[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

phuongmit

Xe cút kít
Nếu tiền thuê 100M/tháng thì tiền mua cũng cỡ 15 tỷ. Nếu vậy cháu xin được gửi tiết kiệm lấy tiền lãi đi thuê nhà chứ ko mua căn tầng 1 vừa ở vừa kinh doanh ạ.
Sốp hau kiểu 1 tầng ở khối đế này chỉ kd thôi ở sao dc nữa mợ, ở thì chắc kê nhõn cái giường

just for fun

Xe lăn
Sốp hau kiểu 1 tầng ở khối đế này chỉ kd thôi ở sao dc nữa mợ, ở thì chắc kê nhõn cái giường
Mợ í muốn vừa ở vừa kinh doanh mà, cháu đoán ý mợ ấy mua tầng 1 của các chung cư thấp tầng ấy, bên ngoài có thể bán tạp hoá, các phòng bên trong vẫn ở được. Nếu đúng như thế thì giá thuê 1 căn tầm 15-20 triệu thôi. Vừa ở vừa kinh doanh.

TorienT

Xe container
Nếu tiền thuê 100M/tháng thì tiền mua cũng cỡ 15 tỷ. Nếu vậy cháu xin được gửi tiết kiệm lấy tiền lãi đi thuê nhà chứ ko mua căn tầng 1 vừa ở vừa kinh doanh ạ. Vì bán gì cho lại được tiền thuê :))
15 tỉ cháu làm 40m phố nhỏ bán cafe, trà đá, ghi lô đề nó phù hợp văn hóa hơn nhiều. Lại còn ngắm được xe cộ đi lại, thanh khoản nhanh, chửi nhau với hàng xóm cũng tiện.

TorienT

Xe container
Time city thì thường hay có loại shop 2 tầng nên giá tính ra m2 nó rẻ hơn. Trước cháu xem căn 200m2 mà circle K đang thuê thì giá khoảng 19 tỷ và cho thuê được 100tr/tháng. Nhưng căn như vậy diện tích tầng 1 nó có 100m2 thôi.

Giá là chuyện của mồm thôi mợ. Tầm này quát cứ quát mà.

caisua

Xe lăn
Em đọc một hồi nhưng chưa có cụ mợ nào đang ủ mưu giống em.
Em thì đang ước ao mua được mảnh ở tầng 1 chung cư khoảng 100m2, sau hưu thì về mở tiệm tạp hóa: vừa có việc làm vừa có thu nhập. Trước cửa em làm ấm nước chè và tẩu thuốc lào kinh doanh thêm các cụ nhể.
Vất lắm cụ êi, hưu thì đi chơi thôi cũng đủ mệt rồi

Chỉnh sửa cuối:

Haiau69

Xe buýt
Thường những căn shop đắt và giá thuê cao là phải ở ngay mặt sảnh chỗ dân cư ra vào thang máy ý cụ ạ. Lệch ra tí là giá rẻ hơn dù vẫn là tầng 1 cùng toà. Toàn cho thuê làm siêu thị mini và bên thuê cũng là chuỗi siêu thị chứ kinh doanh cá thể ít ai dám thuê như vậy.

Vầng e nghe cũng hơi giật mình ạ, vì khôn city Tây Mỗ đi đến ngã 4 Vạn Phúc rẽ vào đến đèn xanh đỏ nó đã “làng hoá” lắm rồi, nên k hiểu thuê giá đó thì người thuê bán gì và bán thế nào để ra tiền. E cũng biết là thuê sóp hau thì bán cho dân cc, lk, bt là chính nhưng vẫn ngỡ ngàng, e update ngay

phuongmit

Xe cút kít
Thường những căn shop đắt và giá thuê cao là phải ở ngay mặt sảnh chỗ dân cư ra vào thang máy ý cụ ạ. Lệch ra tí là giá rẻ hơn dù vẫn là tầng 1 cùng toà. Toàn cho thuê làm siêu thị mini và bên thuê cũng là chuỗi siêu thị chứ kinh doanh cá thể ít ai dám thuê như vậy.
vâng chắc là họ có chiến lược thế nào chứ nếu hộ kd thông thường lại bán tạp hóa, siêu thị be bé ngủ dậy mất vài triệu nuôi chủ nhà thì k biết buồn gì cho lại cụ ạ

Yeuaibaygio

Xe container
Giá là chuyện của mồm thôi mợ. Tầm này quát cứ quát mà.
Em thấy sale dùng cách này phổ biến để nâng giá trị cho BĐS mà.

