[Funland] Cách thưởng trà

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thơ hay quá em quai lại đánh dấu.
Đợt đó em ra cả bờ sông Tiền Đường ngắm cảnh nhưng không thấy thơ mộng lắm vì đô thị hóa toàn nhà cao tầng với lại cũng không vớt được cô Kiều nào.:(
Tiền đường dạo bước rong chân,
Thỏa vui một chuyến phong vân xứ người. :P
Thật lòng, xin chớ có cười,
Cụ bị mọi thứ, (nhưng) "Kiều tươi" nơi nào? :-?

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cháu thấy cụ phán chuẩn đấy, nhưng lúc bình về trà cụ cứ ví von, lồng ghép hình ảnh, mùi vị của mấy cái ... vào nghe ghê chết, mất hết hương vị :)):)):))

Như thế này thì tăng hay mất hở bác BDS68 ??? :-?

Háng banh kẹp chặt hoa sen, :((
"Hương trong" bay toả, đan xen nực nồng! :))
Ngỗn nghện cặp vú tồng ngồng, :D
Thêm khe banh sẵn, phủ lông chào mời! :P

Mrthieugia

Xe buýt
Website
chesuoigiang.vn

Banh háng kẹp chậu hoa sen, :-o
"Mùi hương" trộn lẫn đan xen nực nồng! :))
Trên thì cặp vú tồng ngồng, :P
Dưới khe banh sẵn, mời ông chọc vào! =D>

Miệng cười như thể mời chào,
Bức tranh "Vân Cẩu" đẹp sao thế này! :((
Khen cho đứa dựng, kẻ bày,
Đúng mùa sen nở, ngày rày là khoe! :))

Phụ chú:
Bức tranh "Vân Cẩu":
Vân
: mây: tượng trưng cho những gì thanh cao mơ mộng thi vị ở trên cao
Cẩu: chó: tượng trưng cho những gì bẩn thỉu xấu xa nhơ nhớp ở dưới thấp
tranh "Vân Cẩu": Hình ảnh bất đối xứng về ý nghĩa hay hai biểu tượng đối lập trộn lẫn vào nhau!
Cụ có thích thẩm trà sen không?

QUANG1970

Xì hơi lốp
:D, Em lại k có nhã hứng cho cụ Trà. Chỉ hỏi thế thôi!
Vâng! Cũng may cho bác là không có nhã hứng, chứ nếu có mà em từ chối thẳng thừng ngay vào mặt như vậy thì cầm bằng ... :P

Vậy nhé! Trà ngon là ở khâu tuyển chọn nguyên vật liệu, quy trình và cách chế biến cũng tay nghề của người ướp, sao, tẩm và cao nhất là ớ cái tâm muốn cung cấp loại trà thượng hạng cho khách hàng, hầu người mua về lúc thưởng trà có thể "thanh tâm minh mục"!

Còn đem mấy cái váy áo, vú vê, khe háng mà mời chào thì ngay từ đầu, trà chửa uống nhưng đã thấy ô tạp!

"Trung ngôn nghich nhĩ" mong bác xem lại hầu một khi đã có lòng "làm chè", thì làm cho tử tế, không chỉ lúc làm mà ngay cả lúc "khoe hàng" chiêu thị!

Trân kính,

Chè ngon quả cũng khó tìm,
Vú vê, như thể bìm bìm kêu trưa, :))
Lời thẳng nghe thật khó ưa,
Cơ mà có thế, mới chừa "khoe ngon" :D
Cánh chè be bé con con,
Uống chửa vào miệng, đã nhòm ngực ai! :-?

Mrthieugia

Xe buýt
Website
chesuoigiang.vn
Vâng! Cũng may cho bác là không có nhã hứng, chứ nếu có mà em từ chối thẳng thừng ngay vào mặt như vậy thì cầm bằng ... :P

Vậy nhé! Trà ngon là ở khâu tuyển chọn nguyên vật liệu, quy trình và cách chế biến cũng tay nghề của người ướp, sao, tẩm và cao nhất là ớ cái tâm muốn cung cấp loại trà thượng hạng cho khách hàng, hầu người mua về lúc thưởng trà có thể "thanh tâm minh mục"!

