[Funland] Cai thuốc lào ,các cụ tư vấn em với

ca_kiem

Xe container
Hôm nay e bỏ thuốc lá
Nhưng sáng trót hút 1 điếu rồi
Lại tự nhủ, thôi bỏ dần dầm từ từ
Vật phết các cụ ah
Nhất là cuộc sống công việc bế tắc áp lực
Hoặc gia cảnh chán trường
....
Nói chung bỏ còn phụ thuộc cả môi trường nữa chứ ko chỉ nguyên quyết tâm
Bây giờ có thèm không... cụ thử nuốt
nước miếng xem.... nếu thấy thèm thèm thì chạy ra làm một điếu cho nó đỡ vã =P~.... gần thôi ... hút nốt điếu này..và hít thật sâu vào cho nó bõ công bỏ;))

RealMen9999

Xe tải
Nghe nói món này rít xong ngồi nhấm chén trà xanh thì cứ gọi là ngất ngây :D

Bikerhanoi

Xe tải
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .
Cụ hút thật say! Nhờ người quay sau đó up lên youtube/ fb. Trước khi hút, mở ra xem lại>>> không hút tiếp.
Chia sẻ với cụ! Em cũng từng hút vÀ luôn bị say ( nên khó bỏ). Có lần em hút quán nước chè, say.. lăn kềnh ra đất. Bà chủ quán nước sợ quá kêu làng. Bao người đến xem, sau trận đó em BỎ hẳn.

PhongNhi1803

Xe hơi
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .
Nói thật với cụ em nghiện cũng hơn 10 năm.Cũng bỏ được,vì em xem bộ phim bác sĩ thiên tài của Mỹ.Thấy trong phim bệnh tật ghê quá nên em bỏ luôn và chịu khó tập thể thao để nâng cao sức khỏe.Em chỉ khó bỏ nhất là lúc cần xử lý công việc căng thẳng,hay nhậu nhẹt cafe nó có thuốc quen rồi.Nên bỏe luôn mấy thói quen đó,khi nào bỏ được thuốc thì đàn đúm sau

Phuclongchau

Xe điện
Em lại vừa đặt cái điếu + mấy lạng thuốc Thanh Hóa xong

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Các cụ đã chơi cả t lá, t lào, cho e hỏi là loại nào bớt hại hơn.

Phuclongchau

Xe điện
Các cụ đã chơi cả t lá, t lào, cho e hỏi là loại nào bớt hại hơn.
Nếu ngày 10 điếu thuốc lào, điếu sạch, thuốc ngon thì rõ ràng đỡ hại hơn thuốc lá 1 bao/ngày rồi, em cũng đang đổi sang Lào đây, ngày hơn bao Lá mệt quá

cuhaifus

Xe container
Cụ thử cách này xem, chơi cái điếu hút lâu ko rửa, lúc rít ngửa cổ lên giời và nuốt thử độ lưng chén nước điếu, loại mà đổ xuống đất giun nó trồi lên ấy, sau vài lần đấy chắc bỏ được

C180K

Xe buýt
Em cả lá và lào, đến đợt đang bị đau dạ dày cứ hút vào là thấy xót, khó chịu. Em bỏ luôn đến giờ đc khoản 4-5 năm gì đó. Em cũng hút từ hồi sv năm 95 , trước cũng bỏ vài lần, lần nhiều 4 tháng, lần ít thì vài ngày. Nhưng lần này em quyết tạm biệt nó, ko hút thấy người khoẻ ra có tăng cân nhưng đến mức nào đấy là dừng và rất quan trọng là mồm nó không hôi và làm khổ người trong xe khi hút thuốc ở ngoài rồi vào nói chuyện

chiendu22

Xe máy
mấy tk nghiện ma túy nó còn bỏ đc nữa là thuốc lào

xecho rac

Xe điện
Em đã hút 25 năm mới bỏ 3 năm nay bây giờ vẫn thèm , quan trọng là không thèm hút nữa xem bản lĩnh đến đâu thôi không cần thuốc hỗ trợ , hay biện pháp gì ,

VCHDHN

Xe container
Trước em cũng chơi môn này mấy năm, toàn ra phòng bảo vệ hút, dạo đó bỏ thuốc lá luôn vì không phê:)). Thế rồi bỏ lúc nào không hay khi công ty có giám đốc mới về, qui hoạch lại nội thất phòng bảo vệ không có chỗ cho điếu cày nữa, thế là bỏ:))

thaihana

Xe điện
Cụ nào bỏ được 10 năm trở lên mới gọi là bỏ, còn dưới thì gọi là tạm dừng, em tạm dừng có đến vài chục lần rồi, lâu nhất được 1 năm còn vài ba tháng thì nhiều, hiện giờ đang tạm dừng được 2 tháng và tạm dừng cả 2 món thuốc và cả bia cả riệu luôn, cũng phải lấy đà trước cả tháng mới tạm dừng được. Chả biết khi nào lại tái hoà nhập. :D

sonthuy42

Xe hơi
Em hút thuốc lá đc 20 năm, đợt covit em ở nhà nhiều nên bỏ đc đến nay đã hơn 1 tháng. giờ ngồi đọc bài này về thuốc lá mà tứa nước bọt trong miệng luôn.

Saukhoai2019

Xe tải
ck e cũng nghiện thuốc lào, ngày nào đều đặn cũng 4-5 bi, haizz

Chum mẻ

Xe hơi
OX em cũng thâm niên gần 30n hết thuốc lá chuyển qua thuốc lào, ko chịu bỏ, kêu hút thuốc lào là giữ gìn bản sắc dân tộc. Nhớ có lần ho lâu quá ko khỏi, đùng đùng đem vứt điếu, được 3 hôm đỡ ho, lại lọ mọ đi sắm cái khác. 😅

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ !
Sao phải bỏ nhể? Em sáng dậy qui trình không thể thiếu 1 bi đỏ nõ, rồi vào toilet ngồi gật gù ọc ọc phẹt phẹt phịt phịt. Sướng :D

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Vl . Sáng chủ nhật 1 phát 3 thớt về thuốc lào ;))

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Cứ rít cho ló sang cái mồm đi cụ