[Funland] Cai thuốc lào ,các cụ tư vấn em với

Kiabuoisang

Xe container
Vớ vẩn, cụ có còn là đàn ông nữa không? Bỏ thuốc lào là mất hết cả sĩ diện đấy; quên ngay việc đó đi và đóng thớt lại :T

Quất Đại Ca

Xe đạp
Em cũng bắn được 20 năm rồi! Dạo này thấy cơ thể không ổn lắm nên quyết định bỏ. Em không dùng thuốc phụ trợ gì cả, không hút nữa là không hút thôi. Đến giờ em đã cai được một tuần.
Các cụ động viên em để em tiếp tục nào!
>:D<

Hôm nay e bỏ thuốc lá
Nhưng sáng trót hút 1 điếu rồi
Lại tự nhủ, thôi bỏ dần dầm từ từ
Vật phết các cụ ah
Nhất là cuộc sống công việc bế tắc áp lực
Hoặc gia cảnh chán trường
....
Nói chung bỏ còn phụ thuộc cả môi trường nữa chứ ko chỉ nguyên quyết tâm

Quất Đại Ca

Xe đạp
Hôm nay e bỏ thuốc lá
Nhưng sáng trót hút 1 điếu rồi
Lại tự nhủ, thôi bỏ dần dầm từ từ
Vật phết các cụ ah
Nhất là cuộc sống công việc bế tắc áp lực
Hoặc gia cảnh chán trường
....
Nói chung bỏ còn phụ thuộc cả môi trường nữa chứ ko chỉ nguyên quyết tâm
Công nhận với cụ! Tối qua em gặp vụ stress, tý thì hút lại. May mà còn kìm chế được!

questravietnam

Xe tải
Mới có mấy năm hút mà cụ đã cai sớm làm cái gì,càng cai càng ngiện đấy,Theo em cụ cứ hút nhiều nữa vào.Như ông già em hồi trước ngày thuốc lá phải 2 bao,thuốc lào thì liên mồm,Bảo bỏ bao nhiêu lần có bỏ dc đâu,Nhưng có đợt ho nhiều đi khám bảo bị lao.Sợ quá về bỏ biến ko hút gì nữa.Giờ khỏe mạnh,béo tốt
Đúng là các cụ nói cấm ko sai : Chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ.
Nên cụ cứ hút nhiều vào,rồi sẽ cai dc thôi.chúc cụ may mắn

provtc

Xe container
Mới có mấy năm hút mà cụ đã cai sớm làm cái gì,càng cai càng ngiện đấy,Theo em cụ cứ hút nhiều nữa vào.Như ông già em hồi trước ngày thuốc lá phải 2 bao,thuốc lào thì liên mồm,Bảo bỏ bao nhiêu lần có bỏ dc đâu,Nhưng có đợt ho nhiều đi khám bảo bị lao.Sợ quá về bỏ biến ko hút gì nữa.Giờ khỏe mạnh,béo tốt
Đúng là các cụ nói cấm ko sai : Chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ.
Nên cụ cứ hút nhiều vào,rồi sẽ cai dc thôi.chúc cụ may mắn
Em thì tự dưng ko thèm và bỏ hẳn luôn, cả thuốc lá cũng thế chả hiểu sao, giờ thích thì hút ko thì thôi thế mới tài, nên giờ em chuyển qua thuốc lá kiểu dạng xì gà nhỏ nhỏ của vina, cả tuần hết 2-3 điếu

cusao

Xe lăn
Em đã nghiện thuốc lào thuốc lá có thâm niên và em cũng bỏ được lâu rồi. Chính vì có thâm niên nên em hiểu những người nghiện thuốc lào là
"....cứ chôn điếu xuống, lại đào điếu lên ..."

KatKik

Xe điện
Thơm mồm bổ phổi diệt trùng lao. Tập mãi mới hút đc, bỏ thì mấy năm hút phí công à.

