[Funland] Cai thuốc lào ,các cụ tư vấn em với

2 tai 8 banh

Xe container
Em bỏ được nhưng là do hút cả lào lẫn lá. Trước vất điếu đi mà cả một tuần cứ ăn cơm xong lại quờ cái tay xuống gầm bàn sờ cái điếu. :D
cuốc hồn cuốc túy sao phải bỏ hả lão
iem mới dùng được gần 40 niên thoai
em đi Đàng nẵng, Nha trang, Đà lạt ... toàn phải thêm cái thùng ký gửi vì mang trà, rịu và điếu cầy ợ :)) :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
cuốc hồn cuốc túy sao phải bỏ hả lão
iem mới dùng được gần 40 niên thoai
em đi Đàng nẵng, Nha trang, Đà lạt ... toàn phải thêm cái thùng ký gửi vì mang trà, rịu và điếu cầy ợ :)) :))
Em bắn cả hai thứ nên cơ thể không chịu nổi, đành phải chọn một trong hai thôi. :P

hxduong

Xe lăn
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .
Em hút cả 2 thứ 20 năm, trung bình ngày 1 gói, thuốc lào thì cứ ngồi quán nước hay buồn tay là hút. Em vừa bỏ 2 tháng, muốn bỏ là bỏ thôi chứ không có động lực hay ý chí gì. Trong thời gian bỏ vẫn đi cafe, bia... bình thường. Anh em xung quanh hút em vẫn kệ, không thèm thuồng gì.

TRANGDC

Xe tăng
Em hút được khoảng 27-28 năm nay, bỏ thì tiếc công mình bao năm, nên kệ :P

ubisapro

Xe trâu
để e cai xong rùi chia sẻ kinh nghiệm ợ :D

MichaelT

Xe hơi
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .
Bác em, hút từ năm 8 tuổi, cũng đập cả mấy chục cái điếu bát rồi, năm nay 82 tuổi vẫn hút đều đặn. Túm lại là chỉ tốn tiền mua bát mới

Mraaa

Xe tăng
Mới có 4-5 năm mà cụ cũng bày đặt đòi bỏ như người lớn. Cụ cứ cố bỏ lấy 4-5 lần như này nữa rồi tính tiếp.

Em cũng thâm niên gần 20 năm rồi, từ hồi sinh viên. Cũng bỏ 3-4 lần rồi nên em có kinh nghiệm.

namcojsc

Xe tải
Em thì tập tọe từ thời SV, nay cung ngót nghét 20 niên, cũng đang muốn bỏ lắm, nhiều lúc hút xong méo thở dc, hen phế quản, mà vẫn chưa bỏ dc, chán cái kiên trì của mình quá.

tauchien

Xe tăng
Chào các cụ !
Em hút cả thuốc là lẫn lão 22 năm, và bỏ cách đây hơn 10 năm rồi. Bỏ cũng khó, nhưng không phải là không thể
Lúc đó, em cứ ăn sáng xong là lại đánh răng thật sạch, nhai kẹo cao su... Chuẩn bị 1 thùng Lavie to, cứ lên cơn là tu cho no...
Qua ngày đầu tiên, rồi ngày thứ 2.... rồi suốt từ đó tới nay e không động tới nó 1 lần nào. Cụ phải tự kỷ ám thị rằng mình rất bản lĩnh, lấy cảm giác thèm thuốc ra thử thách bản thân. Bây h hình như có boni smoke hỗ trợ hay sao đó, cũng thấy có người nhờ nó hỗ trợ mà thành công.
Bỏ xong thì cũng tăng cân khá nhiều, em đi tập đều nên lại giảm, các biểu hiện xương khớp lúc trước cũng bay sạch. Bỏ thuốc lào thuốc lá không phải lợi đôi đường đâu cụ, mà theo em là lợi nhiều đường lắm.

Chúc cụ bỏ thành công.

68687979

Xe tải
Em hút cả thuốc là lẫn lão 22 năm, và bỏ cách đây hơn 10 năm rồi. Bỏ cũng khó, nhưng không phải là không thể
Lúc đó, em cứ ăn sáng xong là lại đánh răng thật sạch, nhai kẹo cao su... Chuẩn bị 1 thùng Lavie to, cứ lên cơn là tu cho no...
Qua ngày đầu tiên, rồi ngày thứ 2.... rồi suốt từ đó tới nay e không động tới nó 1 lần nào. Cụ phải tự kỷ ám thị rằng mình rất bản lĩnh, lấy cảm giác thèm thuốc ra thử thách bản thân. Bây h hình như có boni smoke hỗ trợ hay sao đó, cũng thấy có người nhờ nó hỗ trợ mà thành công.
Bỏ xong thì cũng tăng cân khá nhiều, em đi tập đều nên lại giảm, các biểu hiện xương khớp lúc trước cũng bay sạch. Bỏ thuốc lào thuốc lá không phải lợi đôi đường đâu cụ, mà theo em là lợi nhiều đường lắm.

Chúc cụ bỏ thành công.
Cái boni smoke e súc hết 1 chai r k ăn thua cụ ạ, do cái tinh thần nghiện thì vẫn hút bt thôi :(

68687979

Xe tải

Chúc cụ bỏ thành công.
E cũng đã thử nhai kẹo cao su rồi ăn quế cũng k ăn thua cụ ạ ,m k thắng đc chính bản thân mình thì khó bỏ :(

tieucats

Xe hơi
Bỏ thuốc lào hả cụ? chuyện vặt- ngày em bỏ mấy lần đấy!
Đùa chứ, muốn bỏ phải lúc cụ thấy chán như: ko thích, không ngon.. thì mới bỏ được đấy!

Leo.Yamaha

Xe tăng
Ngày nào cũng phê quay tâng ra thì Cụ chỉ có bỏ vào mồm thôi.

2 tai 8 banh

Xe container
Em bắn cả hai thứ nên cơ thể không chịu nổi, đành phải chọn một trong hai thôi. :P
lão phét, làm gì có ông nào tay phải cầm điếu thuốc lá - tay trái nâng điếu cầy đâu, phải lần lượt chớ
cơ mà ở nhà quen dùng thuốc lào nên lúc đi ra ngoài thì thuốc lá em chỉ hạp với Vina và Thăng long thoai, 555 tết xong mang cho lão ợ :D

]-[ảiQuân

Xe buýt
Đã bao lần tự nhủ Ta chỉ đi ngang qua đời nhau thôi
Nhưng... mỗi khi nhớ, lại tìm đến nhau
Giờ thì khi 2 ta về 1 nhà lúc nào ko hay :))

68687979

Xe tải
Đã bao lần tự nhủ Ta chỉ đi ngang qua đời nhau thôi
Nhưng... mỗi khi nhớ, lại tìm đến nhau
Giờ thì khi 2 ta về 1 nhà lúc nào ko hay :))
Vâng cụ ,e khổ quâ vì đã trót nghiện em nó rồi ạ :(

shiva9988

Xe tải
Ông cụ nhà em trước nghiện thuốc lá thôi mà còn bỏ mãi mới được. Mẹ em suốt ngày cằn nhằn bảo ông bỏ thuốc ông chỉ nói đúng 1 câu " Bỏ được thuốc là bỏ được vợ".
Thế mà năm 60 tuổi bố em cũng bỏ được đến giờ gần chục năm rồi đấy.

autumnwater

Xe hơi
cụ cứ ra cổng viện lao phổi rồi hút mấy bi ở quán nước gần đó
xong về khác bỏ được