Còn đem mấy cái váy áo, vú vê, khe háng mà mời chào thì ngay từ đầu, trà chửa uống nhưng đã thấy ô tạp!

"Trung ngôn nghich nhĩ" mong bác xem lại hầu một khi đã có lòng "làm chè", thì làm cho tử tế, không chỉ lúc làm mà ngay cả lúc "khoe hàng" chiêu thị!

Trân kính,

Chè ngon quả cũng khó tìm,
Vú vê, như thể bìm bìm kêu trưa, :))
Lời thẳng nghe thật khó ưa,
Cơ mà có thế, mới chừa "khoe ngon" :D
Cánh chè be bé con con,
Uống chửa vào miệng, đã nhòm ngực ai! :-?
Cụ có vẻ nặng nề nhỉ? Riêng trà nhà em có 40 loại. Cụ đọc kỹ tiêu đề ah? Đây là khóa dẫn trà , hướng dẫn làm trà sen. Mà cả kể chuyện thưởng trà, khách , hoặc chủ ăn mặc phóng khoáng chút. Đó là style của người ta, quan trong là Thẩm trà và thưởng trà. Chứ thưởng trà mà tâm không tịnh như cụ nói ở các câu trên thì có lẽ cụ không bao giờ uống được những dòng trà khó tính như trà cổ thụ shan tuyết. :D . Câu chữ của cụ toàn toát lên những lời thô tục, dâm dục chứ em cũng có thấy cách nhìn của 1 người thưởng trà đâu?

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ có vẻ nặng nề nhỉ? Riêng trà nhà em có 40 loại. Cụ đọc kỹ tiêu đề ah? Đây là khóa dẫn trà , hướng dẫn làm trà sen. Mà cả kể chuyện thưởng trà, khách , hoặc chủ ăn mặc phóng khoáng chút. Đó là style của người ta, quan trong là Thẩm trà và thưởng trà. Chứ thưởng trà mà tâm không tịnh như cụ nói ở các câu trên thì có lẽ cụ không bao giờ uống được những dòng trà khó tính như trà cổ thụ shan tuyết. :D . Câu chữ của cụ toàn toát lên những lời thô tục, dâm dục chứ em cũng có thấy cách nhìn của 1 người thưởng trà đâu?

Vâng quả là vậy!

Nhìn hình thô tục dâm dục, vú vê, khe ngực như gái nhà thổ khoe hàng, mà không nổi máu dâm, cũng như nói về chúng mà không dùng từ dâm dục bẩn thỉu để lột tả thì chằng biết dùng từ nào mới thanh cao đắc cách ???

Thằng đàn ông hay con Les nào mà nhìn bao khe bao ngực ntn nhưng không hứng thì không liêt dương, cũng .... :))

Hay hoạ chăng là lũ ..... =))

Chỉnh sửa cuối:

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thớt này em ngẫm ra mợ Diệu Bảo dạy đúng”nên uống trà nóng,ko nên uống lạnh”!Tật bệnh cũng do mồm miệng,lối sống là đúng...
Còn các nhân sinh quan cao sang hay thấp hèn em không quan tâm,em vốn dĩ làm đồ phục vụ cho dân; uống trà,chơi trà,thẩm trà...nghiện trà...và có những người thể gọi chung là đạt lên tầm “Nghệ thuật”cũng nói là do du nhập chủ yếu từ TQ,Nhật..
Còn nước ta văn hoá trà khá mộc mạc và gần gũi ko có gì đặc biệt tựu chung như câu hát;
“Để tôi sống giữa bao nhiêu ân tình. Bao ân tình mộc mạc làng quê.Trưa nắng hè gọi nhau râm ran chè xanh”.....
Em nghiệm ra có mỗi VN mình là quốc gia độc nhất và duy nhất trên thế giới, bà con nhân dân anh hùng sáng chế ra món Trà Đá.

Từ Đông sang Tây họ đều uống trà nóng.
Châu Âu họ có thể uống rượu lạnh, nhưng trà đen vẫn phải là trà nóng và khi uống trà họ ăn cùng với một chút bánh ngọt (có tinh bột và bơ đường lót dạ uống trà không hại dạ dày)

Mrthieugia

Xe buýt
Website
chesuoigiang.vn
Vâng quả là vậy!