Lupin_840415

Xe tải
Nghiện cái cảm giác thuốc nó đem lại thôi chứ hôi bỏ xừ. Em bỏ thuốc lá đc hơn chục năm r, từ hồi hút thuốc lào, hút thuốc lá thấy vị vừa đắng mà cũng chả tỉnh táo ra. Thuốc lào e ngày 2-3 cữ, sáng phát, chiều phát, tối phát :))

carefreeracer

Xe tải
Cái lúc cụ phê, sướng thì cụ có kêu ai không? E đánh giá Cụ như thế là quyết tâm kém. Cụ inbox e, e chỉ cách cho nhé, e kinh nghiệm bỏ gần hai chục lần rồi, nhưng vẫn chưa lúc nào bỏ quyết tâm bỏ thuốc lào cả =))

mrspooky

Xe tăng

Góc làm việc của em đây, có đợt định bỏ thuốc người cứ thẫn thờ, mụ vợ phát hiện ra thấy mấy ngày rồi kém cả việc kia. Thế rồi có đêm mụ bẩu “Thà bố nó cứ hút, nhưng hạn chế còn hơn trông như thằng mất hồn”. Giờ em cố gắng hút theo cữ, hạn chế hút theo thói quen.

thinhduybao

Xe điện
View attachment 4593582
Góc làm việc của em đây, có đợt định bỏ thuốc người cứ thẫn thờ, mụ vợ phát hiện ra thấy mấy ngày rồi kém cả việc kia. Thế rồi có đêm mụ bẩu “Thà bố nó cứ hút, nhưng hạn chế còn hơn trông như thằng mất hồn”. Giờ em cố gắng hút theo cữ, hạn chế hút theo thói quen.
Hê hê , Đông Tây y kết hợp =))

huynhnv

Xe tải
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .
Cụ quay ra thơm thằng hút thuốc lào bên cạnh ấy. Chia sẻ với vợ cụ. Thiện tai thiện tai

laixecutkit

Xe tải
View attachment 4593582
Góc làm việc của cụ chuẩn đấy :))

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Em hút thuốc lào 9 năm. Bỏ đến h được 15 năm. Không là cà quán nước. 6 tháng đầu như thằng hâm dở luôn mk hehe. Không biết bao lần ra quán nước đầu ngõ xong lại thôi.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Chào các cụ !
Em nghiện thuốc lào 4-5 năm nay rồi ,đầu tiên chỉ thử xong cũng thích thích ,đợt đầu thì vạ quán nước là hút cũng chưa nghiện lắm ,xong dần nghiện lúc nào k hay ạ :(
Đã thử cai rất nhiều lần ,lần đc 1-2 ngày lần đc vài tuần rồi đâu vào đấy, vẫn bài ca nốt lần này,nốt điếu này là thôi,vứt điếu rồi lại thèm rồi lại lê la quán nước . Đã không biết bao lần mua điếu ,rồi vứt điếu rồi lại mua điếu ,giờ mới thấm câu các cụ ngày xưa "nhớ ai như nhớ thuốc lào ,đã chôn cái điếu lại đào điếu lên"
Hút thuốc lào thì rõ mệt cái thằng người u mê đầu óc ,mà vẫn cứ sướng,nhất là sáng ngủ dậy cầm cái điếu bắn 1 bi thì chấm hết luôn ạ.Vì Hút thuốc lào mà em bị dạ dày.Biết mệt biết bệnh tật cũng lo mà k tài nào bỏ đc cái món này .Cụ nào bỏ đc rồi cho em xin cái quy trình với .
Cụ nhịn điếu đầu tiên buổi sáng thức dậy, đến trưa ăn xong đi ngủ ngay, thức dậy sẽ cải thiện cơn ghiền & uể oải, cơm chiều xong cố gắng ngủ sớm hơn bthuong.
Ngày t2 thức dậy sẽ k thèm nữa, tuy nhiên nhìn thấy thuốc hoặc ng khác hút sẽ muốn hút, cố gắng 1 tuần là ok.
Thuốc lào dễ cai hơn thuốc lá.

vitbau

Xe tải
Chào các cụ !
E thường thì sau khi bắn xong 1 bi lại có quyết tâm bỏ. 1 lúc sau lại thèm em lại quyết tâm bỏ. Cứ thế mà cũng bỏ được mười mấy năm rồi đấy...