Đánh giá Cảm nhận của em về X-Trail 2016

Quyet_tam

Xe đạp
Xe này nhìn chung OK nhưng bước vào hàng ghế thứ 3 vô cùng khó khăn +
E thấy có một số điểm rất dc của X-trail 2016 mới này:
- Tăng tốc không bị giật, giảm xóc rất êm
- Máy lạnh rất tốt , có thể điều chỉnh theo nhiệt độ
- Hệ thống kiểm soát khung gầm điện tử
- Có cửa sổ trời và camera 360
- Cảm biến cửa sau tiện
Mấy điểm chưa ổn:
- Bước vào hàng ghế thứ 3 rất khó khăn
- Hàng ghế thứ 3 quá chật, chỉ phù hợp em bé cỡ lớp 5 trở xuống
Còn lại mọi thử đều ổn :)

tommy4493

Xe hơi
Các cụ biết ngày nào chính thức giao xe chưa nhỉ

teana2009

Xe hơi
Em thấy phần đầu xe thiết kế không bắt mắt lắm hay tại mắt em nhìn nó thế?

Kemzozo

Xe máy
hi các cụ,
Hôm nay tình cờ chạy qua ngó qua em x-trail 2016 này.

Cảm nhận đầu tiên là em này khá chắc chắn, cứng cáp mà vẫn có nét cong cong của đàn bà.
Mặc dù e thích màu trắng, màu đen hơn, nhưng màu bạc này cũng thấy khá ưng rồi ạ.

Tiếp theo e chui vào em nó, nội thất 1 màu đen, ghế bọc da màu đen, cảm giác là hơi cứng. Nhưng khi đặt mong thì cũng ko đến nỗi tệ ạ. Mềm mại thoải mái hơn em nghĩ.
Vào xe bật điều hoà lạnh cực nhanh ạ, hôm nay nắng khá nóng, e chui vào xe chắc đc 1' là thấy mát lạnh luôn rồi.
"bàn thờ" hiển thị chi tiết, rõ ràng. Tuy vậy cảm nhận của e là chưa được sang cho lắm T_T. Ko biết sao nữa nhưng có lẽ với em là vậy.
Một điều nữa là vô lăng cầm có vẻ hơi nhỏ, so với con " buổi sáng " e thấy có khi không đầm tay bằng, thậm chí còn cảm giác nhỏ hơn.

Hàng ghế thứ 2 ngồi 3 thoải mái, 4 người cũng ok( nhưng mà ko to quá ). To, rộng và thực sự thấy thoải mái. E ngồi sau thử mà giống kiểu đang đi xe đưa đón limousin ý.
Ở giữa có ngăn đựng cốc, tự động làm mát, em được chém gió thế chứ chưa thử có mát thật ko. Hai bên cửa có chỗ để chai. Chân cẳng duỗi thoải mái luôn, em cao m72, nếu hàng ghế cuối không sử udnjg thì còn có thể trượt lùi lùi ra sau hơn nữa.
Mà được cái ngồi hàng ghế thứ 2 này có quạt thông gió, mát lạnh luôn :D.

Hàng ghế thứ 3 thì đối với em, 2 người lớn ngồi hơi vất vả, thực sự là có ngồi được. Nhưng mà để đi đường dài thì cũng hơi khổ :D.
Trẻ con thì thoải mái.
Có thể gập ghế được như dưới hình để đồ. Rộng mải thoái ạ.
Cụ nào có gấu hay gú gì đó, gập cả hàng ghế thứ 2 nữa thì thành cái giường lớn luôn, khỏi đi nn hay ks làm gì :">

Nay em có lái thử, nhưng không được nhiều, nên chưa cảm nhận được cái hay của xe.
Em ưng cái Camera 360 độ gì đó, em đang sợ nếu có đi xe này, sau này chắc ko dám hoặc đi xe khác sẽ bị " ngu " đi ạ T_T. Vì có cần gì nhìn ra bên ngoài đâu, màn hình nó hiển thị hết rồi, xung quanh có gì đều xuất hiện hết. Cái đó em thấy rất hay, nếu có cưới về giao cho vợ cả cũng ko lo lắng :))

Chốt lại là em sẽ gom đủ thóc để cuối năm cưới !!!Em không ngó về máy móc, vì ko phải chuyên ngành của em ạ. Mình ngồi trên xe thấy ưng cái bụng, an toàn và hợp với mình là bán lợn chuẩn bị cưới vợ thôi ạ. Văn em hơi kém, các cụ thứ lỗi. Cái này là cảm nhận riêng em, cụ nào thấy chưa đúng thì mong chỉ giáo. Ảnh là tự tay em chụp, nên các cụ nào lại bảo e là sêu hay bọ gì ấy thì ko phải đâu nhé.
Cụ không phải sâu thì em không hiểu cụ muốn nói gì ở bài viết này.
Óp phờ thì nên nói chuẩn cụ nhé. Cụ cao 1m72 mà nói hàng ghế thứ 3 ngồi hơi khó khăn là em ứ chịu đâu nhé!

minhmalboro

Xe hơi
Nếu bác thích 5+2 thì chọn X-trail. Bác thích xe lái hay thì Honda là nhất, thích hình thức thì CX-5.

thanh040506

Xe trâu
Cụ không phải sâu thì em không hiểu cụ muốn nói gì ở bài viết này.
Óp phờ thì nên nói chuẩn cụ nhé. Cụ cao 1m72 mà nói hàng ghế thứ 3 ngồi hơi khó khăn là em ứ chịu đâu nhé!
Công nhận. Mét rưỡi ngồi hàng 3 mới được.