Nhìn hình thô tục dâm dục, vú vê, khe ngực như gái nhà thổ khoe hàng, mà không nổi máu dâm, thì không liêt dương thì cũng .... :))

Hay hoạ chăng là lũ ..... =))
Cụ câu chữ cũng hay ta? Đầu óc đen tối từ cách nhìn...Thưởng trà , làm trà, dẫn trà... Cụ có vẻ khoái chăm chú đến thực khách xung quanh hơn là là những búp trà chăng? Xét khách quan , thực khách người ta ăn mặc quá bình thường. Cụ cứ soi xét quá đi nhỉ? Bớt sân si đi để có cảm nhận tốt hơn về các chén trà ngon và chậm lại suy nghĩ chút cụ nhé. Khi đó cụ sẽ có những cảm nhận vị trà tốt hơn .

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ câu chữ cũng hay ta? Đầu óc đen tối từ cách nhìn...Thưởng trà , làm trà, dẫn trà... Cụ có vẻ khoái chăm chú đến thực khách xung quanh hơn là là những búp trà chăng? Xét khách quan , thực khách người ta ăn mặc quá bình thường. Cụ cứ soi xét quá đi nhỉ? Bớt sân si đi để có cảm nhận tốt hơn về các chén trà ngon và chậm lại suy nghĩ chút cụ nhé. Khi đó cụ sẽ có những cảm nhận vị trà tốt hơn .

Là cái thằng đàn ông, nhìn hình vú vê, khe ngực, đùi háng đủ kiểu đứng ngồi ntn, mà đầu óc không đen chẳng tối, thì hoạ có là thánh! :))
Nhưng em là người! :P

Bác Mrthieugia bán chè, kinh doanh "dịch vụ chè" cho người hay cho thánh nhỉ? :-?

Chỉnh sửa cuối:

huytungqc

Xe hơi
E mấy món này ko sành lắm ạ

Mrthieugia

Xe buýt
Website
chesuoigiang.vn
Em nghiệm ra có mỗi VN mình là quốc gia độc nhất và duy nhất trên thế giới, bà con nhân dân anh hùng sáng chế ra món Trà Đá.

Châu Âu họ có thể uống rượu lạnh, nhưng trà đen vẫn phải là trà nóng và khi uống trà họ ăn cùng với một chút bánh ngọt (có tinh bột và bơ đường lót dạ uống trà không hại dạ dày)
Không hẳn cụ ah, Trước thời chưa có Tủ Lạnh, ghi nhận ở VN chưa có trà đá. VN cũng theo xu hướng của thế giới. Dùng trà nóng , nhưng do khi điều kiện có , tủ lạnh có. Bảo quản lạnh đầu tiên , sau đó cccm nhà ta thấy uống trà để lạnh cũng hay nên sinh ra cho đá vô tra. Nhưng đa phần những người dùng trà đá đều uống rất vội vã, Trà hữu thưởng trà đều không uống được đặc. Chứ xuyên suốt quá trình thưởng trà của dân tộc vẫn chủ đạo là trà nóng. Cũng như cafe, trước chỉ cafe nóng, giờ cũng sinh ra nâu Nóng thì có Nâu đá...1 Vài hiểu biết nhỏ của em xin chia sẻ với cccm thẩm trà.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Không hẳn cụ ah, Trước thời chưa có Tủ Lạnh, ghi nhận ở VN chưa có trà đá. VN cũng theo xu hướng của thế giới. Dùng trà nóng , nhưng do khi điều kiện có , tủ lạnh có. Bảo quản lạnh đầu tiên , sau đó cccm nhà ta thấy uống trà để lạnh cũng hay nên sinh ra cho đá vô tra. Nhưng đa phần những người dùng trà đá đều uống rất vội vã, Trà hữu thưởng trà đều không uống được đặc. Chứ xuyên suốt quá trình thưởng trà của dân tộc vẫn chủ đạo là trà nóng. Cũng như cafe, trước chỉ cafe nóng, giờ cũng sinh ra nâu Nóng thì có Nâu đá...1 Vài hiểu biết nhỏ của em xin chia sẻ với cccm thẩm trà.
Việt Nam có tủ lạnh trước hay Châu Âu và các quốc gia Châu Á trong gia đình sử dụng tủ lạnh trước ?

