Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

nawasaki

Xe hơi
Có vẻ cụ cay cú CR-V nên chê hơi quá lời, em thường xuyên vào các trang đánh giá xe số má của thế giới như Caranddriver, Motortrend, Edmunds, Car.usnews thì luôn thấy Cr-v trên cơ so với CX-5, có chăng Rav4 hoặc Tucson hơn tùy từng thời điểm. Còn CR-V vẫn duy trì phong độ đấy chứ. Nói về động cơ thì Honda nó là 1 trong 5 hãng thành công nhất lịch sử F1, Toyota thì chỉ đi mượn của Yamaha ở F1 thôi. Còn handling thì Honda nó là bố của Mazda, Mazda handling thì chỉ hay ở thời Mazda Speed hoặc các đời MX-5, RX-7, thành công nhất của Mazda là vô địch 24h Le Mans với động cơ rotary chứ so các giải Indy hay IMSA toàn thua Honda...
View attachment 7190708
Cụ này lúc nào cũng Mazda và Cx5 là nhất mà, CX5 so hơn cả Mec, Bim cơ mà, ko phải giải thích với cụ này đâu, mà cụ này tiếng Anh đỉnh nhất trái đất luôn, kaka

hanbean

Xe tải
Có vẻ cụ cay cú CR-V nên chê hơi quá lời, em thường xuyên vào các trang đánh giá xe số má của thế giới như Caranddriver, Motortrend, Edmunds, Car.usnews thì luôn thấy Cr-v trên cơ so với CX-5, có chăng Rav4 hoặc Tucson hơn tùy từng thời điểm. Còn CR-V vẫn duy trì phong độ đấy chứ. Nói về động cơ thì Honda nó là 1 trong 5 hãng thành công nhất lịch sử F1, Toyota thì chỉ đi mượn của Yamaha ở F1 thôi. Còn handling thì Honda nó là bố của Mazda, Mazda handling thì chỉ hay ở thời Mazda Speed hoặc các đời MX-5, RX-7, thành công nhất của Mazda là vô địch 24h Le Mans với động cơ rotary chứ so các giải Indy hay IMSA toàn thua Honda...
View attachment 7190708
Cụ ấy ko sở hữu Honda, nhưng sinh hoạt chính ở box này để chê honda :D Em cũng chịu cụ Mesh, cụ là 1 hệ tư tưởng rất lạ kỳ

Muon_biet

Xe cút kít
Càng chê mới càng thấy hay...hjhjhjhj

Suri15

Xe Cứu Trợ
Bổ sung thêm quả cảnh bảo điểm mù + sấy gương và xử lý thêm quả loa chất lượng nữa là ổn. Loa thì em + 3 cho bass + download nhạc lossless nghe qua usb thì ổn hơn là nghe online. Các cụ nhà mình làm thêm món gì cho em nó chưa, chia sẻ ít kinh nghiệm

nawasaki

Xe hơi
Bổ sung thêm quả cảnh bảo điểm mù + sấy gương và xử lý thêm quả loa chất lượng nữa là ổn. Loa thì em + 3 cho bass + download nhạc lossless nghe qua usb thì ổn hơn là nghe online. Các cụ nhà mình làm thêm món gì cho em nó chưa, chia sẻ ít kinh nghiệm
Em cũng đang thắc mắc mình thay loa xịn hơn được không nhỉ.

hanbean

Xe tải
Cảnh báo điểm mù thích thì cụ lắp thêm hàng zin honda khoảng 15tr. Còn sấy gương ko hiệu quả lắm đâu, em chạy tuc trước có mà mưa lớn bật ko ăn thua, mưa nhỏ thì cũng chả đọng mấy để mà bật. Về loa thì tùy sở thích nhưng em thấy loa CRV nghe cũng ổn ko cần độ thêm làm gì, em cũng chỉnh đẩy bass lên 1 chút.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Em cũng đang thắc mắc mình thay loa xịn hơn được không nhỉ.
Theo em là được, nhưng thay hết thì 1 là chi phí cao, 2 là nó tháo ra nhìn thấy xót, lắp vào đi lại lọc xọc thì khổ. Với vấn đề là nguồn phát và chất lượng đầu ra từ cái màn hình gốc của CRV không phải ngon, nên có thay loa xịn mà dùng với cái màn hiện tại thì e là không cải thiện được nhiều.
Cảnh báo điểm mù thích thì cụ lắp thêm hàng zin honda khoảng 15tr. Còn sấy gương ko hiệu quả lắm đâu, em chạy tuc trước có mà mưa lớn bật ko ăn thua, mưa nhỏ thì cũng chả đọng mấy để mà bật. Về loa thì tùy sở thích nhưng em thấy loa CRV nghe cũng ổn ko cần độ thêm làm gì, em cũng chỉnh đẩy bass lên 1 chút.
Em thì thấy khi mưa gió nhìn hơi khó, không nhìn gương được nhiều khi phải bật lanewatch. Nhưng sấy mà không ăn thua thì phí tiền thật cụ nhỉ

