng nghĩa, trước tiên là vì cái nhãn hiệu đã chả thấy sang trọng gì rồi. Em ở dưới giếng còn nghe đâu Kia sản xuất K9 để cạnh tranh với 7 series cơ, đúng là hạng sang nhá, mới nói cái đã sang hết cả mồm :).
Đây không phải lần đầu cái tên Equus được biết đến, bởi ngay từ năm 1999 Hyundai đã bắt tay cùng với Mitsubishi để tạo ra mẫu Full-size sedan nhằm cạnh tranh trực tiếp với Mercedes-Benz và BMW tại thị trường Hàn Quốc. Và nếu tính riêng thị trường Hàn Quốc, mẫu xe đã thực sự có những thành công lớn. Thế hệ đầu tiên của Equus do Mitsubishi đứng ra chịu trách nhiệm thiết kế và được gắn mác Mitsubishi tại thị trường Nhật Bản kèm theo tên gọi riêng Dignity. Còn tại thị trường Hàn Quốc, Trung Quốc, Trung Đông mẫu xe có tên gọi Hyundai Centennial. Centennial tuy có kích thước khá cạnh tranh với những tên tuổi lớn như Mercedes-Benz S-Class hay BMW 7 Series. Nhưng chỉ với hệ dẫn động cầu trước, thiết kế hơi lạc hậu cùng những tiện nghi hạn chế, Centennial đã mờ nhạt hơn từ những năm 2004-2005.
Dạ năm 98 bác ngồi Equus của hãng nào hả bác???

hyundaii30

Xe tăng
Đây không phải lần đầu cái tên Equus được biết đến, bởi ngay từ năm 1999 Hyundai đã bắt tay cùng với Mitsubishi để tạo ra mẫu Full-size sedan nhằm cạnh tranh trực tiếp với Mercedes-Benz và BMW tại thị trường Hàn Quốc. Và nếu tính riêng thị trường Hàn Quốc, mẫu xe đã thực sự có những thành công lớn. Thế hệ đầu tiên của Equus do Mitsubishi đứng ra chịu trách nhiệm thiết kế và được gắn mác Mitsubishi tại thị trường Nhật Bản kèm theo tên gọi riêng Dignity. Còn tại thị trường Hàn Quốc, Trung Quốc, Trung Đông mẫu xe có tên gọi Hyundai Centennial. Centennial tuy có kích thước khá cạnh tranh với những tên tuổi lớn như Mercedes-Benz S-Class hay BMW 7 Series. Nhưng chỉ với hệ dẫn động cầu trước, thiết kế hơi lạc hậu cùng những tiện nghi hạn chế, Centennial đã mờ nhạt hơn từ những năm 2004-2005.
Dạ năm 98 bác ngồi Equus của hãng nào hả bác???
Thi thoảng em cũng nhìn thấy còn này chạy ngoài đương, với cái biểu tượng con hổ gắn trên đầu. Sơn đen bóng, nhìn chất phết, nhưng bé bé trông hơi cổ. Còn con Genenis sedam thì thấy nhiều rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng