[Thảo luận] Cái gờ chắn hại xe - Cái bẫy giữa đường Bưởi

Chân Đất

Xe hơi
Cái này em thấy áp dụng nhiều chỗ không chỉ riêng đoạn này đâu.

Cá nhân em thấy nó làm cho 2B không cắt mặt 4B

Cress

Xe tải
He he, nhà chùa đang nói chung, chứ không phải riêng chỗ này. Đầy chỗ làm như cái bẫy, dân tình bị suốt cũng có thấy sửa đâu. :102:

Ngay 2 đầu cục bê tông làm cho 2 cái cột sơn trắng đỏ, có thêm tí phản quang trên cái biển chỉ dẫn cách đi qua chỗ này cho bà con thì có phải là ổn không nhỉ. Lúc này chú nào cắm đầu vào thì coi như không còn gì để nói.:69::69:

Nói chung hệ thống giao thông của ta thiếu chỉ dẫn trầm trọng. Đi đến chỗ ngã ba, nhiều khi chả có cái biển nào chỉ lối nào đi đâu, cụ nào có GPS còn đỡ, chứ ko lại phải tìm dân để hỏi. Ban ngày chả sao, chứ ban đêm thì khóc thét.:)):))

Hồi cái nút giao thông bảy tám chiều gì đó ở chỗ Bắc Thăng Long - Nội Bài hoàn thành, đến cả năm sau vẫn thấy chỗ này chỉ dẫn như mứt, hoa cả mắt, chả biểt đương nào mà đi, trông như ma trận, phải đi vào 1 đoạn mới biết là lối này đi đâu. Đầy bác tài chạy vào lối này, lên đến giữa cầu thì dừng xe lại ra ngoài ngó để xác định phương hướng. Kêu gào mãi, cách đây chừng 2 năm GTCC mới làm thêm mấy cái biển chỉ dẫn trước lối rẽ cho bà con đỡ khổ.:77::77:
Bá cáo các cụ là thứ 7 CN nào em cũng đi qua đây, lúc đầu cái gờ nó cao gấp 3 bây giờ ạ, có sơn phản quang phía ngoài nhưng nay em nó bị táng nhiều quá nó mới thế đấy ạ

GARU

Xe hơi
Cái này theo em bên GTCC o nên làm vì như thế vẫn tạo nên xung đột giữa 2B với 4B ở phía trên trước khi đến gờ bê tông,chỗ này rất đông các phương tiện GT từ Cầu Giấy đến,từ Đào Tấn sang Nguyễn Khánh Toàn,quay về CẦU GIẤY,sẽ rất nguy hiểm nếu còn để cục bê tông này.Chỗ này chỉ nên làm hầm chui qua đường Bưởi là tốt nhất,hôm trước đến LANDCRUISE còn bị xạt gầm cơ.

wagon9751

Xe tăng
Nếu gờ đó có tác dụng thì ngành GT nên sơn mầu và làm cao hẳn lên cho lái xe dễ quan sát.
Các cụ nên nhớ đường phố không phải chỉ có lái xe là người Thủ đô mà còn xe các tỉnh về hoặc đi qua HN.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

luxery_HNT

Xe buýt
Ngày nào em chả đi làm qua đây. Hôm nọ có em xe 1,25T dính cục bê tông to hơn kia :77:

minhab

Xe điện
Thôi các cụ, tranh cãi làm gì để em kiếm tí . Mai mang kích với tời ra đấy kiếm cơm, đỡ phải đi làm :))

theph

Xe điện
Ối trời, chỗ này mà dính thì em chỉ biết nói 1 câu: Mù thì chịu. Ngày nào em chả đi làm đường này về và chỗ này em nghĩ là hợp lý. Mấy cái cục bê tông cao ngất ngưởng mà còn dính thì đúng là :77::77::77:.

LeTai1979

Xe cút kít
Rộng thế kia mà vẫn leo lên được, em chịu:77::77::77:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
He he, nhà chùa đang nói chung, chứ không phải riêng chỗ này. Đầy chỗ làm như cái bẫy, dân tình bị suốt cũng có thấy sửa đâu. :102:

Ngay 2 đầu cục bê tông làm cho 2 cái cột sơn trắng đỏ, có thêm tí phản quang trên cái biển chỉ dẫn cách đi qua chỗ này cho bà con thì có phải là ổn không nhỉ. Lúc này chú nào cắm đầu vào thì coi như không còn gì để nói.:69::69:
e đồng ý với cụ là GT ở VN mình còn quá nhiều hạn chế, nhưng cái sơn phản quang thì như cụ Cress đã nói rồi đấy ạ, e bổ sung thêm là ban ngày thì sơn phản quang có tác dụng ko ạ? mà e gặp thì toàn xe dính ban ngày
Em đi chỗ nầy từ hồi mới làm cái gờ chắn và chưa bao giờ dính cũng như thấy ai bị dính....suy ra chú Yaris này gà.
Em thấy cái này tốt, để lúc cua xe máy và oto ko dính nhau quá, dễ gây tai nạn vì góc cua rất gấp.
cụ chưa thấy nhưng e thì thấy ít nhất 3 chú dính rồi ạ
Nếu gờ đó có tác dụng thì ngành GT nên sơn mầu và làm cao hắn lên cho lái xe dễ quan sát.
Các cụ nên nhớ đường phố không phải chỉ có lái xe là người Thủ đô mà còn xe các tỉnh về hoặc đi qua HN.
Nhiều người thủ đô lần đầu đi qua cũng ko dính cụ ạ. Cẩn thận thì có chả bao h như thế cả.

PARASUCO

Xe tăng
Nhiều xe dính lắm, hôm 12-1 lúc 6h thì 1 con Maz 3 mầu đỏ .:102:

PARASUCO

Xe tăng
Cái này vào buổi tối ai ít đi qua đường này thì thật sự nó khó nhìn phết đấy .

Cress

Xe tải
Cái này vào buổi tối ai ít đi qua đường này thì thật sự nó khó nhìn phết đấy .
Tối ở đây sáng lắm cụ ạ, có đến 3 cái đèn cao áp nó chiếu vào, đường lại vắng: khoảng 9h trở đi là 1 mình 1 đường.
Các cụ dính ở đây cũng không oan lắm đâu: cứ cậy tài cao tạt đầu mấy cu 2B nên mới không nhìn thấy cái gờ này thôi. Em thường xuyên qua đường này, đi cả 2B và 4B, ý kiến của em là để cái gờ này là hợp lý, đường đỡ tắc nhiều so với trước kho có gờ.

huematt

Xe đạp
Cái gờ này quan sát được mà cụ . Xe oto phải chạy vượt qua gờ này để mở rộng cua mới an toàn được .

huematt

Xe đạp
Tối ở đây sáng lắm cụ ạ, có đến 3 cái đèn cao áp nó chiếu vào, đường lại vắng: khoảng 9h trở đi là 1 mình 1 đường.
Các cụ dính ở đây cũng không oan lắm đâu: cứ cậy tài cao tạt đầu mấy cu 2B nên mới không nhìn thấy cái gờ này thôi. Em thường xuyên qua đường này, đi cả 2B và 4B, ý kiến của em là để cái gờ này là hợp lý, đường đỡ tắc nhiều so với trước kho có gờ.
Iem ủng hộ cụ . Đặt giải phân cách như thế này còn lao cả xe oto vào thì pó tay . Cái gờ thì cao , khe thì chỉ lọt mỗi cái xe máy , tầm nhìn không bị che khuất còn phi cả đầu oto vaod thì....:77::77::77: