Đánh giá Cảm nhận của em về X-Trail 2016

loved12e

Xe hơi
xem xe này xong về mua luôn con khác, 7c nhưng hàng ghế 3 chỉ làm cảnh, trẻ dưới 7t ngồi thì được, nội thất không được sang nhìn vẫn rẻ tiền, cách âm cũng chưa tốt, không lẫy chuyển số trên vô lăng, hàng ghế 2 không ngả được, ghế cứng
Em đồng ý với cụ là nội thất không sang (vì cái màn hình AX1 quá củ chuối) và cách âm cũng chưa tốt, thiếu lẫy chuyển số. Còn lại thì e không đồng ý, dù sao thì 5+2 cũng hơn là 5, bí quá vẫn nhét người vào được. Hàng thứ 2 vẫn ngã được và da khá rộng rãi và êm ái. Theo e nghĩ so với CRV 2.0 thì X trail ăn đứt về công nghệ, option, giá thì hơi nhỉnh hơn chút. Còn với CX5 2.0 thì chênh lệch về giá hiện tại cũng hơi nhiều, option thì bên thiếu cái này bên thiếu cái kia, nhưng theo em thì về độ bền bỉ + vận hành thì X trail ăn đứt con này.

Chỉnh sửa cuối:

minhnd27

Xe máy
Xe này phanh tay bằng chân. Em thì chưa dùng kiểu này bao giờ cả :(

Huthasa

Xe container
Em đồng ý với cụ là nội thất không sang (vì cái màn hình AX1 quá củ chuối) và cách âm cũng chưa tốt, thiếu lẫy chuyển số. Còn lại thì e không đồng ý, dù sao thì 5+2 cũng hơn là 5, bí quá vẫn nhét người vào được. Hàng thứ 2 vẫn ngã được và da khá rộng rãi và êm ái. Theo e nghĩ so với CRV 2.0 thì X trail ăn đứt về công nghệ, option, giá thì hơi nhỉnh hơn chút. Còn với CX5 2.0 thì chênh lệch về giá hiện tại cũng hơi nhiều, option thì bên thiếu cái này bên thiếu cái kia, nhưng về độ bền bỉ vận hành, thân vỏ thì X trail ăn đứt con này.
Nói thật lúc đầu em cũng khá là kết Xtrail. Nhưng hôm CN chạy thứ và xem kỹ lại thì thấy chán quá. Chế tạo cơ khí thân vỏ quá lởm, các tấm thép uốn ở chỗ cong của cánh cửa nhăn nhúm, các mối hàn lem nhem. Mới có thể chạy ngon, nhưng mối hàn kém thế sau một tg sử dụng em sợ nó dão ra thì bcm. Mớ nắp capo lên còn chán nữa, phần ốp che hộc bánh xe bị cắt mất nên nhìn cứ thông thống, toang hoác ra (éo hiểu miếng nhựa ấy bao tiền mà cắt đi). Ra vào hàng ghế +2 thật sự là khó khăn vì khe quá hẹp.

Chú lợn con

Xe hơi
nghe sale báo hôm nay xe em về, sáng giờ cứ khấp khởi chờ đện thoại mãi hehe. Mấy bữa giờ nghiên cứu em nó cũng kha khá, lên taobao xem ít hình đồ chơi để tân trang cho em nó, nhất là ca lăng trước mặt. Các cụ xem em tính thêm mấy món phụ kiện như sau thì có hợp với màu oliu của nhà e không nhé.
1) Thanh hợp kim ngang ở biển số

2) Lưới kim loại ốp ở lưới tản nhiệt

3) ốp nhựa ABS mạ kim loại

Các cụ cho em xin ý kiến để em làm chuột bạch thử vụ này khi xe về nhá :D
Thế xe đã về chưa cụ ????

loved12e

Xe hơi
Xe này phanh tay bằng chân. Em thì chưa dùng kiểu này bao giờ cả :(
Phanh tay = chân dùng quen cũng tiện cụ ạ, trước em cũng thấy hơi kì kì nhưng đợt rồi mượn con sorento của ông anh chạy thử vài ngày thấy nó cũng hay hay. Nhiều dòng xe đang dùng loại này kể cả xe bình dân lẫn xe sang mà cụ. Cứ đạp cái là nó ăn phanh, đạp thêm phát nữa là nó nhả. Cụ đạp càng mạnh thì phanh càng chắc thôi.