Vanguard

Xe hơi
Thua các cụ, xe 5+2, nó ghi rõ như thế tức là 2 ghế sau cùng chỉ để làm cảnh, dùng trong trường hợp cực kì hãn hữu, mà đây là compact Crossover thì các bác đòi hỏi gì được nữa. Các bác thích hàng ghế sau rộng rãi đi thoải mái thì mua full size SUV như Merc GL hay Everest cho em

nganluu25

Tháo bánh
Website
www.facebook.com
Xe màu gì mà đã có thứ 6 rồi cụ, mới 100% hay xe chạy thử hả cụ ??
dạ màu bạc cụ ạ. xe mới 100%

Có xe xem tại showroom không mợ? Nhà em gần Trần Khát Chân
cụ ới em số phone nhé ~~ hnay e mới chạy thử 40km xong ạ @@

nghe nói em này ồn khủng khiếp
mô kích đúng tên cụ luôn :)))

Kevin.tran

Xe đạp
Thua các cụ, xe 5+2, nó ghi rõ như thế tức là 2 ghế sau cùng chỉ để làm cảnh, dùng trong trường hợp cực kì hãn hữu, mà đây là compact Crossover thì các bác đòi hỏi gì được nữa. Các bác thích hàng ghế sau rộng rãi đi thoải mái thì mua full size SUV như Merc GL hay Everest cho em
Comment hay nhất trong ngày ợ :)) tiền nào của nấy thôi, xe 5+2 nó có thế thôi, bỏ 3,4 tỏi vào là khác bọt ngay, bơi trong xe luôn :))

Kemzozo

Xe máy
Thưa lại cụ.
Em đồng ý fullsize và 5+2 là khác nhau. Nhưng em ko nghĩ mua thêm 2 ghế để làm cảnh cụ nhé. Ghế là phải ngồi được, ngồi được ở đây là ngồi mọi tiêu chí về dài, rộng, cao .... đạt yêu cầu ở mức thấp nhất. Vấn đề là hàng ghế thứ 3 của xtraill không đạt được cái đó. Em đã không chi tiết để dễ hiểu lầm thành dìm hàng, nhưng nghe cụ nói thế em thấy chưa thông.
Thật ra em đã từng đánh giá (nghĩ) xtraill cao hơn santafe, fotuner, outlander ...; nhưng sau khi thực tế leo lên em nó thì em không đưa ra sự so sánh nữa, mà kết luận luôn "xtraill không phải là 1 chiếc xe chở được 7 người với 2 trẻ em 10-15 tuổi ở hàng ghế thứ 3".
Nguyên nhân là sàn xe tại hàng ghế 3 nó rất gần với mặt ghế, khi ngồi đầu gối co lên cao ngang ngực, đồng thời sàn xe không phẳng mà dốc ( hõm) vào gầm ghế 2. Vì vậy người ngồi phải lựa để đút chân vào gầm ghế 2, nó sẽ là cực cực khó với 1 người 1m72.
Cụ nào đã xem xe thực tế cái này, cho em ý kiến xem em nói đúng hay sai và xác nhận cho em.

loved12e

Xe hơi
Xe em 2.0, cảm nhận đầu tiên là xe đầm, tầm nhìn cao, thoáng. Cảm giác lái rất sướng, tay lái trợ lực điện nhưng e vẫn thấy có chút nặng nặng chứ ko hẳn là nhẹ hều. Máy 2.0 CVT khá mượt, đạp thử lên 80 thì xe cũng lên khá nhanh. Nội thất không đẹp lắm nhưng được cái rộng rãi, ngồi cực kì thoải mái luôn. Máy lạnh rất nhanh. Hàng ghế 3 chỉ phù hợp cho trẻ con, em xác định đi xe này là coi như vứt hàng ghế sau cùng, để vậy thì được cái khoang hành lý rất rộng và thoải mái. Nhược điểm thì vỏ mỏng, chạy vẫn có chút ồn, đạp ga thì tiếng máy vọng vào khoang lái. Giảm xóc hơi cứng thì phải (Không biết phải do lốp quá căng không, em bơm lốp 2.4kg)

Chỉnh sửa cuối:

Kevin.tran

Xe đạp
Xe nhà em 2.0 high màu ô liu, lấy xe được 5 hôm rồi, cảm nhận đầu tiên là xe đầm, tầm nhìn cao, thoáng. Cảm giác lái rất sướng, tay lái trợ lực điện nhưng e vẫn thấy có chút nặng nặng chứ ko hẳn là nhẹ hều. Máy 2.0 CVT khá mượt, đạp thử lên 80 thì xe cũng lên khá nhanh. Nội thất không đẹp lắm nhưng được cái rộng rãi, ngồi cực kì thoải mái luôn. Máy lạnh rất nhanh. Hàng ghế 3 chỉ phù hợp cho trẻ con, em xác định đi xe này là coi như vứt hàng ghế sau cùng, để vậy thì được cái khoang hành lý rất rộng và thoải mái. Nhược điểm thì vỏ mỏng, chạy vẫn có chút ồn, đạp ga thì tiếng máy vọng vào khoang lái. Giảm xóc hơi cứng thì phải (Không biết phải do lốp quá căng không, em bơm lốp 2.4kg)
Chúc mừng cụ, mà cụ lắp cái vây cá mập phía sau ah mà e ko thấy cái ăng ten râu đâu :))