[Funland] Cái thẻ bảo hiểm y tế này giờ đây hữu dụng hơn hẳn bảo hiểm nhân thọ mua của tư nhân ?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Đóng 12 15 20 năm bảo vệ trọn đời.
Em thấy bảo hiểm y tế mới là bảo vệ trọn đời, ung thư chạy thận chữa trị dai dẳng mười mấy năm đến khi chết thì thôi. Chi phí chục tỷ nhà nước chi trả.
Còn BHNT thì khi mắc ung thư 1 cái thì đền cho 500 triệu chả hạn, rồi dừng luôn hợp đồng.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
E đóng thường xuyên thẻ này chưa dùng, chẳng hi vọng dùng, có cái đấy sức khoẻ mới yên tâm được, sắp đến hẹn đóng mà không cho đóng luôn mấy năm cho khỏi quên hic

Han Riverside

Xe buýt
Ông nào anti cái thẻ này thì chắc chắn trăm phần trăm là đi bán dạo bảo hiểm nhân thọ :))

Mr. Toàn

Xe điện
Tỉnh lẻ giả sử bệnh nặng lên bạch mai hay các bệnh biện lớn khác có được miễn giảm theo bhyt này không các cụ.
Phải có giấy chuyển bảo hiểm, không thì chỉ được 40% thôi cụ
Mà cái giấy này khó xin lắm, giờ bv tỉnh nó không nhả ra

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Phải có giấy chuyển bảo hiểm, không thì chỉ được 40% thôi cụ
Mà cái giấy này khó xin lắm, giờ bv tỉnh nó không nhả ra
Nhưng hỗ trợ vẫn tương đối mà cụ. K thể phủ nhận tính nhân văn của bhyt, mn nên có cho yên tâm

quangsot

Xe lăn
Nhạc phụ của em phải đặt 2 cái sten ở Bạch Mai. Khi vào viện để đặt phải ứng trước 100 triệu, sau bảo hiển thanh toán thì được hồi lại hơn 80 triệu 1 chút.

Mr.Alo

Xe lăn
Các cụ cho hỏi bhyt nó bắt đóng theo sổ hk à , theo kt3 có đưocj ko ạ . Ku em nó muốn mua mà đống không may khám chữa lại về tận quê thì cũng mệt

bút hêt mực

Xe tăng
Thẻ này bình thường chả có mấy giá trị, nhưng ốm nặng cái lại rất cần, mà đóng thì chả tốn mấy đồng, coi như lúc mình khỏe thì mình giúp người ốm, còn ốm thì người khác giúp lại.

Tuệ Chi

Xe máy
Các cụ cho hỏi bhyt nó bắt đóng theo sổ hk à , theo kt3 có đưocj ko ạ . Ku em nó muốn mua mà đống không may khám chữa lại về tận quê thì cũng mệt
Có sổ KT3 là mua được cụ ạ, em thấy nhiều người vẫn mua theo hình thức như thế.

tvu732

Xe buýt
Như em đã giải thích: Cơ sở KCB ban đầu có thể là BV tuyến quận, tỉnh hoặc TW (như của em là BV E là tuyến TW). Còn từ 01/01/2021 đi KCB "không đúng tuyến" được hưởng 100% chỉ áp dụng với BV tuyến quận hoặc tỉnh, và chỉ áp dụng với điều trị nội trú.
Cụ liệt kê như trên cách đây 5-7 năm thì đúng chứ hiện nay là sai sai rùi.
Giờ đăng ký khám BHYT ở BV tư nhân hay công lập đều được hết.
Em đăng ký bên BV hoàn Mỹ Sài gòn di khám BHYT rất lịch sự nhanh gọn lẹ.
Các cụ cho em hỏi mình có thể tự chọn cơ sở KCB ban đầu là BV tuyến TW hoặc BV tư nhân ạ? Em chẳng bao giờ dùng thẻ nên không để ý lắm, hiện giờ đang được đăng ký ở cái BV quận nào đấy. Nếu được thì có khi em đăng ký lại.

Với cả thẻ này có bao gồm quyền lợi đi khám tổng quát hàng năm không các cụ? Em có người quen hơn 50 tuổi, bị mỡ máu nhẹ, cứ 3 tháng 1 lần đi xét nghiệm máu với siêu âm tim, ổ bụng... đều như vắt chanh, được BH trả hết không mất đồng nào. Nhưng thôi người ta lớn tuổi rồi lại có tí bệnh nên em cũng chả nói. Đằng này còn có một số người tầm 30, 40 tuổi, không có bệnh gì nhưng thỉnh thoảng cũng đi khám, khai là mất ngủ đau đầu đau ruột này nọ để được bác sĩ chỉ định cho đi xét nghiệm. Đối với em nó là một dạng trục lợi BHYT.

bmvv2b

Xe tải
Nộp bưu điện không cần ra phường hả cụ? Các bưu điện cấp nào thì được thu cái này nhỉ ?
Bưu điện gửi đồ cpn đó cụ, chi nhánh nào họ cũng có dịch vụ bán bảo hiểm yt, thu phí các loại... Ngoài ra ở các viện tuyến quận cũng có bán.

bmvv2b

Xe tải
Em thì thấy rằng một số nhà có điều kiện nhưng đến lúc bệnh nặng vẫn tìm cách mua thẻ này để giảm chi phí. Đành rằng họ làm đúng luật nhưng mỗi lần bảo hiểm chi trả cho những ca bệnh này toàn 50 - 70 triệu. Bằng hàng trăm bệnh nhân khó khăn có bệnh thông thường khác. Em thấy bất công quá.
Chính sách nào cũng mang tính công bằng tương đối, làm sao mà thỏa mãn hết được mọi trường hợp.

bmvv2b

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mình có thể tự chọn cơ sở KCB ban đầu là BV tuyến TW hoặc BV tư nhân ạ? Em chẳng bao giờ dùng thẻ nên không để ý lắm, hiện giờ đang được đăng ký ở cái BV quận nào đấy. Nếu được thì có khi em đăng ký lại.

Với cả thẻ này có bao gồm quyền lợi đi khám tổng quát hàng năm không các cụ? Em có người quen hơn 50 tuổi, bị mỡ máu nhẹ, cứ 3 tháng 1 lần đi xét nghiệm máu với siêu âm tim, ổ bụng... đều như vắt chanh, được BH trả hết không mất đồng nào. Nhưng thôi người ta lớn tuổi rồi lại có tí bệnh nên em cũng chả nói. Đằng này còn có một số người tầm 30, 40 tuổi, không có bệnh gì nhưng thỉnh thoảng cũng đi khám, khai là mất ngủ đau đầu đau ruột này nọ để được bác sĩ chỉ định cho đi xét nghiệm. Đối với em nó là một dạng trục lợi BHYT.
Cụ đừng đùa với những triệu chứng tưởng chừng đơn giản như đau đầu, mệt mỏi.., đôi khi xét nghiệm lại ra bệnh ko chữa nhanh là toi, phát hiện sớm chữa sớm thì đỡ tốn tiền hơn nhiều so với để lâu ko phát hiện ra.BS khuyến kích khám tổng quát 6 tháng 1 lần.

E đang muốn thẻ đc ở BV mà CTY cho tuyến xã :(( đki viên toàn kêu quá tải

tvu732

Xe buýt
Cụ đừng đùa với những triệu chứng tưởng chừng đơn giản như đau đầu, mệt mỏi.., đôi khi xét nghiệm lại ra bệnh ko chữa nhanh là toi, phát hiện sớm chữa sớm thì đỡ tốn tiền hơn nhiều so với để lâu ko phát hiện ra.BS khuyến kích khám tổng quát 6 tháng 1 lần.
Khám tổng quát 6 tháng 1 lần là rất đúng, nhưng cụ lưu ý đó là khám tự nguyện, không có triệu chứng gì cũng đi khám, và phải tự bỏ tiền túi. Chứ BHYT không ghi là 1 năm mình được 2 lần khám TQ miễn phí.

Muốn được BHYT trả tiền làm xét nghiệm máu, siêu âm, xquang này nọ thì phải được bs chỉ định. Muốn thế phải có triệu chứng. Có những người còn trẻ, khỏe, không có triệu chứng gì nhưng cứ khai đại với bs là có để được Bs cho đi xét nghiệm miễn phí, vậy có đúng với tinh thần của BHYT không? Em hỏi thực sự vì chính em được mọi người "tư vấn" đi khám tổng quát không mất tiền kiểu đó.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Đúng chuẩn luôn ạ. Bố mẹ em đi viện suốt nhưng lại có anh trai làm quân đội được phát cái này. Bố e hôm nọ cắt gạch vỡ đá bắn vào mắt cá khâu hơn chục mũi nằm đa khoa hải dương chục ngày may có bảo hiểm dc 60% lên chỉ phải đóng 6 triệu còn ông bác nằm cùng giường làm một phát 12 triệu nhà cũng ko có đieu kiện.
Thêm một đợt mẹ em mổ ruột thừa cũng có cái bảo hiểm này mà chỉ mất có chút tiền thôi.
Đọt vừa rồi vk em từ nhật về để chuẩn bị đẻ phải ra xã đăng kí luôn mà 1/5 mới dùng dc thẻ mà hôm nay đi khám bác sĩ bảo trở dạ gò 5 lần/ phút sắp đẻ rồi ko biết có kịp bảo hiểm ko, nếu mà kịp thì trái tuyến vk e đẻ ở bvps hải dương thì dc miễn 60%.