Tại sao Họ không uống trà lạnh chỉ có VN mình uống.

Ngay kể cả Ấn Độ quốc gia nóng bậc nhất Châu Á họ cũng không uống trà lạnh ?

Mrthieugia

Xe buýt
Website
chesuoigiang.vn

Nhìn hình vú vê, khe ngực, đùi háng mà đầu óc không đen chẳng tối, thì hoạ có là thánh! :))
Nhưng em là người! :P

Bác Mrthieugia bán chè, kinh doanh "dịch vụ chè" cho người hay cho thánh nhỉ? :-?
Đầu óc con người đen tối thì có nhìn 1 cô gái thưởng trà hở 1 cúc cũng thành vậy thôi. Nhưng khi thưởng trà vui lòng đừng đem những cái suy nghĩ tiêu cực , dâm dục, đen tối đó vào trà. Những người người thưởng trà chuyên nghiệp, người ta chỉ nói về những cánh sen tinh khôi, những búp trà ngậm trong sen sẽ tỏa hương ra sao dưới bàn tay của những nghệ nhân , hoặc những trà hữu thích tự làm trà sen. Thân!

Kitcat

Xe container

Mợ có thể đưa dẫn chứng khoa học như kiểu link 1 nghiên cứu cho thấy uống trà lạnh hại sức khoẻ không mợ? Chứ em thấy bọn nước ngoài uống Trà lạnh nhiều đấy nó còn làm cả kem trà xanh, smoothie trà xanh đá mát lạnh cơ, rồi thì cold brew đủ cả mợ ạ.

Em cũng định lười không nói, cơ mà mợ lặp lại nhiều quá, và nhấn mạnh giai cấp với thiếu hiểu biết nữa :), nên thôi, còm 1 cái cứu các mợ trà đá vỉa hè.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đầu óc con người đen tối thì có nhìn 1 cô gái thưởng trà hở 1 cúc cũng thành vậy thôi. Nhưng khi thưởng trà vui lòng đừng đem những cái suy nghĩ tiêu cực , dâm dục, đen tối đó vào trà. Những người người thưởng trà chuyên nghiệp, người ta chỉ nói về những cánh sen tinh khôi, những búp trà ngậm trong sen sẽ tỏa hương ra sao dưới bàn tay của những nghệ nhân , hoặc những trà hữu thích tự làm trà sen. Thân!

Thánh trong cõi Ofun là đây!!!

^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^^:)^

Hay thằng ..... nhỉ? :-? :)) :P

Mrthieugia

Xe buýt
Website
chesuoigiang.vn
Việt Nam có tủ lạnh trước hay Châu Âu và các quốc gia Châu Á trong gia đình sử dụng tủ lạnh trước ?

Tại sao Họ không uống trà lạnh chỉ có VN mình uống.

Ngay kể cả Ấn Độ quốc gia nóng bậc nhất Châu Á họ cũng không uống trà lạnh ?
Vậy em xin hỏi cụ , cụ đi châu âu cụ có thấy họ sài kiểu "1 Ly Nâu đá" ? Còn cái em nói ở đây cũng như ý cụ thôi, trà đá nó chỉ mới sinh ra khi có tủ lạnh, công nghệ làm đá. Chứ trước đó chỉ thuần trà nóng thôi, cũng rất mới . Giống như Trà Chanh, cũng chỉ có ở VN có . Trà chanh nó có sự kết hợp của Trà Đá, Trà nóng .

Kitcat

Xe container
Em thử đưa 1 ví dụ nhé
Benefits of Cold Green Tea
MAREK DOYLE

As the world's most popular beverage after water, green tea features regularly in the daily routines for millions across the globe. Made through brewing the leaves of the camelia sinensis plant in hot water, individuals normally consume green tea as a hot drink. However, the numerous health benefits remain regardless of the temperature, making cold green tea an equally effective tonic for cardiovascular health and fat burning.

Nguồn