Nói thật lúc đầu em cũng khá là kết Xtrail. Nhưng hôm CN chạy thứ và xem kỹ lại thì thấy chán quá. Chế tạo cơ khí thân vỏ quá lởm, các tấm thép uốn ở chỗ cong của cánh cửa nhăn nhúm, các mối hàn lem nhem. Mới có thể chạy ngon, nhưng mối hàn kém thế sau một tg sử dụng em sợ nó dão ra thì bcm. Mớ nắp capo lên còn chán nữa, phần ốp che hộc bánh xe bị cắt mất nên nhìn cứ thông thống, toang hoác ra (éo hiểu miếng nhựa ấy bao tiền mà cắt đi). Ra vào hàng ghế +2 thật sự là khó khăn vì khe quá hẹp.
đúng như cụ nói cái khoang động cơ nhìn không ưng mắt tí nào, nó hở hoác cả ra, ko kín kẽ và gọn gàng như mấy hãng khác. Còn riêng quả mối hàn với cánh cửa cụ nói thì quả thực đi xem xe e ko để ý, chỉ gõ gõ xem độ dày thân vỏ nó đến đâu, để chút chiều xe về em ghé qua xem lại xem. Đằng nào cũng lỡ đặt cọc rồi nghe các cụ chê quá cũng thấy có tí lung lay @@

bubu88

Xe tăng

Cách đây 1 tháng e có thấy con màu trắng biển xanh vút đi trong đêm.
Hôm nay lại thấy một em màu đen biển xanh tà tà đi trong sáng.
Đây là bản đặc biệt (có khoang vip với còng chân, còng tay,..) chuyên chở các anh như a Trịnh
Các đây 3-4 tháng anh bạn e làm thủ tục thông quan từ Trung Đông về (1 công 3 chú)

Huthasa

Xe container
Phanh tay = chân dùng quen cũng tiện cụ ạ, trước em cũng thấy hơi kì kì nhưng đợt rồi mượn con sorento của ông anh chạy thử vài ngày thấy nó cũng hay hay. Nhiều dòng xe đang dùng loại này kể cả xe bình dân lẫn xe sang mà cụ. Cứ đạp cái là nó ăn phanh, đạp thêm phát nữa là nó nhả. Cụ đạp càng mạnh thì phanh càng chắc thôi.

đúng như cụ nói cái khoang động cơ nhìn không ưng mắt tí nào, nó hở hoác cả ra, ko kín kẽ và gọn gàng như mấy hãng khác. Còn riêng quả mối hàn với cánh cửa cụ nói thì quả thực đi xem xe e ko để ý, chỉ gõ gõ xem độ dày thân vỏ nó đến đâu, để chút chiều xe về em ghé qua xem lại xem. Đằng nào cũng lỡ đặt cọc rồi nghe các cụ chê quá cũng thấy có tí lung lay @@
Cụ xem xe mầu trắng thì thấy rõ ngay. Mấy hôm đâu em xem xe tối mầu nên không nhìn ra. Hôm CN xem con mầu trắng nhìn chán lắm.

loved12e

Xe hơi
Cụ xem xe mầu trắng thì thấy rõ ngay. Mấy hôm đâu em xem xe tối mầu nên không nhìn ra. Hôm CN xem con mầu trắng nhìn chán lắm.
- Em mới đi xem xe của nhà em vừa về, quả thực xe màu tối thì không thấy được những điểm cụ nói nhưng qua xe màu trắng thì đúng là lộ rõ. Em thấy các mối hàn, nhất là phần cửa không được trau chuốt cho lắm (quả thực em không rõ các xe khác lắp ráp tại VN, hay nhập thì mối hàn nó có kiểu như xe mình không).
- Phần vỏ xe thì hôm bữa em gõ thử mấy chỗ thì thấy cứng, nhưng giờ xem kĩ lại một số phần thấy nó hơi ẻo lả thật, mỏng manh, nhún nhẹ tay cái nó móp vẹo cả vào (hốc lốp sau).
- Nhựa ốp ở cửa trước là nhựa mềm nhìn còn đc, nhựa ở cửa sau lại là nhựa cứng nhìn nó cứ dại dại thế nào ấy.
- Riêng cái đầu CD dù là nhìn ngang nhìn dọc đi chăng nữa nó vẫn là xấu tệ, phân giải thì thấp lòi, nhỏ tí tẹo ở giữa cái taplo to đùng mất hết cả thẩm mỹ.
- Quả cốp cảm ứng hơi chuối là phải thò tay quơ qua lại, e thấy hơi chuối chút, nếu đc như tucson đứng yên cốp vẫn mở hoặc là quơ chân thì hợp lí hơn. Nhưng đóng lại bấm nút thì ổn.
- Hàng ghế thứ 2 độ ngả lưng khá ok, tuy ko phải là ngã ra lớn nhưng để nằm ngủ thì thoải mái rồi, dễ chịu hơn con sedan cũ của nhà e.
- Máy nổ êm, đóng cửa lại là chỉ nghe tiếng quạt gió điều hòa (em cảm nhận tiếng quạt này nó kêu hơi to thì phải), nhưng phải công nhận là con này làm lạnh nhanh, ngồi tí là mát rượi.