Ở tỉnh rao căn nhà mặt đường 24m2 giá 2 tỷ cũng kèm theo đang cho thuê 10tr/ tháng. Mà thực tế có căn hơn 70m2 (đường khác tương đương) đang cho thuê 3 triệu mà kinh doanh ế ẩm, trong vòng 2 năm nay cứ tầm 6 tháng - 1 năm em lại thấy đổi người thuê.

TorienT

Xe container

Ở tỉnh rao căn nhà mặt đường 24m2 giá 2 tỷ cũng kèm theo đang cho thuê 10tr/ tháng. Mà thực tế có căn hơn 70m2 (đường khác tương đương) đang cho thuê 3 triệu mà kinh doanh ế ẩm, trong vòng 2 năm nay cứ tầm 6 tháng - 1 năm em lại thấy đổi người thuê.
Vâng, kinh doanh thì nhiều bài mà mợ. Có những nhóm còn chuyên làm dịch vụ "Lấp căn hộ, nhà phố" cho người vào ở, kinh doanh để dễ chuyển nhượng. Còn các bên có hệ thống đôi khi họ quan tâm đến độ phủ thị trường và nhận diện thương hiệu nên họ thuê chỗ đó chứ không phải là do lợi nhuận cụ thể, bài toán lúc đó nó khác. Còn mình kinh doanh cá thể thì lại là bài toán khác mà.

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng, kinh doanh thì nhiều bài mà mợ. Có những nhóm còn chuyên làm dịch vụ "Lấp căn hộ, nhà phố" cho người vào ở, kinh doanh để dễ chuyển nhượng. Còn các bên có hệ thống đôi khi họ quan tâm đến độ phủ thị trường và nhận diện thương hiệu nên họ thuê chỗ đó chứ không phải là do lợi nhuận cụ thể, bài toán lúc đó nó khác. Còn mình kinh doanh cá thể thì lại là bài toán khác mà.
Vâng Cụ, biết là phương pháp làm tăng giá trị nhưng ảo quá (cả giá BĐS cả giá cho thuê) thì gà như mình cũng nhìn thấy ạ.

phuongmit

Xe cút kít

trừ đội làm chuỗi thì k dám bàn còn lại nhỏ lẻ, cá thể thì nhìn lượng khách là đoán ra sức khỏe cửa hàng ngay thôi mợ. Dưới nhà e có phố ẩm thực, tấp nập từ sáng đến đêm mà tốc độ thay máu cửa hàng nhanh đến nỗi k nhớ thằng trc tên gì đã lòi ra thằng sau rồi. Nên giờ bảo bán tạp hóa, siêu thị mini mà thuê giá đó cho nhỏ lẻ làm thì k hiểu làm kiểu gì luôn

le_petit

Xe tăng
Thớt này để mơ ước mà nhiều cụ mợ vẫn trần trụi đời thực!
Hưu với nghỉ gì mà vẫn cổ cánh với bán trà bán nước.
Tôi từ nhỏ vốn tách bạch tất cả, chơi là chơi mà làm là làm, ko lẫn lộn gì hết. Cây cảnh sốt hay lan sốt tôi vẫn chỉ mua và đem cho chứ ko bán xu nào vì đó là thú chơi chứ ko phải kinh doanh kiếm tiền. Nên với tôi nghỉ là nghỉ, chỉ chia số tiền đã có dùng dần chứ khỏi nghĩ mọi chuyện. Như giờ đây, đang lăn lộn kiếm tiền mà tiền lãi tiết kiệm tôi cũng ko tính vào thu nhập, nhét hết vào trượt giá cho gọn.
Cụ thớt hỏi cần bao nhiêu để có thể nghỉ, câu trả lời chính xác sẽ là tùy mỗi người xác định bởi tính cách hoàn cảnh và điều kiện... ko có mẫu số chung vì mỗi người là duy nhất ko ai giống nhau cả. Như tôi, điều kiện cần là khi tôi có thể rời xa con bé ít nhất vài tuần (tôi mắc bệnh "nghiện" con, từ khi chúng sinh ra cho đến khi đi học ĐH tôi ko xa chúng 3 ngày bao giờ nên chắc phải chờ nốt nhóc 18 tuổi). Điều kiện đủ là...vô cùng(!) Cứ mỗi năm qua lại thấy cuộc sống hôm nay và ngày mai mở ra những nhu cầu mới!