[Funland] Cai thuốc lào ,các cụ tư vấn em với

68687979

Xe tải
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .

Vienxu

Xe tăng
Bắn điếu buổi sáng và tối trước khi ngủ thôi Cụ ơi, ban ngày hạn chế đến mức thấp nhất hoặc ko hút, vì có hút cũng là theo thói quen thôi chứ ko có cảm giác phê pha. Còn bỏ hẳn thì chả tội gì, vì phê thuốc lào nó có cái hay của nó.

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ đập cái điếu đi.

vilexim

Xe container
Website
dantri.com.vn
Sao phải cai nhỉ?
Bổ phổi
Lâng tầm đàn ông
Gìn giữ truyền thống
Thật là, chán wa đê

Race Dead

Xe điện
Chuyển sang Điếu Bát đê .

68687979

Xe tải
Bắn điếu buổi sáng và tối trước khi ngủ thôi Cụ ơi, ban ngày hạn chế đến mức thấp nhất hoặc ko hút, vì có hút cũng là theo thói quen thôi chứ ko có cảm giác phê pha. Còn bỏ hẳn thì chả tội gì, vì phê thuốc lào nó có cái hay của nó.
Vâng cụ ơi quen mồm quen miệng ,sướng nhất vẫn là buổi sáng ạ
Cụ đập cái điếu đi.
E đập nhiều r cụ ơi
Sao phải cai nhỉ?
Bổ phổi
Lâng tầm đàn ông
Gìn giữ truyền thống
Thật là, chán wa đê
Em thấy sữ khoẻ giảm sút rõ rệt cụ ạ
Bỏ dễ mà, em bỏ mấy chục lần rồi đây.
Cụ giống em quá :((
Em đã từng bỏ đc 2 năm..
Giờ cụ bỏ hẳn và sợ ngửi mùi thuốc chưa ạ
Chuyển sang Điếu Bát đê .
điếu nào e cũng chơi đc cụ ạ

cuhaifus

Xe container
Em thích nhất hút bi lúc sáng thôi, còn trong ngày gọi là hút cho vui

TamAn7810

Xe tăng
Buổi sáng tê người :D Cụ lại làm e thèm

Duatythoi

Xe tải
Cụ thử chuyển qua thuốc lá xem sao

Vâng cụ ơi quen mồm quen miệng ,sướng nhất vẫn là buổi sáng ạ

E đập nhiều r cụ ơi

Em thấy sữ khoẻ giảm sút rõ rệt cụ ạ

Cụ giống em quá :((

Giờ cụ bỏ hẳn và sợ ngửi mùi thuốc chưa ạ
điếu nào e cũng chơi đc cụ ạ
Em tái nghiện gần 20 năm rồi ạ ;))

Khongmatnick23

Xe tải
Hồi trước vợ em nó lèo nhèo thì em cũng bỏ được 2-3 ngày đấy

S.P

Xe tăng
Các cụ có câu : " Đã chôn điếu xuống lại đào điếu lên ". Ca này e là khó !

30y5246

Xe tải
Ca này khó này, e giống cụ giờ bỏ đc r... khổ cái món thuốc lào đến giờ rùng mình cái nhớ ra ngay

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .
Em bỏ được nhưng là do hút cả lào lẫn lá. Trước vất điếu đi mà cả một tuần cứ ăn cơm xong lại quờ cái tay xuống gầm bàn sờ cái điếu. :D

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Đấy , nghiện thuốc lào còn khó bỏ huống chi là nghiện ma túy ! Cơ mà để làm ông nghiện thuốc lào chân chính cũng khó ra phết đấy . Nói chuyện với CCCM chủ đề này căng thẳng quá nhà cháu ra bắn bi thuốc lào , hớp ngụm nước chè đơi :))

68687979

Xe tải
Em thích nhất hút bi lúc sáng thôi, còn trong ngày gọi là hút cho vui
Vâng cụ ơi ,e thì trong ngày cứ buồn buồn lại làm bi ạ :(
Buổi sáng tê người :D Cụ lại làm e thèm
Buổi sáng là sướng nhất cái thằng người ,mọi sầu lo tan biến ạ :))
Cụ thử chuyển qua thuốc lá xem sao
E xin cụ ạ :))
Em tái nghiện gần 20 năm rồi ạ ;))
Này cụ phải vào trại cai nghiện r ạ =))
Hồi trước vợ em nó lèo nhèo thì em cũng bỏ được 2-3 ngày đấy
Nhiều cụ giống em quá ạ :(
Các cụ có câu : " Đã chôn điếu xuống lại đào điếu lên ". Ca này e là khó !
Khó quá cụ ạ :(

minh0075

Xe điện
Bỏ thì cứ đơn giản bỏ; ko nên hô hào cố gắng; hoặc liệu pháp thay thế... ( càng khó bỏ)
Ý em là tâm phãi tĩnh; nhìn nhận sự việc 1 cách đơn giản; cả việc nghiện lẫn việc bỏ thuốc.
Em bỏ thuốc lá thì e bỏ từ từ; cẫn hút nhưng ít dần đi rồi thôi.

chungduclan

Xe buýt
Chào các cụ !
Cháu nghiện thuốc gần 20 năm. Lúc đầu là thuốc lá xong chuyển qua thuốc lào. Và cháu đã bỏ hẳn được 3 năm rồi. Sức khỏe tốt, tăng 5 kg. Chả có kinh nghiệm gì hay thuốc men gì. Cái quan trọng nhất là ý chí, quyết tâm của mình cụ ạ. Cháu lúc bỏ thuốc là bắt đầu lên chung cư. Mỗi lần hút lại phải xuống. Mà sắm điếu thì chung cư bất tiện. Rồi 1 lần đi công tác trong Sài gòn. Cụ biết rồi đấy, dân trong đó ko có món thuốc lào. Vài ngày trong đó thèm nhỏ dãi. Đúng hôm lang thang gặp cụ đánh giày người thanh hóa. Hắn có điếu cày. Thế là cháu thỏa cơn vã, rít 1 phát thụt lõ. Xong say quay táng,vật ra đất...Dân xung quang xúm lại, kẻ quay phim, người chụp ảnh....Từ dó cháu quyết tâm bỏ. Thời gian đầu rất khó khăn. Thứ nhất phải quyết tâm và động lực. Hạn chế tối đa đến quán nước chè và những nơi có điếu cày. Đi làm muộn thôi, Hạn chế tối đa nước chè, cafe, bia rượu.... Cháu giờ ngửi thấy mùi thuốc, thuốc lào là không chịu được. Nghĩ sao ngày trước mình lại hút đượccái thứ này.
Có nhiều điểm lợi khi bỏ được thuốc: Văn minh, sức khỏe tốt, hạn chế được cafe, nước chè, bia rượu. Nhưng nhiều lúc thấy cũng mất hết cái thú, tao nhã của thuốc là, thuốc lào. Nhưng vì sức khỏe và văn minh bỏ đi cụ.
Chúc cụ sớm cai được!