Đánh giá Cảm nhận của em sau 1 tuần đi xe Eco Sport.

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

tradaoviahe

Xe tải
Cám ơn bác review, em cũng đang tìm hiểu dòng Eco này. Sale báo giá lăn bánh tại HN giờ là 660tr; em nghe mấy anh bạn kêu là vẫn cao

MalipuX

Xe tải
Em đi đời 2017. Dc hơn 10 vạn. Hiện tại vẫn thấy hài lòng. Từ lúc đi đến giờ chưa hỏng hóc gì. Chỉ mất chi phí xăng, bảo dưỡng, thay lốp.
Em cũng 217, số sàn, mới đc có 4 vạn, nhẹ nhàng

Doduckhai20

Đi bộ
chúc mừng bác đã tìm được chân ái

ThanLinhTH

Xe đạp
Chúc mừng bác. E cũng lấy bản y hệt bác, cũng màu xanh, đi được 6 tháng, nhưng e chủ yếu đi thành phố, đi chậm nên thấy đồng hồ báo tốn xăng hơn. E mua chủ yếu phục vụ gia đình nên thường đi với vợ con e mới dùng, còn 1 mình đi loanh quanh toàn chơi xe máy cho nhanh :D. Cá nhân e thấy màu xanh bụi bám 1 chút là nhìn nó rõ ngay, nên phải sắm cái chổi lông gà nhét cốp 1-2 hôm lại phủi 1 lần. Cá nhân e mê bản không ba lô hơn vì eco xe nhỏ, đeo balo phải to to kiểu Prado nhìn nó mới hợp, eco ra bản không balo này e mới chốt lấy chứ còn balo thì chắc e lấy kona. Được cái vợ chồng e khi xem bản không balo đều ưng, trước đó vợ e nhìn bản balo thì cũng kêu xấu không thích ^_^.

Phuong69

Xe hơi
Chúc mừng bác. E cũng lấy bản y hệt bác, cũng màu xanh, đi được 6 tháng, nhưng e chủ yếu đi thành phố, đi chậm nên thấy đồng hồ báo tốn xăng hơn. E mua chủ yếu phục vụ gia đình nên thường đi với vợ con e mới dùng, còn 1 mình đi loanh quanh toàn chơi xe máy cho nhanh :D. Cá nhân e thấy màu xanh bụi bám 1 chút là nhìn nó rõ ngay, nên phải sắm cái chổi lông gà nhét cốp 1-2 hôm lại phủi 1 lần. Cá nhân e mê bản không ba lô hơn vì eco xe nhỏ, đeo balo phải to to kiểu Prado nhìn nó mới hợp, eco ra bản không balo này e mới chốt lấy chứ còn balo thì chắc e lấy kona. Được cái vợ chồng e khi xem bản không balo đều ưng, trước đó vợ e nhìn bản balo thì cũng kêu xấu không thích ^_^.
Ô bác giống em ghê, thích bản không balo hơn. Cả Đà Nẵng chắc mỗi em đi bản màu xanh mà không có balo, được cái độc :). Em cũng thấy hơi bám bụi và tốn xăng bác, hay đi phố cái là lên hơn 7. rồi.

ThanLinhTH

Xe đạp
Ô bác giống em ghê, thích bản không balo hơn. Cả Đà Nẵng chắc mỗi em đi bản màu xanh mà không có balo, được cái độc :). Em cũng thấy hơi bám bụi và tốn xăng bác, hay đi phố cái là lên hơn 7. rồi.
Khi vào cua hay quay đầu bác có thấy xe lắc ngang ko. Nhà e đi quen không sao nhưng chở người khác mà vào cua phát là họ bảo hơi có cảm giác chóng mặt lúc vô cua. Sang năm dịch mà bớt căng e đang tính làm chuyến du lịch xa xa, e ở Thanh Hóa, định vô Huế chơi nếu không mệt thì vô luôn Đà Nẵng. Dưng mà đi xa chắc e phải mượn cái lốp sơ cua nhét vô cốp cho chắc cú :D

Rishi

Xe tăng
Khi vào cua hay quay đầu bác có thấy xe lắc ngang ko. Nhà e đi quen không sao nhưng chở người khác mà vào cua phát là họ bảo hơi có cảm giác chóng mặt lúc vô cua
Em cũng thắc mắc như cụ, chắc cũng tuy người. Chỗ cty em cũng có 2 cụ đi bản có balo, cụ thì bảo đầm chắc lắm vào cua ko thấy vấn đề gì. Cụ kia thì bảo vào cua hơi lắc do xe có trọng tâm cao?