nawasaki

Xe hơi
Xe em hôm nay mới để ý khi xe bật điều hòa, cứ một lúc động cơ lại rú lên hoặc có bộ phận nào đó chạy thêm rú lên, nghe thấy khi đứng ngoài gần xe, trong xe thì vẫn bình thường, e đoán là do bộ phận điều hòa của xe chạy để làm mát, xe các cụ có thế không ah. Xe em CRV 2022 ah.

hanbean

Xe tải
Xe em hôm nay mới để ý khi xe bật điều hòa, cứ một lúc động cơ lại rú lên hoặc có bộ phận nào đó chạy thêm rú lên, nghe thấy khi đứng ngoài gần xe, trong xe thì vẫn bình thường, e đoán là do bộ phận điều hòa của xe chạy để làm mát, xe các cụ có thế không ah. Xe em CRV 2022 ah.
Xe nào cũng thế cụ ạ

Suri15

Xe Cứu Trợ
CRV rú ăn thua gì, bạn em chạy con GLC 200 tụt bô nó rú thì hơn máy cày

nawasaki

Xe hơi
CRV rú ăn thua gì, bạn em chạy con GLC 200 tụt bô nó rú thì hơn máy cày
Em ko thấy vấn đề gì, ngồi trong xe cũng ko nghe thấy gì, chỉ muốn hỏi xe các cụ có thể không, vì 1 lúc nó lại rú lên 1 lúc lại thôi, các xe khác cũng thế thì xe em không sao cả :D

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì thì nói Hoanda có thể không bền bằng Toy nhưng cảm giác lái thì miễn chê

tuanpercuss

Xe hơi
Em nghĩ Nhật vẫn nổi tiếng về sự thực dụng. Nếu ở VN mà Toy đưa Rav4 về tầm giá same same thì chắc em cũng không mua CRV, nhìn Rav4 nó vừa mắt hơn.
Nói không xa, vào HCM thôi, rất ít thấy xe Hàn, mẫu xe Hàn chạy nhiều nhất trong đó chắc là con carnival, còn lại toàn thấy Toy với Hon. Santa fe trong đó khá ít
Cụ nói chuẩn. Em ở quận 7, thấy chủ yếu cx8, crv và carnival. Lâu lắm mới nhìn thấy con San .

Suri15

Xe Cứu Trợ
Cụ nói chuẩn. Em ở quận 7, thấy chủ yếu cx8, crv và carnival. Lâu lắm mới nhìn thấy con San .
Vâng, em hay vào trong đó, thấy xe hàn tầm 800tr đổ nên rất hiếm, riêng Carnival thì lại nhan nhản, CRV thì tý lại gặp 1 em, còn Santafe hay Tucson thì họa may, khác xa HN, ra đường toàn xe Hàn. Thói quen tiêu dùng 2 miền khác nhau thật.

heroesdaubu

Xe điện
Vâng, em hay vào trong đó, thấy xe hàn tầm 800tr đổ nên rất hiếm, riêng Carnival thì lại nhan nhản, CRV thì tý lại gặp 1 em, còn Santafe hay Tucson thì họa may, khác xa HN, ra đường toàn xe Hàn. Thói quen tiêu dùng 2 miền khác nhau thật.
Ko phải tự nhiên xe máy trong đó họ gọi là xe honda :)

Suri15

Xe Cứu Trợ
Bạn Kenz này có vẻ hơi cưng CRV nhỉ, em nghe loa của CRV đang thấy chán vãi, thấy bạn ý bảo ngon hơn cả loa Bose trên Tucson mới, 8 loa không thương hiệu lại ngon hơn loa Bose danh tiếng à???

nawasaki

Xe hơi
Em cũng thích Carnival lắm mà nó to quá đi phố ko tiện, nó rộng mà đẹp thật.

nawasaki

Xe hơi
Bạn Kenz này có vẻ hơi cưng CRV nhỉ, em nghe loa của CRV đang thấy chán vãi, thấy bạn ý bảo ngon hơn cả loa Bose trên Tucson mới, 8 loa không thương hiệu lại ngon hơn loa Bose danh tiếng à???
Em thấy tạm ổn, hơn hẳn loa con Kia Cerato 2019 cũ của em, còn Tucson thì em ko biết.