[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

TorienT

Xe container
1 thì em thích vì tự nhiên thích nhà có vườn. Cơ mà hơi rủi ro vì con cái học hành rùi lại cviec đang nản nữa, tự nhiên thêm cục nợ cũng mệt.
Nếu em chọn 2 thì chắc xác suất có nhà có vườn sẽ càng ngày càng xa trừ khi về quê.
Hay thay vì mua đất HN em vào Nha Trang mua cũng là một lựa chọn nhỉ.
Đầu tư dựa trên dữ kiện không dựa trên yêu ghét mợ ơi, đam mê là giống cụ Bất rồi.

just for fun

Xe lăn
Hiccc!
Đến tầm này rồi thì em cũng ước được như cụ :))
Giờ chỉ ước độ về nguyên bản thôi đúng không ạ :))
Lần trước sau khi nghe đủ mắng mỏ, khích bác của gia đình vì cháu chưa có tí đất nào. Cháu cũng theo 1 đoàn bạn bè đi vào Tây Nguyên hòng bắt đáy BĐS, sau khi vào đấy mấy ngày, ăn uống no say thì về, mọi người hỏi tình hình đất cát, giá cả như nào? Mặt cháu cứ ngắn tũn ra vì có để ý gì đâu. Giờ vào đấy ăn chỗ nào, chơi chỗ nào thì rành lắm, chứ đất đai giá cả, vị trí địa lý ... thì chịu chết, kiểu ko có năng khiếu ấy, họ nói mà ko vào tai được chữ nào

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Hồi đấy nhớ lại hay phết cụ ạ. Đến đâu cũng đọc quy hoạch (khéo còn thạo hơn địa chính), xem nguồn nước, thời tiết, dân phong, kết nối, hạ tầng, tiềm năng kinh tế, thử cả món ăn y như gián điệp hay thầy phong thủy. Khéo sau này có cụ nào thuê em đi khảo sát các vùng thì hay đấy. Cứ đầu tư vé máy bay với chỗ ở cho em là được.
Oh sau này em mua nhà nhờ cụ có được không ạ :D chỉ vé mb với chỗ ở thì đơn giản :D

TorienT

Xe container
Oh sau này em mua nhà nhờ cụ có được không ạ :D chỉ vé mb với chỗ ở thì đơn giản :D
Được quá. Thích vùng nào cứ đài thọ vé với chỗ ở cho em chơi ở đấy 3 tháng. Về sẽ có báo cáo chất lượng như e tự làm cho mình.

Smile1102

Xe container
Tại sao mợ không nghĩ tới Geleximco A nhỉ, em đánh giá khu đó là tiềm năng nhất ở phía Tây Hà Nội về dòng tiền (tất nhiên là trên giá trị đầu tư). Vì sao, vì có tới gần 50 toà chung cư của Vinsmart ở ngay cạnh, chỉ cần sang năm hoặc cùng lắm 2025 là kết nối toàn bộ giữa 2 bên qua các trục thông nên mật độ nó gấp nhiều lần trung hoà nhân chính. Bây giờ toàn bộ các bank đã về khu đó như V...CB, C...TG, M...b.B, V...PB, Sa...combank, Tech, etc. Trong khi đó, đầu năm sau khởi công nút giao, em thấy đó là cực kì tiềm năng. Em nghĩ mợ không thích khu đó, vì mợ thích đẹp nên khi nhìn những ngôi nhà xây hơn chục năm rồi mợ nản, :). Mợ mua xong cũng cho thuê thô được rồi, có dòng tiền. Mà muốn thuê được cao thì cho thuê hết rồi mình cho thuê sau, :D. Em tin là Tầm này sang năm mợ quay lại khu A sẽ hoàn toàn khác biệt. Dương Nội nam cường thì chỉ để ở, sau có LQD kéo dài thì cũng rất ok nhưng mật độ dân ít quá ví ko có chung cư. Khu C Gele thì cũng chỉ ở, kinh doanh kém vì dân ít. Khu B thì quá lởm vì đất như hình tam giác, lại vướng đường tầu, có đoạn tiếp xúc với MIK và Masterise thì ok. Còn trịnh văn bô thì đường xá làm kiểu thế không cho thuê tốt được đâu, mật độ dân cư cũng không tốt.
Em có xem Geleximco A đó cụ, hiện tại ko có nhiều ng bán, và nhà bán thì e ko ưng lắm nên ko mua đó ạ.