hongpq

Xe máy
Em cũng thắc mắc như cụ, chắc cũng tuy người. Chỗ cty em cũng có 2 cụ đi bản có balo, cụ thì bảo đầm chắc lắm vào cua ko thấy vấn đề gì. Cụ kia thì bảo vào cua hơi lắc do xe có trọng tâm cao?
E lại ngứa háng phải vào comment tý. Coi nhiều rì viu trên iu túp hay đọc cm các thánh hay nói vài cụm từ mơ hồ như cảm giác lái hay/tốt, xe đầm chắc, vô lăng đầm chắc, vô lăng nhẹ nhàng, lái nhàn hạ,... Qua eco thì hay có thánh phán xe bị văng khi cua, trọng tâm ko cân bằng này nọ lọ chai... tất cả chỉ là cảm giác chủ quan thôi. E ngồi sedan, qua cua bẻ lái gấp cũng văng tá lả chứ nói gì xe cao hơn chút. Sedan gầm thấp tầm 130, ecosport gầm tầm 200 nhưng bù lại thì bánh eco tới 205, còn bánh sedan tầm 185. vậy mà các thánh cũng phân biệt được văng đít thì e cũng lạy.

Rishi

Xe tăng
E lại ngứa háng phải vào comment tý. Coi nhiều rì viu trên iu túp hay đọc cm các thánh hay nói vài cụm từ mơ hồ như cảm giác lái hay/tốt, xe đầm chắc, vô lăng đầm chắc, vô lăng nhẹ nhàng, lái nhàn hạ,... Qua eco thì hay có thánh phán xe bị văng khi cua, trọng tâm ko cân bằng này nọ lọ chai... tất cả chỉ là cảm giác chủ quan thôi. E ngồi sedan, qua cua bẻ lái gấp cũng văng tá lả chứ nói gì xe cao hơn chút. Sedan gầm thấp tầm 130, ecosport gầm tầm 200 nhưng bù lại thì bánh eco tới 205, còn bánh sedan tầm 185. vậy mà các thánh cũng phân biệt được văng đít thì e cũng lạy.
haha, em cảm ơn cụ :))

Richard88

Đi bộ
chào các bác em cũng mới ẵm giống chủ thớt bản 2021 màu xanh đc tháng nay, cảm giác thì vẫn đang mãn nguyện chỉ hơi lăn tăn vụ lốp sơ cua.
Tiện em hỏi có bác nào chạy chế độ đèo dốc ( L) của eco sport bản 2020, 2021 chưa ạ.
Em chưa chạy cũng ko biết tăng giảm số ở đâu. sắp tới có chuyến đi đổ đèo nhẹ.
À em xăng 6.2l/100km chủ yếu chạy cao tốc ngày 110km.

letruongks

Xe tải
Cụ còn cúng xe nữa thì kỹ quá rồi :))
Chúc cụ vạn dặm an toàn

willboy

Xe buýt
Con này chạy chở 4 người lớn em đang đi khoảng 80-90km/h xong đạp lút cán nó vẫn không chịu tăng tốc các cụ ạ, không biết cụ thớt thấy thế nào?

Vô lăng hơi nhẹ, hơi đầm, ngon hơn everest.
Hi, đạp lút cán thì phải trễ một lát nó sure là ko nhầm chân ga nó mới vọt lên. Còn muốn tăng tốc ngay thì đạp mớm rồi mới đạp lút cán.

Ni No Kuni 2

Xe điện

UrGrandpa

Xe hơi
Hi, đạp lút cán thì phải trễ một lát nó sure là ko nhầm chân ga nó mới vọt lên. Còn muốn tăng tốc ngay thì đạp mớm rồi mới đạp lút cán.
Èo mẹ, em đạp lút 90% cần ga rồi là nó đang ở tốc độ khoảng 85, xong thử đạp lút 100% cần ga nữa thì nó vẫn tăng tốc nhưng rất chậm, chờ cả phút nó vẫn chưa lên được bao nhiêu nên em giảm cứ giữ 80-90 chạy thôi, vì đang chạy trong đường tỉnh lộ sợ bị phạt sảng. Nói chung là chở 4 đang chạy em thử thốc gas xem nó tăng tốc như nào thì thấy nó chỉ vậy thôi. Đòi hỏi gì hơn.:))