Tuy có những khuyết điểm nhưng mà dù sao thì em vẫn giữ nguyên quan điểm là với em thì thì con này vẫn nằm chiếu trên nếu so với CRV 2.0 và CX 2.0.

cụ nghiên cứu cả đồ chơi rồi cơ đấy :D:D,
hiện tại cụ đã ký em nó chưa
Em kí từ giữa tháng 8 bản 2.0 high, xe về đại lý rồi, chờ nissan ra mắt xong là có xe chạy ngay, cụ có biết chính thức ngày nào ra mắt chưa, nhà e chờ xe lâu quá rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Alibusay

Xe tải
nghe sale báo hôm nay xe em về, sáng giờ cứ khấp khởi chờ đện thoại mãi hehe. Mấy bữa giờ nghiên cứu em nó cũng kha khá, lên taobao xem ít hình đồ chơi để tân trang cho em nó, nhất là ca lăng trước mặt. Các cụ xem em tính thêm mấy món phụ kiện như sau thì có hợp với màu oliu của nhà e không nhé.
1) Thanh hợp kim ngang ở biển số

2) Lưới kim loại ốp ở lưới tản nhiệt

3) ốp nhựa ABS mạ kim loại

Các cụ cho em xin ý kiến để em làm chuột bạch thử vụ này khi xe về nhá :D
Em khuyên cụ đừng. Nhìn mấy thứ mạ chrome ốp vào dởm lắm. Cụ để nguyên bản cho xin.

KangTaJun

Xe hơi
Đây là bản đặc biệt (có khoang vip với còng chân, còng tay,..) chuyên chở các anh như a Trịnh
Các đây 3-4 tháng anh bạn e làm thủ tục thông quan từ Trung Đông về (1 công 3 chú)
À ... Bảo sao e thấy xe đó nhìn có vẻ ngon nghẻ hơn hẳn ... Hic hic hic ....

Mà quái nào sáng nay e lại thấy một con X-Trail 2.5 biển thường đi ngoài đường rồi @@ ... Đi nhanh quá em chưa kịp chụp.
Thế là thế nào hả các cụ.

Thấy các cụ bình phẩm về máy móc thì kể ra cũng hơi buồn nhỉ, ko lẽ xe lắp ráp tại Vn như vậy sao :(!

Chú lợn con

Xe hơi
Hôm nào thì nissan ra măt chính thức em nó thê các cụ nhỉ? em cũng đang chờ quá

loved12e

Xe hơi
À ... Bảo sao e thấy xe đó nhìn có vẻ ngon nghẻ hơn hẳn ... Hic hic hic ....

Mà quái nào sáng nay e lại thấy một con X-Trail 2.5 biển thường đi ngoài đường rồi @@ ... Đi nhanh quá em chưa kịp chụp.
Thế là thế nào hả các cụ.

Thấy các cụ bình phẩm về máy móc thì kể ra cũng hơi buồn nhỉ, ko lẽ xe lắp ráp tại Vn như vậy sao :(!
Lắp ráp ở VN nhưng hình như cũng tùy nhà máy cũng như khâu kiểm định, kiểm soát chất lượng nữa cụ à. Mấy con Ford lắp ráp e thấy tôn vỏ, roăng riếc các kiểu nó ngon choét đấy chứ. Em không rõ mối hàn nó hơi lem nhem kiểu như cụ trên kia nói thì có ảnh hưởng gì nhiều tới vận hành sau này không :(

eng.ngoc

Xe hơi

Cách đây 1 tháng e có thấy con màu trắng biển xanh vút đi trong đêm.
Hôm nay lại thấy một em màu đen biển xanh tà tà đi trong sáng.
Hôm nay e thấy 1 cặp trắng và xám

đi trên đường Nguyễn Xiển

Nga vladimir

Xe hơi
hi các cụ,
Hôm nay tình cờ chạy qua ngó qua em x-trail 2016 này.

Cảm nhận đầu tiên là em này khá chắc chắn, cứng cáp mà vẫn có nét cong cong của đàn bà.
Mặc dù e thích màu trắng, màu đen hơn, nhưng màu bạc này cũng thấy khá ưng rồi ạ.

Tiếp theo e chui vào em nó, nội thất 1 màu đen, ghế bọc da màu đen, cảm giác là hơi cứng. Nhưng khi đặt mong thì cũng ko đến nỗi tệ ạ. Mềm mại thoải mái hơn em nghĩ.
Vào xe bật điều hoà lạnh cực nhanh ạ, hôm nay nắng khá nóng, e chui vào xe chắc đc 1' là thấy mát lạnh luôn rồi.
"bàn thờ" hiển thị chi tiết, rõ ràng. Tuy vậy cảm nhận của e là chưa được sang cho lắm T_T. Ko biết sao nữa nhưng có lẽ với em là vậy.
Một điều nữa là vô lăng cầm có vẻ hơi nhỏ, so với con " buổi sáng " e thấy có khi không đầm tay bằng, thậm chí còn cảm giác nhỏ hơn.

Hàng ghế thứ 2 ngồi 3 thoải mái, 4 người cũng ok( nhưng mà ko to quá ). To, rộng và thực sự thấy thoải mái. E ngồi sau thử mà giống kiểu đang đi xe đưa đón limousin ý.
Ở giữa có ngăn đựng cốc, tự động làm mát, em được chém gió thế chứ chưa thử có mát thật ko. Hai bên cửa có chỗ để chai. Chân cẳng duỗi thoải mái luôn, em cao m72, nếu hàng ghế cuối không sử udnjg thì còn có thể trượt lùi lùi ra sau hơn nữa.
Mà được cái ngồi hàng ghế thứ 2 này có quạt thông gió, mát lạnh luôn :D.

Hàng ghế thứ 3 thì đối với em, 2 người lớn ngồi hơi vất vả, thực sự là có ngồi được. Nhưng mà để đi đường dài thì cũng hơi khổ :D.
Trẻ con thì thoải mái.
Có thể gập ghế được như dưới hình để đồ. Rộng mải thoái ạ.
Cụ nào có gấu hay gú gì đó, gập cả hàng ghế thứ 2 nữa thì thành cái giường lớn luôn, khỏi đi nn hay ks làm gì :">

Nay em có lái thử, nhưng không được nhiều, nên chưa cảm nhận được cái hay của xe.
Em ưng cái Camera 360 độ gì đó, em đang sợ nếu có đi xe này, sau này chắc ko dám hoặc đi xe khác sẽ bị " ngu " đi ạ T_T. Vì có cần gì nhìn ra bên ngoài đâu, màn hình nó hiển thị hết rồi, xung quanh có gì đều xuất hiện hết. Cái đó em thấy rất hay, nếu có cưới về giao cho vợ cả cũng ko lo lắng :))

Chốt lại là em sẽ gom đủ thóc để cuối năm cưới !!!Em không ngó về máy móc, vì ko phải chuyên ngành của em ạ. Mình ngồi trên xe thấy ưng cái bụng, an toàn và hợp với mình là bán lợn chuẩn bị cưới vợ thôi ạ. Văn em hơi kém, các cụ thứ lỗi. Cái này là cảm nhận riêng em, cụ nào thấy chưa đúng thì mong chỉ giáo. Ảnh là tự tay em chụp, nên các cụ nào lại bảo e là sêu hay bọ gì ấy thì ko phải đâu nhé.
Em cũng đã nhìn em này đi trên đường roài thấy một vài nét goc hơi thô. Nhưng nhìn chung là được và giá cả mềm hơn tý thì em cũng múc.

xuanxuan

Xe tải
các cụ cao tay quá, đã có e này chạy ngoài đường rồi b-)

xuanxuan

Xe tải
nhìn chung là ngon, chỉ đợi gom đủ lúa thì múc thôi :)

tiepvuongnb

Xe tải
E thấy có một số điểm rất dc của X-trail 2016 mới này:
- Tăng tốc không bị giật, giảm xóc rất êm
- Máy lạnh rất tốt , có thể điều chỉnh theo nhiệt độ
- Hệ thống kiểm soát khung gầm điện tử
- Có cửa sổ trời và camera 360
- Cảm biến cửa sau tiện