TorienT

Xe container
Chả thế. Đến cái thằng người em còn muốn được độ về tuổi đôi mươi như thủa nào, trên răng - dưới dép mợ ah :))
Tháo hàm răng giả ra ngắm nghía cụ Bất với cụ To nhìn đĩa bít tết A5 thượng hạng nhớ về thời tuổi trẻ không có thịt bò của mình mà thở dài.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giờ chỉ ước độ về nguyên bản thôi đúng không ạ :))
Lần trước sau khi nghe đủ mắng mỏ, khích bác của gia đình vì cháu chưa có tí đất nào. Cháu cũng theo 1 đoàn bạn bè đi vào Tây Nguyên hòng bắt đáy BĐS, sau khi vào đấy mấy ngày, ăn uống no say thì về, mọi người hỏi tình hình đất cát, giá cả như nào? Mặt cháu cứ ngắn tũn ra vì có để ý gì đâu. Giờ vào đấy ăn chỗ nào, chơi chỗ nào thì rành lắm, chứ đất đai giá cả, vị trí địa lý ... thì chịu chết, kiểu ko có năng khiếu ấy, họ nói mà ko vào tai được chữ nào
Giờ các mợ thích ngâm cứu hay đầu tư đâu cứ hú em, chỉ cần bao nuôi ăn ở em làm chân cu ly cho. Đảm bảo với mợ đến bất cứ vùng nào em chém thì thôi dồi luôn, bao phê nhá ;))

caisua

Xe lăn
Xét cho cùng trừ việc lo cho phụ mẫu với F1 thì mình cần mấy tiền để tiêu đâu cụ, cho nên lo xong là được.
P/s: Nhà em mua nhà cũng theo công thức 3+2 sát nhau giống nhà cụ, rất yên tâm và sướng.
Em lười nên nhất quyết ko chơi trò nhà vườn dù mụ nhà thích. Muốn đẹp cứ phải tầm dăm bảy tỏi nên em vác đi lượn khắp nơi còn thích hơn chứ có để lại cho bọn genZ chúng cũng ko cần. Nếu sức khỏe kém quá hoặc gout triền miên ko đi nổi thì mới tính lại

just for fun

Xe lăn
Giờ các mợ thích ngâm cứu hay đầu tư đâu cứ hú em, chỉ cần bao nuôi ăn ở em làm chân cu ly cho. Đảm bảo với mợ đến bất cứ vùng nào em chém thì thôi dồi luôn, bao phê nhá ;))
Lần nào đi ngâm cứu đầu tư về cháu cũng béo múp đầu, tóm lại là ko hề có tí năng khiếu nào luôn

sakai_yo

Xe lăn
Em còn khuya mới đạt được mức như các cụ. Đành năng nhặt chặt bị và đến đâu hay đến đấy vậy.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế giờ mợ đã có tí đất nào chưa? :D
Thề là chắc kiếp này ko bao giờ em có mảnh đất cắm dùi, vì mua bán đất thổ cư đã nhọc, xong lại phải xây cái gì, nuôi con gì trên cái mảnh đất í, ôi thôi em chịu,
Mợ vẫn chưa trả nhời em cái rốn của HN cụ thể là khu nào đâu đấy :x

just for fun

Xe lăn
Thế giờ mợ đã có tí đất nào chưa? :D
Thề là chắc kiếp này ko bao giờ em có mảnh đất cắm dùi, vì mua bán đất thổ cư đã nhọc, xong lại phải xây cái gì, nuôi con gì trên cái mảnh đất í, ôi thôi em chịu,
Cháu có miếng đất ngó thầy u hứa cho ở quê ạ. Sau này nếu thuận lợi thì chắc có cái farm

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Rốn thì ở ao con rùa ạ, hôm trước cháu mới đóng vai HDV cho mấy cụ Nhật chém tơi bời về văn hoá, lịch sử.
Chỗ đấy thì làm gì có 58m2, ở tầng 36 mà 2,2 tỷ mợ ơi. Em nghĩ rốn ở đây là rốn nước ngập lụt chứ ~o)

Yeuaibaygio

Xe container
Rốn thì ở ao con rùa ạ, hôm trước cháu mới đóng vai HDV cho mấy cụ Nhật chém tơi bời về văn hoá, lịch sử.
Em tưởng rốn cũng xê dịch theo sự giãn nở của thủ đô chứ ạ.
Chẳng hạn trước chiều cao trung bình của người VN là 1m55 thì rốn cách đất 95 cm, bây giờ chân dài ra, cao 1m75 thì rốn cách đất 1m05 :D.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em tưởng rốn cũng xê dịch theo sự giãn nở của thủ đô chứ ạ.
Chẳng hạn trước chiều cao trung bình của người VN là 1m55 thì rốn cách đất 95 cm, bây giờ chân dài ra, cao 1m75 thì rốn cách đất 1m05 :D.
Ơ được. Vậy cứ loanh quanh trên - dưới vùng rốn là em ưng =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế khi nào đi thẩm đất mợ hú em đi mí, em cũng có năng khiểu duyệt dự án như mợ :D

Mợ chuẩn dồi, cụ BDS68 >:D< vào xem rốn này,

À cụ đây rồi, mà cụ tưởng mỗi mình các cụ ưng vùng loanh quanh đấy chắc 😁
Xem rốn ai, mợ hay Yeuaibaygio ? =))