[Funland] Cai thuốc lào ,các cụ tư vấn em với

hd-vt

Xe container
Trên đời, mọi việc đều có lý do cả. Như em mới hút lại vì cf ca pháo suốt mà thiếu thuốc lá thì giảm phê mất nửa. Và tự dưng thấy đời nhạt nhẽo, thêm một đam mê cũng hay.
Nhưng khi thấy mệt vì nó là em bỏ phát một, em bỏ mấy lần mỗi lần 5 đến 7 năm.
Khi bỏ phải tự do mình quyết định, bị ai ép là vứt, phải tự nhủ hút một điếu thuốc 4 phút, quên 4 phút này là xong.
Nhưng tại sao phải quên khi vẫn thấy nó bổ xung niềm vui cho cs đơn điệu này. Nhưng (lại nhưng) ngày em chỉ hút 04 điếu thôi, em không hút thuốc lào dù quê ngoại gốc thuốc lào. :D

AirSupply

Xe buýt
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .
Bỏ làm gì cụ ơi :D ?
Em nhà 1 điếu, cơ quan 1 điếu, đi phượt cũng cũng phải vác điếu theo =))

VCHDHN

Xe container
Cách nay nhiều niên em cũng chơi loại này. Cơ quan có điếu ngoài bảo vệ, nhà cũng sắm 1 cái. Dạo đó em chơi cả thuốc lá nhưng ít. Thế mà bỏ được lúc nào không hay, hay là em chưa tới mức nghiện:))

TN1805

Xe điện
Hút điếu thuốc lào, nâng cao sĩ diện.

Đến đại gia Việt đi xe Rolls-Royce, trong cốp xe còn để cái điếu cày...đi đường thì thoảng đỗ xe, xuống vệ đường lái bậy 1 bãi, ngồi vỉa hè bắn 1 bi thuốc lào...nâng cao sĩ diện.
=))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
thuốc lào thì có điếu đầu tiên lúc mới ngủ dậy là ngon còn lại là thói quen chứ k ngon lành gì,e đang bỏ sang tháng thứ 2

hd-vt

Xe container
thuốc lào thì có điếu đầu tiên lúc mới ngủ dậy là ngon còn lại là thói quen chứ k ngon lành gì,e đang bỏ sang tháng thứ 2
Đúng thặc ạ.
Điếu đầu tiên ngon nhất, còn lại là thói quen hoặc của chùa xài...cố. Đúng cho mọi thứ. :D

hm.tuan

Xe điện
Quá đơn giản, em chơi đến cả cỏ, mà dịp kỷ niệm 30 năm nghiện thuốc lá thì em thấy chả đc tích sự gì, thế là em tuyên bố với ông anh là bỏ và bỏ luôn từ đó. Vẫn bia bọt, cafe, nước trà với mọi người, ông anh vẫn ngồi cùng và hút như bình thường. Giờ ngửi mùi khói đã thấy kinh rồi.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đúng thặc ạ.
Điếu đầu tiên ngon nhất, còn lại là thói quen hoặc của chùa xài...cố. Đúng cho mọi thứ. :D
bỏ thuốc khó ở chỗ bỏ thói quen, chứ không khó bỏ vì nó ngon,hay phê pha gì cả,đầu cứ nghĩ đến thuốc thì rất khó bỏ

ctth

Xe tải
Công nhận khó bỏ thật ạ. Vui cũng hút mà buồn càng hút nhiều